เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 11:31:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกไม่ถูกครับ คิมเบอร์ 4นิ้วหรือ 3 นิ้ว ดี  (อ่าน 15641 ครั้ง)
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 05:33:18 PM »

โปรแครี่ เอชดี ทู  4 นิ้ว   ส่วนตัวแล้ว ผมชอบตัวนี้มากกว่านะครับ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 05:44:11 PM »

ถ้าเจอพวกแม็กฯแถวคู่  ลำกล้องสั้น ยิ่งพกยากครับ  น้ำหนักส่วนใหญ่ไปลงที่ด้ามหมด  เคยมี กรณีวางปืนบนโต๊ะแล้วแม็กฯถูกปลดออกมาเอง เนื่องจากวางปืนเอาด้านปุ่มปลดแม็กฯคว่ำลง ประกอบกับน้ำหนักกระสุนเต็มพิกัด ทำให้มีแรงกดปุ่มปลดแม็กฯเอง

แนะนำรุ่น คอมแพ็คสแตนเลสครับ  ลำกล้องยาว 4"  ด้ามสั้น เท่าอัลตาแครี  โครงปืนเป็นเหล็กสแตนเลส (อัลตราแครี โครงอลูมินัม)

เคยทดลองพกดูพบว่า พวกลำกล้อง 3.5" , 4" จะพกง่ายกว่ารุ่น ลำกล้อง 3" ครับ  เหน็บเอวแล้วไม่หลุดซองง่ายๆ  ยิงง่ายกว่าด้วย
ผมคิดว่าลำกล้อง 4 นิ้วนี่น่าจะลงตัวที่สุดครับ   ตัวก็ไม่ได้ใหญ่โตจนเทอะทะ  พกซ่อนก็ได้   และน่าจะคุมแรงรีคอลย์ได้ดีกว่าลำกล้องที่สั้นกว่านะครับ.... Grin Grin Grin

รุ่นนี้ แม่ลำกล้อง 4" แต่มิติภายนอกใกล้เคียง ออฟฟิวเซอร์ 3.5" เลยครับ ใช้ซองปืนร่วมกันได้เลย

...ผมมีคอมแพคสเตนเลสทูอยู่ครับ  ผมว่าลงตัวดี  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
..พง..
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 02:25:15 PM »

ไหว้  ขอบคุณทุกๆ ความเห็นครับ  เลือก 4 นิ้วครับ  น่าจะลงตัวดีสำหรับการใช้งาน เยี่ยม เยี่ยม
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 03:19:16 PM »

ผมเคยมี pro hd2ตัวคอมแพค 4 นิ้ว ต่อมาซื้อ อีคลิป 3 นิ้ว เลยขาย 4 นิ้วไป ไม่ใช่ปืนไม่ดีครับ ขายเอาเงินให้ค่าเล่าเรียนลูกนะครับ ตามโจทย์ เห็นด้วยที่เลือก 4 นิ้วครับปืนดีทั้งคู่ครับน้องคิม รับรองติดใจนะครับ

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์