เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 06:46:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 737 738 739 [740] 741 742 743 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1356965 ครั้ง)
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #11085 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 08:29:37 PM »

ประกาศตามหามือปืน 100 ศพตามภาพนี้ครับ..ใครพบเห็นให้ระวังเป็นพิเศษเพราะอันตรายมากๆครับ

Grin Grin Grin Grin

อิอิ...ที่ต้องระวังเป็นพิเศษคือ....จ่ายช้า...ครับ   Cheesy Cheesy ติดตังส์ใคร..ติดนานครับ... Grin Grin

วันอาทิตย์นี้ผมสอบ Final 2 วิชา คงเสร็จประมาณบ่าย 2 โมง
แล้วจะตามไปเชียร์ฟีนิกซ์ที่สนามครับ

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11086 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 08:31:25 PM »

ประกาศตามหามือปืน 100 ศพตามภาพนี้ครับ..ใครพบเห็นให้ระวังเป็นพิเศษเพราะอันตรายมากๆครับ

Grin Grin Grin Grin

อิอิ...ที่ต้องระวังเป็นพิเศษคือ....จ่ายช้า...ครับ   Cheesy Cheesy ติดตังส์ใคร..ติดนานครับ... Grin Grin

วันอาทิตย์นี้ผมสอบ Final 2 วิชา คงเสร็จประมาณบ่าย 2 โมง
แล้วจะตามไปเชียร์ฟีนิกซ์ที่สนามครับ

อ่ะ ดีเลยครับ คิดถึงนะตัวเอง... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #11087 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 08:35:14 PM »

อ่ะ ดีเลยครับ คิดถึงนะตัวเอง... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

Grin Grin คิดถึงพี่ ๆ ทุกท่านมากคร๊าบบบบ  Grin Grin

Rougesster
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #11088 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 08:37:30 PM »

มือใหม่ครับเริ่มสนใจใน IPSC ครับ
รบกวนสอบถามครับ Huh
ในการแข่งขันสนามต่างๆ ไม่ทราบว่าค่าสมัครประมาณเท่าไรครับ และมีเงินรางวัลด้วยหรือปล่าวครับ สงสัย Grin
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11089 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 08:51:33 PM »

แข่ง12 สนาม ค่าสมัคร level 2  2,500บาทต่อ MATCH  ฟาร์ม 8 สนาม ค่าสมัคร 2,000 บาท มีแต่TTROPHY ครับ ไม่มีเงินรางวัล
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11090 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 10:29:38 PM »

แข่ง12 สนาม ค่าสมัคร level 2  2,500บาทต่อ MATCH  ฟาร์ม 8 สนาม ค่าสมัคร 2,000 บาท มีแต่TTROPHY ครับ ไม่มีเงินรางวัล

...ไม่ได้ไปฟาร์มฯซะนาน...เดี๋ยวนี้จัดแข่ง 8 สนามแล้วเหรอครับ  Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11091 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 10:33:00 PM »

...ไม่ได้ไปฟาร์มฯซะนาน...เดี๋ยวนี้จัดแข่ง 8 สนามแล้วเหรอครับ  Cheesy
            ผมไม่ได้ไปค่อนปีแล้วครับลืมจริงๆ ไม่ค่อยจำมือไต่กระไดอันดับ ไม่ขยับเลย ต้องกดให้หนึ่งแต้มครับท่านนาจา ตกลงแล้วเรียกSTAGE ใช่เปล่า
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11092 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 10:42:02 PM »

ผมไม่ได้ไปค่อนปีแล้วครับลืมจริงๆ ไม่ค่อยจำมือไต่กระไดอันดับ ไม่ขยับเลย ต้องกดให้หนึ่งแต้มครับท่านนาจา ตกลงแล้วเรียกSTAGE ใช่เปล่า

ครับ..ทุกครั้งเคยเห็นจัดแค่ 6-7 STAGE
เหตุที่ผมไม่ค่อยไป เพราะไม่ค่อยได้ยิงSTANDARD DIVISION ครับ Cheesy

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11093 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 07:02:18 AM »

ผมกิดในวงการไอพีจากหัวข้อนี้ ตั้งแต่แรกที่ใช้ชื่อ...รวมพลคนอยากยิงipsc....(ลองย้อนอ่านดู ประมาณสองเดือนคงอ่านจบ)

ตรงนี้จึงถือว่ามีคุณกับผมมาก   จากไม่รู้จักใครในวงการ ก็ได้รู้จัก    ได้เจอครูเจอเพื่อน  ได้ลงแข่ง ได้รางวัลบ้างไม่ได้บ้าง แต่ก็สนุก   

