เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 06:36:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 760 761 762 [763] 764 765 766 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1355458 ครั้ง)
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #11430 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 01:34:18 PM »

ขอบคุณครับที่มาช่วยยืนยันเรื่องนี้ให้ผม.
เนื่องจากมีคนโทรมาขอให้ผมผ่านๆมันไป ผมก็เลยจะจบแบบสั้นง่ายๆนะครับ.
ผมขอจบคำถามแรกแต่เพียงเท่านี้ก็แล้วกันครับ...ไม่อยากต่อให้ยาวกว่านี้
ส่วนคำถามที่ 2 คือ...หมดตูด..ครับ.
ง่ายๆนะครับ...ยังพอที่จะดำรงชีวิตอยู่ได้ตามอัตตภาพครับ....หาเช้ากินค่ำไปวันๆ....ไม่ต้องยืมใครครับ.... Grin Grin Grin

ผมไม่สามารถครอบงำความคิดคนในทีม Phoenix ครับเพราะในทีมนี้มีใครบ้าง ผมเชื่อว่าคงทราบๆกันอยู่ แต่ละคนไม่สิ้นไม้ไร้ตอกครับ มีความคิดของตนเอง มีวุฒิภาวะทุกคน ถ้าผิดก็ตักเตือนกันแบบพี่ๆน้องๆ ขอให้เข้าใจให้ถูกต้องด้วยนะครับ

ก็ขอจบเพียงเท่านี้นะครับ...ไม่อยากให้เรื่องมันยาวครับ.

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11431 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 01:54:12 PM »

ขอบคุณครับที่มาช่วยยืนยันเรื่องนี้ให้ผม.
เนื่องจากมีคนโทรมาขอให้ผมผ่านๆมันไป ผมก็เลยจะจบแบบสั้นง่ายๆนะครับ.
ผมขอจบคำถามแรกแต่เพียงเท่านี้ก็แล้วกันครับ...ไม่อยากต่อให้ยาวกว่านี้
ส่วนคำถามที่ 2 คือ...หมดตูด..ครับ.
ง่ายๆนะครับ...ยังพอที่จะดำรงชีวิตอยู่ได้ตามอัตตภาพครับ....หาเช้ากินค่ำไปวันๆ....ไม่ต้องยืมใครครับ.... Grin Grin Grin

ผมไม่สามารถครอบงำความคิดคนในทีม Phoenix ครับเพราะในทีมนี้มีใครบ้าง ผมเชื่อว่าคงทราบๆกันอยู่ แต่ละคนไม่สิ้นไม้ไร้ตอกครับ มีความคิดของตนเอง มีวุฒิภาวะทุกคน ถ้าผิดก็ตักเตือนกันแบบพี่ๆน้องๆ ขอให้เข้าใจให้ถูกต้องด้วยนะครับ

ก็ขอจบเพียงเท่านี้นะครับ...ไม่อยากให้เรื่องมันยาวครับ.

เข้าใจครับพี่..เรื่องไม่ดีอย่าเอามาเป็นเสนียดสมองเลย... แลบลิ้น

นี่แค่กะพี้นะครับ..กว่าจะถึงแก่นคงหลายหน้า..
เขียนไปๆ หนี้ที่ยืมไปแล้วแกล้งลืมก็คงไม่ได้คืนอยู่ดี... ขำก๊าก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2007, 01:57:27 PM โดย ~ NaJa ~ » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
potato_head
Newbie
*

คะแนน 9

« ตอบ #11432 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 02:12:03 PM »

หนี้ที่ยืมไปยังไม่คืนเงินอีกหรือเป็นปีแล้วไม่ใช่หรือ  ยี๊ ทำเป็นแกล้งลืมละไม่ว่า ก่อนจะออกไปจากวงการกีฬาIPSC,IDPAหรือวงการลูกซองก็ชำระหนี้ให้หมดด้วยน๊ะ  ยี๊ น่ารังเกียจมาก
AEY@1911
1911 lism...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #11433 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 02:17:28 PM »

เข้าใจครับพี่..เรื่องไม่ดีอย่าเอามาเป็นเสนียดสมองเลย... แลบลิ้น

นี่แค่กะพี้นะครับ..กว่าจะถึงแก่นคงหลายหน้า..
เขียนไปๆ หนี้ที่ยืมไปแล้วแกล้งลืมก็คงไม่ได้คืนอยู่ดี... ขำก๊าก

แบบนี้ถ้าพี่ๆเอาเรื่องราวมาเขียนเป็นหนังสือหรือทำหนังคงยาวกว่าบ้านผีปอบแน่ๆเลย ยิ้มีเลศนัย
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11434 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 02:47:00 PM »

