เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 09:16:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรึกษาครับ  (อ่าน 1668 ครั้ง)
billy the kid @ Love The King @
A Promise Is Promise
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 131

« เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 08:13:03 AM »

ถ้าเราแต่งชุดทำงานโดยเอาเสื้อไว้ในกางเกง จะพกปืนแบบเหน็บเอวจะมีซองปืนแบบไหนใส่ได้บ้างครับแบบซ่อนนะครับ (S&W m60 3 นิ้วครับ) ไม่เอาซองแบบสะพายไหล่นะครับ ขอบคุณครับ Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2014, 11:39:39 AM โดย billy the kid @ Love The King @ » บันทึกการเข้า

ทุกคนมีอิสระอย่างเต็มที่ในการดำเนินชีวิต และเป็นผู้รับผลแห่งการกระทำของตน ตามเงื่อนไขปัจจัยต่างๆ
*อนุช  อาภาภิรม*
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 08:51:00 AM »

ใช้ซองพกในสิครับ เอายี่ห้อ ลุงไมค์ ก็ดูปราณีตเรียบร้อยดีครับ (ของผมไปซื้อที่ม.ฮะกีมี มีแบบที่เป็นที่มีสายคาดล๊อคตัวปืน)
แต่ผมว่าควรใส่เสื้อแจ็คเก็ตทับด้วย
บอกตามตรงว่างงกับคำถามพอสมควร เพราะว่าถ้าเอาชายเสื้อใส่กางเกง หากไม่มีเสื้อคลุมแล้วด้ามปืนมันก็ต้องโผล่มาให้เห็นนะครับ
ถ้าจะเอาชายเสื้อคลุมทับด้ามปืน มันก็คงทำไม่ได้นา Huh

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 08:57:35 AM »

ถ้าเราแต่งชุดทำงานโดยเอาเสื้อไว้ในกางเกง จะพกปืนแบบเหน็บเอวจะมีซองปืนแบบไหนใส่ได้บ้างครับแบบซ่อนนะครับ (S&W m60 30 นิ้วครับ) ไม่เอาซองแบบสะพายไหล่นะครับ ขอบคุณครับ Grin Grin
Huh S&W m60 30 นิ้ว แล้วจะเหน็บยังไงค่ะ  Huh

billy the kid @ Love The King @
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 131

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 09:04:33 AM »

ถ้าเราแต่งชุดทำงานโดยเอาเสื้อไว้ในกางเกง จะพกปืนแบบเหน็บเอวจะมีซองปืนแบบไหนใส่ได้บ้างครับแบบซ่อนนะครับ (S&W m60 30 นิ้วครับ) ไม่เอาซองแบบสะพายไหล่นะครับ ขอบคุณครับ Grin Grin
Huh S&W m60 30 นิ้ว แล้วจะเหน็บยังไงค่ะ Huh

ขอโทษนะครับ 3 นิ้วครับ Grin Grin Grin

ทุกคนมีอิสระอย่างเต็มที่ในการดำเนินชีวิต และเป็นผู้รับผลแห่งการกระทำของตน ตามเงื่อนไขปัจจัยต่างๆ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 09:08:44 AM »

เอาแบบซองคล้ายสเตย์รัดหน้าท้องน่ะแหละ มีแบบพกได้ 2 กระบอกซ้ายขวา
แต่ก็ไม่แนบเนียนหรอก ยิ่ง 3 นิ้วด้วยไปกันใหญ่

ถ้า 2 นิ้วก็ใส่ซอง Uncle Mike ไว้ในกระเป๋ากางเกงก็น่าจะพอกล้อมแกล้มได้บ้าง
หรืออาจเล่นแบบซองหน้าแข้งไปเลย ......... ชักงงเหมือนกันแฮะ  Tongue Tongue

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 09:51:42 AM »

ใส่เสื้อทับใน พกให้เนียนยากครับ
จะเอารูปมาแปะให้ดู แต่บอร์ดเต็ม
เข้าไปดูตัว Shirt Tucker ในเวบ http://www.comp-tac.com/ เองก็แล้วกัน
เอารูปแบบมาให้ช่างบ้านเราตัดซองหนังได้ครับ
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 09:53:17 AM »

Grin  ใช้    ผ้าก็อดยืดรัดหน้าท้องสักสามสี่รอบ     แล้วพกได้เลยครับ   โดยเสียบปืนไว้ระหว่างช่องผ้า

ผ้าก็อดยีด    หาซื้อได้ตามร้านขายยา     เอาแบบพิเศษความกว้างสองนิ้ว   ยาวสักสองเมตรครึ่ง

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
paisit
ไม่แม่น
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 5

ยิงไปเรื่อยๆ งงๆ

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 09:59:40 AM »

ลองดูซองพกที่น่อง ไม่สะดวกว่าหรือครับ หลงรัก

ยิงจนปืนหลวม ยังไม่แม่นซักที เฮ้อ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 10:08:53 AM »

Grin  ใช้    ผ้าก็อดยืดรัดหน้าท้องสักสามสี่รอบ     แล้วพกได้เลยครับ   โดยเสียบปืนไว้ระหว่างช่องผ้า

ผ้าก็อดยีด    หาซื้อได้ตามร้านขายยา     เอาแบบพิเศษความกว้างสองนิ้ว   ยาวสักสองเมตรครึ่ง

..มิน่า  สารวัตรป้อมถึงดูลงพุงเล็กน้อย  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 10:35:15 AM »

Smiley..ผมเป็นคนพกปืนที่ไม่ชอบใช้ซอง ตอนหนุ่ม หนุ่มน้อย.. เคย พก S&W  M ๑๐  ๒ นิ้ว  ไว้ตรงหน้าท้องด้านขวา ขะแหม่วพุงตอนเอาเสื้อทับ และรัดเข็มขัดให้แน่นเพื่อให้บังคับไม่ให้ตัวปืนเลื่อนขยับ  หลังจากนั้น จัดเสื้อดึงออกมานิดหน่อยให้คล้อยมาคลุมรอยโป่ง อาจมีนิดหน่อย. ยังสามารถใช้มือจัดได้เมื่อแต่งเสร็จ..
        แต่การแต่งตัว สุภาพเรียบร้อย จะไม่เป็นเป้าสังเกตุ .. หรืออาจจะเพิ่มซองแว่น หรือซองโทรศัพท์มือถือ เพื่อปิดบังเพื่อดึงจุดสนใจไปเสีย ..   ลองทำดูครับ อาจใช้ได้บางโอกาส ที่จำเป็น..  Cheesy
..
        แต่ปัจจุบันเปลี่ยน เป็น Glock ๑๙ แต่ไม่พกติดตัว มันหนัก.. อาจมีบ้างที่ใส่กระเป๋าสะพายแทน.. แต่ต้องแต่งตัวให้เรียบร้อย มีบุคลิคที่สุภาพ ..

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 131

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 09:21:49 AM »

ขอขอบคุณทุกท่านนะครับปกติผมจะใส่ในกระเป๋าเอกสารไปทำงาน  แต่ตอนนี้ไปท้วงเรื่องพิสดารในสำนักงานเข้า เราไม่รู้ว่าคนอื่นจะคิดกับเรายังไงเลยอยากจะติดตัวใว้ตลอดนะครับ

Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 10:32:48 AM »

Grinลองแบบนี้ดูครับ

Grinหรือแบบนี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2005, 10:36:21 AM โดย Watt » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]
  พิมพ์