เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 07:28:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 463 464 465 [466] 467 468 469 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1365887 ครั้ง)
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #6975 เมื่อ: กันยายน 28, 2006, 05:54:02 AM »

ไปอ่านเจอมาครับ ความหมายช่างตรงจริงๆ Grin

ฟีนิกซ์เป็นนกสวยงามมีเผ่าพันธุ์เป็นเครือญาติกับนกยูง บ้างก็ว่ามีสีทอง บ้างว่ามีสีแดง บ้างก็ว่ามีสีม่วง บ้างผสมสี บอกว่าหัวทองแต่หางแดงสลับสีน้ำทะเล บ้างก็ว่าเป็นสีม่วง แต่หัวลงมาถึงคอเป็นสีทอง แค่ฟังนี่ก็นึกถึงความสวยงามได้แล้ว ว่าความต่างสีดังกล่าว อาจจะหมายถึงนกผลัดขนหลายครั้งในช่วงชีวิตที่ยาวนานของมัน คือ 500 ปีขึ้นไป

ตามความเชื่อที่เล่าขานกันมา เช่นในนิทานของฮันส์ คริสเตียน แอนเดอร์สัน กล่าวว่า นกฟีนิกซ์เดิมอยู่ในดินแดนสรวงสวรรค์ กำเนิดจากดอกกุหลาบ ต่อมาช่วงที่อดัมกับอีฟถูกขับจากสวรรค์ ตกจากดาบเปลวไฟของทูตสวรรค์ ประกายไฟมาถูกรังนกฟีนิกซ์จนลุกไหม้ ไข่สีแดงฟักออกมาเป็นนกฟีนิกซ์

บางนิทานว่า บ้านของฟีนิกซ์อยู่ที่อียิปต์และอาระเบีย ต่อมาอพยพมาที่ฟินิเซีย แถบทะเลเมดิเตอเรเนียนตะวันออก ความงามของนกพันธุ์นี้ทำให้ชาวเมืองฟินิเซียนนำมาตั้งเป็นชื่อเมือง

นกฟินิกซ์เป็นมิตรกับมนุษย์ และมีชีวิตกึ่งอมตะ เพราะอายุ 500 ปีขึ้นนี่อยู่จนเบื่อโลกได้เหมือนกัน เมื่อถึงวาระสุดท้ายของชีวิต นกฟีนิกซ์จะสร้างรังจากไม้เครื่องเทศ แล้วลงไปอยู่ในรังนั้น กระพือปีกเพื่อให้ไฟลุกไหม้ท่วมรังตัวเอง เพื่อที่ไฟจะเผาไหม้นกฟีนิกซ์อาวุโสให้มอดไหม้ แต่เมื่อไฟดับมอดลง นกฟีนิกซ์หนุ่มก็จะปรากฏขึ้นแทนที่ สำหรับร่างเดิมที่ถูกเผาไหม้ไปนั้น ฟินิกซ์ที่เกิดใหม่จะนำไปสู่เทวาลัยแห่งดวงอาทิตย์ หรือเทพเฮลิโอโปลัสในอียิปต์ เพื่อนำซากที่ทำเป็นมัมมี่วางไว้ที่แท่นบูชา จากนั้นจึงบินกลับไปฟินิเซีย อาศัยอยู่จนกว่าจะเปลี่ยนร่างอีกครั้ง

ดังนั้นนกฟีนิกซ์จึงเป็นสัญลักษณ์ของการเกิดใหม่ โดยยอมที่จะเจ็บปวด ยอมเสียสละ เพื่อให้เกิดชีวิตใหม่

Grin Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6976 เมื่อ: กันยายน 28, 2006, 07:00:09 AM »

เรื่องประกับไม้ของcz sp-01  ...วันก่อนผมอ่านไม่ละเอียด   สรุปว่า...แม้จะทำเหมือนของเดิมจากโรงงาน(ใช้ไม้แทนยางนุ่มๆซึ่งเป็นวัสดุเดิม) ก็ใช่แข่งไอพีดิวิชั่นโปรดัคชั่น ไม่ได้ใช่ไหมครับ?

