เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:17:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1351678 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #60 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 09:38:59 AM »

ผมอีกคน ครับ ที่เตรียม อุปกรณ์ และ จิตใจ  ใน วงการ IPSC

เดิม ผมใช้ ชื่อ นายอั้มครับ แต่เปลี่ยนเป็น Ada 

อยาก ไป ชมการแข่งขัน   แต่ หลายๆ ครั้ง ที่พลาดไป   (พี่ คาร์ คงไม่ว่ากันนะ ครับ)

แต่วันที่ 25 สนใจ จัง แต่ แม๊ก ยัง มาไม่ถึงเลย (จาก เมกานู้น)

พี่ๆ ท่านใดไป ผม ยืม แม๊กบ้าง ได้มั้ยคร้าบบบบ  Grin Grin Grin   

...ไม่ทราบใช้ปืนอะไร คาลิเบอร์ใดหรือครับ  บอกกันไว้เผื่อๆ ใครมีจะได้ช่วยกันให้ยืม Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 09:51:26 AM »

ผมขอเรียนถามอีกเล้กน้อยครับ Grin  เพราะตอนไปดุที่สนามดูไม่ชัดถ่ายเป็นคลิปมาก้ไม่ชัด คือ พอROบอกว่า Load and make ready. นักกีฬาทำอย่างนี้ถูกไหม?..เอาปืนออกจากซอง/เอาแม๊กฯที่มีลูกอยู่ข้างในเพียงนัดเดียวเสียบเข้าไป/ขึ้นลำ/ปลดแม๊กฯอันนั้นเอามาใส่กระเป๋า/เอาแม๊กที่มีกระสุนเต็มพิกัดมาเสียบเข้าไป/เอาปืนเก็บลงซอง....(นิ้วชี้ขวาอยู่นอกโกร่งไก/ปลายปืนชี้ไปด้านในสนามโดยชี้แนวต่ำๆลงพื้นสนามตลอด...)

Grin Grinพูดถึงเรื่องกลัวจะปล่อยไก่หรืออายที่จะทำอะไรที่คนอื่นอาจจะหัวเราะได้นั้น  ผมขออนุญาตเสนอแนวคิดดังนี้ว่า  ถ้าไม่ได้ทำความชั่วหรือทำเรื่องผิดกฏหมายแล้ว  อยากทำอะไรก็ทำไปเถิดถ้าตัวเราและคนอื่นไม่เดือยดร้อนเพราะการกระทำของเรา  ไม่มีใครในโลกนี้ที่เกิดออกมาแล้วจะเก่งในเรื่องต่างๆมาแต่เกิด  เพียงแต่ว่าเราอาจจะไปเห็นเอาตอนที่เขาทำได้หรือประสบความสำเร็จแล้วเท่านั้น  เราอย่าได้ไปเอาสิ่งเหล่านั้นมาจำกัดขอบเขตความสามารถและความต้องการของเรา   ผมเคยอ่านหนังสือชื่อ..กล้าที่จะล้มเหลว...หนังสือเล่มนี้ให้ข้อคืดในการดำเนินชีวิตได้ดีมากเล่มหนึ่ง  เขาบอกว่าความล้มเหลวจะนำมาซึ่งความสำเร็จถ้าใจเราสู้  เขายกตัวอย่างดีๆให้ดูมากมาย  ที่พอจะจำได้ก็เช่น  เอดิสัน ทดลองเอาวัสดุต่างๆมาทำไส้หลอดไฟฟ้า โดยทดลองไปล้มเหลวไปตั้งหลายร้อยครั้งกว่าจะพบความสำเร็จ  หรือซุนยัดเซ็นปฏิวัติเจ็ดหรือสิบเอ็ดครั้งจึงจะประสบความสำเร็จ   หรือแม้แต่พระพุทธองค์ของเรากว่าจะบรรลุสัมมาสัมโพธิญาญได้ก็มีอุปสรรคมากมาย.....เป็นต้น    แล้วเราท่านทั้งหลายเป็นใครล่ะครับที่จะต้องมามัวกลัวอายหรือรักษาหน้าแล้วไม่กล้าแม้แต่จะทำในสิ่งที่เราชอบ  ... ชีวิตเกิดมาชาตินี้เป็นของเราครับ(ชาติหน้าค่อยว่ากันใหม่)

(ถ้ามีตรงไหนที่ชาวเราผู้อยากแต่ไม่เคยทั้งหลาย เห็นว่าไม่เหมาะไม่ควร  ก็ขออภัยด้วยนะครับ Grin Grin Grin)

(เดี๋ยวค่อยอัพเดทตอนเย็นๆนะครับคุณตู่ เมืองพล)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2005, 09:53:07 AM โดย Uncle » บันทึกการเข้า
อั้มแมน
ดื่มไวน์เพื่อ สุขภาพ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