อมิตตพุทธ  ดังพุทธภาษิตที่ว่า  ...สัตว์โลกเป็นไปตามกรรม...หรือ...  เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร Grin Grin Grin.....ทางใครๆใครๆก็เดินอย่าได้ทับเส้นทางกันเป็นดีที่สุด  ส่วนใครจะเดินทางไหนขึ้นอยู่กับแต่ละบุคคลครับ Grin Grin Grin

เรื่องราวก็จบลงไปแล้ว  ผมขอสรุปตบท้ายสักนิดนะครับว่า  หัวข้อนี้(IPSC:TODAY) ผมเริ่มมาตั้งแต่ยังไม่ได้ยิงไอพี  ได้ตั้งชื่อหัวข้อในตอนเริ่มว่า..รวมพลคนอยากยิงIPSC..แล้วคุณชัยก็ได้กรุณาเปิดสอนให้เรียนกันฟรีๆที่บบท.  ซึ่งผมก็ไปเรียนด้วย แล้วก็เรียนไม่ยอมเลิกกันมาจนถึงปัจจุบันแม้ในอนาคตก็คงจะเลิกยาก   ...เพราะนอกเหนือจากที่ผมนับถือเป็นครูแล้วผมยังนับถือท่านเป็นน้องชายคนหนึ่งด้วย ....กล่าวได้อย่างมั่นใจว่า ผมคนหนึ่งที่เป็นศิษย์ของคุณชัย/พระอาจารย์/พระฤาษีนกไฟ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #11435 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 03:46:52 PM »

อมิตตพุทธ  ดังพุทธภาษิตที่ว่า  ...สัตว์โลกเป็นไปตามกรรม...หรือ...  เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร Grin Grin Grin.....ทางใครๆใครๆก็เดินอย่าได้ทับเส้นทางกันเป็นดีที่สุด  ส่วนใครจะเดินทางไหนขึ้นอยู่กับแต่ละบุคคลครับ Grin Grin Grin

เรื่องราวก็จบลงไปแล้ว  ผมขอสรุปตบท้ายสักนิดนะครับว่า  หัวข้อนี้(IPSC:TODAY) ผมเริ่มมาตั้งแต่ยังไม่ได้ยิงไอพี  ได้ตั้งชื่อหัวข้อในตอนเริ่มว่า..รวมพลคนอยากยิงIPSC..แล้วคุณชัยก็ได้กรุณาเปิดสอนให้เรียนกันฟรีๆที่บบท.  ซึ่งผมก็ไปเรียนด้วย แล้วก็เรียนไม่ยอมเลิกกันมาจนถึงปัจจุบันแม้ในอนาคตก็คงจะเลิกยาก   ...เพราะนอกเหนือจากที่ผมนับถือเป็นครูแล้วผมยังนับถือท่านเป็นน้องชายคนหนึ่งด้วย ....กล่าวได้อย่างมั่นใจว่า ผมคนหนึ่งที่เป็นศิษย์ของคุณชัย/พระอาจารย์/พระฤาษีนกไฟ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ขอบคุณครับพี่เสือที่เห็นผมเป็นน้องพี่ หลงรัก หลงรัก
ผมจะจบเรื่องนี้ตามที่บอกไว้ครับและหวังว่าคงจะไม่มีอะไรที่ผมจะต้องเข้ามาเขียนอีกเกี่ยวกับเรื่องนี้..เพราะผมเชื่อว่าสิ่งที่ผมทำทั้งต่อหน้าและลับหลังไม่มีอะไรน่ารังเกียจครับ...โลกทุกวันนี้มันเล็กครับ ทุกอย่างจะรู้กันทั้งเร็ว ทั้งกว้าง....พี่สบายใจได้ครับ.

George
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #11436 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 03:51:37 PM »

ผมเป็นอีกคนครับที่ได้เรียนรู้เรื่องipsc จากพี่ Phoenix
และได้ไปร่วมซ้อมกับพี่เค้าบ้าง  แต่ระยะหลังก็ห่างไป เนื่องจากหน้าที่การงาน
พอมีเวลาว่างก็เข้าไปให้พี่เค้าแนะนำทบทวนให้บ้าง
พี่Phoenixก็ยังให้การต้อนรับเป็นอย่างดีครับ
ที่สำคัญ ผมไม่เสียค่าใช้จ่ายอะไรเลย มีเพียงแต่ค่ากระสุนของเราเอง
พี่Phoenix ยังแนะนำการซ้อมที่ไม่ต้องซ้อมแบบเปลืองกระสุน และไม่ได้ผลอะไร
ขอบคุณพี่ Phoenix อีกครั้งครับ  และอาจเข้าไปรบกวนอีกนะครับ  Grin
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #11437 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 04:06:02 PM »

ได้ฟังเพื่อนคอปืน พูดถึง คุณ Phoenix(นกไฟ.ฯ).  มานานแล้วแต่ไม่มีโอกาส
ได้ทักทายพูดคุยด้วยสักที...  นับถือครับ  Cheesy

