เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 05:33:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 674 675 676 [677] 678 679 680 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1359141 ครั้ง)
Phinochio
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #10140 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 10:55:43 PM »

คุณ  kj  ช่วงนี้ไม่ค่อยเห็นพาสาวสาวไปดูการแข่ง ATV ด้วยเลย   เยาะเย้ย เยาะเย้ย น้ำลายหก น้ำลายหก 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2007, 11:00:21 PM โดย Eros » บันทึกการเข้า
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #10141 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 11:01:39 PM »

คุณ kj ช่วงนี้ไม่ค่อยเห็นพาสาวสาวไปดูการแข่ง ATV ด้วยเลย   เยาะเย้ย เยาะเย้ย น้ำลายหก น้ำลายหก 

ความลับเปิดเผย....อิอิ

ยินดีต้อนรับคุณErosครับ (น่าจะเคยเจอกัน Cheesy)

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10142 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2007, 07:24:16 AM »

ขอบคุณครับ มีคติสอนใจมาเช่นเดิมครับพี่เสือ
นิทานอุปมาอุปไมยแบบนี้ เตือนสติได้ทั้งเด็ก และผู้ใหญ่ครับ หลงรัก

เมื่อท่านรองมาคอนเฟิร์ม....วันละเรื่องก็คงได้นะครับ Smiley Smiley Grin

เช้าๆวันนี้.....

เรื่อง ชายชรากับหมี

ในป่าแห่งหนึ่ง มีหมีตัวหนึ่งอาศัยอยู่ในถ้ำของตนอย่างโดดเดี่ยวเดียวดาย มันรู้สึกเงาและว้าเหว่เพราะไม่มีเพื่อน วันหนึ่งหมีจึงเดินออกจากถ้ำเพื่อจะหาเพื่อนคุยแก้เหงา ในป่าแห่งนั้นมีชายชราผู้หนึ่งซึ่งอยู่ตามลำพังเช่นกัน วันๆได้แต่พูดคุยกับต้นไม้ดอกไม้ไปตามประสา เมื่อรู้สึกเบื่อหนายที่ต้องอยู่คนเดีวจังเดินเที่ยวชมต้นไม้ใบหญ้าไปเรื่อยเปื่อยครั้นได้พบหมีเข้าโดยบังเอิญ ชายชรารู้สึกตกใจแต่เห็นว่าจะวิ่งหนีก็คงไม่ทัน จึงทำใจกล้ากล่าวทักทายหมีรู้สึกดีใจที่ได้เพื่อนพูดคุย แก้เหงา ในที่สุดทั้งสองก็สนิทสนมกันในเวลาอันรวดเร็ว หมีจึงชวนให้ชราชราไปเที่ยวที่ถ้ำของตน แต่ชายชราปฏิเสธและชวนให้หมีเป็นฝ่ายไปเที่ยวที่บ้านของตนแทน “ระยะทางไปบ้านของข้าใกล้กว่าถ้ำของเจ้ามาก ไปเป็นแขกของข้าดีกว่า” ชายชราให้เหตุผล หมีเห็นด้วยจึงตกลงมาเที่ยวที่บ้านของชายชรา และในที่สุดก็ย้ายมาอยู่กับชายชราตามคำเชิญ นับแต่นั้นมาชีวิตของทั้งสองก็มีความสุขมากขึ้น เพราะมีเพื่อนคอยให้คำปรึกษาให้คำพูดจากันไม่เงียบเหงาเหมือนเมื่อก่อน อยู่มาวันหนึ่งขณะที่ทั้งสองนอนพักกลางวันอยู่ใต้ร่มไม้ หมีเห็นแมลงตัวหนึ่งบินมาแกะที่จมูกของชายชรา ด้วยความปรารถนาดี อยากให้เพื่อนของตนนอนหลับอย่างมีความสุข มันจึงตะปบอุ้งเท้าใส่แมลงเต็มแรง แมลงบินหนีไปได้อย่างหวุดหวิด แต่ศรีษะของชายชรากลับเป็นแผลเหวอะหวะเพราะกรงเล็บอันแหลมคมและทรงพลังของหมี

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า

ความปรารถนาดีของเพื่อนที่โง่เขลามักเป็นผลร้ายมากกว่าผลดี 

Smiley Smiley Grin

ว่าเรื่องไอพีกันต่อนะครับ....ใกล้วันแข่งแล้ว.. เลเว่นทู นวมินทร์ วันอาทิตย์ที่ 22 นี้ ..คงสนุกกันเช่นเคย.... Smiley Smiley Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10143 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2007, 10:58:10 AM »

mmmm.....

