เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:17:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1351659 ครั้ง)
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2005, 08:55:56 PM »

ถ้าสนใจกันจริงๆ เชิญที่ฟาร์มวันที่ 25 นี้ดีไหมเจ้าคะ ได้เห็นบรรยากาศกันจริงๆ ไปเลย

I am dying... -*-

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2005, 10:52:43 PM »

เห็นคุณคาเคยเขียนไว้ว่าแกซ้อมยิงจริงอาทิตย์ละ 2 วันๆละ 1-200 นัด เดี๋ยวนี้ไปไกลจนกู่ไม่กลับแล้วครับ เดี๋ยวรอแกมาตอบก็แล้วกัน

เรื่องเสียเงินค่าลูกนี่พูดกับนักกีฬา IPSC ไม่ได้หรอกครับ เจอหน้าแต่ละคนแล้วลองถามดูสิครับ ผมว่าไม่ค่อยมีใครอยากจำมันแสลงใจ Grin Grin Grin ยิ่งขึ้นชั้น Master , Grand Master รู้มูลค่าลูกที่ยิงไปคงหนาว ถ้าเจอเฮียชิวลองถามแกดูสิครับ ยิงเกือบทุกวัน มันจะเท่าไรดี

มันอยู่ที่ติดเชื้อบ้าแค่ไหนครับ Grin Grin (พูดเล่น)  อยากเล่น กับ อยากเก่งไม่เหมือนกัน ใครก็เล่นได้ถ้าสนใจ แต่ถ้าอยากเก่งต้องซ้อมเอง (ผมเชื่อว่าเก่งได้ทุกคน)  Grin Grin Grinอยากเก่งมากซ้อมมาก อยู่สนามเมื่อเข้ามาเจอเพื่อนพูดคุยถาม มือเก่งๆหลายท่าน(มีเป็นสิบๆ) เขาไม่หวงวิชาหรอกครับถ้าถามกันอย่างปรกติเขาก็ตอบ ดูรอบเดียวก็เข้าใจแล้ว แต่จะทำได้ไม่ได้มันอีกเรื่องนึง

เรื่องเบสิคผมกลับมองกลับกัน ผมมีเพื่อนไม่เคยมีปืนแต่ชวนแล้วเขาอยากเล่น ผมจับซื้อปืน กล็อค 17 กระบอกนึง แกบอก อยากได้ 19 ก็ตามใจซื้อทั้งสองกระบอก (ผมจับแกซ้อม 17 จนตอนนี้ผมเชื่อว่าแกยังไม่ได้ยิง 19 เลยสักนัด 6 เดือนแล้ว) แล้วก็สอนแกจัดศูนย์ เริ่มยิง แกชอบมาก เน้นเรื่องความปลอดภัยอย่างเดียว แต่ก็ไม่ค่อยมีเวลาซ้อมกันมากเท่าใด  จัดศูนย์เป็นยิงเป็น สอนเบสิคการแข่ง ลงเลยครับ ยิงโดนไม่โดน ไม่รู้ ปลอดภัยเป็นใช้ได้ ยิงพลาดก็ยิงอีก ยิงเร็วแล้วพลาด ก็ยิงช้าลง  แข่งเสร็จ สนุก กลับบ้านปลอดภัย ได้ประสบการณ์ เป็นใช้ได้  แค่คุยกันตอนนั่งรถกลับบ้าน ว่าเจออย่างนี้อย่างนั้นยิงอย่างไร นอนยิงท่าไหนคล่องสุดมือฟรีที่สุดทำการยิงได้ดีสุด แค่นี้ก็คุ้มแล้วครับ มีคนจัดสนามให้ยิงไปเรื่อยๆ เหมือนมาสวนสนุกเลย จะไม่เคยเจอสนามซ้ำแต่อาจคล้ายบ้าง แล้วแต่ความเหมาะสม(ต่างประเทศ เสียค่าใช้จ่ายมากกว่ามาก แถมบางประเทศหนาว เล่นไม่ได้ทั้งปี บ้านเราปีหน้า 19 สนาม เลือกเล่นเอาตามใจชอบครับ)