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #11438 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 04:10:29 PM »

...ทีมเดียวกันออกมาให้ความเห็นมากๆ เดี๋ยวเขาจะว่าเชียร์กันเอง  เอาเป็นว่าขอให้กำลังใจ  คุณ Phoenix หรือที่พวกเราชาวฟีนิกส์ทีมเรียกทีเล่นทีจริงว่า "พระอาจารย์ฤๅษีนกไฟ" ผู้ที่เป็นทั้งครูและเพื่อนครับ  Wink

...โบราณว่า ทองแท้ย่อมไม่กลัวไฟ  ฉันใดก็ฉันนั้นครับ  Cheesy

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11439 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 04:22:48 PM »

ผมเองก็เห็นทั้งสองท่านนี้บ่อยผ่านสนามและก็กิจกรรม ก็พอทราบเลาๆครับว่าเกิดอะไรขึ้น แต่ไม่ออกความเห็นเพราะไม่ได้เห็นกับตา ได้ยินกับหู แต่ทางเดินของแต่ละคนไม่เหมือนกัน คุณจเรก็เคยคุย คุณ PHOENIX ก็ยืนฟังคุยเป็นกลุ่มด้วยกัน วงการ ไอพี มันก็มีหลายความคิด หลายทางเดิน  แต่คำพูดการถ่ายทอดสู่คนอื่นนี่ซิสำคัญ ถ่ายทอดผิดก็ทำให้ผู้ใหญ่ผิดใจกัน ออกมารับผิดซะก็น่าจะอภัยกันได้แต่ก็สั่งและสอนเด็กหน่อยนะว่า"สิ่งที่สมควรคืออะไร กาลเทศะเป็นอย่างไร ผู้ใหญ่กับเด็กเป็นอย่างไร" ก็ดีครับ

ขอให้ราบรื่นครับ
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11440 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 04:30:54 PM »

ผมเองก็เห็นทั้งสองท่านนี้บ่อยผ่านสนามและก็กิจกรรม ก็พอทราบเลาๆครับว่าเกิดอะไรขึ้น แต่ไม่ออกความเห็นเพราะไม่ได้เห็นกับตา ได้ยินกับหู แต่ทางเดินของแต่ละคนไม่เหมือนกัน คุณจเรก็เคยคุย คุณ PHOENIX ก็ยืนฟังคุยเป็นกลุ่มด้วยกัน วงการ ไอพี มันก็มีหลายความคิด หลายทางเดิน  แต่คำพูดการถ่ายทอดสู่คนอื่นนี่ซิสำคัญ ถ่ายทอดผิดก็ทำให้ผู้ใหญ่ผิดใจกัน ออกมารับผิดซะก็น่าจะอภัยกันได้แต่ก็สั่งและสอนเด็กหน่อยนะว่า"สิ่งที่สมควรคืออะไร กาลเทศะเป็นอย่างไร ผู้ใหญ่กับเด็กเป็นอย่างไร" ก็ดีครับ

ขอให้ราบรื่นครับ

คุณrockguns...อ่านข้างล่างที่คุณนิจนิรันดร์ มาชี้แจงให้ละเีอียดครับ
แล้วจะรู้ไม่ใช่ความผิดของคุณนิจนิรันดร์นะครับ

