เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 07:53:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 749 750 751 [752] 753 754 755 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1356425 ครั้ง)
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #11265 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 06:01:35 AM »

อุ่นเครื่องยามเช้าด้วยโฆษณา ของ benelli

http://www.youtube.com/watch?v=ibBgBhwafGM

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11266 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 09:01:38 AM »

รบกวนถามครับ  เพราะเห็นหลายๆเขาทำกันรวมทั้งอีริคในคลิปนี้ด้วย  คือ เมื่อกรรมการสั่งแล้ว  ..เอาปืนออกมาจากซอง ขึ้นลำ เล็ง เหนี่ยวไก...ถามว่า

-เล็งไปที่ใด
-ขึ้นลำ เล็ง ยิง    ได้กี่ครั้ง(ในหนึ่งสเตจ)
-จำเป็นต้องทำแบบนี้หรือไม่

โดยไม่ผิดกติกานะครับ.... Huh Huh Grin

เมื่อได้รับคำสั่ง Loaded and make ready หมายถึงให้นักเตรียมความพร้อมที่จะยิง
ก็สามารถหยิบปืนที่ยังไม่ได้บรรจุ หรือตระเตรียมอุปกรณ์ได้ตามสมควร  โดยให้แนวปืนชี้ไปยังเป้า (downrange) และเป็นแนวที่ปลอดภัย
สามารถชี้ไปยังเป้าทั้งกระดาษหรือป๊อปเปอร์ได้  แต่ห้ามวาดปืนระหว่างเป้าต่อเป้า คืออนุญาตให้เพียงเป้าเดียว
ส่วนมากจึงนิยมชี้ไปยังระดับพื้นดิน เช่น บริเวณขาเป้า

สามารถซ้อมขึ้นลำเลื่อน ซ้อมการเสียบแม็กและปลดแม็กกี่ครั้งก็ได้ ตราบใดที่อยู่ในสายตาของอาร์โอครับ
ทั้งหมดนี้นิ้วชี้จะต้องอยู่นอกโกร่งไกตลอด  เอานิ้วเข้าโกร่งไกได้เฉพาะเหนี่ยวเพื่อลดนกในปืนโปรดักชั่นครับ

และเมื่อบรรจุพร้อม ใส่ซองเรียบร้อยแล้ว ต้องไม่หยิบออกจากซองอีกครับ

ทั้งหมดนี้ กฎกำหนดไม่เกินสองนาที แต่อาร์โอสามารถเร่งรัดได้ หากไม่มีเวลา
เช่น ฝนใกล้ตก  หรือฟ้ามืดแล้ว แต่ยังเหลืออีกหลายสควอดยังไม่ได้ยิง
หรือมีนักกีฬาคอยรอยิงเยอะมาก อาร์โออาจขอความร่วมมือ ไม่ให้ทำก็ได้ครับ

ขอขอบคุณท่านประธานROและคุณBSWมากๆครับ Grin Grin Grin

จากอักษรสีเหลืองที่ยกมาข้างบน  ผมเข้าใจดังต่อไปนี้ไม่ทราบผิดถุกประการใด คือ

ปืนโปรดัคชั่น  อาทิในคอนดิชั่นหนึ่ง....เมื่อกรรมการสั่งโหลดแอนด์เมกเรดดี้  ผมชักปืนออกจากซอง  ยังไม่เสียบแม๊ก  นิ้วอยู่นอกโกร่งไก  ขึ้นลำ  เล็งปืนไปยังกลางเป้ากระดาษหนึ่งหรือสองครั้ง  ในขั้นตอนตรงนี้จะเอานิ้วเข้าโกร่งไกแล้วเหนี่ยวยิงแห้งไม่ได้เด็ดขาด

สังเกตนะครับผมแค่ยกปืนเล็งไปเท่านั้น  เพราะนิ้วอยู่นอกโกร่งไกตลอด

จากนั้น..ในขณะที่นกปืนยังง้างค้างอยู่ในจังหวะซิงเกิ้ลเพราะผมขึ้นลำมาเมื่อตะกี้ในตอนแรก    ผมเอาแม๊กเสียบเข้าไปในปืน   แล้วขึ้นลำอีกครั้งเพื่อเมกเรดดี้    จากนั้นผมก็เอานิ้วเข้าโกร่งไกเพื่อทำการลดนกและเอาปืนใส่ซองต่อไป