ผมไปอ่านเจอเรื่องของไอพีเอสซีมาเรื่องหนึ่ง  คือ ทีมipsc ของสาวสวีเดน  แต่ไม่แน่ใจว่าถ้าเอามาเล่าสู่กันแล้ว   ROจะว่าอย่างไร(ROอวป.)  เพราะมันคล้ายกับเรื่องที่จะมองว่าเป็นศิลปหรืออนาจารนั่นแหละ    ตกใจ

แต่มันก้เป็นเรื่องของนักกีฬายิงipscจริงๆ...ฝรั่งเขาไม่ห้าม แต่ผมว่าถ้ามาแข่งแมชย์เลเว่น 4 ปลายปี  ..ไม่รู้ว่ากระทรวงวัฒนธรรมจะว่าอย่างไร

เอางี้ ... ผมลงไปสัก 3-4 ภาพก่อน พร้อมเรื่องราวที่เขาเล่าไว้เป็นภาษาอังกฤษเล็กน้อย.....ถ้าเห็นว่าไม่ควรลงต่อ หรือ ให้ลบ    ก็จะหยุดทันทีครับผม   สว.ไม้ดื้อครับ Smiley Smiley Grin

ปล.ถ้าน้องวุฒิสนใจกิจกรรมยามพักผ่อนของสาวๆเหล่านี้จะให้พีเอ็มไปให้ก็บอกมา555

เรื่องมีว่า..

The Swedish Bikini Team was best known (to me) for their IPSC participation. Obviously, they had a lot of other activities..............

Here's one that emphasizes the IPSC activities of the team. Don't be fooled by the flash and glitter, these ladies DID compete in several shooting matches. I can't tell you whether they did well in competition. Rumor has it that the RO never looked at the trigger finger, and the scorekeeper just wrote down whatever the team members said......

555   แต่เอ  ถ้ามาแข่งบ้านเราเฮียตี๋และน้องๆro จะว่าทำไรหนอ อิ อิ ) ตกใจ

ฟังบรี๊ฟ Grin

กับ RO Smiley

กับนักกีฬาชายยยย Grin

คงจะให้ดูได้แค่นี้สำหรับเรื่องของนักก๊ฬาหญิงIPSCกลุ่มนี้...ส่วนภาพของพวกเธอที่ไม่เกี่ยวกับกิจกรรมยิงปืน เช่น ตอนไปเล่นน้ำทะเล   ถ้าเอามาลงโดน DQพันเปอร์เซ็นต์ ตกใจ ...ถ้าใครต้องการให้ส่งไปทางPM ก็ทำตามกติกาดังนี้ครับ

1.ต้องอายุเกิน 18 (น้องกันหมดสิทธิ์55)
2.ต้องโพสแสดงความจำนงมาในหัวข้อนี้
ไม่งั้น ..อดครับ น้ำลายหก Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2007, 03:10:00 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #10144 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2007, 06:45:04 PM »

....ขออดแล้วกันครับพี่เสือ...(อดใจไม่ไหว Grin)

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #10145 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2007, 08:24:45 PM »

....ขออดแล้วกันครับพี่เสือ...(อดใจไม่ไหว Grin)

นึกว่าอดๆอยากๆ.... Grin Grin Grin

อ้อ...แจ้งให้ทราบนิดนะครับน๊อตประกับด้ามนั้นถ้าไม่ใช่ของแท้จากโรงงานห้ามใช้นะครับ...ผิดกฎของ Production Division นะครับ....พี่อ๋องฝากให้มาบอกไว้...เกรงว่าเดี๋ยวของใครเสียเอาน๊อตทั่วไปมาใส่เกิดแข่งไม่ได้จะเกิดปัญหา......ดีครับแจ้งกันเนิ่นๆ....... Grin Grin Grin
ขอบ่นนิดเถอะ...สงสัยเกรงว่าน๊อตประกับด้ามจะช่วยให้ยิงได้ดีขึ้นมั้ง...ต้องระวังกันไว้เดี๋ยวจะมีนักกีฬาสะกิดเรียก RO ตรวจเป็นพิเศษโดยเฉพาะเจ้าวรกฤษ..... ตกใจ ตกใจ Grin Grin Grin

Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #10146 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2007, 09:09:00 PM »

โห...PD นี่จุ๊กจิ๊กขนาดนี้เลยเหรอ..... :Smiley

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10147 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2007, 09:30:00 PM »

อมิตพุทธๆ ตกใจ Smiley Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10148 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2007, 09:37:16 PM »

