เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 05:29:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 278 279 280 [281] 282 283 284 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1361485 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #4200 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 09:18:01 AM »

รับทราบครับ  Grin Grin Grin ซ้อมเท่านั้นครับที่ครองโลก  Grin Grin Grin ถามวรกฤษได้

ผมซ้อมไม่เยอะครับวันละ 2 ชั่วโมงอย่างมาก 1 ชั่วโมงอย่างต่ำ บางวันไม่ได้จับเลยติดงานครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สู้พี่มาสเตอร์ไม่ได้ยิงจริงๆไปเลยดีกว่าซ้อมอีก Grin Grin Grin Cheesy Cheesy Cheesy

ผมก้อยากซ้อมดรายครับ Grin Grin Grin  แต่มันหมดใจแล้ว  Grin Grin Grin ออกอาการขี้เกียจแย่มากกกกก

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #4201 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 09:19:55 AM »

ผมก้อยากซ้อมดรายครับ Grin Grin Grin แต่มันหมดใจแล้ว Grin Grin Grin ออกอาการขี้เกียจแย่มากกกกก

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #4202 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 09:21:46 AM »

แล้ววันนั้นเค้าให้ผมลบให้ดำทั้งหมดทำไม(ตอนแรกเป็นตัว i) คราวหน้าจะกางหนังสือดูกฏให้จะๆเลย

วันนั้น วันไหน ??  เค้านี่ใคร ?

Grin พูดไปเดี๋ยวก็ยาวไปอีกครับพี่เรื่องมันผ่านไปแล้ว

คราวหน้าใครทักอะไรจะไปเปิดดูกฏให้แน่ใจก่อนดีกว่า หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #4203 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 09:22:06 AM »

ผมก้อยากซ้อมดรายครับ Grin Grin Grin แต่มันหมดใจแล้ว Grin Grin Grin ออกอาการขี้เกียจแย่มากกกกก

เคี่ยนตอนนี้ก็ไม่ทันแล้ว มันเลิกดรายมา 6 เดือนแล้ว Grin Grin Grin  อิ อิ อิ  Grin Grin Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #4204 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 09:25:22 AM »

บ่ายสามวันนี้ใครว่างจะไปซ้อม IPSC เจอกันสนามบางบัวทองครับ 

จากบ้านนายคาร์  วิ่งเส้นทางด่วนหรือวิ่งเส้นฝั่งธนฯ ? 
จำราคากระสุนซ้อม 9mm ของ บบท. ได้ไหมครับ ?

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #4205 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 09:30:18 AM »

Grin พูดไปเดี๋ยวก็ยาวไปอีกครับพี่เรื่องมันผ่านไปแล้ว
คราวหน้าใครทักอะไรจะไปเปิดดูกฏให้แน่ใจก่อนดีกว่า หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

นี่ก็มีข่าวลือ SP-01 อีกเรื่อง 
บอกว่า SP-01 รุ่นหนึ่งใช้แข่งได้ อีกรุ่นใช้แข่งไม่ได้
ไม่รู้ต้นตอมาจากไหน  แต่ผมได้รับโทรถามคำถามเดียวกัน 4-5 คนมาแล้ว

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #4206 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 09:31:43 AM »

บ่ายสามวันนี้ใครว่างจะไปซ้อม IPSC เจอกันสนามบางบัวทองครับ

จากบ้านนายคาร์ วิ่งเส้นทางด่วนหรือวิ่งเส้นฝั่งธนฯ ?
จำราคากระสุนซ้อม 9mm ของ บบท. ได้ไหมครับ ?