ถ้างั้นวันก่อนผมไปเจอที่หลังวังทำเหมือนทุกอย่างแต่เป็นพลาสติกแข็งก็ใช้ไม่ได้ซิครับ!(เน้นว่าทำด้วยพลาสติกแข็ง)

เสียดายไม้สวยๆแบบนี้จังนิ  แต่ไม่เป็นไรเอาไว้ลงแข่งสั้นชาวบ้านได้;D Grin Grin

ของเดิม...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2006, 07:07:50 AM โดย SUER » บันทึกการเข้า
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6977 เมื่อ: กันยายน 28, 2006, 08:08:33 AM »

ขอเสนอให้พี่ SUER  ลองเอาภาพของด้าม  ทั้งสองภาพนี้  ไปถามที่ เวป IPSC โลก  ดูครับ.  ..ที่นี่ครับ..

http://ipsc.invisionzone.com/index.php?s=aa26377039b72c00cd7a0b5b37d7bcdf&showforum=91

ผมก็ปรารถนาจะได้ทราบเช่นกันครับ......  เพราะเคยมีการถามไปแล้วครับ  ตามกระทู้นี้....

http://ipsc.invisionzone.com/index.php?showtopic=4006

ซึ่งในการแข่ง PD ครั้งที่แล้ว   กรรมการจัดแข่งบอกว่า  ใช้ด้ามไม้ได้  แต่ต้องรูปทรงเดียวกันและต้องมีลายเช็คเกอร์ทั้งอัน   และ

เอามาติดเทปกันลื่นได้      ซึ่งดูในรูปนี้ของพี่ SUER  ผมมีความเห็นเป็นการส่วนตัวว่า  ด้ามไม้คู่นี้  ตรงสเปคแล้วนะครับ     ที่นี้ 

ถ้าจะหยุมหยิมให้ตีความกันคงต้องเอา MICRO caliper  หรือเอา VERNIER แบบ DIGITAL ที่มี สเกลแบบละเอียดยิบ   มาวัดขนาด

กัน   Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6978 เมื่อ: กันยายน 28, 2006, 08:22:57 AM »

ขอเสนอให้พี่ SUER ลองเอาภาพของด้าม ทั้งสองภาพนี้ ไปถามที่ เวป IPSC โลก ดูครับ. ..ที่นี่ครับ..

http://ipsc.invisionzone.com/index.php?s=aa26377039b72c00cd7a0b5b37d7bcdf&showforum=91

ผมก็ปรารถนาจะได้ทราบเช่นกันครับ...... เพราะเคยมีการถามไปแล้วครับ ตามกระทู้นี้....

http://ipsc.invisionzone.com/index.php?showtopic=4006

ซึ่งในการแข่ง PD ครั้งที่แล้ว กรรมการจัดแข่งบอกว่า ใช้ด้ามไม้ได้ แต่ต้องรูปทรงเดียวกันและต้องมีลายเช็คเกอร์ทั้งอัน และ

เอามาติดเทปกันลื่นได้ ซึ่งดูในรูปนี้ของพี่ SUER ผมมีความเห็นเป็นการส่วนตัวว่า ด้ามไม้คู่นี้ ตรงสเปคแล้วนะครับ ที่นี้

ถ้าจะหยุมหยิมให้ตีความกันคงต้องเอา MICRO caliper หรือเอา VERNIER แบบ DIGITAL ที่มี สเกลแบบละเอียดยิบ มาวัดขนาด

กัน Grin

เห็นด้วยกับคุณBSWเป็นอย่างยิ่งครับ Grin Grin หลงรัก

ถามกันแบบพี่น้องสักข้อครับ...แมชย์ที่สุราษฏร์อนุญาตแบบแมชย์โปรดัคชั่นล่าสุดไหมครับ?(เผื่ออนาคตจะลงไปร่วมสนุกด้วยน่ะครับ) Grin Grin Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6979 เมื่อ: กันยายน 28, 2006, 09:24:41 AM »

ไปดูตามที่คุณBSWแนะนำแล้ว.......ผมภาษาไม่แข็งแรง  อ่านไปอ่านมาพอจะมั่วสรุปให้ตัวเองได้ว่า...กริ๊ป sp-01 นั้น
1.ใช้ที่ติดมากับปืนก็ได้(อยู่แล้ว)
2.ถ้าทำจากวัสดุอื่น/สีอื่น อันที่มาจากโรงงานซีแซด(มีโลโก้ซีแซด)และรูปทรงเหมือนข้อ 1.   ...ใช้ได้ชัวร์(แต่มีหรือเปล่าล่ะ?)
3.ในข้อ 2. ถ้าไม่ได้มาจากโรงงานแม้รูปทรงจะเหมือนข้อ.1 ....เราอาจจะต้องพกเวอเนียแคลลิปเปอร์ไปด้วย  หรือเขาอาจจะไม่อนุญาตให้ลงแข่งก็ได้นะ?