รักคนดี หนีคนเลว

« ตอบ #62 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 09:57:49 AM »

ขอบคุณครับ พี่ coda

ผม ใช้ กล๊อค 19   ไม่มี ร่องนิ้วครับ    พี่คาร์ ท่านเคยชวน ผมไปซ้อมแล้ว แต่ผม ติดธุระ เลยเบี้ยวไป  ขอโทษด้วยคร้าบบบ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่ 25 นี้ คงไม่พลาด  ถ้าไม่แข่ง ก็ คงไปดู แน่ๆ ครับ    Grin Grin Grin

www.rodyok.net  01-5675456
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #63 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 10:07:57 AM »

อยากยิงก็ลองไปยิงเลยครับ ไม่มีใครเคยเป็นมาก่อน นักกีฬาไอพีที่ผมสัมผัสมาใจดีและยินดีช่วยเหลือทั้งนั้นครับ  Cheesy
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #64 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 10:11:47 AM »

อยากเล่นครับพี่ แต่ไม่มีทักษะมากหนัก กลัวปล่อยไก่เป็นฟามร์

ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด
25 ธค. นี้ ผมจะเตรียม เป็ด ไก่ ห่าน ไปปล่อย ที่ แม็ทช์ฟาร์มฯ ซักอย่างละ เล้า ครับ Grin
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #65 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 10:15:29 AM »

ผม ใช้ กล๊อค 19 ไม่มี ร่องนิ้วครับ พี่คาร์ ท่านเคยชวน ผมไปซ้อมแล้ว แต่ผม ติดธุระ เลยเบี้ยวไป ขอโทษด้วยคร้าบบบ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่ซีเรียสครับ(เมียเผลอแล้วเจอกัน) ว่างเมื่อไรค่อยมาก็ได้ เล่นเอาสนุก

แม็คG19 เดี๋ยวถามโทนี่ถ้ายิงปืนใหม่ เดี๋ยวให้ Tonyman เอาแม็คให้ยืมครับ

อีกอย่างครับ ถ้าป้ายแดง ให้ไปกับพวกเราบนเว็บในก้วนครับ เป็นนักกีฬานี้ต้องหูตาไว ต้องเรียนรู้เร็ว เพื่อนๆจะได้ไม่เสียว ตัวเองก็ไม่ DQ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #66 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 10:17:45 AM »

อยากเล่นครับพี่ แต่ไม่มีทักษะมากหนัก กลัวปล่อยไก่เป็นฟามร์

ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด
25 ธค. นี้ ผมจะเตรียม เป็ด ไก่ ห่าน ไปปล่อย ที่ แม็ทช์ฟาร์มฯ ซักอย่างละ เล้า ครับ Grin

ถึงสนามจะทำการยิงบอก RO เลยครับ Grin Grin Grin ผมป้ายแดง  Grin Grin Grin พวก RO เขาแนะนำ เตือนทุกคน

Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #67 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 10:20:34 AM »

ไปยิงด้วย ถ้าว่างน๊ะ อยากไปฝึกด้วย ให้ อ.คาเรร่า กับ อ.ฟินิกซ์ สอนหน่อย

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #68 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 10:25:40 AM »

ไปยิงด้วย ถ้าว่างน๊ะ อยากไปฝึกด้วย ให้ อ.คาเรร่า กับ อ.ฟินิกซ์ สอนหน่อย

มิบังอาจเทียบรุ่นอาจารย์เป๊กซ์คราบบบบบบบบบ  Grin Grin Grin อจึ๊ยยยยยยยย  Grin Grin Grin

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #69 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 10:34:48 AM »

ผมขอเรียนถามอีกเล้กน้อยครับ Grin  เพราะตอนไปดุที่สนามดูไม่ชัดถ่ายเป็นคลิปมาก้ไม่ชัด คือ พอROบอกว่า Load and make ready. นักกีฬาทำอย่างนี้ถูกไหม?..เอาปืนออกจากซอง/เอาแม๊กฯที่มีลูกอยู่ข้างในเพียงนัดเดียวเสียบเข้าไป/ขึ้นลำ/ปลดแม๊กฯอันนั้นเอามาใส่กระเป๋า/เอาแม๊กที่มีกระสุนเต็มพิกัดมาเสียบเข้าไป/เอาปืนเก็บลงซอง....(นิ้วชี้ขวาอยู่นอกโกร่งไก/ปลายปืนชี้ไปด้านในสนามโดยชี้แนวต่ำๆลงพื้นสนามตลอด...)

