เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 06:54:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 759 760 761 [762] 763 764 765 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1355661 ครั้ง)
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #11415 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 10:22:25 AM »

สรุปตอนนี้สำนักไหนเปิดสอน ipsc มั้งครับ แล้วส่วนมากเปิดสอนกันที่สนามไหนครับ
ที่สนาม ศรภ.มีเปิดสอนไหมครับ
นอกจากสำนักของนาย จเรเนี๊ยครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11416 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 10:27:34 AM »

น่าเกลียดมากครับ ............

ตั้งตัวเป็นครูเป็นอาจารย์สอนคนอื่น แถมทำมาหากินอยู่กับวงการปืน ..... เข้าใจว่าอยู่มานานแล้ว

มาทำตัวแบบนี้ "เสื่อม"หมด รู้ไปถึงไหนก็อายไปถึงนั่น ใครที่ไหนจะยกมือไหว้ลง ?
glock_19tc
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 140

« ตอบ #11417 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 10:30:47 AM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยมอ้ายน้องสุดยอด ลูกผู้ชายต้องอย่างนี้สิ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
p-gun
Full Member

คะแนน 36

« ตอบ #11418 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 10:37:01 AM »

เข้าใจละ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #11419 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 11:03:40 AM »

ตอนอ่านครั้งแรกที่คุณนิจนิรันด์เขียนไว้ก็รู้สึกแปลกใจครับเพราะผมหรือเพื่อนๆในทีมที่ กทม ไม่รู้จักกันมาก่อนยกเว้นสมาชิกทีมที่ลำปางเท่านั้นที่รู้จักครับ ดังนั้นมันไม่มีเหตุผลที่คุณนิจนิรันด์จะมาเขียนในทำนองนี้ครับ ผมจึงนั่งอ่านแต่เช้าโดยไม่มีการเขียนอะไร แต่หลังจากที่คุณนิจนิรันด์(ถูกสมอ้าง)เขียนแล้วยังไม่ได้เข้ามาอีก ผมเลยยังไม่อยากตอบคำถามครับจนกว่าที่คุณนิจนิรันด์เข้ามาตอบ เพราะช่วงเย็นๆผมได้ยินเรื่องนี้ครับเลยต้องการดูว่าจะเข้ามาเขียนว่าอย่างไร...ซึ่งทุกท่านคงได้อ่านไปเรียบร้อยแล้ว Grin Grin
ผมไม่ติดใจคุณนิจนิรันด์เลยแม้แต่น้อยครับ เพราะผมเชื่อว่าวันนี้น่าจะเข้าใจดีแล้วว่าใครเป็นอย่างไร ผมขอผ่านเรื่องคุณนิจนิรันด์ไปนะครับ....หวังว่าเราคงเข้าใจกันดีนะ...สำหรับผมปากกับใจตรงกันครับ Grin Grin
ส่วนคำตอบที่ถามผมจะยกไปไว้อีกกระทู้หนึ่งเพื่อไม่สับสนครับ

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #11420 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 11:18:02 AM »

ขอแก้ข่าวเรื่องราคาครับ  ถ้าคุณนาจาบอกว่ามีนักกีฬารุ่นเก่าที่สอนอยู่ที่สนามบางบัวทองนั้นหมายถึง  ลุงเรย์ล่ะก็
ราคา3000-5000(ต่อ10ครั้ง)ไม่ใช่ครับ ลุงเรย์สอนสำหรับผู้ที่ไม่เคยลงแข่งเลยนั้น(35000บาท)รับประกันถึงคลาสบีครับ
ส่วนผู้ที่เคยแข่งขันมาแล้วก็ลดไปตามส่วน   ลองคุยกับลุงเรย์ดู  แต่ไม่ทราบว่าโครงการสอนไอพีเอสซีด้วยใจ...........ไม่คิดเงินโครงการนี้ยังมีอยู่หรือเปล่า................เอ......ได้ข่าวว่า...อ.ใหญ่หมด....ต...............ไปเรียบร้อยแล้ว