ผมให้เพื่อนคนนี้ใช้สนามแข่งเป็นการซ้อมจริงมากกว่า เหมือนไปเล่นมากกว่าไปแข่ง เพราะซ้อมเท่าไรก็ไม่เท่าเจอสนามแข่งยิงจริง ซ้อมมากเบื่อเสียอีก เพราะปั้นX ให้ผมยิงผมก็ไม่เอา(แต่คนไหนอยากเก่ง ถ้าอยากแม่นต้องซ้อมเอง) ต้องมีเหตุการณ์บีบ มีขยับ เดิน วิ่ง ยิงเหล็กถึงจะน่าสนใจ  ถามหน่อย แข่งปั้น X มีให้ยิงออกจากรถเมล์ไหม คุกเข่าเอามือแช่น้ำก่อนจับปืนยิงมีไหม ขี่ม้ายิงมือเดียว ขี่ควายยิงยิงมือเดียว  ถือกระเป๋ายิงมือเดียวหรือบังคับยิงสองมือเคยเจอไหม ไม่เคยมาเล่นคงไม่รู้ว่ามันมันส์แค่ไหน แถมวัดความสามารถออกมาเป็นตัวเลยเปรียบเทียบกันได้ด้วย สามารถไต่อันดับได้ การคิดคะแนนมีมาตราฐานมาก ยิงกันรอบเดียว ปรกติไม่มีซ้ำ ไม่ใช่ซื้อชุดยิงบี้กัน (ผมรับไม่ได้ยิงบี้กันจนมืด ยืนยิงอยู่จุดเดียว พวกชอบปั้น X คงด่าผมชิบ Grin Grin Grin) การจัดสนาม IPSC จะบังคับไม่มีการยิง จุดเดียวกันเกิน 9 นัด ต้องเปลี่ยนจุดยิง การแข่งยิ่งกว่าเล่นเกมส์อีก สนุกมาก

เพราะฉะนั้น ลองคิดดูว่าจะ มาเล่น หรือมา แข่งครับ ตัวผมเองใช้เวลาในการตัดสินใจที่จะเล่นก่อนไปดูการแข่งซะด้วยซ้ำ เห็นในหนังสือ ทีวี มานานอยากเล่น ไม่รู้จะเริ่มยังไง ดีทีเจอรุ่นพี่ทีเขาเล่น ไม่งั้นยังซื้อปืนไม่เป็นด้วยซ้ำไป

มาเลยครับเรายังต้องการนักกีฬาฝีมือยอดๆชนกับนักีฬาต่างชาติอีกเยอะ แชมป์โลกมาแน่นอน 2007 ที่หนองมลชลบุรี

ผมบอกเสมอครับยังทันถ้าท่านคิดว่าท่านแม่น ท่านแน่จริง 2008 มี  World Shoot ที่ Bali  เวลา 3 ปี เต็มๆ มีเวลาเก่งอีกเยอะ จัดใกล้บ้านเราขนาดนี้ไม่ไปก็ไม่รู้จะไปแข่งที่ไหนแล้วครับ  เราไปพร้อมกัน  Grin Grin Grin (รู้สึกผมจะบ้าไปหน่อยแต่ช่วยไม่ได้ Grin Grin Grin)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2005, 10:58:14 PM โดย carrera » บันทึกการเข้า

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2005, 11:19:36 PM »

ต้องเริ่มเก็บเงินแล้วจะได้ตามพี่ carrera  ไปบาหลี เอาแถวเดี่ยวไปลุยหน่อย (ขอบ้าด้วยคนครับ) Grin

กว่าจะถึงวันนั้นแถวเดี่ยวคงจะเร็วกว่าที่เป็นอยู่ Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2005, 11:28:44 PM »