550.-บาทครับ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #4207 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 09:35:37 AM »

ขอบคุณครับพี่  จำราคาได้เพราะเตรียมลงโปรดักชั่นรึเปล่า Grin

Jatuphol - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

ประธาน NROI of Thailand

« ตอบ #4208 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 09:35:43 AM »

Grin Grin Grin สวัสดี ค๊าบ พี่ UFO วันนี้ไม่ไป บบท. หรือครับ แล้ว พี่สาวของพวกเราพร้อมลงแข่งหรือยังครับ พอดีได้ดู dvd เห็นนักกีฬาหญิงทีม glock เลยเห็นภาพพี่สาวที่ฟาร์มนะครับพี่ Grin Grin Grin

สวัสดีครับน้องTFO....วันนี้ไปซ้อมความสัมพันธ์ระหว่างมือกับตาและซ้อมสายตาล้วนๆน่ะครับ เพิ่งจะกลับถึงบ้านสักครู่ใหญ่ๆนี่เองครับ...พี่สาวคิดว่าพร้อมลงยิงเพื่อความสนุกน่ะครับ วัยขนาดนี้ไม่ได้หวังจะรุ่งอะไรน่ะครับน้อง(ก็เหมือนผมนั่นแหละ) เพื่อเป็นสันทนาการสนุกๆอย่างหนึ่งครับ Grin Grin Grin

น้องท็อปซ้อมที่ไหนบ้างครับ(บอกทางพีเอ็มก็ได้ครับ) Grin Grin Grin

ดีครับพี่เสือ เป็นการออกกำลังกายและขับเหงื่อเพื่อทำความสะอาดร่างกาย แถมมี้พื่อนๆคอเดียวกันไว้เฮฮาอีกกลุ่มหนึ่งครับ...... Grin Grin Grin

คิดถึงคุณน้องครูจังเลย  ไม่รู้เมื่อไรจะได้ไปซ้อมด้วยกันอีกนะครับ?  :Smiley(การนัดหมายคอนเฟิร์มนะครับ Grin Grin Grin)

พี่สาวคิดว่าพร้อมลงยิงเพื่อความสนุกน่ะครับ วัยขนาดนี้ไม่ได้หวังจะรุ่งอะไรน่ะครับน้อง(ก็เหมือนผมนั่นแหละ) เพื่อเป็นสันทนาการสนุกๆอย่างหนึ่งครับ Grin Grin Grin

นี่แหละครับ ตัวอย่างของผู้ที่หาความสุขให้กับชีวิต

ผมจำมาจากบางแง่มุมของท่านชาติชายน่ะครับ ท่านว่า..ชีวิตคือการแสวงหาความสุข....(แต่ผมไม่รวยเหมือท่านนะครับ) Grin Grin Grin

แฟนผมมายิงไอพีเพื่อความสนุก ผู้จุดประกายให้คนแรกก็คือคุณอ๋องนี่แหละครับ(จากภาพภาพนั้น   Grin Grin Grin)และคุณชัยกับหลายๆท่านเข้ามาช่วยเชียร์  ..จากนั้นคุณชัยกรุณารับสอนให้ Grin Grin(ทั้งๆที่เป็นไม้แก่ดัดยาก หัวเราะร่าน้ำตาริน)

วันที่ 7 นี้ แมชย์ฟาร์ม....ผมทำหน้าที่หิ้วกระเป๋า/โหลดกระสุนใส่แม๊กฯครับ  ..ไว้พอแฟนลงแข่งคล่องตัวเมื่อไรก็ต่างคนต่างก็ดำเนินการเอาเองครับ;D Grin Grin

เอ...วันนี้มารออ่านคุณหนุ่มกับคุณลิม(เล็ก)คุยกันตอนเช้าๆตั้งนาน....   สงสัยยังไม่ตื่น Grin Grin Grin หลงรัก

ยินดีกับพี่สาวผู้มีอัธยาศัยดีด้วยครับที่มาลงยิง IPSC ผมเองได้เล่าให้ภรรยาฟังอยู่บ่อยๆว่าอยากให้เจอกับพี่ เป็นเพื่อนคุยกันเมื่อต้องไปรอพี่เสือแข่งเพราะแฟนผม ปรกติก็ติดตามมาเชียร์ผมแข่งอยู่บ่อยๆ แต่ก็คลาดยังไม่เจอกับพี่ซักที ผมเอง(รวมทั้งพรรคพวกรอบข้าง)ก็ยุแฟนผมให้ลงฝึกและแข่ง IPSC เพราะต้องการมีนักกีฬาหญิงเพิ่มเวลามีต่างชาติมาร่วมยิง และแฟนก็มีพื้นฐานฝึกยิงจบจากรบหลัก และ PPC มาแล้ว แต่ก็ยังยุไม่ขึ้นซักที โดยมีเหตุผลว่าถ้าลงยิงแล้วไม่มีแดด ก็จะมาลง !!!!!!! ขอเป็นกำลังใจให้พี่ในแมชท์แรกนี้ครับ ผมเองคงพลาดไปอีกแมชท์ เพราะยังติดงานอยู่ที่ภูเก็ต กลับไม่ทัน