ทีนี้ผมขอตอบคำถามให้ชัดๆสำหรับคนที่เคยเป็น....อาจารย์สอนยิงไอพี.....ผมมาก่อนครับ

คำถามแรกที่ถามว่า...โครงการณ์สอนไอพีเอสซีด้วยใจ....ไม่คิดเงินโครงการนี้ยังอยู่หรือเปล่า
คำตอบคือ...ยังอยู่ครับ...ถ้ามีเวลาผมยังแนะนำอยู่เสมอครับ ถ้าสงสัยก็ลองถามน้องๆที่เจอกันดูได้นะครับ...และยังไม่เคยคิดเงินใครมาก่อนตั้งแต่วันแรกจนถึงวันนี้ครับ Grin Grin

คำตอบแรกคงชัดเจนนะครับสำหรับคนชื่อจเร....แต่ยังไม่ชัดสำหรับทุกคนว่าทำไมโครงการณ์นี้จึงมีคน...อย่างน้อย 1 คน คือคนที่ชื่อจเร ไม่ชอบใจ...คนอื่นผมไม่อยากเอาเข้ามาเกี่ยวครับ Grin Grin Grin....คงมีคำถามต่อไปว่าทำไม....ใจเย็นๆครับผมบอกแล้วว่าผมจะเขียนให้เข้าใจจะได้ชัดๆครับ...ผมเขียนในที่เปิดเผย คนอ่านกันมากถ้าโกหกผมคงไม่กล้าที่จะเข้ามาอีกและคงต้องออกจากวงการนี้อย่างแน่นอนครับ ส่วนถ้ายังไงไม่จริงก็ให้เขาเข้ามาเขียนถามได้ครับ เขียนเองครับอย่าอาศัยคนอื่น เขาจะได้ไม่ถูกดึงเข้ามาให้ใช้แบบคุณนิจนิรันด์ครับ
ผมขอหยุดสักครู่ครับพอดีมีงานเข้ามา คำตอบแรกยังไม่จบเลยครับ Grin Grin Grin

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #11421 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 11:27:12 AM »

เข้ามาช่วยยืนยันครับพี่นกไฟไม่เคยได้เงินจากผมซักสตางค์เลยครับ  เยี่ยม (มีแต่ผมไปยืมปืนขอลูกไม่ซ่อมเป้าครับ  คิก คิก )

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #11422 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 12:03:37 PM »

ทีนี้ผมขอตอบคำถามให้ชัดๆสำหรับคนที่เคยเป็น....อาจารย์สอนยิงไอพี.....ผมมาก่อนครับ

คำถามแรกที่ถามว่า...โครงการณ์สอนไอพีเอสซีด้วยใจ....ไม่คิดเงินโครงการนี้ยังอยู่หรือเปล่า
คำตอบคือ...ยังอยู่ครับ...ถ้ามีเวลาผมยังแนะนำอยู่เสมอครับ ถ้าสงสัยก็ลองถามน้องๆที่เจอกันดูได้นะครับ...และยังไม่เคยคิดเงินใครมาก่อนตั้งแต่วันแรกจนถึงวันนี้ครับ Grin Grin

คำตอบแรกคงชัดเจนนะครับสำหรับคนชื่อจเร....แต่ยังไม่ชัดสำหรับทุกคนว่าทำไมโครงการณ์นี้จึงมีคน...อย่างน้อย 1 คน คือคนที่ชื่อจเร ไม่ชอบใจ...คนอื่นผมไม่อยากเอาเข้ามาเกี่ยวครับ Grin Grin Grin....คงมีคำถามต่อไปว่าทำไม....ใจเย็นๆครับผมบอกแล้วว่าผมจะเขียนให้เข้าใจจะได้ชัดๆครับ...ผมเขียนในที่เปิดเผย คนอ่านกันมากถ้าโกหกผมคงไม่กล้าที่จะเข้ามาอีกและคงต้องออกจากวงการนี้อย่างแน่นอนครับ ส่วนถ้ายังไงไม่จริงก็ให้เขาเข้ามาเขียนถามได้ครับ เขียนเองครับอย่าอาศัยคนอื่น เขาจะได้ไม่ถูกดึงเข้ามาให้ใช้แบบคุณนิจนิรันด์ครับ
ผมขอหยุดสักครู่ครับพอดีมีงานเข้ามา คำตอบแรกยังไม่จบเลยครับ Grin Grin Grin