ผมไม่ค่อยเก่ง เขียนเองผมยังงงเลยนะนี่  ถ้าสหายอ่านกันแล้วงงผมขออภัยด้วยครับ Grin Grin Grin

แต่คงจะต้องไปหาแบบนี้มาอีก ชอบสีครับ..หลังวังร้านใดมีขายบ้างช่วงนี้?

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #6980 เมื่อ: กันยายน 28, 2006, 09:46:13 AM »

ถ้าจะหยุมหยิมให้ตีความกันคงต้องเอา MICRO caliper  หรือเอา VERNIER แบบ DIGITAL ที่มี สเกลแบบละเอียดยิบ   มาวัดขนาด

กัน   Grin

สมัยนี้ต้องใช้เครื่องวัดแบบเลเซอร์แล้วครับพี่บุญสวัสดิ์.. Grin Grin Grin Grin Grin Grin

BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6981 เมื่อ: กันยายน 28, 2006, 11:12:57 AM »

ถามกันแบบพี่น้องสักข้อครับ...แมชย์ที่สุราษฏร์อนุญาตแบบแมชย์โปรดัคชั่นล่าสุดไหมครับ?(เผื่ออนาคตจะลงไปร่วมสนุกด้วยน่ะครับ) Grin Grin Grin

....ตามแบบน้องตอบพี่ครับว่า.....ได้ครับ Grin     เพราะที่ผ่านมานั้น   เราใช้กติกาสากลร่วมกันกับกติกาสนาม   เพื่อให้สอดคล้องกับนักกีฬาส่วนใหญ่ในภาคใต้ครับ    แต่ทั้งนี้   นักกีฬาทุกๆคน  จะต้องอยู่ภายใต้กฎกติกาเดียวกันในการแข่งในครั้งนั้นๆครับ

สำหรับในอนาคตที่จะมีการจัดแข่งขันนั้น   หากว่า  ผมยังร่วมอยู่  ก็เหมือนเดิมครับพี่ Grin Cheesy Grin
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6982 เมื่อ: กันยายน 28, 2006, 11:20:55 AM »

แต่คงจะต้องไปหาแบบนี้มาอีก ชอบสีครับ..หลังวังร้านใดมีขายบ้างช่วงนี้?

...ด้ามตามรูปนี้  เป็นด้ามไม้ที่มีขายในเวป Ghost ครับพี่  และมีรุ่น Thin ด้วยครับ Grin   

แต่เท่าที่ในกระทู้  ผมคิดว่า  ยังไม่ได้รับคำตอบยืนยันแบบฟันธงว่า   อนุญาตให้ใช้ได้  นะครับพี่ Huh     (หรือว่าผมเข้าใจผิด   เพราะด้านภาษา  ผมก็ไปไม่รอดเช่นกันครับ    ต้องพึ่งพาท่าน Phoenix ล่ะครับ หลงรัก)

สมัยนี้ต้องใช้เครื่องวัดแบบเลเซอร์แล้วครับพี่บุญสวัสดิ์.. Grin Grin Grin Grin Grin Grin

:Smiley Shocked :Smiley Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #6983 เมื่อ: กันยายน 28, 2006, 11:27:12 AM »

...กติกาปืน Production ช่างยุ่งจริงหนอ  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6984 เมื่อ: กันยายน 28, 2006, 12:04:19 PM »

จริงครับพี่....ยุ่งจริงๆเลยล่ะ... Undecided   

ที่น่าเห็นใจที่สุด  คือ  ท่านกรรมการทั้งหลายครับ...   โดยเฉพาะท่านที่ทำหน้าที่ควบคุมกฎ    ส่วนใหญ่จะโดนทั้งขึ้นทั้งล่อง Sad

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #6985 เมื่อ: กันยายน 28, 2006, 01:07:20 PM »

Wink แล้วด้ามแบบนี้ใช้ได้หรือไม่ ช่วยฟันธงให้หน่อยครับ Wink

Wink ผมสั่งจากโรงงาน เลยนะครับ Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6986 เมื่อ: กันยายน 28, 2006, 01:09:10 PM »