ผมขอพูดถึงเรื่องความปลอดภัยในสนามหน่อย พึ่งเจอมาวันอาทิตย์นี้เลยครับ สดๆร้อนๆ

ผมไปสนามยิงปืนเจอคนมากมายเขานั่งคุยพอดีพี่ข้างๆเขาเจอเพื่อนเก่าพูดคุยขอดูปืนที่นำมากันแล้ว พอเริ่มหยับปืนขึ้นมาผมก็เริ่มมองว่าเขาเอายังไงกันแน่ ปืนออโต้ เสียบแม็คอยู่ แล้วเขาขยับไปสไลด์ลูกดัมมี่ออกทิ้งไว้ที่โต๊ะ 1 นัด ผมก็เริ่มเกร็ง ท้องชักแข็ง ก็รอแกปลดแม็คเคลียปืนอยู่ ลำกล้องก็ชี้ออกด้านข้างผมเห็นคนทีนั่งข้างผมเริ่มขยับตัวมองแก เพราะลำกล้องมันอยู่ที่พุงแก ผมไม่อยากพูดจนทนไม่ได้ไม่รู้ปืนมีลูกอยู่รึเปล่า ต้องเตือนแกทันที ตอนนั้นเตือนแกค่อนข้างดัง แต่แกก็ดีครับบอกขอโทษแล้วรีบเก็บปืน ผมบอกผมเสียวมากเลยครับพี่เคลียลูกแต่แม็คยังไม่ปลดเลย ปลดแล้วเสียบเข้าไปอีก พี่แกคงเข้าใจว่าแม็คไม่มีลูกแล้ว แต่ผมไม่ได้ดูเองถือปืนเองผมไม่เชื่อใครทั้งนั้น ไม่อยากตาย ผมเลยต้องเตือน(ขอโทษที่ผมเตือนผ่านกระทู้นี้เลยครับ)

เข้าเรื่องครับ ถ้าเป็น IPSC การเคลียปืน ประการแรกนิ้วออกนอกโก่งไก สองปากกระบอกปืนชี้ไปในแนวที่ปลอดภัย สามปลดแม็คกาซีน สี่ดึงไสลด์ หรือปลดโม่แล้วดูว่าลูกออกมา ไม่ค้างแน่นอน แล้วค่อยทำอย่างอื่นต่อครับ

พุดถึงเคสข้างบน ถ้า แม็คพี่แกใส่ลูกดัมมี่ลูกแรกแล้วใส่หัวรูทีเหลือผมมิต้องเสี่ยงตายหรือครับ นี่ขนาดเพื่อนๆพี่ๆที่อยู่ในเว็บอาวุธปืนนะครับ แล้วจะไม่ให้เกิดอุบัติเหตุกับคนที่ไม่รู้จักปืนได้อย่างไร Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2005, 11:36:15 PM โดย carrera » บันทึกการเข้า

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2005, 11:44:40 PM »

ผมขอพูดถึงเรื่องความปลอดภัยในสนามหน่อย พึ่งเจอมาวันอาทิตย์นี้เลยครับ สดๆร้อนๆ

ผมไปสนามยิงปืนเจอคนมากมายเขานั่งคุยพอดีพี่ข้างๆเขาเจอเพื่อนเก่าพูดคุยขอดูปืนที่นำมากันแล้ว พอเริ่มหยับปืนขึ้นมาผมก็เริ่มมองว่าเขาเอายังไงกันแน่ ปืนออโต้ เสียบแม็คอยู่ แล้วเขาขยับไปสไลด์ลูกดัมมี่ออกทิ้งไว้ที่โต๊ะ 1 นัด ผมก็เริ่มเกร็ง ท้องชักแข็ง ก็รอแกปลดแม็คเคลียปืนอยู่ ลำกล้องก็ชี้ออกด้านข้างผมเห็นคนทีนั่งข้างผมเริ่มขยับตัวมองแก เพราะลำกล้องมันอยู่ที่พุงแก ผมไม่อยากพูดจนทนไม่ได้ไม่รู้ปืนมีลูกอยู่รึเปล่า ต้องเตือนแกทันที ตอนนั้นเตือนแกค่อนข้างดัง แต่แกก็ดีครับบอกขอโทษแล้วรีบเก็บปืน ผมบอกผมเสียวมากเลยครับพี่เคลียลูกแต่แม็คยังไม่ปลดเลย ปลดแล้วเสียบเข้าไปอีก พี่แกคงเข้าใจว่าแม็คไม่มีลูกแล้ว แต่ผมไม่ได้ดูเองถือปืนเองผมไม่เชื่อใครทั้งนั้น ไม่อยากตาย ผมเลยต้องเตือน(ขอโทษที่ผมเตือนผ่านกระทู้นี้เลยครับ)

เข้าเรื่องครับ ถ้าเป็น IPSC การเคลียปืน ประการแรกนิ้วออกนอกโก่งไก สองปากกระบอกปืนชี้ไปในแนวที่ปลอดภัย สามปลดแม็คกาซีน สี่ดึงไสลด์ หรือปลดโม่แล้วดูว่าลูกออกมา ไม่ค้างแน่นอน แล้วค่อยทำอย่างอื่นต่อครับ

