เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 03:28:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระสุนซ้อม อานุภาพที่นึกไม่ถึง  (อ่าน 7507 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 16, 2007, 11:18:17 AM »

ผลการทดสอบ ของใครก็ของมันครับ

ผมเองลองแล้ว .38 spl ซ้อม บุลเลท ยิงจากชีฟฟูลลัก
ยิงใส่สมุดโทรศัพท์แช่น้ำ ระยะ 10 ม. ไม่ทะลุ แต่หน้าท้ายๆและปกหลังเปิดออกมา
หัวกระสุนบานกว่าเดิมเกือบ 2 เท่า ยิงจากบอดี้การ์ด 2 นิ้ว ผลใกล้เคียงกันครับ
ผมก็เลยไว้ใจใช้ติดปืน ทั้งของผมและของเมียครับ
ผมมั่นใจก็เลยใช้ครับ ถ้าลองแล้ว ไม่มั่นใจ อย่าใช้ครับ
วินาทีที่ต้องใช้ปืน จะมาพะวงกับอำนาจกระสุนไม่ได้หรอกครับ
ยังมีเรื่องอื่นๆให้พะวงอีกแยะครับ

Grin Grin Grin Grin

...จริงครับ  คนนะไม่ใช่ต้นไม้  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 16, 2007, 11:31:24 AM »

ผมว่าเอาชัวร์ไว้ก่อน...ต้นไม้ยิงเรากลับไม่ได้ แต่คนได้...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 16, 2007, 11:56:30 AM »

ส่วนที่ทดลองยิงมาเองคือยิงปืนลูกซองใส่ต้นมะพร้าว เพื่อทดสอบความแม่น ผลครับ มะพร้าวยืนต้นตายในอีกไม่กี่วันต่อมา
 Cheesy Cheesy Cheesy วันหน้าจะไม่ทดลองนอกสนามอีกแล้วครับ Cool

ต้นมะพร้าวทนพิษบาดแผลม่าย...หวาย.....
ระวังโดนข้อหาฆ่าต้นมะพร้าวตายโดยเจตนานะครับ  Grin  Grin  Grin

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 16, 2007, 12:20:11 PM »

เคยทำเหมือนคุณHerusameครับ
หัวตัดของ.38 เเวตคัตเตอร์ กระทุ้งแตงโมกระจายได้ดีกว่าพวกหัวบอล

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 16, 2007, 12:48:51 PM »

ผมเคยใช้ ลูกจริง ขนาด ๙ ม.ม. ของ วินฯ ยิงต้นไม้  เป็นไม้เต็ง ลำต้นเส้นผ่าศูนย์กลางประมาณ ๕ นิ้ว ระยะที่ประมาณ ๒ เมตร ผลคือ กระสุน วิ่งผ่านเปลือก แฉลบลงไปอยู่กับพื้นดิน ๑ นัด อีกนัด เจาะเข้ากลางลำต้น กระสุนฝังใน เพราะไม่เห็นร่องรอยทะลุ หรือแฉลบ แต่เห็นเป็นรูลงไปลึก ๆ ประมาณกึ่งกลางลำต้น....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2007, 12:51:00 PM โดย SINGHA » บันทึกการเข้า
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 18, 2007, 11:18:10 AM »

ลองต้นใหญ่ๆหน่อยสิครับ

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
mETEr
จงภูมิใจเถิด ที่เกิดเป็นไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

รักเธอ ประเทศไทย

« ตอบ #51 เมื่อ: เมษายน 18, 2007, 01:08:48 PM »

ลองต้นใหญ่ๆหน่อยสิครับ

เห็นด้วยครับ
ได้ผลประการใด แจ้งเพื่อทราบด้วยนะครับ

เกิดมา ต้องตอบแทนคุณแผ่นดิน
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #52 เมื่อ: เมษายน 18, 2007, 09:32:10 PM »

ทางบ้านผมใช้ลูกซ้อมติดปืนทั้ง.38และ9 เหตุผลเพราะ1..เสียงเบา 2.แรงสะบัดน้อย เพราะจุดที่อยู่คือในบ้านมีเนื้อที่ไม่มาก เอาแบบเบาๆที่จะซ้ำได้เร็วดีกว่า
เป็นเหตุผลเดียวกับที่ผมเคยใช้มาก่อนครับ ... แต่ตอนนี้ผมเลือกใช้ไฮดร้าช็อกแล้วครับ ... เพื่อความมั่นใจและไม่ประมาทครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #53 เมื่อ: เมษายน 18, 2007, 11:39:14 PM »

ผมเคยใช้ลูกซ้อม .38 ลำกล้อง 4 นิ้ว
   1.ยิงต้นมะพร้าวเส้นผ่าศูนย์กลาง 25 ซม.(อายุ 5 ปี).. จำนวน 6 นัด ทะลุ 5 นัด
   2.กระสอบปุ๋ยเคมีใส่ข้าวเปลือกไว้ 2 ถัง ..ยิง 6 นัด ทะลุ 4
   3.ยิงแผ่นป้ายบอกทางของถนนหลวงท้องถิ่น (ที่ล้มอยู่ข้างทาง) ...3 นัด ทะลุหมด
     ข้อที่ 1และ 2 ..เมื่อเปลียบเทียบกับกระสุนจริง แทบไม่หนีกันเลยที่ ระยะ 5 เมตร
    และ  กระสุนซ้อม ขนาด.45 ยิง ต้นมะพร้าวต้นเดิมคิดว่าไม่ทะลุ....แต่ก็ทะลุทุกนัด

Smiley ผมตั้งใจว่าถ้าไปเจอ หมา ที่ถูกรถชนตายข้างทางจะทดสอบดู...แต่ก็ไม่เจอเหมาะ ๆสากที Grin Grin
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์