นึกว่าอดๆอยากๆ.... Grin Grin Grin

อ้อ...แจ้งให้ทราบนิดนะครับน๊อตประกับด้ามนั้นถ้าไม่ใช่ของแท้จากโรงงานห้ามใช้นะครับ...ผิดกฎของ Production Division นะครับ....พี่อ๋องฝากให้มาบอกไว้...เกรงว่าเดี๋ยวของใครเสียเอาน๊อตทั่วไปมาใส่เกิดแข่งไม่ได้จะเกิดปัญหา......ดีครับแจ้งกันเนิ่นๆ....... Grin Grin Grin
ขอบ่นนิดเถอะ...สงสัยเกรงว่าน๊อตประกับด้ามจะช่วยให้ยิงได้ดีขึ้นมั้ง...ต้องระวังกันไว้เดี๋ยวจะมีนักกีฬาสะกิดเรียก RO ตรวจเป็นพิเศษโดยเฉพาะเจ้าวรกฤษ..... ตกใจ ตกใจ Grin Grin Grin

ขอบคุณครับ  แกะสกรูประกับด้ามปืนหัวหกเหลี่ยมออกแล้ว   แหม๋...เพิ่งใส่มาได้ไม่ถึงสัปดาห์  ตกใจ Smiley Grin

ยังมีรอยถลอกข้างๆปลายเฟรมอีกจุด(ที่เคยลงให้ดู)  ถ้าไปรมดำทำใหม่สงสัยต้องขึ้นไปยิงสแตนดาร์ทแหงๆ ...แต่เอาเถอะตราบใดที่อยู่ภายใต้ความเสมอภาค   กฏต้องเป็นกฏครับ Smiley Smiley Grin
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #10149 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2007, 09:42:00 PM »

...แหม  รู้กันไปทั่ว  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #10150 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2007, 10:38:31 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตายแล้วววววว  ปืนผม มีคราบเขม่า ไม่ได้มาจากโรงงาน ซะด้วย ตอนซื้อไม่มี ทำไงดีครับ

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
pepse
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #10151 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2007, 10:49:11 PM »

ใครก็ได้ช่วยแนะนำหน่อยว่า ถ้าเป็นหญิงต้องการมีปืน มือใหม่  รักแม็ก เพราะสวย พกง่าย แต่ดูแลยาก ในส่วนรีชอบการดูแลง่าย  แต่พกลำบากอะ  อยากหาคนช่วยตัดสินใจก่อนเสียตังค์ เจ้าประคู้น ช่วยตอบให้หายข้องใจทีเถอะ
sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #10152 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 01:44:54 AM »

ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ ตกใจ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10153 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 07:28:00 AM »

ใครก็ได้ช่วยแนะนำหน่อยว่า ถ้าเป็นหญิงต้องการมีปืน มือใหม่ รักแม็ก เพราะสวย พกง่าย แต่ดูแลยาก ในส่วนรีชอบการดูแลง่าย แต่พกลำบากอะ อยากหาคนช่วยตัดสินใจก่อนเสียตังค์ เจ้าประคู้น ช่วยตอบให้หายข้องใจทีเถอะ

เดี๋ยวคงจะมีคำแนะนำดีๆตามมาครับ

ในความเห็นของผมคิดว่าควรแจงราบละเอียดเพิ่มมาอีกหน่อย  จะเอาไว้ป้องกันตัวอย่างเดียว  หรือจะเอาไว้ยิงแข่งขันประเภทใด  ลักษณะอาชีพ(ช่วงที่จำเป็นต้อง(แอบ)พกพา  งบประมาณที่กะว่าจะใช้ซื้อปืน   เป็นต้น

ส่วนที่ว่าชอบ แม็ก  ผมเข้าใจว่าเป็นปืนเซมิออโต?  และ รี คือ รีวอลเว่อร์? Smiley Smiley Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10154 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 01:16:19 PM »

สงสัยไปซ้อมกันหมดค่ำๆคงมากัน Smiley Smiley Grin

หลายคนคงจะใช้วิธีควบคุมไก(ไกนะครับไม่ใช่ไก่)แบบนิ้วแตะไว้หน้าไกตลอดเวลาขณะยิง  แต่ผมอ่านและเห็นในคลิปก็มีคนเก่งๆระดับโลกหลายคนที่ใช้วิธีตรงข้ามคือ เหนี่ยวมาพอปืนลั่นดีดนิ้วชี้ออกไปชนโกร่งไกแล้วดึงนิ้วกลับมาเหนี่ยวใหม่ .. ก็เร็วพอๆกัน..

วันนี้มาดูความลับในการเหนี่ยวไกของแชมป์โลก PD คนนี้กันครับ

David Sevigny ...กล่าวว่า

"One method is to come off the front of the trigger face after each shot, otherwise known as "slapping' the trigger. The second way brings the trigger just far enough forward to reset the trigger. For optimum trigger speed and accuracy, I prefer the reset technique. This applies to Glock pistols and a variety of other actions. A proper reset will invariably help you in these areas. Shorter trigger movement should decrease the amount of time between shots and reduce sight alignment disruption."

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2007, 01:19:00 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 674 675 676 [677] 678 679 680 ... 942
  พิมพ์