ขอบคุณครับน้องBSW Grin Grin หลงรัก

ผมขออนุญาตไปหาอ่านคำนิยามของคำว่า..profile..จากหลายๆแหล่งต่ออีกสักหลายเพลา   ..ตาปิ่นโตแกลื่นไหลดีจังนะครับคุณBSW เพราะให้อ่านนิยามตีความเอาเอง(ผมอ่านจบแค่หน้านั้น)....แบบนี้สงสัยแกจะชี้ช่องแหงๆ Grin Grin Grin
Tiger wut
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #6987 เมื่อ: กันยายน 28, 2006, 01:14:31 PM »

ต้องแกะโลโก้เพิ่มครับพี่วุฒิ...แล้วอย่าลืมพกเวอร์เนียไปด้วย Grin Grin Grin ลืมไปเช็คเกอร์พี่วุฒิมีทั้งหมด 3,590 ช่องหรือป่าวครับ โดนชก

Winkโลโก้ของผมมีนะ แต่มันซ่อนอยู่ด้านในอ่ะ

Winkเช็คเกอร์นับแล้วได้ 3590 พอดีเป๊ะเลย.... Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Orange
Committee THPSA
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #6988 เมื่อ: กันยายน 28, 2006, 01:15:09 PM »

ถาม - ตอบ แบบนี้มีประโยชน์ต่อนักกีฬาและเป็นความรู้ที่ในหนังสือไม่มีละเอียดแบบนี้ครับ......

ขออนุญาตอ้างข้อความ ถาม -ตอบ เกี่ยวกับประกับด้ามปืน มาเรียงรวมกันจะได้อ่านง่ายครับ .....

ผมเข้าใจตามกฏว่ารูปทรงเหมือนกับของเดิมโรงงาน คือไม่จำกัดวัสดุว่าทำจากอะไรแปะเทปได้

แต่ขอให้ ทรงเหมือนกับกริพยางเดิมโรงงาน  ใส่กับปืนแล้วพอดีไม่ผิดสัดส่วนเดิมของโรงงาน

ถูกต้องครับ

ที่ว่าทรงเหมือนคือ ขนาดกริปเหมือนและผิวกริปต้องเป้นเช็คเกอร์แบบเดียวกับโรงงาน ถ้าทำเป้นผิวเรียบเพื่อติดกันลื่นได้แน่นหนา หรือขนาดกริปบางลงก็ผิด

ถูกต้องครับ

เพราะถ้าทำกริปอะไรมาใส่ก็ได้ต่อไปอีกไม่นานคงมีแบบร่องนิ้วแน่ Grin Grin Grin มันจะคล้ายปืนคัสต้อมเข้าไปทุกที Grin Grin Grin
อ้างถึง

ในเมื่อบังคับว่ารูปทรงเหมือนโรงงานทุกประการ  ร่องนิ้วคงไม่เกิดขึ้น

แต่ประกับของผมอันด้านขวามันมีเว้าเข้ามานิดหนึ่งดังภาพ(มุมซ้ายบน)   รูปร่างจึงไม่เหมือนของเดิม ใช้ไม่ได้ครับ...ผมเห็นด้วยและขอเสริมนิดหนึ่งว่าต่อให้ไม่แหว่งก็ไม่น่าจะใช้ได้เพราะแม้อันแหว่งนี้จะเป็นพลาสติค  แต่เมื่อมาดูละเอียดแล้วก็ไม่เหมือนของเดิมตรงที่  ของเดิมเป็นพลาสติคอ่อน  แต่อันนี้แม้เหมือนแต่เป็นพลาสติคแข็ง(ไม่ต่างจากไม้)ครับ....ดังนั้นต่อไปนี้จะใช้อันที่ติดกับปืนแต่เดิมเท่านั้นทุกสนาม   .... Grin Grin Grin

ประกับด้ามไม่ว่าไม้ , พลาสติกแข็ง , พลาสติกอ่อน , ยาง  ไม่ได้ถูกห้ามให้ใช้ตราบที่รูปร่างสัดส่วนเหมือนเดิมทุกประการครับ
จุดที่ถูกห้ามคือเรื่องแหว่งหายไป  กลายเป็นผิดสัดส่วนที่ไม่ถูกต้องครับคุณอา

บางท่านเนี่ย เอาประกับไม้ของ CZ85 มาขัดเอาผิว Checker ออกแล้วแปะเทปกันลื่นครับ
ซึ่งไม่ใช่อุปกรณ์ของ SP-01 (SP-01 ไม่ได้มีประกับไม้มาจากโรงงานครับ) เลยผิดกฎครับผม

ซีแซดมีประกับด้ามไม้จากโรงงานซีแซด 
ที่ผิดไม่ใช่เรื่องด้ามไม้ แต่เป็นเรื่องขัดผิวให้บาง ทำให้สัดส่วนผิดไป

ครับอันนี้เข้าใจตรงกันครับ....

