เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 05:27:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 482 483 484 [485] 486 487 488 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1365134 ครั้ง)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7260 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 05:10:28 PM »

....แต่ไม่เป็นไรผมดูตัวเลขจำนวนคนเข้ามาอ่านแล้วเห็นว่าพุ่งไม่แพ้เมื่อวานก็จะว่าเรื่องแม่ชีเรียวเนนต่อจากตอนเช้าให้จบเลยครับ จบแล้วจะวกพาเข้าเรื่องการยิงปืนอีกจนได้ โปรดติดตามต่อเลยครับ.....

เรื่องคนเข้ากระทู้นี้พี่ไม่ต้องห่วงครับ ถ้าพี่เสือเขียนก็ต้องมีเพื่อน IPSC เข้ามาถามตอบเรื่อยๆแน่นอน

ผมยังอยู่กระทู้นี้ถ้าตกไปก็ไม่กี่หน้าหรอกครับ อย่างมากก็อาทิตย์เดียว

ชื่อกระทู้ก็เปลี่ยนมาหลายรอบแล้ว ผมว่า ชื่อ IPSC : Today นี่ดีครับ มันทันเหตุการณ์ดี มีอะไรเกี่ยวกับ IPSC ก็แจ้งกันได้ทันใจ การแข่งขันก็มีแทบทุกเดือนรับรองมีอับเดทข้อมูลแน่ๆครับ แถมปีหน้า 2007 เรามี Level4 สุดอลังการงานสร้างอีก อีกยาวครับ

อนาคตถ้าอยากเปลี่ยนชื่ออีกก็ได้ Grin Grin Grin แล้วแต่บุญจะพาไปครับ Grin Grin Grin

ขอบคุณครับมาสเตอร์คาร์เรร่า   ถ้ามีเวลาผมก็พยายามจะเข้ามาบ่อยๆ แต่ด้วยความจำเป็นบางทีก็ได้แต่มาอ่านแว๊ปๆน่ะครับ Grin Grin Grin

การยิงIPSC ควรตั้งเป้าหมายอย่างไร ดูตัวอย่างที่ลิงค์ด้านล่างนี้ได้ครับสหาย
http://www.maxmichel.com/tip1.htm

Grin Grin Grin

ดีครับ Grin Grin Grin เป้าพวกเราเยอะดีครับ Grin Grin Grin ในสนามแต่ละสนามก็หลายเป้า

นอกสนามก็อีกเพียบ แต่เป้าที่พวกเราตั้งกันเองยิงโดนกันบ้างรึเปล่า ยิงกันไปถึงไหนแล้ว Grin Grin Grin ส่งเสียงหน่อยยยยย เร้ววววววววววว Grin Grin Grin ขอมือด้วยคร๊าบบบบ

ผมเองก็ซ้อมไปตามยถากรรมประสาคนไกลปืนเที่ยงที่สนามแถวบ้าน(ไกลกทม.และการยิงยังหาความเที่ยงไม่ได้)  ถ้าว่างก็ได้ซ้อมถ้าไม่ว่างก็ไม่ค่อยได้ซ้อม(เฉพาะวันหยุดนะครับ)...คงจะเป็นเต่าอยู่แถวๆคลาสซีอีกนานครับ  แต่ไม่มีปัญหาแค่สนุกและปลอดภัยก็เกินคุ้มแล้วครับน้องเอ๋ย   เพิ่งเข้าแข่งครั้งแรก 25 ธ.ค. 48 ที่ฟาร์มจนเกือบสิ้นปีแล้วผลงานยังไม่ค่อยดี ได้มาแค่สามรางวัล  แต่ก็สมกับอายุแหละนะ Grin   เปอร์เซ็นต์ก็ไม่ขึ้นย่ำอยู่ที่ 53 54 55  ประมาณนี้ และก็ภูมิใจว่า เออ เราก็ยิงได้ตั้งครึ่งของมาสเตอร์แน่ะ Grin...แมชย์เลเว่นทรีครั้งนี้เผลอๆร่วงอีกเพราะหัวคงจะแข็งมาก  ทั้งในและมาจากหลายประเทศ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #7261 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 05:30:11 PM »

ขอมือด้วยคร๊าบบบบ

Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7262 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 05:35:17 PM »

