เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 05:25:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเกี่ยวกับ CZ 75 CAL 9 mm.RUGER  (อ่าน 9360 ครั้ง)
อิฐแดง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 10:24:27 AM »

พอดีเพื่อนเอามาให้ดู  แต่ไม่เคยเห็นพูดถึงกันใน WEB. ... อยากทราบว่าเป็นปืน CZ รุ่นใด และระบบปฏิบัติการเป็นแบบใดครับ

--เพราะต่างความคิด ชีวิตจึงต่าง--
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 10:34:36 AM »

...CZ75 มีรุ่นย่อยๆ หลายรุ่นครับ ลองดูในเว็บไซท์ของ CZ ส่วนคำว่า 9 mm. RUGER (น่าจะเป็น Luger มากกว่า) หมายถึงขนาดกระสุน 9 มม. (9x19 ครับ)

http://www.czub.cz/

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 10:47:48 AM »

Cheesyปืน CZ เป็นที่นิยมในหมู่พี่ๆและเพื่อนๆในนี้มากติดอันดับ สังเกตุได้จากมีอยู่ทุกหน้าๆละหลายกระทู้ครับ
คงตามที่พี่แก้วบอกล่ะครับ Luger ครับ ชนิดของกระสุน ส่วน Ruger ยี่ห้อปืนของเยอรมันครับ

Grinตามรูปครับอันนี้ CZ75D

Grinอันนี้ปืน Ruger ภาพโดยคุณTee17
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 11:40:21 AM »

Cheesyปืน CZ เป็นที่นิยมในหมู่พี่ๆและเพื่อนๆในนี้มากติดอันดับ สังเกตุได้จากมีอยู่ทุกหน้าๆละหลายกระทู้ครับ
คงตามที่พี่แก้วบอกล่ะครับ Luger ครับ ชนิดของกระสุน ส่วน Ruger ยี่ห้อปืนของเยอรมันครับ

...ปืน Ruger ในรูปเป็นปืนสัญชาติอเมริกัน (เจ้าของบริษัทผู้ผลิตคือนายบิล รูเกอร์ ผู้ล่วงลับ เป็นคนละคน คนละยุคกับ Georg Luger ผู้ออกแบบกระสุน 9x19 ครับ)  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
อิฐแดง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 11:45:07 AM »

ขอบคุณครับ .... ผมคงจำคำว่า LUGER มาผิดน่ะครับ  แหะ แหะ

--เพราะต่างความคิด ชีวิตจึงต่าง--
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 01:43:18 PM »

...ปืน Ruger ในรูปเป็นปืนสัญชาติอเมริกัน (เจ้าของบริษัทผู้ผลิตคือนายบิล รูเกอร์ ผู้ล่วงลับ เป็นคนละคน คนละยุคกับ Georg Luger ผู้ออกแบบกระสุน 9x19 ครับ) Smiley

ขอโทษครับพี่แก้วและท่านเจ้าของกระทู้ด้วยครับ ผมผิดอีกแล้วเต็มๆเลย

Kris
Jr. Member
**

คะแนน 0

"มิตรภาพ อยู่เหนือเหตุผล"

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 02:54:43 PM »

เข้าใจว่าเป็น CZ รุ่นแรกๆ อะครับ มีเอกลักษณ์ตรงไม่มีสมอบล๊อกเข็มแทงชนวน Wink ระบบปฏิบัติการก็แบบ DA/SA ทั่วไป
หน้า: [1]
  พิมพ์