เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 06:47:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 149 150 151 [152] 153 154 155 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1356973 ครั้ง)
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #2265 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 08:19:34 PM »

สมัครล่วงหน้าเห็นด้วยครับ..
สแกนลายนิ้วมือที่เคยได้ยินก็ดีครับไปถึงสนาม..เอานิ้ววางสแกนข้อมูลประวัติโชว์ที่คอมเลย
แล้วรอรับสติ๊กเกอร์ข้อมูลที่จะใช้ติดใบสกอร์แบบ LEVEL III  ไปยิงได้เลย หลงรัก
ส่วนค่าสมัครจะเรียกเก็บล่วงหน้าก่อนแข่งแบบใบแจ้งหนี้ไปที่บ้านแล้วก็ชำระที่ธนาคาร
ถ้าไม่จ่ายก่อนมาแข่งพอมาถึงเอานิ้วมาวางสแกนข้อมูลโชว์ว่าไม่จ่ายก็อดแข่งครับ....ไม่มีการจ่ายที่สนาม(เข้มงวด)  Grin Grin

ขอเสนอความคิดเห็นไว้ด้วยครับ Grin Grin

แจ๋วอ่ะ.... ไฮเทคดี...

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #2266 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 08:40:05 PM »

วันนี้ซ้อมกัน 2 สนามใหญ่เลย มีพี่จเรมาร่วมจัดสนามและฝึกยิงสวิง (ทำเอายิงกันไปหลายรอบครับ) การเดินและถอยหลังยิง พี่จเรมาให้เทคนิคเพิ่ม  ตามมาด้วยคุณท๊อปและคุณกอลฟ์ฝึกยิงมือข้างที่ถนัดและไม่ถนัด เห็นว่าจะเตรียมไว้แมท 12 นี้ที่นวมินฯ  ได้นักกีฬาหน้าใหม่เพิ่มอีก 2 ท่านครับ..ผมไม่ทันได้รู้จัก....ผมกลับก่อนเพราะมีธุระ...ไว้ให้ท่านอื่น ๆ ลองเล่าให้ฟ้งต่อน่ะคร๊าบ

Shocked Shocked เสียดาย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
zerosocool
Moderator
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #2267 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 09:17:11 PM »

ถ้าเมืองรถม้า ไปเที่ยวแมช Chiang Mai First Level III วันอาทิตย์ที่ 26 มี.ค.49 นี้สิครับ
เข่งกันที่สนามไหนเหรอครับ..... แล้ว พี่Choltit อยู่ที่เชียงใหม่หรือเปล่าครับ......ถ้าอยู่เชียงใหม่ว่างๆจะได้ไปขอความรู้ครับ....

เนียนๆ ไว้
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #2268 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 09:20:35 PM »

วันนี้ซ้อมกัน 2 สนามใหญ่เลย มีพี่จเรมาร่วมจัดสนามและฝึกยิงสวิง (ทำเอายิงกันไปหลายรอบครับ) การเดินและถอยหลังยิง

พิเศษเฉพาะคนรู้ใจหรือเปล่าครับ  คุณประพันธ์ไม่กริ๊งกร๊างมาชวนมั่งเลย....
PM เบอร์มือถือให้ผมด้วยคร๊าบ  ที่มีอยู่หาไม่เจอซะแล้ว   Grin Grin

praphan
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #2269 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 09:31:33 PM »

วันนี้ซ้อมกัน 2 สนามใหญ่เลย มีพี่จเรมาร่วมจัดสนามและฝึกยิงสวิง (ทำเอายิงกันไปหลายรอบครับ) การเดินและถอยหลังยิง
[/quote

พิเศษเฉพาะคนรู้ใจหรือเปล่าครับ คุณประพันธ์ไม่กริ๊งกร๊างมาชวนมั่งเลย....
PM เบอร์มือถือให้ผมด้วยคร๊าบ ที่มีอยู่หาไม่เจอซะแล้ว  Grin Grin

อ้าว..เป็นงั้น..บาย... เยาะเย้ย เยาะเย้ย  ไม่มีอะไรเป็นพิเศษ  เพียงคุณท๊อปและคุณกอลฟ์รับพี่จเรมาจากสนาม ศรภ. เลยมาร่วมจัดสนามและแนะนำเทคนิตบางประการเท่านั้นก๊าบ Grin  คราวหน้าจะแจ้งให้ทราบกันให้ทั่วถึ่งคร๊าบผม หลงรัก
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #2270 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 09:46:22 PM »

