เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 01:40:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 548 549 550 [551] 552 553 554 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1363189 ครั้ง)
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #8250 เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 08:05:44 PM »

คุณลุงครับ อัด 19 นัดตบแรงๆ ระวังบ่อขาวนะครับ Grin Grin

----------------------------------------------------------

ฝากถามด้วยครับแม็กกาซีนขาวๆด่างๆ ผิดกฏมั๊ยครับ  Grin Grin

Coolถ้าเกิดจากการขัดถู(โมดิฟาย) ผิดครับ.....

Cool เพราะจะทำให้เปลี่ยนแม็กเร็วกว่าเพื่อน (ไม่ต้องซ้อมนะ) แค่ขัดอย่างเดียว Grin Grin Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #8251 เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 08:07:22 PM »

คุณลุงครับ อัด 19 นัดตบแรงๆ ระวังบ่อขาวนะครับ Grin Grin

----------------------------------------------------------

ฝากถามด้วยครับแม็กกาซีนขาวๆด่างๆ ผิดกฏมั๊ยครับ  Grin Grin

Coolถ้าเกิดจากการขัดถู(โมดิฟาย) ผิดครับ.....

Cool เพราะจะทำให้เปลี่ยนแม็กเร็วกว่าเพื่อน (ไม่ต้องซ้อมนะ) แค่ขัดอย่างเดียว Grin Grin Grin

ผมขัดครับ ขัดด้วยการซ้อม  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมถูครับ ถูด้วยการใส่เข้าใส่ออก หัวเราะร่าน้ำตาริน

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Tiger wut
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #8252 เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 08:13:41 PM »

ผมขัดครับ ขัดด้วยการซ้อม  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมถูครับ ถูด้วยการใส่เข้าใส่ออก หัวเราะร่าน้ำตาริน

เดี๋ยวส่งกฤษฎีกา ตีความก่อน

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #8253 เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 08:36:05 PM »

เรื่องมากจริงๆ..ถ้าแม็ก..โดน..ขัด..ขัด..ถู..ถู..ด้วยการซ้อมเปลี่ยนแม็ก(ปืน)ไม่ผิดครับ...แต่ถ้า..ซ้อมขัดๆถูๆแม็กอันเดียว...เข้าๆออก...ระวังหัวแตก... Grin Grin Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #8254 เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 09:12:05 PM »

....ผมชอบเป็นแมวมอง....เห็นขาวๆ ล่ะก้อ.... แอบสะกิดกรรมการช่วยเชียร์....เผื่อเข้าวิน.. Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Tiger wut
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #8255 เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 09:30:26 PM »

....ผมชอบเป็นแมวมอง....เห็นขาวๆ ล่ะก้อ.... แอบสะกิดกรรมการช่วยเชียร์....เผื่อเข้าวิน.. Grin Grin

Wink โห...ทำได้ถึงเพียงนี้เลยหรอ? Cool

JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #8256 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 08:53:14 AM »

ไอ้กระผม  มันมือใหม่  ใจสะ ปอด  กลัวไม่เข้าวิน สกิด กรรมการมันทุกแมทช์เลย
ต้องฟลุ๊คสักแมทช์ สิน่า แต่สกิดมา 2-3 แมทช์แล้วยังไม่ได้ผล
เดี๋ยวหาวิธีใหม่ ก่อน

อ้อ นึกออกแล้ว สกิดให้ตรวจว่ามี การจาร การเจิม ผูกสายสิญ หรือเปล่าดีกว่า แบบว่ากลัวเล่นของอะครับ Grin

เอาจริงนะเนี่ย

จุ๊กกรู Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8257 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 10:50:30 AM »

พอดีไปอ่านเจอเรื่องการอัพเดท cz sp-01 ของฝรั่งมา  แต่คงไม่ใช่พวกแข่งipsc...pdแน่เพราะมีการพูดถึงว่าพบ FTE,FTF และเมื่อเปลี่ยนสปริงแอ็กแทร็คเตอร์และรีคอยด์รวมถึงสปริงแม็กของวู๊ฟ(ไม่ใช่ของcz) ปัญหา FTE,FTF ก็หายไป

ขอถามผู้เชี่ยวซาญครับว่า  FTE  ,  FTF นี่มันคืออะไร ไม่รู้จริงๆครับ...แค่พอจะเดาๆว่าเป็นอาการปืนแจมอย่างหนึ่งนะ่ครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #8258 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 10:58:49 AM »

พอดีไปอ่านเจอเรื่องการอัพเดท cz sp-01 ของฝรั่งมา  แต่คงไม่ใช่พวกแข่งipsc...pdแน่เพราะมีการพูดถึงว่าพบ FTE,FTF และเมื่อเปลี่ยนสปริงแอ็กแทร็คเตอร์และรีคอยด์รวมถึงสปริงแม็กของวู๊ฟ(ไม่ใช่ของcz) ปัญหา FTE,FTF ก็หายไป

ขอถามผู้เชี่ยวซาญครับว่า  FTE  ,  FTF นี่มันคืออะไร ไม่รู้จริงๆครับ...แค่พอจะเดาๆว่าเป็นอาการปืนแจมอย่างหนึ่งนะ่ครับ

...false to fire, false to eject มั้งครับ  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8259 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 11:36:55 AM »

...false to fire, false to eject มั้งครับ Wink

ขอบคุณครับคุณแก้ว น่าจะใช่ๆ Grin Grin Grin

ทีแรกผมนึกไปทาง Faculty of Technical Education อะไรประมาณนั้นแต่ไม่เกี่ยวกับการยิงปืน Grin Grin Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #8260 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 12:09:29 PM »

เดิมๆมาผมใส่ได้19นัดแบบตึงๆมือยัดใส่ปืนตบแม็กเบาๆครับอาเสือ...

นัดสุดท้ายจะอัดเข้ายากมากๆเลยหรือเปล่าครับ

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #8261 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 03:18:11 PM »

เดิมๆมาผมใส่ได้19นัดแบบตึงๆมือยัดใส่ปืนตบแม็กเบาๆครับอาเสือ...

นัดสุดท้ายจะอัดเข้ายากมากๆเลยหรือเปล่าครับ

ไม่ยากเลยใส่19นัดแล้วยังเหลือช่องไฟให้ยุบตัวตอนนำเเม็กใส่ปืนครับ...

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #8262 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 03:50:57 PM »

ไม่ยากเลยใส่19นัดแล้วยังเหลือช่องไฟให้ยุบตัวตอนนำเเม็กใส่ปืนครับ...

อืมมมม...ว่าแล้วใครๆ ก็ชอบ SP-01 อย่างนี้นี่เอง....

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
เรือน้อย..น้อย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #8263 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 05:13:38 PM »

ช่วงรอ คลิป ขั้นโฆษณา หน่อยครับ

http://www.m4040.com/ShootingSports/IPSC/IPSC_Gallery.htm

Safety  First
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #8264 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 05:21:21 PM »

ทำไมคนเข้ากระทู้นี้เยอะขนาดนี้หนอ  ทั้ง log in + ซ่อนตัว จนตัวเลขตอนนี้พุ่งไปเจ็ดหมื่นแล้ว...

หน้า: 1 ... 548 549 550 [551] 552 553 554 ... 942
  พิมพ์