โดยคำสั่ง Load and make ready จริงๆ แล้วคือให้นักกีฬาเตรียมตัวให้พร้อมกับการยิงในสนามนั้นๆ โดยการเตรียมพร้อมก่อนการยิงจะมีอยู่ 3 รูปแบบ เรียกว่า condition ซึ่งแต่ละ condition ก็จะเตรียมตัวไม่เหมือนกัน

อย่างที่คุณ Uncle เห็นนั้นเป็นได้เฉพาะ Condition 1 เพราะ condition 2 และ 3 จะไม่ให้ขึ้นลำเจ้าค่ะ เรื่องนี้เป็นเทคนิคของบางท่าน (ไม่ทราบว่าเห็นใครทำ เดาว่าเป็นพี่ณรงศักดิ์) การที่ทำแบบนี้จะทำให้เพิ่มลูกเข้ามาหนึ่งนัดเท่านั้นเองเจ้าค่ะ

I am dying... -*-

เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #70 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 10:39:07 AM »

มิบังอาจเทียบรุ่นอาจารย์เป๊กซ์คราบบบบบบบบบ Grin Grin Grin อจึ๊ยยยยยยยย Grin Grin Grin

แหม มือ มาส ซา เตอร์ แล้วไม่ใช่รึ

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #71 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 10:42:08 AM »

ข้าน้อยชอบ และเห็นด้วยกับข้อความที่ท่าน carrera โพส...ถามตัวเองก่อนว่า จะมาเล่นไอพีเพื่ออะไร ถ้าเพื่อความสนุก เรียนรู้กฎ และความปลอดภัย ไม่ต้องกลัวปล่อยไก่แล้ว เพราะมันต้องมีให้ปล่อยกันทุกคน ไม่ใช่แค่คนเพิ่งเล่นใหม่ๆ เจ้าค่ะ

หลายๆ ท่านในเว็บนี้ก้าวหน้าไปไวมาก ไม่ว่าจะเป็นท่านคาร์, คุณวรกฤษ หรือ kengkung ลงแข่งไม่กี่ครั้งก็ได้ปรับคลาสกัน สมัยก่อนซ้อมกันเอง ลองผิดลองถูกกันเอง กว่าจะได้ปรับคลาสกัน ลองไปถามนักกีฬาเก่าๆ ดูสิเจ้าคะ ว่าเป็นยังไงกันบ้าง...

ข้าน้อยรู้จัก RO ต่างชาติอยู่ท่านนึง เขาบอกไว้ว่าเริ่มแรกที่เขาเข้ามาในวงการไอพีเอสซีเพราะการยิงปืน แต่ทุกวันนี้สิ่งที่ทำให้เขาอยู่กับไอพีเอสซีคือ "เพื่อน" เจ้าค่ะ

I am dying... -*-

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #72 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 10:45:00 AM »

ข้าน้อยรู้จัก RO ต่างชาติอยู่ท่านนึง เขาบอกไว้ว่าเริ่มแรกที่เขาเข้ามาในวงการไอพีเอสซีเพราะการยิงปืน แต่ทุกวันนี้สิ่งที่ทำให้เขาอยู่กับไอพีเอสซีคือ "เพื่อน" เจ้าค่ะ[/color]

ถูกต้องนะคราบบบบบบบ  Grin Grin Grin ผมเห็นด้วยมากเลย  Grin Grin Grin

เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #73 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 10:50:51 AM »

ที่ยังยิงอยู่ เพราะน้องโบว์ อ่ะ

คิดถึง Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #74 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 10:51:53 AM »

ข้าน้อยชอบ และเห็นด้วยกับข้อความที่ท่าน carrera โพส...ถามตัวเองก่อนว่า จะมาเล่นไอพีเพื่ออะไร ถ้าเพื่อความสนุก เรียนรู้กฎ และความปลอดภัย ไม่ต้องกลัวปล่อยไก่แล้ว เพราะมันต้องมีให้ปล่อยกันทุกคน ไม่ใช่แค่คนเพิ่งเล่นใหม่ๆ เจ้าค่ะ

เรื่องไก่ เรื่องเป็ดอย่าไปสนครับ ถ้าความปลอดภัยได้ เรียกใช้ได้ครับ ผมก็ปล่อยประจำ แต่ไม่เกี่ยวกับเรื่องความปลอดภัยนะครับ ความปลอดภัยต้องมาเป็นอย่างแรก

ครั้งแรกที่แข่งผมรีบไปซื้อปืน Open มายิงเลย  ผมยิงช้าจนเฮียปรีชาบอกผมยิงช้ากว่าแกยิงกล็อคอีก  Grin Grin Grin ก็ไม่เห็นเป็นไร Grin Grin Grin  ยิงมิส ยิงไม่ล้ม ก็ยิงไป ไม่อยากยิง ก็ผ่าน หยุดยิงก็ได้ แค่ยิงเล่น สนุกๆ

แรกๆอย่าซีเรียสเรื่องรางวัล เชิญมาลองสัมผัสครับ จะได้ลิ้มรสอย่างอื่นอีกมาก

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 942
  พิมพ์