ผมเองก็ซ้อมไปตามยถากรรมประสาคนไกลปืนเที่ยงที่สนามแถวบ้าน(ไกลกทม.และการยิงยังหาความเที่ยงไม่ได้)  ถ้าว่างก็ได้ซ้อมถ้าไม่ว่างก็ไม่ค่อยได้ซ้อม(เฉพาะวันหยุดนะครับ)...คงจะเป็นเต่าอยู่แถวๆคลาสซีอีกนานครับ  แต่ไม่มีปัญหาแค่สนุกและปลอดภัยก็เกินคุ้มแล้วครับน้องเอ๋ย   เพิ่งเข้าแข่งครั้งแรก 25 ธ.ค. 48 ที่ฟาร์มจนเกือบสิ้นปีแล้วผลงานยังไม่ค่อยดี ได้มาแค่สามรางวัล  แต่ก็สมกับอายุแหละนะ Grin เปอร์เซ็นต์ก็ไม่ขึ้นย่ำอยู่ที่ 53 54 55 ประมาณนี้ และก็ภูมิใจว่า เออ เราก็ยิงได้ตั้งครึ่งของมาสเตอร์แน่ะ Grin...แมชย์เลเว่นทรีครั้งนี้เผลอๆร่วงอีกเพราะหัวคงจะแข็งมาก  ทั้งในและมาจากหลายประเทศ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สงสัย ต้องติวส่วนตัวแล้วล่ะม้างงงงงเนี่ยยย Grin Grin Grin ผมยังเชื่ออยู่ว่าพี่ขึ้น B ได้ไม่ยาก

แต่ Level 3 รอบนี้ต่างชาติมาเยอะหัวแข็งแน่เพราะใส่หมวกกันน๊อคมากันทุกคน Grin Grin Grin  เพาะกลัวผมตีหัวแตก  555555555

สนุกแน่ครับงานนี้ แต่นักกีฬาบ้านเราก็เตรียมกันเต็มที่

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7263 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 05:37:56 PM »

ขอบคุณครับ  Grin Grin Grin ต้องอย่างนี้เห็นไหมครับระดับมาสเตอร์ต้องไวอย่างนี้  Grin Grin Grin ขอมือได้มือ

Level 3 เต็มที่นะวรกฤษ ต่างชาติเก่งๆมาแล้ว ทุกคนเตรียมตัวกันดีๆ Grin Grin Grin ผมก็เตรียมตัวเต็มที่ จะได้ไม่ห่างกันเยอะ

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7264 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 05:40:45 PM »

พึ่งเห็นว่า 6 นิ้ว  Grin Grin Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #7265 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 05:41:48 PM »

พึ่งเห็นว่า 6 นิ้ว  Grin Grin Grin

...มีนิ้วเกิน ...DQ ครับ  ตกใจ Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7266 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 05:46:37 PM »

...มีนิ้วเกิน ...DQ ครับ  ตกใจ Grin Grin

ทำได้เนียนครับ  Grin Grin Grin มองยาก

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #7267 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 06:56:47 PM »

การยิงIPSC ควรตั้งเป้าหมายอย่างไร  ดูตัวอย่างที่ลิงค์ด้านล่างนี้ได้ครับสหาย
http://www.maxmichel.com/tip1.htm

Grin Grin Grin

ดีครับพี่..ตั้งเป้าหมายไว้ ทำเต็มที่ ได้หรือไม่เป็นอีกเรื่องหนึ่ง...รอบนี้คะแนนได้ยากแน่ๆครับ เพราะทุกคนซ้อมกันใหญ่...แต่ก็ตั้งเป้าไปทีละเป้า...ยังไงๆผมก็มั่นใจว่าพี่ต้องทำได้ครับ... Grin Grin หลงรัก หลงรัก
ผมยังไม่มีเวลาเลย..มันยุ่งอะไรกันนักกันหนาไม่รู้ในช่วงนี้..เดี๋ยวกลับมาแล้วค่อยมาเริ่มครับ...ยิงลื่นๆให้ได้โซน มีชัยไปกว่าครึ่ง Grin Grin Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7268 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 08:07:40 PM »

ทั้งพระฤาษีทั้งมาสเตอร์คาร์ ให้กำลังใจแบบนี้  ผมก็จะต้องพยามต่อไป  ขอบคุณมากๆครับ.... Grin หลงรัก Grin

แต่ A ...เลเว่นทรีครั้งนี้ไม่มีเสื้อที่มีโลโก้สวยๆดังในคลิปนี้จำหน่ายบ้างหรือ  อยากซื้อไว้เป็นที่ระลึกน่ะครับ....พอดีดูคลิปตอนไปซ้อมแบบโดดเดี่ยวเดียวโดดแถวบ้านยิงเอสามเป้าที่สิบหลา  เห็นเสื้อเลเว่นทรีก็นึกขึ้นมาได้   ตกใจ

http://s97.photobucket.com/albums/l229/suer_2006/?action=view&current=MOV07950-1.flv
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2006, 08:54:04 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #7269 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 09:58:05 PM »

....สู้ครับพี่.... Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7270 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2006, 04:51:28 AM »

แต่ A ...เลเว่นทรีครั้งนี้ไม่มีเสื้อที่มีโลโก้สวยๆดังในคลิปนี้จำหน่ายบ้างหรือ

วันก่อนเห็นคุยกันว่าทำแล้วรอซื้อได้ครับ  Grin Grin Grin

SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #7271 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2006, 09:33:10 PM »

