เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:21:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1351789 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #75 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 10:52:50 AM »

ที่ยังยิงอยู่ เพราะน้องโบว์ อ่ะ

คิดถึง Grin

มีหยอดด้วยยยยยยย อะ  Grin Grin Grin อะจึ๊ยยยยยยยย  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #76 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 11:02:15 AM »

ที่ยังยิงอยู่ เพราะน้องโบว์ อ่ะ

คิดถึง Grin

เขินเลย

I am dying... -*-

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #77 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 11:03:50 AM »

ครั้งแรกที่แข่งผมรีบไปซื้อปืน Open มายิงเลย  ผมยิงช้าจนเฮียปรีชาบอกผมยิงช้ากว่าแกยิงกล็อคอีก

แล้วเป็นไงหล่ะตอนนี้ มาซาเตอร์แล้วววว Grin

nice Sky
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

รักกันไว้เถิด เราเกินร่วมแดนไทย

« ตอบ #78 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 11:07:11 AM »

สนใจครับอยาก ลองเหมือนกันครับ  Cheesy Cheesy Cheesy
อั้มแมน
ดื่มไวน์เพื่อ สุขภาพ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

รักคนดี หนีคนเลว

« ตอบ #79 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 11:13:48 AM »

คิดถึง Grin

มีหยอดด้วยยยยยยย อะ Grin Grin Grin อะจึ๊ยยยยยยยย Grin Grin Grin

ในเวปบอร์ด มี ขนม ขาย ด้วย อิอิ 

เอ้า เร่เข้ามา  ขนมทองหยิบ ทองหยอด ฝอยทอง มาแล้วจ้า  Grin Grin Grin

www.rodyok.net  01-5675456
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #80 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 11:17:40 AM »

ผมขอเรียนถามอีกเล้กน้อยครับ Grin  เพราะตอนไปดุที่สนามดูไม่ชัดถ่ายเป็นคลิปมาก้ไม่ชัด คือ พอROบอกว่า Load and make ready. นักกีฬาทำอย่างนี้ถูกไหม?..เอาปืนออกจากซอง/เอาแม๊กฯที่มีลูกอยู่ข้างในเพียงนัดเดียวเสียบเข้าไป/ขึ้นลำ/ปลดแม๊กฯอันนั้นเอามาใส่กระเป๋า/เอาแม๊กที่มีกระสุนเต็มพิกัดมาเสียบเข้าไป/เอาปืนเก็บลงซอง....(นิ้วชี้ขวาอยู่นอกโกร่งไก/ปลายปืนชี้ไปด้านในสนามโดยชี้แนวต่ำๆลงพื้นสนามตลอด...)

ถูกครับ หากสนามนั้นเริ่มต้นด้วยวิธีปืนขึ้นลำพร้อมในซอง

Grin Grinพูดถึงเรื่องกลัวจะปล่อยไก่หรืออายที่จะทำอะไรที่คนอื่นอาจจะหัวเราะได้นั้น  ผมขออนุญาตเสนอแนวคิดดังนี้ว่า  ถ้าไม่ได้ทำความชั่วหรือทำเรื่องผิดกฏหมายแล้ว  อยากทำอะไรก็ทำไปเถิดถ้าตัวเราและคนอื่นไม่เดือยดร้อนเพราะการกระทำของเรา  ไม่มีใครในโลกนี้ที่เกิดออกมาแล้วจะเก่งในเรื่องต่างๆมาแต่เกิด  เพียงแต่ว่าเราอาจจะไปเห็นเอาตอนที่เขาทำได้หรือประสบความสำเร็จแล้วเท่านั้น  เราอย่าได้ไปเอาสิ่งเหล่านั้นมาจำกัดขอบเขตความสามารถและความต้องการของเรา   ผมเคยอ่านหนังสือชื่อ..กล้าที่จะล้มเหลว...หนังสือเล่มนี้ให้ข้อคืดในการดำเนินชีวิตได้ดีมากเล่มหนึ่ง  เขาบอกว่าความล้มเหลวจะนำมาซึ่งความสำเร็จถ้าใจเราสู้  เขายกตัวอย่างดีๆให้ดูมากมาย  ที่พอจะจำได้ก็เช่น  เอดิสัน ทดลองเอาวัสดุต่างๆมาทำไส้หลอดไฟฟ้า โดยทดลองไปล้มเหลวไปตั้งหลายร้อยครั้งกว่าจะพบความสำเร็จ  หรือซุนยัดเซ็นปฏิวัติเจ็ดหรือสิบเอ็ดครั้งจึงจะประสบความสำเร็จ   หรือแม้แต่พระพุทธองค์ของเรากว่าจะบรรลุสัมมาสัมโพธิญาญได้ก็มีอุปสรรคมากมาย.....เป็นต้น    แล้วเราท่านทั้งหลายเป็นใครล่ะครับที่จะต้องมามัวกลัวอายหรือรักษาหน้าแล้วไม่กล้าแม้แต่จะทำในสิ่งที่เราชอบ  ... ชีวิตเกิดมาชาตินี้เป็นของเราครับ(ชาติหน้าค่อยว่ากันใหม่)