พุดถึงเคสข้างบน ถ้า แม็คพี่แกใส่ลูกดัมมี่ลูกแรกแล้วใส่หัวรูทีเหลือผมมิต้องเสี่ยงตายหรือครับ นี่ขนาดเพื่อนๆพี่ๆที่อยู่ในเว็บอาวุธปืนนะครับ แล้วจะไม่ให้เกิดอุบัติเหตุกับคนที่ไม่รู้จักปืนได้อย่างไร Grin Grin Grin

พี่เห็นผมลุกไปกินน้ำม่ะผมกลัวตายนะนั้น...เราก็เด็กไม่กล้าบอกผู้ใหญ่เลยลุกหนีดีกว่า....สุดท้ายหนีไม่พ้นได้ยิงกระบอกนั้นจนได้ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอฝากไว้ด้วยครับ....ถึงปืนไม่มีลูกก็ไม่ควรประมาทครับกฏก็มีบอกอยู่ครับอย่าหันปืนหรือชี้ปืนไปทางสิ่งมีชีวิต หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2005, 11:52:06 PM โดย วรกฤษ » บันทึกการเข้า

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2005, 11:51:48 PM »

พี่เห็นผมลุกไปกินน้ำม่ะผมกลัวตายนะนั้น...เราก็เด็กไม่กล้าบอกผู้ใหญ่ลุกหนีดีกว่า

เห็นสิ ข้าก็กลัวตายเหมือนกัน Grin Grin Grin แต่ขี้เกียจลุก Grin Grin Grin  แต่คิดว่าเตือนพี่เขาแบบสุภาพพี่เขาคงเข้าใจ แต่พี่เขาก็ดีเก็บปืนเลย

วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2005, 11:58:26 PM »

พี่เห็นผมลุกไปกินน้ำม่ะผมกลัวตายนะนั้น...เราก็เด็กไม่กล้าบอกผู้ใหญ่ลุกหนีดีกว่า

เห็นสิ ข้าก็กลัวตายเหมือนกัน Grin Grin Grin แต่ขี้เกียจลุก Grin Grin Grin แต่คิดว่าเตือนพี่เขาแบบสุภาพพี่เขาคงเข้าใจ แต่พี่เขาก็ดีเก็บปืนเลย

ต่อไปผมเจอผมเตือนดีกว่าคิดว่าคงไม่โกรธเด็กกลัวตายคนนี้ Grin Grin เพราะถ้าไม่มีใครเตือนพี่เค้าก็จะไม่รู้ว่ากำลังทำให้คนอื่นเสียวอยู่

ขอบคุณพี่ carrera ที่ใจกล้าไม่ลุกและเตือนพี่เค้าด้วยครับ ผมปอดแหกดันวิ่งไปซะก่อน  Grin Grin Grin Grin Grin

zerosocool
Moderator
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #52 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 12:56:15 AM »

หูย.......หูย........ผมมาช้าอีกหรือเปล่าครับ

ด้วยคนนะครับ พอดีเพิ่งกลับลงจากดอยมาครับ เลยเพิ่งได้เปิดเครืองดูกระทู้ครับ......

เนียนๆ ไว้
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 07:31:29 AM »

สวัสดีครับทุกท่าน Grin

อย่าลืมจดจำข้อคิดความเห็นที่เป็นประโยชน์เอาไว้กันนะครับชาวเราผู้อยากแต่ไม่เคยทั้งหลาย(ตัวผมได้ผมเสฟไว้แล้ว)  แต่จะอย่างไรก็ตามส่วนตัวผมคิดว่าถ้าเราอยากจริงๆขั้นแรกสุดก็คือจะต้องหาทางสมัครรเป็นสมาชิกสมาคมthpsaให้ได้เสียก่อน   เพราะคนที่จะได้ลงได้จริงๆนั้นจะต้องเป็นสมาชิกที่ไม่ขาดอายุเท่านั้น  อีกอย่างคนทางฝั่งตะวันออกน่ะน่าจะมาร่วมกันมากๆในกีฬานี้เพราะดูตามตารางของสมาคมในปี49 แข่งที่เมืองชลไม่น้อยกว่า 6-7 ครั้ง(มีถึงสองสนาม)  โอ..จอร์จจจจจจ!.....อย่างน้อยก็ดูกันตาแฉะล่ะคราวนี้ :Smiley :Smiley :Smiley

