เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 01:41:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 105 106 107 [108] 109 110 111 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1353141 ครั้ง)
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #1605 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 09:33:37 AM »

เรื่องตั้งกล้องผมเสนอความเห็นไปแล้วว่า...ถ้ามีกล้องที่ใช้รีโมตได้ก็ดีคือยืนกด Stop  กดPlay  ได้เลย

กรณีอาเสือ แนะนำว่าให้จ้างมืออาชีพผมก็เห็นด้วยส่วนหนึ่ง  เพราะง่าย สะดวก  แต่ไม่รู้จะรบกวนนักกีฬาท่านอื่นอีกด้วยหรือเปล่า? และจะมีปัญหาแก่คณะผู้จัดการแข่งขันหรือเปล่า?

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1606 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 10:34:42 AM »

ร้านใดขายที่เสียบแม๊กของซาฟารีแลนด์(แบบที่มีลายสานหรือบาสเค็ตเวพ)บ้างครับ ..  ( ที่กันส์แอนกายส์ของเข้าปลายเดือน)  เรื่องของเรื่องก็คือผมเพิ่งได้รับชุดของซาฟารีแลนด์จากusaที่สั่งไว้ตั้งนานแล้วหลานเพิ่งจะส่งมาให้  ตอนสั่งไม่รู้ว่าต้องใช้ที่เสียบแม๊กอย่างน้อยสามอัน  จึงสั่งเพียงสองอัน...จะลงแข่งวันที่ห้ากอพอนี้จึงมีใช้แค่สองอันเอง..........

.ถ้าไม่มีซองแม๊กขายในช่วงนี้  ผมทำดังนี้ได้บ่คือ ใส่ซองแม๊กสองอัน อีกอันใส่กระเป๋ากางเกงเอาไว้   พอกรรมการสั่งโหลดฯผมก็ล้วงเอาแม๊กในกระเป๋ากางเกงออกมาโหลด(รับรองล้วงไม่ผิดแน่นอน)  จะผิดกติกาอะไรไหม?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 10:36:32 AM โดย Uncle » บันทึกการเข้า
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #1607 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 10:56:33 AM »

ร้านใดขายที่เสียบแม๊กของซาฟารีแลนด์(แบบที่มีลายสานหรือบาสเค็ตเวพ)บ้างครับ ..  ( ที่กันส์แอนกายส์ของเข้าปลายเดือน)  เรื่องของเรื่องก็คือผมเพิ่งได้รับชุดของซาฟารีแลนด์จากusaที่สั่งไว้ตั้งนานแล้วหลานเพิ่งจะส่งมาให้  ตอนสั่งไม่รู้ว่าต้องใช้ที่เสียบแม๊กอย่างน้อยสามอัน  จึงสั่งเพียงสองอัน...จะลงแข่งวันที่ห้ากอพอนี้จึงมีใช้แค่สองอันเอง..........

.ถ้าไม่มีซองแม๊กขายในช่วงนี้  ผมทำดังนี้ได้บ่คือ ใส่ซองแม๊กสองอัน อีกอันใส่กระเป๋ากางเกงเอาไว้   พอกรรมการสั่งโหลดฯผมก็ล้วงเอาแม๊กในกระเป๋ากางเกงออกมาโหลด(รับรองล้วงไม่ผิดแน่นอน)  จะผิดกติกาอะไรไหม?

...เอาแม๊กอันที่จะใช้ยิงแม๊กแรกใส่กระเป๋ากางเกงไว้อันนึง  พลางๆ ไปก่อนได้ครับพี่ลุง  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1608 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 11:11:40 AM »

ขอบคุณครับคุณcodaเพื่อนกลุ่มสว.อีกคนของผม Grin...ถ้างั้นก็จะใช้วิธีดังกล่าวไปพลางๆก่อนครับ Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1609 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 02:44:04 PM »

เรื่องถ่ายวีดีโอ ผมแนะนำงี้ครับ กล้องหนึ่งตัวถ่ายผู้ยิงและแนวด้านหน้าที่กำลังยิงก็พอครับ เหมือนที่ถ่ายครั้งที่แล้วครับ แค่นี้ก็แก้กันจนหน้ามืดแล้วครับ งานนี้คุณ Army รับหน้าที่แล้วทุกท่านมุ่งยิงอย่างเดียวครับ อย่าเสียเงินตรงนี้เลยครับ ส่วนถ้าจะมีกล้องอีกตัวก็สำรองไว้เพื่อมีโอกาสถ่ายตอน Breif เลยและตอนนักกีฬาเข้าช่องยิง ตอนถ่ายคุณ Army ระวังหน่อยนะครับเพราะคุณต้องมาอยู่ด้านที่คนยิงจะวิ่งมา อยากให้ถ่ายอริยาบทตอนชาร์จเข้าไปและลักษณะต่างๆของผู้ยิงเป็นหลักครับ ถ้าได้แนวเป้าก็ดีแต่ขอคนเป็นหลักครับ
พี่เสือถ้ามีแม็ก 4 ตัวทำอย่างงี้ครับ 2ตัวใส่ซอง 1 ตัวหยิบจากกระเป๋ากุงเกงเวลา RO ให้โหลด(อย่าลืมคอยคำสั่งครับ Grin) ส่วนอีกตัวหากระเป๋าที่ตื้นๆหน่อย(หยิบง่ายที่สุด...สำรองไว้ครับ)ใส่ไว้อีกตัวหรือเหน็บเข็มขัดไปด้วยก็ได้ครับ ไม่ผิดกฎครับถ้าพี่จะหยิบจากกระเป๋าเพียงแต่เสียเวลามากเท่านั้นครับ เอาติดตัวไปให้เต็มที่ครับเหลือดีกว่าขาดครับ ลองเช็ค กันส์แอนด์เบล์ดสครับ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1610 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 02:52:21 PM »

