เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 02:26:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านคิดยังไง ... ควายหนังเหนียว  (อ่าน 5854 ครั้ง)
zippo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 10:57:37 PM »

น่าเสียดายจริงครับ น่าจะถามก่อน ว่าไปสักยันต์กับอาจารย์ไหนมา เหนียวขนาดนี้จะไปขอสักด้วยคน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ว่าไป M 16 ยังไม่เข้า นี้ก็น่ากลัวแล้วละครับ  น้ำลายหก  สงสัยเป็นความนายทองเหม็นกลับชาติมาเกิด  Grin
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 11:07:56 PM »

ขอออกความเห็นนะครับ หากเป็นผมเนี้ย ผมถือว่าเค้ายังไม่ถึงที่ตายเพราะขนาด.357หมดโม่ยังไม่ตาย   ถ้าเป็นผมนะครับผมจะปล่อยเค้าไปเพราะเค้ายังไม่ถึงที่ถือว่าทำบุญแล้วกัน       ชีวิตใครใครก็รักครับถึงแม้จะเป็นสัตว์ก็เถอะครับถึงโรงฆ่าเค้าก็รู้แล้วครับว่าถึงที่ตายแน่นอน  เรายังป้องกันตัวเลยครับแล้วที่เค้าทำก็เพื่อชีวิตเค้าผมถือว่าไม่ผิดนะครับ       ด้วยความที่บ้านยายเคยทำเขียงหมูเห็นสภาพมาตั้งแต่เด็กๆๆจนพอจะเข้าใจ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 09:56:54 AM »

ขอออกความเห็นนะครับ หากเป็นผมเนี้ย ผมถือว่าเค้ายังไม่ถึงที่ตายเพราะขนาด.357หมดโม่ยังไม่ตาย ถ้าเป็นผมนะครับผมจะปล่อยเค้าไปเพราะเค้ายังไม่ถึงที่ถือว่าทำบุญแล้วกัน ชีวิตใครใครก็รักครับถึงแม้จะเป็นสัตว์ก็เถอะครับถึงโรงฆ่าเค้าก็รู้แล้วครับว่าถึงที่ตายแน่นอน เรายังป้องกันตัวเลยครับแล้วที่เค้าทำก็เพื่อชีวิตเค้าผมถือว่าไม่ผิดนะครับ ด้วยความที่บ้านยายเคยทำเขียงหมูเห็นสภาพมาตั้งแต่เด็กๆๆจนพอจะเข้าใจ

คงปล่อยไปไม่ได้แน่ครับ  เพราะถ้าปล่อยไปเดี๋ยวไปขวิดใครตายขึ้นมา ยุ่งกันใหญ่แน่
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 10:01:06 AM »

หมายถึงปล่อยเข้าป่านะครับคือให้มันอยู่ในป่าไปเลย     แต่ถ้ามันดูอันตรายต่อผู้อื่นก็พอจะเข้าใจครับว่าทำไมต้องฆ่า

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 10:41:14 AM »

ขอออกความเห็นนะครับ หากเป็นผมเนี้ย ผมถือว่าเค้ายังไม่ถึงที่ตายเพราะขนาด.357หมดโม่ยังไม่ตาย ถ้าเป็นผมนะครับผมจะปล่อยเค้าไปเพราะเค้ายังไม่ถึงที่ถือว่าทำบุญแล้วกัน ชีวิตใครใครก็รักครับถึงแม้จะเป็นสัตว์ก็เถอะครับถึงโรงฆ่าเค้าก็รู้แล้วครับว่าถึงที่ตายแน่นอน เรายังป้องกันตัวเลยครับแล้วที่เค้าทำก็เพื่อชีวิตเค้าผมถือว่าไม่ผิดนะครับ ด้วยความที่บ้านยายเคยทำเขียงหมูเห็นสภาพมาตั้งแต่เด็กๆๆจนพอจะเข้าใจ
..

.... Cheesy นับถือครับ ..เห็นด้วยครับ..
Smiley

คงปล่อยไปไม่ได้แน่ครับ เพราะถ้าปล่อยไปเดี๋ยวไปขวิดใครตายขึ้นมา ยุ่งกันใหญ่แน่

... เป็นความรับผิดชอบ..กระทำได้ดีแล้วครับ..  ไม่ได้นำเรื่องความผิดถูกต้องเหมาะสมมาจับ..
    สถานกาณณ์เช่นนั้น มี ๒ ทางเลือก .. ยิงก็คือต้องทำให้ตาย  กับปล่อยเขาไป..ไว้เป็นอุทาหรณ์ เป็นทางไว้เลือก.คราวหน้าครับ..
    เป็นเรื่องเล่า ที่จบลงแล้ว  เตือนใจ เพียงเพื่อให้ทราบถึงความไม่น่าที่จะเป็นไปได้.. Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2005, 10:43:07 AM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 11:10:18 AM »