Grin Grin Grin Grin
....แบบว่า  ซ้อมคนเดียวมันเหงาหนะครับ   Grin

http://video.tinypic.com/player.php?v=qpf3ok
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2006, 12:32:53 AM โดย tim1911 » บันทึกการเข้า

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #2271 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 05:21:25 AM »

....แบบว่า  ซ้อมคนเดียวมันเหงาหนะครับ   Grin

http://video.tinypic.com/player.php?v=qpf3ok

ถ้าพี่เหงามารับน้องซิครับ  เดี๋ยวจะซ้อมเป็นเพื่อน Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2272 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 06:52:31 AM »

สุดยอดครับคุณทิม.......สนามไหนล่ะนี่   มีที่ให้วิ่งยังกะสนามฟุตบอลล์เลยครับ   แต่ถามจริงวิ่งได้กี่รอบ?

ผมก็ได้แค่ซ้อมในจินตนาการ   เพราะกระสุนซ้อมที่สนามไม่มีขาย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน   สงสัยต้องซ้อมกับวินฯลูกจริงกันเสียแล้วล่ะครับ  Grin Grin Grin
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #2273 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 08:55:08 AM »

ถ้าเมืองรถม้า ไปเที่ยวแมช Chiang Mai First Level III วันอาทิตย์ที่ 26 มี.ค.49 นี้สิครับ
เข่งกันที่สนามไหนเหรอครับ..... แล้ว พี่Choltit อยู่ที่เชียงใหม่หรือเปล่าครับ......ถ้าอยู่เชียงใหม่ว่างๆจะได้ไปขอความรู้ครับ....

พี่เขาไม่ได้อยู่เชียงใหม่ แต่ขึ้นไปแข่ง Level III ที่เชียงใหม่ สนามอยู่ในค่ายทหารที่แม่ริม ข้าน้อยจำชื่อเต็มๆ ของสนามไม่ได้ Embarrassed

รายละเอียดแมชท์เชียงใหม่เจ้าค่ะ

http://www.thpsa.com/PHP-Nuke/html/modules.php?name=Content&pa=showpage&pid=38

I am dying... -*-

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #2274 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 09:19:30 AM »

นักกีฬาที่เชียงใหม่มือดีกว่าผมเยอะแยะครับ  ขึ้นไปเถอะ
ชื่อเต็มสนามเรียกพลรบพิเศษที่ ๕  ครับ  เข้าไปในค่ายประมาณ ๑ ก.ม.

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #2275 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 09:52:51 AM »

สุดยอด.......ไปซ้อมที่ไหนครับ? 

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #2276 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 11:01:31 AM »

สุดยอดครับคุณทิม.......สนามไหนล่ะนี่   มีที่ให้วิ่งยังกะสนามฟุตบอลล์เลยครับ   แต่ถามจริงวิ่งได้กี่รอบ?

ผมก็ได้แค่ซ้อมในจินตนาการ   เพราะกระสุนซ้อมที่สนามไม่มีขาย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน   สงสัยต้องซ้อมกับวินฯลูกจริงกันเสียแล้วล่ะครับ Grin Grin Grin

ผมอยากเตือนให้คิดนะครับว่า การซ้อมนั้นสามารถซ้อมแห้งได้เกือบทุกอย่าง แล้วเอาความรู้จากการซ้อมแห้งไปทดสอบในการยิงจริง การซ้อมยิงด้วยกระสุนนั้นหลักๆเราเรียนรู้แค่ 2 อย่างและหนึ่งทดสอบครับ
1. การมองศูนย์ในขณะที่มีเสียงปืนและปืนขยับในความเป็นจริง
2. เรียนรู้แรงรีคลอยด์ของปืนในเวลาที่กระสุนระเบิดออกไป
(ทดสอบว่าสิ่งที่เราซ้อมแห้งมาพัฒนาไปถึงไหน)
นี่เป็น 2 อย่างที่ไม่สามารถเรียนจากการยิงแห้งที่บ้าน ส่วนที่เหลือเช่น ชักปืนทั้ง 3 Condition การหยิบปืนจากโต๊ะ การเปลี่ยนแม๊กกาซีน การเคลื่อนไหว การวาดเป้า มือถนัดและไม่ถนัด คุกเข่า นอนและที่เกลียดสุดๆคือย่อตัวแต่ไม่คุกเข่า แล้ววิ่ง และอื่น สามารถฝึกทักษะที่บ้านก่อนแล้วก็นำไปลองจับเวลาจากของจริง หลังจากนั้นก็สามารถกลับมาซ้อมเพื่อเพิ่มความเร็วอีก เป็นต้น
ช่วงนี้กระสุนไม่มีจำหน่าย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ผมก็เลยซ้อมแห้งมากเป็นพิเศษ ยิงจริงเดี๋ยวนี้แค่ครั้งละ 100 นัดเท่านั้น และทุกนัดก็พยายามให้ได้อะไรจากมันให้มากที่สุด เห็นพี่เสือเขียนไว้ก็เลยเอามาย้ำและเตือนสติทุกท่านว่าซ้อมแห้งก็ได้ประโยชน์มากเช่นกันครับ Grin Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #2277 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 11:19:37 AM »

