เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 11:37:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่องเครื่องคอมฯครับ  (อ่าน 6316 ครั้ง)
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 08:48:08 AM »

Huh รบกวนขอคำปรึกษาแนะนำเรื่องเครื่องคอมฯด้วยครับ
...คือเมื่อคืนวันศุกร์ประมาณ3ทุ่ม ผมเข้าเวป อวป.จู่ๆหน้าจอก็พร่า สีเพี้ยน มีแถบเส้นแนวตั้ง ตารางๆ แล้วทั้งจอแล้วก็เดี้ยงไปเลย คิดว่าโดนvirus เล่นงาน เลยลองเปลี่ยนเอา CPU ตัวสำรองมาต่อ อาการหน้าจอก็ยังลวนเหมือนเดิม เลยคิดว่าคงมีปัญหาที่จอภาพ( MAG) เลยลองเปลี่ยนเอาจอที่ตัวเครื่องสำรองมาต่อ ปรากฏว่าที่จอเครื่องสำรองก็ลวนสีเพี้ยนและเกิดแถบเหมือนกัน....สรุปว่าคอมฯ ที่บ้านเดี้ยงทั้ง2ชุด... Cry
....ผมประเภทไม่ค่อยจะรู้เรื่องเครื่องคอมฯเลย อยากจะรบกวนขอความช่วยเหลือ คำแนะนำจากเพื่อนสมาชิกในการแก้ไขด้วยครับ... Embarrassed
...ขอบคุณครับ...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 09:00:59 AM »

หวัดดีครับพี่ visith ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องคอมฯ เท่าไรครับ .... ขอให้คอมฯ พี่หายป่วยเร็ว ๆ นะครับพี่ Grin Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
k14
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 09:55:08 AM »

ลองเคลียสนามแม่เหล็กตัว (degauss)จอดูก่อน อาจจะเป็นเพราะสนามแม่เหล็ก
ถ้าทำไม่เป็นลองปรึกษาช่างทางโทรศัพท์ดูก็ได้ ว่าปรับที่ตรงไหน ของจอภาพ
น้องเขาบอกมาอีกที
เค 14
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 10:19:14 AM »

...สมาชิกที่ไม่โพสท์นานๆ ห่างเหินเว็บมาก คอมจะป่วยแบบนี้แหละครับ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 10:43:40 AM »

ผมก็เคยเป็นครับ เลยย้ายที่เล่นคอมเลย ผมเดาว่าเกิดจากสนามแม่เหล็ก ถ้าบ้านไม่ได้ใกล้กับเสาไฟฟ้าแรงสูง ก็อาจจะเกิดจากลำโพงครับ ลองเอาลำโพงออกไปไว้ที่อื่นก่อนครับ ถ้ายังไม่หายลองย้ายโต๊ะคอมครับ ผมเองก็แก้ไม่ได้เหมือนกัน เลยใช้วิธีย้ายคอมเอาแทนเลย เหอะๆ Tongue Tongue Tongue

Cheesyเป็นอย่างที่คุณ.Kengkung ว่าครับ ย้ายที่หาย
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 11:01:52 AM »

...สมาชิกที่ไม่โพสท์นานๆ ห่างเหินเว็บมาก คอมจะป่วยแบบนี้แหละครับ Grin
เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 11:27:18 AM »

คุณวิสิท ครับ  ไม่ทราบว่าบ้านอยู่แถวไหนครับ เพื่อนผมบ้านอยู่ใกล้โรงไฟฟ้าพระราม 7 จอสั่นและลำโพงก็มีเสียงหอนเบา ๆ ครับ เลยตีความว่าเป็นเพราะเครื่องกำเนิดไฟฟ้าครับลองย้ายที่ตั้งเครื่องดูครับ
     แล้วไม่ทราบว่าอาการนี้เป็นมานานหรือยังครับ เพราะอาจเกิดจากคลื่นวิทยุรับส่งก็ได้ครับ

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 12:28:15 PM »

...สมาชิกที่ไม่โพสท์นานๆ ห่างเหินเว็บมาก คอมจะป่วยแบบนี้แหละครับ Grin

เห็นด้วยครับพี่แก้ว ...... เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยเห็นพี่ visith เข้ามาโพสท์เลย ...... ก็เลยเป็นสาเหตุให้คอมฯ ป่วย........ อิ อิ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 12:48:15 PM »

เห็นด้วยครับพี่แก้ว ...... เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยเห็นพี่ visith เข้ามาโพสท์เลย ...... ก็เลยเป็นสาเหตุให้คอมฯ ป่วย........ อิ อิ Grin

.... Lips Sealed  Lips Sealed  Lips Sealed  Sad  Sad  Sad  Cry  Cry  Cry

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 01:00:03 PM »

ถ้าหากว่าย้ายที่แล้วยังไม่หายก็ต้องลองถอด Display Card มาเช็คแล้วล่ะครับ หรือไม่ก็รอคุณโบว์มาตอบกระทู้ Grin
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 01:16:27 PM »

ถ้าลอฃทำแล้วไม่หายยกมาที่ร้านผมซิครับ เดี๋ยวจะดูให้

URANIUM COMPUTER IT ZEER TEL.01-859-5135  ต้นครับ

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
หน้า: [1]
  พิมพ์