แต่ถ้าหากพิจารณาจากกฎ ข้อ 20 (3) คำว่า "รูปทรงเหมือนกับของเดิมโรงงาน" จะเห็นว่าไม่ได้กล่าวถึง วัสดุที่ใช้ระบุไว้ชัดแจ้งเลยครับ....และยังเน้นว่าไม่อนุญาตเฉพาะ "ไม่อนุญาตประเภทปลอกยางสวมเข้าที่ด้ามกริพ" จึงชัดเจนการห้ามในจุดนี้ครับ......

ผมจึงตีความว่า...ถึงเป็นไม้ พลาสติก อคริลิค ยาง ฯลฯ หากรูปทรงเหมือนของเดิมที่ทำจากโรงงาน....ใช้ได้ไม่ผิดกฎครับ

กฎ หากไม่มีข้อห้ามไว้ชัดเจน ย่อมต้องตีความในทางที่เป็นคุณครับ.... Grin Grin (แบบเข้าข้างตนเอง Grin)

ถูกต้องทุกบรรทัดครับ

ตอนนี้มันไม่ได้อยู่ที่ว่ากริปทำด้วยวัสดุอะไรแล้วครับ ที่กริปมีการปัดเรียบ การปัดเงา ถือเป็นการ modified ไหม แล้วถ้ากริปออกจากโรงงานมีเช็คเกอร์ แล้วการแต่งผิวการขัดผิวให้เรียวเรียกว่า การ Modifed ไหมครับ นี่ผมเอาข้อนี้มาจาก คุณอ้น เรขาสมาคมนะครับไม่ได้คิดขึ้นเอง

การลบลายเช็คเกอร์,  การปัดผิวให้เรียบจากเดิมมีลายเช็คเกอร์ เป็นการโมดิฟาย 

เลขาธิการสมาคมฯ ไม่ได้มีหน้าที่ควบคุมการใช้กฎ IPSC Rule   
Range Master (RM), Range Officers (RO) ของแต่ละแม็ชเป็นผู้ควบคุมการใช้กฎครับ

เท่าที่ผมยืนดูกรรมการอธิบายที่โต๊ะเข้าใจอย่างนี้ครับถ้าเป็นด้ามไม้ หรือยางที่แกะเชคเกอร์แล้วติดสติกเกอร์ทับใช้ได้ครับ ถ้าด้ามผิวเรียบแล้วติดสติคเกอร์ทับใช้ไม่ได้ครับ มีหลายๆท่านต้องเปลี่ยนประกับด้ามกันอีกทีถึงจะตรวจผ่านครับ

ต้องติดเทปกันลื่น หรือที่เรียก skateboard tape เท่านั้นครับ   สติ๊กเกอร์ทั่วไปไม่ใช่

Grin แต่ผมได้ยินคุณ..... (ร้านมิตรภาพ) บอกว่า SP-01 ไม่มีด้ามไม้จากโรงงาน มีแต่ด้ามยาง ถ้าจะแปะกันลื่นก็ต้องเอาด้ามยางมาแปะกันลื่น ส่วน CZ75B นั้นมีด้ามไม้จากโรงงาน จึงใช้ด้ามไม้ได้ แต่ถ้าจะแปะกันลื่นห้ามลบเชคเกอร์ออกก่อนแปะ ถ้าลบเชคเกอร์ถือว่าโมดิฟาย ใช้ไม่ได้ Grin

Grin ผมก็ต้องเปลี่ยนก่อนแข่งเหมือนกัน Grin
 Grin รอพี่อ๋องมาฟันธงดีกว่า Grin

ในกฎโปรดักชั่น ดิวิชั่น
ขอให้ลืมเรื่อง "ประกับด้ามว่าจะต้องผลิตจากโรงงาน" ออกไปจากเมมโมรี่ได้เลยครับ ไม่ได้ห้าม

ซีแซดมีประกับด้ามไม้จากโรงงานซีแซด
ที่ผิดไม่ใช่เรื่องด้ามไม้ แต่เป็นเรื่องขัดผิวให้บาง ทำให้สัดส่วนผิดไป

พี่ครับ ตัวนี้ดูๆ ไปมันเป็น SP-01 Shadow นะครับ ไม่แน่ใจนะครับ ดูจากศูนย์แล้วก็ Grip ครับ