ผมเข้าใจดังนี้ไม่ทราบว่าผิดถูกประการใดครับ Huh   จะได้เตรียมไว้ปฏิบัติให้ถูกต้องต่อไป  Grin Grin Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11267 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 09:24:44 AM »

อุ่นเครื่องยามเช้าด้วยโฆษณา ของ benelli

http://www.youtube.com/watch?v=ibBgBhwafGM

ขอบคุณครับลูกซองยิงมันส์จริงๆ   ผมเคยเห็นอีกแบบทรงดุดันคล้ายปืนอาก้าแต่ไม่รู้ว่าจะยิงได้แบบในคลิปนี้หรือเปล่า? Grin Grin Grin
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #11268 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 10:18:33 AM »

ผมเข้าใจดังนี้ไม่ทราบว่าผิดถูกประการใดครับ Huh   จะได้เตรียมไว้ปฏิบัติให้ถูกต้องต่อไป  Grin Grin Grin

เข้าใจถูกแล้วครับ

มันส์ดีครับ เคยดูของเรมิงตันและวินเชสเตอร์ ก็ทำคลิปคล้าย ๆ กันแบบนี้
ผมชอบไอเดียนายทอม แนป ที่สะบัดปลอกไปข้างหน้าตัวแล้วยิงครับ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11269 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 10:29:59 AM »

ผมเข้าใจดังนี้ไม่ทราบว่าผิดถูกประการใดครับ Huh   จะได้เตรียมไว้ปฏิบัติให้ถูกต้องต่อไป  Grin Grin Grin

เข้าใจถูกแล้วครับ

ขอบคุณครับ...ต่อไปนี้ชาวPDคงไม่เผลอเหนี่ยวตอนที่เราเรียกกันว่า จัดศูนย์  ...เชื่อว่า RO ทั้งเก่าใหม่หลายท่านก็อ่านตรงนี้ด้วยเหมือนกัน   Grin Grin Grin
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #11270 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 10:56:59 AM »

ขอประชาสัมพันธ์เกี่ยวกับงาน AustralAsia 2007 หน่อยนะครับ

เรขา THPSA คุณอ้น (MD แมทช์ AA07) ให้แจ้งว่าเรื่องพิธีเปิด AustralAsia2007 ในวันที่ 4 ธันวาคม นักกีฬาทีมไทยที่จะเข้าร่วมงานเปิดต้องใส่เสื้อทีมไทยเท่านั้น

เสื้อทีมไทยธรรมดาราคาตัวละ 500 บาท แต่ทางสมาคม subsidize ให้นักกีฬาที่เข้าแข่งคนละ 180 บาทต่อตัว จึงขายในราคาตัวละ 320 บาท ให้นักกีฬาคนละ 1 ตัวเท่านั้น

ส่วนนักกีฬาทีม Open, Production , Open Senior และ Standard ให้นักกีฬาใส่แข่งทุกวัน

ท่านที่ไม่ได้แข่งไม่สามารถขอซื้อได้นะครับ

จึงเรียนมาให้ทราบโดยทั่วกัน

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #11271 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 11:07:35 AM »

ขอประชาสัมพันธ์เกี่ยวกับงาน AustralAsia 2007 หน่อยนะครับ

เรขา THPSA คุณอ้น (MD แมทช์ AA07) ให้แจ้งว่าเรื่องพิธีเปิด AustralAsia2007 ในวันที่ 4 ธันวาคม นักกีฬาทีมไทยที่จะเข้าร่วมงานเปิดต้องใส่เสื้อทีมไทยเท่านั้น

เสื้อทีมไทยธรรมดาราคาตัวละ 500 บาท แต่ทางสมาคม subsidize ให้นักกีฬาที่เข้าแข่งคนละ 180 บาทต่อตัว จึงขายในราคาตัวละ 320 บาท ให้นักกีฬาคนละ 1 ตัวเท่านั้น

ส่วนนักกีฬาทีม Open, Production , Open Senior และ Standard ให้นักกีฬาใส่แข่งทุกวัน

ท่านที่ไม่ได้แข่งไม่สามารถขอซื้อได้นะครับ

จึงเรียนมาให้ทราบโดยทั่วกัน

เพิ่มเติมอีกนิดนะครับ ว่าอันนี้เป็นธรรมเนียมของแมทช์ Level 4 และ 5 นะครับ ว่าระหว่างการเดินพาเรด ให้ใส่เครื่องแบบนักกีฬาประจำชาติครับ ยังไงขอให้ติดต่อกับคุณ Carrera ได้โดยตรงเลยนะครับ ขอบคุณครับ