(ถ้ามีตรงไหนที่ชาวเราผู้อยากแต่ไม่เคยทั้งหลาย เห็นว่าไม่เหมาะไม่ควร  ก็ขออภัยด้วยนะครับ Grin Grin Grin)

ผมเห็นว่าถูก ว่าควร ครับ

Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #81 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 11:21:57 AM »

ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด
25 ธค. นี้ ผมจะเตรียม เป็ด ไก่ ห่าน ไปปล่อย ที่ แม็ทช์ฟาร์มฯ ซักอย่างละ เล้า ครับ Grin

ถ้าผมหาลูกได้คงได้เจอกันครับ  Grin
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #82 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 11:34:38 AM »

ข้าน้อยรู้จัก RO ต่างชาติอยู่ท่านนึง เขาบอกไว้ว่าเริ่มแรกที่เขาเข้ามาในวงการไอพีเอสซีเพราะการยิงปืน แต่ทุกวันนี้สิ่งที่ทำให้เขาอยู่กับไอพีเอสซีคือ "เพื่อน" เจ้าค่ะ[/color]

ถูกต้องนะคราบบบบบบบ  Grin Grin Grin ผมเห็นด้วยมากเลย  Grin Grin Grin

ตัวอย่างเพื่อน (หางเครื่องจากฟิลิปปินส์) Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #83 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 11:36:28 AM »

ครั้งแรกที่แข่งผมรีบไปซื้อปืน Open มายิงเลย ผมยิงช้าจนเฮียปรีชาบอกผมยิงช้ากว่าแกยิงกล็อคอีก Grin Grin Grin ก็ไม่เห็นเป็นไร Grin Grin Grin ยิงมิส ยิงไม่ล้ม ก็ยิงไป ไม่อยากยิง ก็ผ่าน หยุดยิงก็ได้ แค่ยิงเล่น สนุกๆ

แรกๆอย่าซีเรียสเรื่องรางวัล เชิญมาลองสัมผัสครับ จะได้ลิ้มรสอย่างอื่นอีกมาก

ต้องคิดแบบนี้สิครับถึงเจ๋ง  เพราะจำได้ว่าคุณเป็นแชมป์เพ้นท์บอลอยู่
การเป็นแชมป์อย่างอื่นอยู่ แล้วผันตัวเองมาเล่นเกมส์ใหม่ที่อาจถูกมองด้วยสายตาคนละแบบ  ผมว่าใจนั้นสุดยอด

ตลอดที่ผ่านมา  ผมเห็นแชมป์ปืนแม่นยำ  แชมป์ปืนลูกซอง และแชมป์อื่นคิดอยากลงเล่นIPSCมาก  แต่กลัวเสียฟอร์ม
เพราะตัวเองเป็นแชมป์ประเภทอื่นอยู่  เรื่องนี้ผมเจอบ่อยครับ