ลืมไป.....คุณ tim การซ้อมคนเดียวก็ได้ประโยชน์เยอะครับถ้าเข้าใจ ถ้ามีโปรทามเมอร์อยู่ก็ถือว่ามีเพื่อนซ้อมด้วยแล้วครับ
ปรกติการซ้อมคนเดียวทำให้เรามีสมาธิในการซ้อมดีกว่าหลายคน การซ้อมหลายๆคนสำหรับผมเป็นการสังสรรค์กันมากกว่าครับ เพราะเราขาดสมาธิในการซ้อม ผมขอแนะนำอย่างงี้ครับ
1. บังคับใจตัวเองไว้เลยว่าจะเอากระสุนไปซ้อมกี่นัด
2. บังคับตัวเองให้ยิงทุกนัดใน A โซนเท่านั้น ถ้าเห็นเร็วก็ยิงให้เร็ว ถ้าเห็นช้าก็ยิงช้า มันจะพัฒนาเองหลังจากซ้อมบ่อยๆ
3. พยายามบันทึกเวลาในแต่ละการซ้อมจากโปรที่เรามีเช่น ชักซองยิงนัดแรกให้อยู่ใน A ที่ระยะเท่าไหร่ในเวลาเท่าไหร่ เป็นต้น ใช้โปรให้คุ้มกับที่เสียเงินซื้อมา ผมเห็นหลายคนใช้โปรแค่เป็นสัญญานเริ่มต้นเท่านั้น แต่ไม่เคยดูเวลาเลยว่าเป็นอย่างไง
4. ซ้อมสิ่งที่เกลียดที่สุดให้มาก เพราะสิ่งที่เกลียดคือสิ่งที่เราทำไม่ดี
5. ซ้อมไม่เกินครั้งละ 3 รูปแบบ วันนี้จะซ้อมอะไรคิดแล้วก็ทำเท่านั้น ครั้งต่อไปก็คิดอย่างใหม่ ระยะเวลาหนึ่งลองกลับมาซ้อมอย่างเดิมและตรวจว่าดีขึ้นหรือแย่ลง หาสาเหตุว่าเพราะอะไรถึงแย่ลง
หลักการคร่าวๆครับ อย่าพยายามทำทุกอย่างให้เร็วเกินความสามารถครับ พัฒนาไปช้าๆแต่ให้มั่นคงเป็นดีที่สุด หวังว่าคำอธิบายของผมจะไม่ทำให้คุณเหงาในการซ้อมคนเดียวอีกต่อไป ผมเองเวลาซ้อมจริงจัง ผมชอบซ้อมคนเดียวมากกว่าหลายคนครับ แล้วเจอปัญหาค่อยหาคำแนะนำจากคนที่เก่งกว่า นี่เป็นเหตุผลว่าใกล้แข่งผมจะหนีไปต่างจังหวัดเพราะมีเวลา มีพื้นที่ เดี๋ยวรอบนี้จะถ่ายสนามของผมมาให้ชมกันเล่นๆครับ Grin Grin Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #2278 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 11:31:34 AM »

...เคล็ดวิชาในการซ้อม  ขอบคุณคุณนกไฟครับ   Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #2279 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 12:17:20 PM »

เข้ามาดูดวิชาด้วยคนครับ Grin Grin ขอบคุณครับ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
หน้า: 1 ... 149 150 151 [152] 153 154 155 ... 942
  พิมพ์