นึกว่าพี่ปัญญา(เสือ)เก็บปลอกมาถ่ายรูปเอง Grin Grin Grin ถ้าพลิกให้ดูจานท้ายปลอกกระสุนอาจตอบง่ายขึ้นครับ Grin Grin Grin

พลิกขึ้นมาดูแล้วครับ  ....คู่กลาง 9 mm LUGER  SPEER....คู่ขวาสุด  9 mm LUGER  N CCI R ครับ Grin Grin Grin

อาทิตย์นี้แข่งที่เชียงใหม่ Grin Grin Grin นักกีฬาหลายท่านคงเริ่มเดินทางวันนี้พรุ่งนี้ ก็ขอให้ทุกท่านเดินทางโดยสวัสดิภาพครับ ใครไปถึงรายงานสภาพอากาศด้วยก็ดีครับ

หรือท่านที่อยู่เชียงใหม่ก็ได้ครับ ว่ายังเย็นอยู่รึป่าวววววววว Grin Grin Grin

ทุกครั้งก่อนแข่งหรือไปไหนมาไหนผมใช้บริการที่นี่http://www.tmd.go.th/ครับ  มีให้ดูหมด คำทำนายวันนี้/ล่วงหน้าเจ็ดวัน.. เรดาร์ ดาวเทียม(สองอย่างสุดท้ายค่อนข้างชัวร์) Grin Grin Grin

ขวาสุดสองปลอกน้ำหนักเบาๆที่มีอักษร N CCI R เป็นกระสุน 9MM LUGER หัวพลาสติคสีฟ้าบรรจุลูกปราย ครับคุณอา Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2006, 09:42:44 PM โดย SAVOK CZ » บันทึกการเข้า

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7272 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2006, 06:12:32 AM »

....สู้ครับพี่.... Grin

ขอบคุณครับท่านรอง Grin Grin Grin

แต่ A ...เลเว่นทรีครั้งนี้ไม่มีเสื้อที่มีโลโก้สวยๆดังในคลิปนี้จำหน่ายบ้างหรือ

วันก่อนเห็นคุยกันว่าทำแล้วรอซื้อได้ครับ Grin Grin Grin

ขอบคุณครับคุณเณศ Grin Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7273 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2006, 06:15:35 AM »

นึกว่าพี่ปัญญา(เสือ)เก็บปลอกมาถ่ายรูปเอง Grin Grin Grin ถ้าพลิกให้ดูจานท้ายปลอกกระสุนอาจตอบง่ายขึ้นครับ Grin Grin Grin

พลิกขึ้นมาดูแล้วครับ ....คู่กลาง 9 mm LUGER SPEER....คู่ขวาสุด 9 mm LUGER N CCI R ครับ Grin Grin Grin

อาทิตย์นี้แข่งที่เชียงใหม่ Grin Grin Grin นักกีฬาหลายท่านคงเริ่มเดินทางวันนี้พรุ่งนี้ ก็ขอให้ทุกท่านเดินทางโดยสวัสดิภาพครับ ใครไปถึงรายงานสภาพอากาศด้วยก็ดีครับ

หรือท่านที่อยู่เชียงใหม่ก็ได้ครับ ว่ายังเย็นอยู่รึป่าวววววววว Grin Grin Grin

ทุกครั้งก่อนแข่งหรือไปไหนมาไหนผมใช้บริการที่นี่http://www.tmd.go.th/ครับ มีให้ดูหมด คำทำนายวันนี้/ล่วงหน้าเจ็ดวัน.. เรดาร์ ดาวเทียม(สองอย่างสุดท้ายค่อนข้างชัวร์) Grin Grin Grin

ขวาสุดสองปลอกน้ำหนักเบาๆที่มีอักษร N CCI R เป็นกระสุน 9MM LUGER หัวพลาสติคสีฟ้าบรรจุลูกปราย ครับคุณอา Grin

ขอบคุณครับคุณสาวกซีแซด Grin Grin Grin

ผมก็แปลกใจมากกับตัวขวาสุด(ในภาพ)เพราะปลอกมันเบาหวิวเลยครับ Grin Grin Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7274 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2006, 06:25:40 AM »

วันก่อนไปซื้อประกับผิดขนาดมาใส่ ..   เมื่อวานเอาไปขอเปลี่ยน  ทางร้านก็ให้เปลี่ยนมาเรียบร้อยแล้ว  ดังนั้นตอนนี้จึงถูกต้องตามกติกาทุกอย่าง เป็นประกับไม้ฝีมือครูจหก.ปืนชาตรี เรียบร้อยไปแล้วดังภาพ Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 482 483 484 [485] 486 487 488 ... 942
  พิมพ์