เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 11:32:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหา10/22 สับไม่เเตกครับ  (อ่าน 1957 ครั้ง)
T-05
Full Member

คะแนน 2

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 10:40:42 PM »

ขออนุญาต สอบถามครับ คืออย่างนี้ครับพี่พอดีผมได้ลองเเต่งไกเจ้า10/22ดูด้วยตัวเองดังนี้ครับ
1.ขัดลบเหลี่ยมมุม เเละขัดมัน ตัวนกสับด้านที่มีบ่าเกาะกับเซียร์
2.ขัดมันเซียร์ เเละตัวที่เซียร์ขบอยู่(เรียกไม่ถูกครับ)
3.เปลี่ยนสปริงนกสับ
  ปรากฏว่าพอได้ไปลองทดสอบยิงดูไปประมาณ30นัด จะมีอาการสับไม่เเตก ยิ่งยิงผ่านไปประมาณเกือบๆ70นัดจะสับไม่เเตกบ่อยมาก ผมสังเกตว่าขณะลากไกถ้าลากเข้ามาจนสุดจะสับเเตกเเต่ถ้าลากไกยั้งๆไว้พอถึงจังหวะลั่นเเต่ระยะของไกยังลากไม่สุดจะไม่เเตกครับ(อันนี้ผมสังเกตเอาตอนที่ผ่านไป70นัดเเล้วครับ) พี่ๆมีความเห็นอย่างไรบ้างครับ คือผมลองเปลี่ยนสปริงไกหลายไซส์(ความโตของเส้นสปริง)ถ้าเปลี่ยนเเข็งไปใส่เเล้ววัดไกได้4Lbs ไกก็จะหนัก ถ้าใส่2Lbs ไกเบาดี เเต่เจอปัญหาสับไม่เเตกครับขอบพระคุณครับ ไหว้
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 10:50:47 PM »

...พาไปหาช่างครับ  อย่างไรก็ตามเพื่อนผมเคยให้ช่างแต่งจากชิ้นส่วนเดิม  ไกดีขึ้นมากแต่ยิงไปมากๆ เริ่มมีปัญหาครับ  อยากได้หลุดคมใช้ทน ไปหาชุดแต่งดีๆ มาเปลี่ยนแบบไม่ต้องแต่งครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 10:50:59 PM »

เข้าใจว่าปัญหาน่าอยู่ที่ ข้อ 3 และสปริงไกกระมังครับ น้ำหนักคงเบาเกินไป

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 10:51:48 PM »

อูยยย ชนกะพี่ coda หัวโนเลย

TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 09:50:52 AM »

สปริงนกสับที่เปลี่ยนมาเริ่มจะล้าครับ
ลองเปลี่ยนเป็นสปริงเดิมดู

สบายดี.........
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 10:13:44 AM »

ใช้สปริงตัวเติมครับ เวลายิงจะมีเขม่ามาเกาะในส่วนต่าง ๆ ของชุดลั่นไก ทำให้เกิดความฝืดครับ สปริงที่อ่อนทำให้แรงที่สปริงสับอาจไม่คงที่

word
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 12:07:24 PM »

Smiley Smiley Smileyสวัสดีครับปืนของผมแต่งแต่ไม่มีปัญหาติดขัดแต่เปลืองกระสุน ผมใช้ชุดแต่งวัดน้ำหนักได้1700gด้วยเครื่องมือวัดการหมุนของล้อรถยนต์เลยไม่ทราบว่าค่าที่ถูกต้องเป็นเท่าไร สวัสดีครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 02:50:48 PM »

ไม่เช่นนั้นก็เพิ่มความลื่นของนกในส่วนที่ขัดสีกับชุดลั่นไกดูครับ

T-05
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 07:02:38 PM »

เมื่อวานนี้ลองมานั่งพิจารณาดูครับ พอดีผมใส่สปริงด้านที่ตัดเองเข้าทางด้านหัวของแกนสปริงนกสับครับ ทีนี้พอเจอรีคอล์ยมากๆสปริงมันเลื่อนตกจากบ่าแกนนกสับครับเลยรื้อออกมาทำใหม่โดยตัดสปริงใหม่ให้ยาวกว่าเดิมอีกครึ่งข้อเเล้วเอาคีมบีบหัวให้เรียบเสมอกันเเล้วเอาทางที่ตัดไปอยู่ทางด้านแหวนผ่าที่ล๊อกสปริงเเทน เเล้วเช็คดู วัดน้ำหนักไกได้ 2.8Lbs วันนี้ลองไปยิงดูมีติดขัดประมาณนัดที่70กว่าๆครับ เเต่เปิดลูกเลื่อนมาดูเอาผ้าชุบWD40เช็ดคราบตะกั่วออกมาดำปี๋เลย ทีนี้ลองต่อไม่มีติดขัดเเล้วครับ Grin วันนี้ใช้ลูกไป3กล่อง ขอบคุณพี่ๆทุกความเห็นครับ ไหว้ ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 10:04:17 PM »

เมื่อวานนี้ลองมานั่งพิจารณาดูครับ พอดีผมใส่สปริงด้านที่ตัดเองเข้าทางด้านหัวของแกนสปริงนกสับครับ ทีนี้พอเจอรีคอล์ยมากๆสปริงมันเลื่อนตกจากบ่าแกนนกสับครับเลยรื้อออกมาทำใหม่โดยตัดสปริงใหม่ให้ยาวกว่าเดิมอีกครึ่งข้อเเล้วเอาคีมบีบหัวให้เรียบเสมอกันเเล้วเอาทางที่ตัดไปอยู่ทางด้านแหวนผ่าที่ล๊อกสปริงเเทน เเล้วเช็คดู วัดน้ำหนักไกได้ 2.8Lbs วันนี้ลองไปยิงดูมีติดขัดประมาณนัดที่70กว่าๆครับ เเต่เปิดลูกเลื่อนมาดูเอาผ้าชุบWD40เช็ดคราบตะกั่วออกมาดำปี๋เลย ทีนี้ลองต่อไม่มีติดขัดเเล้วครับ Grin วันนี้ใช้ลูกไป3กล่อง ขอบคุณพี่ๆทุกความเห็นครับ ไหว้ ไหว้

หายดีก็ดีแล้วครับ ยินดีด้วยครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์