เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 05:19:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นิมนต์ เซียนไรเฟิล ทางนี้หน่อยครับ  (อ่าน 17199 ครั้ง)
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2004, 02:49:26 AM »

คุณหมออย่ากวนผู้การเลยครับ ของผมมีHOWA1500 ใช้กระสุน.223 ไม่ค่อยได้ใช้ยิง ปืนถูกกฏหมายครับ ผมยกให้ พรุ้งนี้ลางานมาเอาได้เลย ผมเต็มใจยกให้จริงๆ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2004, 02:58:12 AM »

คุณหมออย่ากวนผู้การเลยครับ ของผมมีHOWA1500 ใช้กระสุน.223 ไม่ค่อยได้ใช้ยิง ปืนถูกกฏหมายครับ ผมยกให้ พรุ้งนี้ลางานมาเอาได้เลย ผมเต็มใจยกให้จริงๆ
5555 Grin Grin Grin Grin Tongue Tongue
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2004, 11:32:00 AM »

อ้าว....แล้วผมล่ะครับ คุณ Boon ไม่เห็นใจผมบ้างเลยเหรอ?

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2004, 11:41:46 AM »

เรียนผู้การหรือท่านอื่นๆผมมีเร700 .223แต่ไม่มีกระสุนเลยท่านใดพอมีหรือแนะนำได้จะเป็นพระคุณอย่างสูง มีแต่ปืนไม่มีลูกผมว่ามีหนังกะติ๊กดีกว่า

เอาไว้นัดไปสนามครูดำครั้งต่อไป  จะเอาไปเผื่อครับ

...แหะๆ ถ้ามีเหลือๆ ก็เผื่อผมบ้างนะครับ  กำลังรอ ป.3 อยู่ Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2004, 08:24:53 PM »

เอ่อ...พี่สุพินท์คับ ผมมีลูก .๒๒๓ แต่ไม่มีปืนไรเฟิลขนาดนั้นเลย...
ไม่ทราบว่าพี่จะพออนุเคราะห์ปืนให้ผมซักกระบอกฟรีๆได้ไหมคับ(เอาแบบมีทะเบียนนะคับ)...
ถ้าได้ไม่ต้องรอสนามครูดำหลอกคับ พรุ่งนี้ผมจะลางานวิ่งไปหาเลย...  Grin Grin Grin

ตอนนี้แบบไม่มีทะเบียนก็หมดแล้วครับ   ยิ่งผมตำแหน่งสูงขึ้น ห้องทำงานก็เล็กลงทุกที  จนตอนนี้อยู่รวมกันห้องเดียว 4 คน  ไม่มีที่เก็บของเถื่อน  ย้ายทีนึงก็มีคนมารอรับมรดกเพียบ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 12:54:47 AM »

Grin พี่บุญเข้าใจเล่นนะคับ อย่างกะบ้านอยู่ใกล้ๆกันเลย...

ดีนะเนี่ยที่ผมเข้ามาช้า ลางานไปขอไม่ทัน...  Grin
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 01:10:45 AM »

Grin พี่บุญเข้าใจเล่นนะคับ อย่างกะบ้านอยู่ใกล้ๆกันเลย...

ดีนะเนี่ยที่ผมเข้ามาช้า ลางานไปขอไม่ทัน...  Grin
เอาจริงวุ้ยพี่หมอเรา Grinเอ๋หรือว่าจะเอาไว้เฝ้าโรงพยาบาลเผื่อมีรายการบุกยึด รพ.อีกรอบ Grin Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

หลงรสเหล้าเมาควันปืน

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 10:54:15 AM »

ตอนนี้แบบไม่มีทะเบียนก็หมดแล้วครับ   ยิ่งผมตำแหน่งสูงขึ้น ห้องทำงานก็เล็กลงทุกที  จนตอนนี้อยู่รวมกันห้องเดียว 4 คน  ไม่มีที่เก็บของเถื่อน  ย้ายทีนึงก็มีคนมารอรับมรดกเพียบ

เคยได้ยินแต่เขาว่ายิ่งสูงยิ่งหนาว  แต่ผู้การยิ่งสูงยิ่งอบอุ่นนะครับ มีคนมาช่วยเบียดเยอะเลย
แต่ เอ?...สามคนที่เหลือนี่ผู้หญิงหรือผู้ชายครับ... Huh Grin

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 11:31:05 AM »

เคยได้ยินแต่เขาว่ายิ่งสูงยิ่งหนาว  แต่ผู้การยิ่งสูงยิ่งอบอุ่นนะครับ มีคนมาช่วยเบียดเยอะเลย
แต่ เอ?...สามคนที่เหลือนี่ผู้หญิงหรือผู้ชายครับ... Huh Grin

ตำแหน่งที่จะมานั่งทำงานในห้องเดียวกับผม  ถ้าเป็นผู้หญิง ก็ใกล้จะเป็นคุณยายแล้วละครับ
hanaga
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 02:40:41 PM »

พี่สุพินท์ครับ ผมสงสัยจังตั้งแต่เรียน รด.แล้วครับว่าทำไมกระสุน m16 ต้องมีหยักๆรอบๆกระสุนเป็นรอยเล็กนะครับ มีประโยชน์อะไรครับพี่
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 06:56:16 PM »

พี่สุพินท์ครับ ผมสงสัยจังตั้งแต่เรียน รด.แล้วครับว่าทำไมกระสุน m16 ต้องมีหยักๆรอบๆกระสุนเป็นรอยเล็กนะครับ มีประโยชน์อะไรครับพี่

เรียกว่าแคนนาลัว (Cannelure) ภาษาไทยเรียก ร่องเม้ม  เอาไว้เม้มปากปลอกกระสุนรัดหัวกระสุน ไม่ให้ถอยตัว หรือขยับไปข้างหน้า
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 07:00:42 PM »

ตำแหน่งที่จะมานั่งทำงานในห้องเดียวกับผม  ถ้าเป็นผู้หญิง ก็ใกล้จะเป็นคุณยายแล้วละครับ

แล้วเมื่อไหร่พี่จะมาอยู่ แถวๆที่ทำงานผมสักทีล่ะครับ..................รับรอง รุ่นยายๆมีน้อยครับ Grin Grin Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 07:25:26 PM »

แล้วเมื่อไหร่พี่จะมาอยู่ แถวๆที่ทำงานผมสักทีล่ะครับ..................รับรอง รุ่นยายๆมีน้อยครับ Grin Grin Grin

ไม่รู้ว่าคำสั่งที่ช่อง 5 ออกมาหรือยัง  แต่ที่แน่ ๆ ก็คำสั่งให้ช่วยที่ฝ่ายปฏิบัติการ กสท.ทบ.ออกมาแล้ว
ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

หลงรสเหล้าเมาควันปืน

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2004, 12:26:23 PM »

สงสัยใกล้มีเฮหรือเปล่าครับ... Shocked
แบบนี้ต้องให้พี่มะขิ่นเลี้ยงต้อนรับพร้อมอาหารตาอาหารใจครับ... Grin Grin Grin

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์