เรื่องผ่านมาสองปีแล้วมีใครไปขุดดูหลุมที่ฝังควายหรือยังครับว่าสภาพเป็นยังไงบ้าง  หนังเน่าเปื่อยหรือไม่  ผมเคยเห็นแต่คนมีของพอตายแล้วเผาไม่ไหม้  ต้องหาผ้าถุงมาใส่ในกองฟอนถึงไหม้ครับ  หรือว่าควายตัวนี้ไปกินว่านชนิดหนึ่งมา  (ว่านอีเฒ่าหนังหยาบ)  เคยเห็นสมัยที่ผมบวชมีพระลูกวัดเอามาลองเคี้ยวสักพักแล้วใช้มีดดาบฟัน  ผลออกมาแค่เป็นรอยครับไม่เข้า  แต่ผมไม่กล้าลองด้วยเหตุผลที่ว่าบวชเพื่อทดแทนคุณบิดร-มารดา  เลยไม่กล้าลองอะไรที่พิศดารแบบนั้น  เรื่องแบบนี้ฟังไว้ประดับความรู้ก็ดีนะครับ  ไม่เชื่ออย่าลบหลู่  รู้ๆฟังๆไว้คนอื่นจะได้หลอกเราไม่ได้เดี๋ยวเป็นแบบเหล็กไหล 30 ล้านไม่รู้ด้วยนะครับ  อิอิอิ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 11:11:41 AM »

ตอนแรกบอกยิงด้วยปืนแก๊ป ก็ยังไม่ค่อยเชื่อ (เพราะอาจจะใส่ดินไม่มากพอ) .... พอยิง .357 เข้ากกหู ก็ยังคิดว่าคนยิงอาจจะลน ทำให้เฉี่ยวไปเฉี่ยวมา .... แต่พอบอกว่าควายหมดแรงนอนนิ่งให้เข้าไปจ่อด้วย M16 กับ AK47 ระยะแค่ ๔ เมตร... แล้วยังแค่ไหม้ ๆ เนี่ย ... ทำให้คิดว่า

เป็นควายจริงหรือเปล่า ....

ไม่ใช่พวกเล่นของ แล้วผิดครู กลายเป็นควาย ไม่กลับเป็นคน ....  ตกใจ

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 11:23:20 AM »

เรื่องนี้เป็นเรื่องที่แปลก แต่ เกิดขึ้นจริง ๆ ครับ ผมกะว่าจะคุยกับพ่อตากลับไปขุดดูหลุมเก่าอยู่เหมือนกันป่านนี้คงเป็นป่ารกชัฏน่าดู ไม่ได้ทำเครื่องหมายไว้ด้วยสิ ต้องรอ ฤดูแล้งถึงจะเข้าไปได้ เดินเท้าเข้าไปอย่างเดียว ใช้เวลาประมาณ  1/2 วัน แถวนั้น ตอนนี้คงชุมไปด้วยตัวทากดูดเลือดและพวกงูครับ ตกใจ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2005, 11:33:23 AM โดย BADBOY » บันทึกการเข้า
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 11:23:56 AM »

...ควายอาละวาดขวิดคนถึงตาย  อาจไม่มีทางเลือก จำเป็นต้องฆ่า  เป็นเรื่องที่เข้าใจได้ (นึกถึงเรื่องที่นายใหม่เคยใช้ลูกซองยิงควายนานมาแล้ว) แต่ถึงอย่างไรผมก็สงสารควายอยู่ดี  อย่างที่พี่ต้อยเล่า  สัตว์บางชนิดมีสำเหนียกถึงอันตรายครับ ความรักตัวกลัวตายย่อมเป็นธรรมดาของสัตว์โลก   Undecided

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 12:15:12 PM »

ตอนแรกบอกยิงด้วยปืนแก๊ป ก็ยังไม่ค่อยเชื่อ (เพราะอาจจะใส่ดินไม่มากพอ) .... พอยิง .357 เข้ากกหู ก็ยังคิดว่าคนยิงอาจจะลน ทำให้เฉี่ยวไปเฉี่ยวมา .... แต่พอบอกว่าควายหมดแรงนอนนิ่งให้เข้าไปจ่อด้วย M16 กับ AK47 ระยะแค่ ๔ เมตร... แล้วยังแค่ไหม้ ๆ เนี่ย ... ทำให้คิดว่า

เป็นควายจริงหรือเปล่า ....

ไม่ใช่พวกเล่นของ แล้วผิดครู กลายเป็นควาย ไม่กลับเป็นคน ....  ตกใจ
....................น่าคิดครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์