แต่ โดยสรุปเรื่องประกับด้ามก็อย่างที่พี่บอกครับ

Grin Grin Grin
อ้างถึง

ผมแค่ยกรูปมาตอบคำถามว่าซีแซด SP-01 ไม่มีประกับไม้จากโรงงาน
ปืนในรูปข้างบนใส่ศูนย์หน้าที่เป็นออปชั่นจากโรงงานซีแซดทั้งหมด  ดีลเลอร์ซีแซดทุกประเทศสามารถสั่งซื้อติดกับปืน SP-01 (ไม่ใช่รุ่นชาโดว์)ได้

มันไม่ได้บอกว่าต้องเป็น Skateboard tape เท่านั้นและไม่มีคำว่า Only Tape(เท่านั้น)ครับ ดังนั้นต้องมองที่วัตถุประสงค์ว่าเพื่ออะไรถ้าเพื่อกันลื่น ทีนี้อะไรที่กันลื่นบนประกับย่อมสามารถทำได้โดย profile ยังเหมือนเดิม หากว่าจะให้ทำอย่างอื่นไม่ได้ เขาต้องใช้คำว่า Only Skateboard tape is permitted

ใช่ครับ ไม่จำเป็นต้องเป็น skateboard tape  ซึ่งถ้าพี่จะใช้ tape อื่นปิดผมอนุญาตครับ
แต่เจตนารมณ์ข้อ 20.3 เพื่อให้ใช้ skateboard tape ได้

จะเขียนกระทู้สุดท้ายแล้วครับ Grin Grin Grin ว่าถ้าเจตนาจะให้ใช้เทปอย่างเดียวต้องเขียนระบุครับว่า Only tape permitted ครับถ้าอย่างงั้นเป็นจบแต่นี่ไม่ใช่ครับ ดังนั้นสามารถใช้อย่างอื่นที่ไม่ใช่เทปครับ...ขอโทษจริงๆที่ต้องแย้งครับ.... Grin Grin หลงรัก หลงรัก

ได้ครับ งั้นมาต่อกัน

ดังนั้นสามารถใช้อย่างอื่นที่ไม่ใช่เทปครับ..

ไม่มีตรงไหนที่ระบุเลยว่าสามารถใช้ "อย่างอื่นที่ไม่ใช่เทป"

ขอบพระคุณพี่อ๋องด้วยครับ เข้ามาตอบแบบละเอียดยิบเลย Grin Grin

อ่านดูแล้วเข้าใจเกือบทั้งหมดครับ เอาของผมอีกนิดครับตัดสินเรื่องเทปไปด้วยเลย Grin Grin Grin

แบบนี้ ผิดกฏมั๊ยครับถ้าผิด...ผิดเพราะอะไรครับ ถ้าถูก...ถูกเพราะอะไรครับ Grin เอาไว้เป็นกรณีศึกษาครับ

วันนี้เป็นครั้งแรกในรอบเดือนนี้ ที่แบตฯ มือถือผมหมดภายในครึ่งวันครับ
เหตุของวรกิจ ที่ไม่ได้เนื่องจากถือเป็นการโมดิฟายประกับด้ามปืน  เปลี่ยนแปลงผิวปืนผิดไปจากเดิม  โดยมิได้ใช้เทปครับ

ขอขอบพระคุณพี่อ๋อง อย่างสูงครับ  วันนี้ได้รับคำตอบแบบละเอียดยิบครับ

ภาพนี้เป็นประกับด้ามยางที่มากับปืนครับ เอามาให้ดูกันว่ามีร่องนิ้วให้ด้วย..อิ..อิ... Grin Grin

ต่อไปก็ใช้อันนี้แหละครับแล้วอาศัยดินฝุ่นในสนามทามือกันลื่นแทน...ขลังดี Cheesy Cheesy Cheesy

ข้อความที่ผมแสดงความคิดเห็นออกไปผิดพลาดไปอย่างไรก็ขออภัยด้วยครับ

อ่านอีกทีครับ  หรือ  หลายทีก็ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2006, 01:19:51 PM โดย Orange » บันทึกการเข้า

สมาคมกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย
THAILAND PRACTICAL SHOOTING ASSOCIATION
Tiger wut
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #6989 เมื่อ: กันยายน 28, 2006, 01:18:26 PM »

Wink เรื่องโลโก้ยี่ห้อคงไม่จำเป็นต้องมีมั้ง... Wink

หน้า: 1 ... 463 464 465 [466] 467 468 469 ... 942
  พิมพ์