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #84 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 11:37:20 AM »

ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด
25 ธค. นี้ ผมจะเตรียม เป็ด ไก่ ห่าน ไปปล่อย ที่ แม็ทช์ฟาร์มฯ ซักอย่างละ เล้า ครับ Grin

ถ้าผมหาลูกได้คงได้เจอกันครับ Grin

เห็นคุณชลธิตบอกสนามน่าจะมีขาย ไม่ต้องห่วง Grin Grin Grin

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #85 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 11:39:21 AM »

เห็นคุณชลธิตบอกสนามน่าจะมีขาย ไม่ต้องห่วง Grin Grin Grin

บอกไปเลยสิท่าน สนามไม่มีขาย เดี๋ยวผมแบ่งขายเอง!!!

ปล. จะโดนเตะไหมอะ

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #86 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 11:57:49 AM »

บอกไปเลยสิท่าน สนามไม่มีขาย เดี๋ยวผมแบ่งขายเอง!!!

ปล. จะโดนเตะไหมอะ

ไม่โดนแต่ ช่วงนี้ไม่มีเหมือนกัน Grin Grin Grin  จะแบ่งโทนี่แมน พี่ป้อมทอง เทียนเส็ง ยังไม่มี .40 ให้เลย  Grin Grin Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #87 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 12:07:46 PM »

ครั้งแรกที่แข่งผมรีบไปซื้อปืน Open มายิงเลย ผมยิงช้าจนเฮียปรีชาบอกผมยิงช้ากว่าแกยิงกล็อคอีก Grin Grin Grin ก็ไม่เห็นเป็นไร Grin Grin Grin ยิงมิส ยิงไม่ล้ม ก็ยิงไป ไม่อยากยิง ก็ผ่าน หยุดยิงก็ได้ แค่ยิงเล่น สนุกๆ

แรกๆอย่าซีเรียสเรื่องรางวัล เชิญมาลองสัมผัสครับ จะได้ลิ้มรสอย่างอื่นอีกมาก

ต้องคิดแบบนี้สิครับถึงเจ๋ง  เพราะจำได้ว่าคุณเป็นแชมป์เพ้นท์บอลอยู่
การเป็นแชมป์อย่างอื่นอยู่ แล้วผันตัวเองมาเล่นเกมส์ใหม่ที่อาจถูกมองด้วยสายตาคนละแบบ  ผมว่าใจนั้นสุดยอด

ตลอดที่ผ่านมา  ผมเห็นแชมป์ปืนแม่นยำ  แชมป์ปืนลูกซอง และแชมป์อื่นคิดอยากลงเล่นIPSCมาก  แต่กลัวเสียฟอร์ม
เพราะตัวเองเป็นแชมป์ประเภทอื่นอยู่  เรื่องนี้ผมเจอบ่อยครับ

...จริงครับ  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #88 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 12:42:21 PM »

ไปยิงด้วย ถ้าว่างน๊ะ อยากไปฝึกด้วย ให้ อ.คาเรร่า กับ อ.ฟินิกซ์ สอนหน่อย

พี่เป็กซ์อย่าแซว เดี๋ยวจับตัวมาเป็นอาจารย์ฝึกอบรมซะเลย แล้วห้ามปฎิเสธด้วย.
ผมเคยเสนอสมาคมหลายครั้งครับเรื่องจัดฝึกอบรมแต่ผู้ใหญ่ไม่เอาด้วย ส่วนใหญ่จะให้ไปซ้อมที่นวมินทร์แล้วแนะนำกัน จนเดี๋ยวนี้ถอดใจแล้วครับ ไม่นำเสนออีก ถ้าเป็นไปได้ก็ให้ใครช่วยจัดขึ้นมาต่างหาก หามือเจ๋งๆมาสอนจะดีมากครับ

NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #89 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 12:58:16 PM »

เข้าใจว่าคนที่จะเริ่ม IPSC จะต้องหัดยิง เพลท ให้คล่องก่อนใช่มั๊ยครับ
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 942
  พิมพ์