มาต่อนะครับ...โครงการณ์สอน IPSC ด้วยใจ(ขอบคุณครับที่ตั้งชื่อให้)...เกิดจากความคิดของผมเองหลังจากยิงไอพีมาได้ระยะหนึ่งโดยมีคนชื่อ จเร สอนแนะนำผมในเบื้องต้นและผมได้ศึกษาจากเวป วีดีโอ หนังสือและอื่นๆ..ผมเชื่อว่าผมเข้าใจพื้นฐานและหลักการในการยิง IPSC พอสมควร แถมตัวเองช่วงนั้นก็เข้าไปยุ่งเกี่ยวกับสมาคมด้วย จึงเกิดความคิดว่าสมาคมน่าจะจัดอบรมสำหรับนักกีฬาใหม่ๆ ผมนำเรื่องไปปรึกษากับผู้ใหญ่(ในสมัยนั้นและปัจจุบัน)ในสมาคมเช่น เฮียชิวและพี่ป้อม เป็นต้น..(จริงเท็จสอบถามได้นะครับ)...ทั้ง 2 บอกว่าเคยลองแต่ไม่สำเร็จ แต่ถ้าผมอยากลองก็ไม่เสียหาย นี่จึงเป็นจุดแรกครับ
อบรมครั้งแรกผมเชิญพี่ อ๋อง โบว์และณรงค์ศักดิ์ มาเปิดอบรมครั้งแรกที่ บบท ผมเชื่อว่าหลายคนยังจำได้...ไม่มีค่าใช้จ่ายครับ ยกเว้นแต่ว่าแต่ละคนทานข้าวดื่มน้ำก็จ่ายกันเองครับ
หลังจากนั้น...ผมจัดอีกแต่ผมเกรงใจคนที่ผมเชิญมาครับเพราะไม่มีให้อะไรเขาเลยทั้งที่เขาต้องเสียเวลาและอื่นๆมาสอน ผมก็เลยจัดแนะนำเองสำหรับมือใหม่จริงๆ ซึ่งตอนนั้นผมยิงอยู่ Class A จะมาแนะนำนักกีฬาใหม่ๆเชื่อว่าน่าจะพอทำได้....ผมเลยจัดมาตลอดครับ...ซึ่งเหมือนเดิมครับใครใช้จ่ายเท่าไหร่ก็จ่ายไปเท่านั้นครับ
ช่วงหลังคนชื่อ จเร ทราบเข้าก็มาจากเชียงใหม่มาร่วมอยู่ด้วยข้างๆ สักพักหนึ่งมีคนมาบอกผมว่า ตอนที่ผมแนะนำท่านอื่นนั้นเขาจะมาเสนอตัวรับสอนส่วนตัวด้วยอัตรา 20,000-30,000 บาท.....ซึ่งผมไม่เห็นด้วยเพราะ มันเหมือนกับว่าผมแนะนำฟรีแต่ให้คนอื่นมารับงานข้างหลังแถมราคาที่บอกก็ไม่สมเหตุสมผลแต่ประการใด(ช่วงนั้นคนอื่นที่รับสอนคิดค่าสอนคือ 10 ครั้ง 5,000บาทครับ) แถมไม่มีหลักการว่าสอนอย่างไรถึงเมื่อไหร่และอื่นๆ ผมได้คุยกับเขาว่า แบบนี้ผมไม่ชอบครับ ถ้าอยากรับงานก็อย่าหาในช่วงที่ผมเปิดแนะนำครับ ให้หาเอาจากเวลาอื่นหรือที่อื่นครับ เพราะผมไม่ต้องการเสียหายแบบนั้นครับ.....หลายๆคนที่อยู่ในเหตุการณ์ยังอยู่ครับ ในเวปนี้ก็หลายคน สามารถสอบถามได้นะครับ....พักทานข้าวแล้วค่อยมาต่อครับ

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #11423 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 12:24:34 PM »

โอ+ให้พี่นกไฟไป 1แล้วค่ะ เยี่ยม
โอก็เคยแอบๆดู(ระยะประชิด)พี่เค้าสอนอยู่ ขอยืนยันด้วยคนว่าพี่เค้าไม่เคยคิดเงินกับคนที่มาเรียนเลยค่ะ เยี่ยม

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #11424 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 12:26:41 PM »

โอ+ให้พี่นกไฟไป 1แล้วค่ะ เยี่ยม
โอก็เคยแอบๆดู(ระยะประชิด)พี่เค้าสอนอยู่ ขอยืนยันด้วยคนว่าพี่เค้าไม่เคยคิดเงินกับคนที่มาเรียนเลยค่ะ เยี่ยม