ได้ความรู้ได้ประสบการณ์จากหัวข้อนี้ก็มาก ได้พูดได้คุยได้แลกเปลี่ยนความเห็นกันในนี้มาตลอด  แต่ช่วงหลังๆไม่ค่อยว่างมา

ในความรู้สึกของผมเหมือนกับว่าผมจะต้องมารายงานความคืบหน้าในการยิงของผมที่นี่เสมอเพราะผมเกิดจากตรงนี้จริงๆ   ดังนั้น ถ้ามีอะไรเกี่ยวกับผมมาลงก็โปรดอย่าได้หมั่นไส้หรือรังเกียจนะครับ  มันเหมือนกับนักเรียนมารายงานผลการเรียน  ...ไม่ใช่มาอวดความเก่งกาจอย่างไรประการใด   เพราะไม่เก่งขนาดที่จะอวดใครได้ครับ   อีกอย่างเพื่อท่านที่ได้ให้ความรู้แก่ผมหลายๆท่านจะได้เห็นผลงานจากคำแนะนำของเขาด้วย...

อีกอย่าง ผมอยากให้คนที่ไม่รู้อะไรเลยหรือยิงปืนไม่เป็นเลยเหมือนผมแต่ก่อนนี้เมื่อปีกว่าๆ  แต่อยากยิงไอพี   ...ให้เขาเห็นว่า ถ้าเขาอยากจริงเขาก็ต่องทำได้ในระดับหนึ่งแน่นอน Grin Grin Grin

วันนี้ผมขอรายงานผลเป็นกราฟครับ  ผมแข่งครั้งแรกที่ฟาร์มเมื่อ 25 ธ.ค. 48  ....แข่งมาแล้ว 21 แมชย์ (มีแข่งต่อไปอีกครับ จะรวบรวมมาเป็นระยะๆ)

หลังแมชย์ 21 ต.ค. นี้ เจอกันครับ   ....เพื่อนๆคงซ้อมกันน่าดูสำหรับแมชย์ถ้วยพระราชทานฯครั้งนี้  ขอให้โชคดีทุกคนครับ..อ้อ รวมทั้งผมด้วย Grin Grin หลงรัก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2007, 07:05:10 AM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11094 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 07:08:51 AM »

ผมกิดในวงการไอพีจากหัวข้อนี้ ตั้งแต่แรกที่ใช้ชื่อ...รวมพลคนอยากยิงipsc....(ลองย้อนอ่านดู ประมาณสองเดือนคงอ่านจบ)

ตรงนี้จึงถือว่ามีคุณกับผมมาก   จากไม่รู้จักใครในวงการ ก็ได้รู้จัก    ได้เจอครูเจอเพื่อน  ได้ลงแข่ง ได้รางวัลบ้างไม่ได้บ้าง แต่ก็สนุก   

ได้ความรู้ได้ประสบการณ์จากหัวข้อนี้ก็มาก ได้พูดได้คุยได้แลกเปลี่ยนความเห็นกันในนี้มาตลอด  แต่ช่วงหลังๆไม่ค่อยว่างมา

ในความรู้สึกของผมเหมือนกับว่าผมจะต้องมารายงานความคืบหน้าในการยิงของผมที่นี่เสมอเพราะผมเกิดจากตรงนี้จริงๆ   ดังนั้น ถ้ามีอะไรเกี่ยวกับผมมาลงก็โปรดอย่าได้หมั่นไส้หรือรังเกียจนะครับ  มันเหมือนกับนักเรียนมารายงานผลการเรียน  ...ไม่ใช่มาอวดความเก่งกาจอย่างไรประการใด   เพราะไม่เก่งขนาดที่จะอวดใครได้ครับ   อีกอย่างเพื่อท่านที่ได้ให้ความรู้แก่ผมหลายๆท่านจะได้เห็นผลงานจากคำแนะนำของเขาด้วย...