แจ้งถึงสหายร่วมสำนักที่มีชื่ออยู่และจะไปแข่งที่ฟาร์มแน่ๆในวันที่ 5 ก.พ.49 นี้อีกครั้งนะครับ..... Grin

เหมือนครั้งที่แล้วคือ 0800 น.เจอกันบริเวณด้านขวามือสุดของสนาม  เพื่อจะได้วอร์มปืน/จัดสควอท/ลงทะเบียน/ส่งปืนชั่งนน.ไก เป็นต้น  ...ใครมาเกิน 0830 คงจะต้องหาสควอทลงเองตามสะดวกนะครับ..... Grin Grin Grin

ช่วงนี้ต้องแจ้งนัดหมายบ่อยหน่อยกันลืมครับ.......

ขอไปอ่านกติกาน่ารู้ของ NROI THAILAND ในเวปWW.THPSA.COMต่อก่อนนะครับเพราะผมยังมือใหม่หมาดๆอาจจะโดนDQได้ถ้าไม่ระวัง     ครั้งที่แล้วเกือบโดนDQถ้ายิงปอปเปอร์ตัวสุดท้ายนั้น    จริงๆแล้วที่ผมไม่ยิงเหตุผลอีกอันหนึ่งก็คือ ปอปเปอร์นั้นมันอยู่ใกล้น้อยกว่า 7 เมตรครับ    ก่อนลงครั้งแรกผมท่องกฏจนขึ้นใจดังนั้นเมื่อเจอเหตุการณ์ดังกล่าวมันก็คล้ายๆว่าจิตใต้สำนึกมันบอกเราว่า ถ้ายิงใกล้กว่า 7 เมตรมันอันตรายนะและผิดกฏด้วย  อย่ายิงๆ.... อะไรทำนองนี้แหละ Smiley

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 02:54:35 PM โดย Uncle » บันทึกการเข้า
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #1611 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 04:07:07 PM »

ผมคงไปถึงราวๆ 10 โมงนะครับ เริ่มแข่งพอดี ความสามารถในการลุกจากที่นอนในวันหยุดของผมต่ำมากๆครับ  Cheesy
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #1612 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 05:03:16 PM »

ผมคงตามไปเกือบเที่ยงเพราะช่วงเช้าติดภารกิจที่สนาม ศรภ.ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #1613 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 05:33:27 PM »

ผมคงตามไปเกือบเที่ยงเพราะช่วงเช้าติดภารกิจที่สนาม ศรภ.ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

น้ำลายหก ผมคงตามไปเกือบเที่ยง เพราะช่วงกลางคืน(4 ก.พ.)ติดภารกิจดริ้ง&ดื่ม ที่ปาลิโซ่ครับ น้ำลายหก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1614 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 05:42:31 PM »

ครับผม....สหายsquadเช้าจะคอยนั่งเชียร์sสหายquadเที่ยงกันต่อครับ Grin Grin Grin

JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #1615 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 06:50:10 PM »

ผมตามไปให้กำลังใจทุกท่านช่วงสายๆ ครับ Grin
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #1616 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 06:55:52 PM »

ผมคงตามไปเกือบเที่ยงเพราะช่วงเช้าติดภารกิจที่สนาม ศรภ.ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

น้ำลายหก ผมคงตามไปเกือบเที่ยง เพราะช่วงกลางคืน(4 ก.พ.)ติดภารกิจดริ้ง&ดื่ม ที่ปาลิโซ่ครับ น้ำลายหก
ภารกิจนี้ผมก็ติดครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #1617 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 06:57:06 PM »

...แมตช์นี้  และอีกหลายแมตช์  ผมติดภารกิจ  ไปร่วมแข่งไม่ได้ครับ  ขอเอาใจช่วยชาวสำนักทุกท่านจงโชคดีมีชัยครับ  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #1618 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 07:13:27 PM »

เอาใจช่วยด้วยเช่นกันครับ ขอให้ปลอดภัยจากการ DQ นะครับ Grin Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #1619 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2006, 02:15:37 AM »

อาทิตย์นี้คงไปด้วยไม่ได้นะครับผม ขอให้โชคดีนะครับ ทุกๆ ท่าน ยิงสนุก ยิงมันส์ AA ทุกท่านครับ Grin Grin

We can either find the way or make one.
หน้า: 1 ... 105 106 107 [108] 109 110 111 ... 942
  พิมพ์