นั่นแอบหรอครับเจ๊.......เสาบังไม่มิดเลย  ขำก๊าก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #11425 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 12:28:43 PM »

...แล้วเมื่อไหร่ตัวเองจะลงเล่นสักทีล่ะ  รออยู่นะจ๊ะ  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #11426 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 12:34:20 PM »

นั่นแอบหรอครับเจ๊.......เสาบังไม่มิดเลย  ขำก๊าก

ต้องดูว่าเป็นต้นไม้5คนโอบขึ้นไปอ่ะจ้า ถึงจะบังอยู่....อะไรเนี่ย เผลอแซวตัวเองอีกแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน

...แล้วเมื่อไหร่ตัวเองจะลงเล่นสักทีล่ะ  รออยู่นะจ๊ะ  Wink

แหะๆ...ยังหาปืนไม่ได้เลยค่ะ มีท่ากลิ้งลงจากเนินมั๊ยคะพี่ โอคงกลิ้งพรวดๆเลยอ่ะค่ะ ยิ้มีเลศนัย

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #11427 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 12:37:49 PM »

มาต่อนะครับ...โครงการณ์สอน IPSC ด้วยใจ(ขอบคุณครับที่ตั้งชื่อให้)...เกิดจากความคิดของผมเองหลังจากยิงไอพีมาได้ระยะหนึ่งโดยมีคนชื่อ จเร สอนแนะนำผมในเบื้องต้นและผมได้ศึกษาจากเวป วีดีโอ หนังสือและอื่นๆ..ผมเชื่อว่าผมเข้าใจพื้นฐานและหลักการในการยิง IPSC พอสมควร แถมตัวเองช่วงนั้นก็เข้าไปยุ่งเกี่ยวกับสมาคมด้วย จึงเกิดความคิดว่าสมาคมน่าจะจัดอบรมสำหรับนักกีฬาใหม่ๆ ผมนำเรื่องไปปรึกษากับผู้ใหญ่(ในสมัยนั้นและปัจจุบัน)ในสมาคมเช่น เฮียชิวและพี่ป้อม เป็นต้น..(จริงเท็จสอบถามได้นะครับ)...ทั้ง 2 บอกว่าเคยลองแต่ไม่สำเร็จ แต่ถ้าผมอยากลองก็ไม่เสียหาย นี่จึงเป็นจุดแรกครับ
อบรมครั้งแรกผมเชิญพี่ อ๋อง โบว์และณรงค์ศักดิ์ มาเปิดอบรมครั้งแรกที่ บบท ผมเชื่อว่าหลายคนยังจำได้...ไม่มีค่าใช้จ่ายครับ ยกเว้นแต่ว่าแต่ละคนทานข้าวดื่มน้ำก็จ่ายกันเองครับ
หลังจากนั้น...ผมจัดอีกแต่ผมเกรงใจคนที่ผมเชิญมาครับเพราะไม่มีให้อะไรเขาเลยทั้งที่เขาต้องเสียเวลาและอื่นๆมาสอน ผมก็เลยจัดแนะนำเองสำหรับมือใหม่จริงๆ ซึ่งตอนนั้นผมยิงอยู่ Class A จะมาแนะนำนักกีฬาใหม่ๆเชื่อว่าน่าจะพอทำได้....ผมเลยจัดมาตลอดครับ...ซึ่งเหมือนเดิมครับใครใช้จ่ายเท่าไหร่ก็จ่ายไปเท่านั้นครับ
ช่วงหลังคนชื่อ จเร ทราบเข้าก็มาจากเชียงใหม่มาร่วมอยู่ด้วยข้างๆ สักพักหนึ่งมีคนมาบอกผมว่า ตอนที่ผมแนะนำท่านอื่นนั้นเขาจะมาเสนอตัวรับสอนส่วนตัวด้วยอัตรา 20,000-30,000 บาท.....ซึ่งผมไม่เห็นด้วยเพราะ มันเหมือนกับว่าผมแนะนำฟรีแต่ให้คนอื่นมารับงานข้างหลังแถมราคาที่บอกก็ไม่สมเหตุสมผลแต่ประการใด(ช่วงนั้นคนอื่นที่รับสอนคิดค่าสอนคือ 10 ครั้ง 5,000บาทครับ) แถมไม่มีหลักการว่าสอนอย่างไรถึงเมื่อไหร่และอื่นๆ ผมได้คุยกับเขาว่า แบบนี้ผมไม่ชอบครับ ถ้าอยากรับงานก็อย่าหาในช่วงที่ผมเปิดแนะนำครับ ให้หาเอาจากเวลาอื่นหรือที่อื่นครับ เพราะผมไม่ต้องการเสียหายแบบนั้นครับ.....หลายๆคนที่อยู่ในเหตุการณ์ยังอยู่ครับ ในเวปนี้ก็หลายคน สามารถสอบถามได้นะครับ....พักทานข้าวแล้วค่อยมาต่อครับ