สวัสดีครับ  ปัญหาที่เกิดขึ้นผมเองไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องแต่อย่างใด  แต่เมื่อเป็นไอดีของผมจึงทำให้หลายท่านอาจจะเข้าใจผิด  และผมเองก็เสียใจ ผมเลยต้องเรียนให้ทราบว่า  ผมได้รู้จักกับพี่ชายคนหนึ่งซึ่งอยู่ในวงการปืน
และได้มาที่บ้านของผม ตัวผมเองก็มัวแต่ทำงาน  (นานๆจะมาซักครั้งนึง)แล้วช่วงนี้งานผมเยอะมากๆ(ร้านซ่อมมอเตอร์ไซค์)
ผมก็นับถือพี่เขา เพราะรู้ว่าพี่เขาสอนยิงปืน  ผมเองก็อยากได้ความรู้  พี่เขาแนะนำให้บ้าง เปิดดูในเวปบ้าง
การเข้านอกออกในจึงเป็นเรื่องธรรมดา  สำหรับคนที่รู้จักกัน   ตัวผมเองไม่เคยมีปัญหากับใครในวงการปืน
เป็นเรื่องที่ดีด้วยซ้ำที่ผมได้รู้จักกับคนเยอะๆทั่วประเทศ  ที่ชอบปืนเหมือนกัน  แล้วก็ได้ทักทายพูดคุยกัน
เพราะนานๆจะได้พบเจอกันสักครั้ง แล้วก็ไม่รู้ว่าจะได้พบกันอีกเมื่อไหร่  จะอยู่อีกนานหรือตายก็ไม่รู้ได้แล้วแต่ช้าหรือเร็ว
ผมเองถือว่าเป็นเด็กด้วยวัยวุฒ เพิ่งมาเล่นยิงปืน เพิ่งเข้าวงการ  รู้จักใครไม่กี่คนหรอกครับ
ถ้าเป็นกลุ่มปืนลูกซองก็อาจจะรู้จักมากหน่อย  แต่ถ้าเป็นปืนสั้นส่วนมากจะรู้จักแต่ชื่อ ตัวจริงก็เพิ่งได้พบเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา  ในแมทช์ที่เชียงใหม่  ผมไม่บังอาจไปกล่าวว่าใครหรือพาดพิงถึงใครหรอกครับ  เมื่อเกิดเหตุแบบนี้ขึ้นผมก็โทรฯหาพี่เขา
เขาก็บอกว่าไม่เป็นไร  เขาว่าเขารู้จักกัน ผมไม่อาจทราบได้ว่าพี่เขาจะหยอกล้อใครหรือเปล่า 
แต่ตอนนี้หลายคนอาจเข้าใจผิดผม    ผมเครียดมากไม่อยากมีปัญหากับใคร  และต้องไปแข่งอีกหลายๆครั้ง
พี่เขาบอกว่า เขารับผิดชอบเอง  พี่เขาชื่อ พี่ จเร ครับ ผมว่าหลายคนคงรู้จักนะ
ตอนนี้ผมหวังว่าทุกคนจะเข้าใจผมแล้ว  นี่คือความจริงจากใจจริงของลูกผู้ชายคนนี้ครับ
                                          ขอบพระคุณที่เสียสละเวลาอ่านคำอธิบายจากผมครับ

นิจนิรันดร์      ขัติมงคล      เชียงใหม่ 

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
หนานปั๋น
Hero Member

คะแนน 33

« ตอบ #11441 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 04:47:35 PM »

นังอยู่ขอบสนามมอง ๆ ดูครับ
หมูอ้วนน่ารักนะคะ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #11442 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 04:49:44 PM »

นังอยู่ขอบสนามมอง ๆ ดูครับ

นั่งติดขอบระวังตกนะ อิอิ อ๊บอ๊บ
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11443 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 05:05:17 PM »

คุณนาจาครับ เข้าใจครับ เพื่อนร่วมก๊วนก็เคยบอกผมอย่าไปยุ่งกับเขาเลย แต่ด้วยเราก็คนเคยเห็นหน้ากันและก็รู้อยู่ ก็แค่คุยและยิ้มๆให้กันทางของเขาแต่จะคุยทับกันหรืออะไรนั้น ไม่ได้ยินแต่เข้าใจอย่างที่รู้อยู่ เคยถูกทาบทาม แต่ผมมีทีมขอใช้ชื่อในนามราชการก็เลยเคร่งครัด ไม่เอาชื่อมาระบุ และก็ไม่ได้สนใจเรื่องนี้เราก็สอนกัน แนะกันเอง เขาถือว่าเป็นGURU ก็เรื่องของเขา เขาไม่กล้าเบ่งทับด้วยครูหัวหน้าทีมผมแกก็ไม่เป็นลองใคร แกก็ทำบุ๊ยใบ้ไปไม่ให้สนใจ
               แต่ไอ้คำพูดของน้องนิจนิรันด์นั้นคือถ้าไม่โพสท์ก็ไม่มีเรื่องหรอกครับกระทู้ร้อนฉ่าเลย ผมลงความเห็นไม่สมควรโพสท์ลงมาหรอก ดีที่เด็กรับผิด 50/50 ครับอยากให้สงบลงเพราะผมก็อ่านกระทู้นี้อยู่ ก๊วนไอพีเหมือนกัน แต่ไม่ได้แนะนำกันด้วยตัวตน ครับ ไม่มีอคติกับทีม ชมชอบความกลมเกลียวแน่นดี ทีมผมยังเล็กกว่า แข่งกันเอาสนุกๆ ผมจึงไม่อ้างชื่อทีม ไม่อยากดังแต่อยากมีเพื่อนเยอะๆครับ
               เรียนมาด้วยเคารพครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2007, 09:24:26 PM โดย rockguns » บันทึกการเข้า
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #11444 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 06:21:45 PM »

เข้ามาอ่าน...

กำลังดูเปาปุ้นจิ้น ตอนประหารราชครู สนุกมาก  Grin Cheesy

อ้อ... การยิงไอพี เป็นน้ำจิ้มชนิดหนึ่งของชีวิต....

หน้า: 1 ... 760 761 762 [763] 764 765 766 ... 942
  พิมพ์