We can either find the way or make one.
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #11272 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 11:23:10 AM »

สำหรับ Official Hotel สำหรับแมทช์นี้คือโรงแรม A-One Hotel นะครับ นักกีฬาหรือท่านที่ต้องการสำรองห้องพักสำหรับแมทช์นี้ให้โทร 023125991-3 ติดต่อคุณเอ้ได้เลยครับ

http://www.a-onehotel.com/

ราคาห้องประมาณ 2,100-2,500 บาท  Grin Grin Grin

MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #11273 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 02:02:44 PM »

สำหรับ match AustralAsia2007 จะมีพี่ท่านใด ทำ dvd มาขายมั้งไหมครับ
(งานนี้ผมไปดูไม่ได้อ่ะครับ TT^TT )

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11274 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 02:14:07 PM »

คุณคาร์เรเร่าและคุณโทนี่.....รบกวนถามเกี่ยวกับชุดนักกีฬาประจำชาติที่กล่าวถึงสักนิดนะครับว่า    ไม่รวมหมวกด้วยหรือครับ   เพราะกางเกงอาจจะตามสะดวกได้(ดูจากดีวีดีแมชย์อื่นๆ))Grin Grin Grin
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #11275 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 02:29:49 PM »

คุณคาร์เรเร่าและคุณโทนี่.....รบกวนถามเกี่ยวกับชุดนักกีฬาประจำชาติที่กล่าวถึงสักนิดนะครับว่า    ไม่รวมหมวกด้วยหรือครับ   เพราะกางเกงอาจจะตามสะดวกได้(ดูจากดีวีดีแมชย์อื่นๆ))Grin Grin Grin

เสื้อเป็นเสื้อเหลืองปักทีมไทย และ AA07 คล้ายเสื้อในหลวงครับ กำลังรีบทำอยู่ครับ Grin Grin Grin มีรูปจะแจ้งให้นะครับ

ไม่ได้ทำหมวกไว้ครับ ขอความร่วมมือแค่เสื้อครับ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11276 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 02:48:59 PM »

คุณคาร์เรเร่าและคุณโทนี่.....รบกวนถามเกี่ยวกับชุดนักกีฬาประจำชาติที่กล่าวถึงสักนิดนะครับว่า    ไม่รวมหมวกด้วยหรือครับ   เพราะกางเกงอาจจะตามสะดวกได้(ดูจากดีวีดีแมชย์อื่นๆ))Grin Grin Grin

เสื้อเป็นเสื้อเหลืองปักทีมไทย และ AA07 คล้ายเสื้อในหลวงครับ กำลังรีบทำอยู่ครับ Grin Grin Grin มีรูปจะแจ้งให้นะครับ

ไม่ได้ทำหมวกไว้ครับ ขอความร่วมมือแค่เสื้อครับ

ผมไม่แน่ว่าจะได้ไปร่วมเดินหรือเปล่าเพราะเป็นช่วงงานพระราชทานปริญญาบัตรของที่ทำงาน  แต่ขอจองเสื้อหนึ่งตัว 320 บาทครับ...คงจะรับเสื้อและจ่ายเงินวันตรวจปืน? Grin Grin Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11277 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 04:57:34 PM »

ขอบคุณครับ
นักกีฬาแมทซ์นี้เยอะพอสมควร...เสียดายบางท่านติดงานทำมาหากิน ไม่สามารถเข้าร่วมแข่งได้
ไม่งั้นจะเยอะกว่านี้... Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #11278 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 05:05:19 PM »

ขอบคุณครับ
นักกีฬาแมทซ์นี้เยอะพอสมควร...เสียดายบางท่านติดงานทำมาหากิน ไม่สามารถเข้าร่วมแข่งได้
ไม่งั้นจะเยอะกว่านี้... Cheesy

...อืมม์  งานนี้ไปแข่งบ่ได้จริงๆ  เซ็งเลยครับ  เศร้า

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #11279 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 05:06:35 PM »

ผมไม่แน่ว่าจะได้ไปร่วมเดินหรือเปล่าเพราะเป็นช่วงงานพระราชทานปริญญาบัตรของที่ทำงาน  แต่ขอจองเสื้อหนึ่งตัว 320 บาทครับ...คงจะรับเสื้อและจ่ายเงินวันตรวจปืน? Grin Grin Grin

คงเป็นลงทะเบียนแล้วชำระเงินรับเสื้อแหละครับ Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 749 750 751 [752] 753 754 755 ... 942
  พิมพ์