มาต่อเลยครับ
ตรงนี้เป็นส่วนหนึ่งของความไม่พอใจครับ.
ยังครับไหงๆก็ไหงแล้ว...ผมพูดเสมอว่าครูมีหลายระดับครับเช่น ครูอนุบาล ครูประถม ครูมัธยมและมหาวิทยาลัย การที่เราจะเป็นครูที่ดีได้ต้องรู้ครับว่าเราคือครูระดับไหน...ผมและหลายๆคนเรียนมาจากคนชื่อ จเร....หลังจากผมยิงปืนมาได้ระดับหนึ่งผมทราบครับว่าควรจะยิงอย่างไร ในอดีตผมผิดพลาดตรงไหน...ผมไม่อายครับที่บอกว่าผิดพลาดเพราะผมไม่ทราบมาก่อนว่าไอพีเขายิงอย่างไร แต่อดีตสอนผมว่าถ้านักกีฬาใหม่ทำอย่างที่ผมเคยทำหรือเริ่มต้นไม่ถูกและไม่ดี มันเสียทั้งเวลาและเงินทอง..ผมจึงหาวิธีว่าทำอย่างไร
วิธีสอนที่ถูกคือ..ถ้ายิงผิดต้องทำอย่างไรถึงจะถูก...ถ้ายิงช้าต้องทำอย่างไรถึงจะเร็วครับ
ไม่ใช่ยิงช้าก็ยิงให้เร็ว ถ้ายิงผิดก็ยิงให้ถูกสิ...ผมเชื่อว่าหลายคนคงเคยได้ยินประโยคเหล่านี้ครับ
สรุปสั้นๆว่านี่เป็นอีกส่วนครับที่เขาไม่พอใจ
ผมยอมรับครับว่าอย่างเก่งผมก็แค่ครูประถมครับ ไม่ใช่มหาวิทยาลัยอย่างแน่นอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2007, 01:36:37 PM โดย Phoenix » บันทึกการเข้า

K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #11428 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 01:06:20 PM »

Cheesy ทุกวันนี้ยังประทับใจไม่ลืมเลยครับ หลังจากเคยได้มีโอกาส รวมตัวกันยิงปืนที่ รวท นครสวรรค์ เมื่อ ปีที่แล้ว พี่นก แนะนำเรื่องการยิงปืนแบบ IPSC ให้อย่างจริงใจ ครับ สอนการยิงแบบIPSCเบื้องต้น หมดทุกอย่าง ตั้งแต่ การจับปืน การยืน การมองศูนย์ ไปจนถึงการยิงจริงในสนาม บอกตรง ๆ ครับ ประทับใจในความเป็นผู้ให้ของ พี่นกไฟ จริง ๆ ครับ Cheesy

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2007, 06:43:24 PM โดย KARN » บันทึกการเข้า

hangseri - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -154

มนุษย์ไม่ได้เกิดมาเพื่อความพ่ายแพ้

« ตอบ #11429 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 01:11:29 PM »

ผมคนหนึ่งครับที่เคยไปให้พี่ๆทีมนกไฟ ช่วนสอนอย่าว่าแต่เก็บตังเลย
ค่าน้ำ ก็เลี้ยง แถมยังมีขนมให้กินอีกด้วยครับ
มีอยู่หนหนึ่งลูกปืนหมด พี่ยังใจดีให้ยืมเลยครับ ตอนหลังเจอจะเอาไปใช้ก็ไม่ยอมรับ
 น้ำใจจริงๆครับ   
                               ขอบคุณครับ
หน้า: 1 ... 759 760 761 [762] 763 764 765 ... 942
  พิมพ์