National Range Officer Institute of Thailand
สถาบันผู้ตัดสินกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #4209 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 09:40:00 AM »

ก็ยุแฟนผมให้ลงฝึกและแข่ง IPSC เพราะต้องการมีนักกีฬาหญิงเพิ่มเวลามีต่างชาติมาร่วมยิง และแฟนก็มีพื้นฐานฝึกยิงจบจากรบหลัก และ PPC มาแล้ว แต่ก็ยังยุไม่ขึ้นซักที โดยมีเหตุผลว่าถ้าลงยิงแล้วไม่มีแดด ก็จะมาลง !!!!!!!

สวมหมวกสิครับ   

Jatuphol - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

ประธาน NROI of Thailand

« ตอบ #4210 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 09:54:20 AM »

ก็ยุแฟนผมให้ลงฝึกและแข่ง IPSC เพราะต้องการมีนักกีฬาหญิงเพิ่มเวลามีต่างชาติมาร่วมยิง และแฟนก็มีพื้นฐานฝึกยิงจบจากรบหลัก และ PPC มาแล้ว แต่ก็ยังยุไม่ขึ้นซักที โดยมีเหตุผลว่าถ้าลงยิงแล้วไม่มีแดด ก็จะมาลง !!!!!!!

สงสัยต้องหาหมวกที่สวมทั้งตัวให้แฮะ

National Range Officer Institute of Thailand
สถาบันผู้ตัดสินกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #4211 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 10:33:24 AM »

นี่ก็มีข่าวลือ SP-01 อีกเรื่อง 
บอกว่า SP-01 รุ่นหนึ่งใช้แข่งได้ อีกรุ่นใช้แข่งไม่ได้
ไม่รู้ต้นตอมาจากไหน  แต่ผมได้รับโทรถามคำถามเดียวกัน 4-5 คนมาแล้ว

...ไหนครับ  เขาลือกันว่าไง  เวลาได้ยินจะได้ไม่แห่ไปกับเขาด้วย  :Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #4212 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 10:35:41 AM »

จากบ้านนายคาร์ วิ่งเส้นทางด่วนหรือวิ่งเส้นฝั่งธนฯ ?

ผมวิ่งพระราม 3 ข้ามสะพานกรุงเทพ แล้วตรงเข้าถนนราชพฤกษ แล้วออกเส้นไปสุพัน 39-40 กมจากบ้านพอดี  Grin Grin Grin 

Grin Grin Grin  ตอนนี้ 9 มม ไม่ค่อยมีแต่ที่สนามเห้นบอกว่า 10 กว่าบาทยังไงโทรถามดีกว่าครับ  Grin Grin Grin  เบอร์บางบัวทอง 02-922-7004-5

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #4213 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 10:37:32 AM »

ไม่รู้ต้นตอมาจากไหน แต่ผมได้รับโทรถามคำถามเดียวกัน 4-5 คนมาแล้ว

ถ้าเรื่องจริงเรื่องนี้เรื่องใหญ่ครับ  Grin Grin Grin  ถึงขั้นอิ๊บอ๊ายยยยยยย  Grin Grin Grin  ถ้าซื้อปืนไปแล้ว

แต่อาจจะแค่คุยเล่น

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #4214 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 10:40:30 AM »

สงสัยต้องหาหมวกที่สวมทั้งตัวให้แฮะ

เรื่องแดดกับสาวๆนี่ลำบากที่สุดครับ ไปยิงเสียตังไม่พอ Grin Grin Grin   เดี๋ยวเสียเป็นแสนค่ารักษาหน้าดำอีกยิ่งไปกันใหญ่ Grin Grin Grin 

หน้า: 1 ... 278 279 280 [281] 282 283 284 ... 942
  พิมพ์