อีกอย่าง ผมอยากให้คนที่ไม่รู้อะไรเลยหรือยิงปืนไม่เป็นเลยเหมือนผมแต่ก่อนนี้เมื่อปีกว่าๆ  แต่อยากยิงไอพี   ...ให่เขาเห็นว่า ถ้าเขาอยากจริงเขาก็ต่องทำได้ในระดับหนึ่งแน่นอน Grin Grin Grin

วันนี้ผมขอรายงานผลเป็นกราฟครับ  ผมแข่งครั้งแรกที่ฟาร์มเมื่อ 25 ธ.ค. 48  ....แข่งมาแล้ว 21 แมชย์ (มีแข่งต่อไปอีกครับ จะรวบรวมมาเป็นระยะๆ)

หลังแมชย์ 21 ต.ค. นี้ เจอกันครับ   ....เพื่อนๆคงซ้อมกันน่าดูสำหรับแมชย์ถ้วยพระราชทานฯครั้งนี้  ขอให้โชคดีทุกคนครับ..อ้อ รวมทั้งผมด้วย Grin Grin หลงรัก

สมกับที่เป็นอาจารย์เลยจริงๆ ทุกอย่างเป็นขั้นเป็นตอน มีแบบแผน เป็นสถิติ..เยี่ยม เยี่ยม
นับเป็นแบบอย่างที่ดีให้นักกีฬาน้องๆ จริงๆครับพี่เสือ...ขอบคุณครับ หลงรัก

Theera
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11095 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 08:42:02 AM »

ขอแสดงความยินดีกับนักกีฬา Phoenix ทีมทุกท่านด้วยครับ ที่ได้สร้างชื่อเสียงให้กับประเทศ
 และวงการยิงปืนของบ้านเราครับ  เยี่ยม
            ด้วยความเคารพและนับถือเป็นอย่างยิ่งครับ
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11096 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 09:00:06 AM »

ขอแสดงความยินดีกับนักกีฬา Phoenix ทีมทุกท่านด้วยครับ ที่ได้สร้างชื่อเสียงให้กับประเทศ
 และวงการยิงปืนของบ้านเราครับ  เยี่ยม
            ด้วยความเคารพและนับถือเป็นอย่างยิ่งครับ

ขอบคุณครับ...
ไม่ใช่เฉพาะ่ทีมPhoenixครับ ยังมีนักกีฬาท่านอื่นอีกครับ... Cheesy

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #11097 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 09:34:05 AM »

ไม่ใช่เฉพาะ่ทีมPhoenixครับ ยังมีนักกีฬาท่านอื่นอีกครับ... Cheesy

ใช่ครับขอเปลี่ยนเป็นทีมนักกีฬาไทยครับ เพราะที่เราไปนั้นทุกคนช่วยกันให้เพื่อกวาดถ้วยมาให้มากที่สุด
หนุนกันเต็มที่ ไม่มีการหวังร้ายต่อกันหรือคอยจ้องทำลายกัน Grin Grin....คนที่ไปด้วยกันทั้งๆที่ไม่รู้จักกันและไม่ได้ลงแข่งยังช่วยเป็นผู้จัดการเรื่อง Squad ให้เพื่อให้พวกเราตั้งใจยิงอย่างเดียว...ผมต้องขอขอบคุณมากๆแทนทุกคนไว้ด้วยนะครับ เยี่ยม เยี่ยม

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #11098 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 09:39:03 AM »

ใช่ครับขอเปลี่ยนเป็นทีมนักกีฬาไทยครับ เพราะที่เราไปนั้นทุกคนช่วยกันให้เพื่อกวาดถ้วยมาให้มากที่สุด
หนุนกันเต็มที่ ไม่มีการหวังร้ายต่อกันหรือคอยจ้องทำลายกัน Grin Grin....คนที่ไปด้วยกันทั้งๆที่ไม่รู้จักกันและไม่ได้ลงแข่งยังช่วยเป็นผู้จัดการเรื่อง Squad ให้เพื่อให้พวกเราตั้งใจยิงอย่างเดียว...ผมต้องขอขอบคุณมากๆแทนทุกคนไว้ด้วยนะครับ เยี่ยม เยี่ยม

...สำหรับผมแทบจะไม่รู้จักนักกีฬาอื่นๆ เลย (เพราะนานๆ แข่งที) แต่ได้รับความช่วยเหลือดูแลจาก "ผู้จัดการทีมไทย" (ที่พระอาจารย์นกไฟกล่าวถึง) และนักกีฬาทุกท่านเป็นอย่างดี  ซึ้งครับ  หลงรัก

...ว่าแล้วชักติดใจ  เมื่อไหร่จะพาไปอีกครับพระอาจารย์  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
smithsuc
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #11099 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 11:11:56 AM »

นี่ครับผู้จัดการใหญ่ของเรา นอกจากจัดการเรื่อง squad แล้ว ยังช่วยนักกีฬาช่อมเป้าด้วยครับ

หน้า: 1 ... 737 738 739 [740] 741 742 743 ... 942
  พิมพ์