ผมขออัพเดทอีกรอบนะครับ

จากที่ได้ติดตามอ่านมาพบว่ามีหัวข้อเกี่ยวกับipscอยู่ไม่น้อย  แสดงว่ามีคนสนใจการยิงipscอยู่จำนวนหนึ่ง  ดังนั้น ตอนนี้มีใครที่ยังไม่เคยยิงในระบบipscและสนใจจะมายิงในระบบนี้กันบ้าง  ....ผมคิดว่าเรามารวมพลกันหน่อยดีไหม?(รวมกันแล้วค่อยร่วมกันคิดหาวิธีการกันต่อไป มายิงเพื่อความสนุกสนานเป็นการก๊ฬาชนิดหนึ่ง)

รายชื่อผู้สนใจ ดังนี้

1. Uncle
2.halls13
3.BADBOY
4.ThaiLoei
5.panjier
6.rerng
7.Watt
8.1911&FISHING
9.วิธ
10.George
11.PAE cz
12.เด็กระยอง
13.karn
14นักสำรวจ(ยังไม่มีปืน)
15.camerider
16.Quart
17.Tan Sriracha
18.koi
19.Les Baer(ผมไม่แน่ใจว่า..น่าจะเคยยิงipscมาแล้ว?)
20.parinya
21.zerosocool

ถ้าสนใจโปรดลงชื่อกันต่อนะครับ...(เผื่อมีใครใจอ่อน  บังเเกิดมีเมตตาจิตเปิดอบรมขึ้นมาอีกรุ่น;D Grin Grin)

too_muangphol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 09:04:35 AM »

อยากเล่นครับพี่  แต่ไม่มีทักษะมากหนัก  กลัวปล่อยไก่เป็นฟามร์
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #55 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 09:17:36 AM »

อยากเล่นครับพี่ แต่ไม่มีทักษะมากหนัก กลัวปล่อยไก่เป็นฟามร์

นี่ก็อีกรายแล้วครับ..555555

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 09:20:30 AM »

ขอยิงเล่น ๆ  เอาไว้เป็นประสบการณ์ใช้ในชีวิตจริงที่อาจเกิดขึ้นได้ก็พอครับ  Wink
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #57 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 09:22:03 AM »

เห็นสิ ข้าก็กลัวตายเหมือนกัน Grin Grin Grin แต่ขี้เกียจลุก Grin Grin Grin แต่คิดว่าเตือนพี่เขาแบบสุภาพพี่เขาคงเข้าใจ แต่พี่เขาก็ดีเก็บปืนเลย

ต่อไปผมเจอผมเตือนดีกว่าคิดว่าคงไม่โกรธเด็กกลัวตายคนนี้ Grin Grin เพราะถ้าไม่มีใครเตือนพี่เค้าก็จะไม่รู้ว่ากำลังทำให้คนอื่นเสียวอยู่

ขอบคุณพี่ carrera ที่ใจกล้าไม่ลุกและเตือนพี่เค้าด้วยครับ ผมปอดแหกดันวิ่งไปซะก่อน  Grin Grin Grin Grin Grin

ดีครับช่วยกันเตือน ถ้าเขาเข้าใจเขาจะขอบคุณซะอีก เพราะถ้าเกิดอุบัติเหตุ สิ่งที่ตามมาคือ 1.มีคนเจ็บหรือตาย 2.มีเรื่องต้องวุ่นอีกมากทั้งคดีเอยทั้งเสียใจตลอดชีวิตเอย. 3.งานจะกล่อยทันทีแถมเจ้าบ้านก็เดือดร้อนอีก. เรื่องนี้ผมว่าอย่าเกรงใจครับ หนุ่มหรือแก่ทีเผลอมี เห็นแล้วเตือนเลยครับอย่ารอ

อั้มแมน
ดื่มไวน์เพื่อ สุขภาพ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

รักคนดี หนีคนเลว

« ตอบ #58 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 09:36:11 AM »

ผมอีกคน ครับ ที่เตรียม อุปกรณ์ และ จิตใจ  ใน วงการ IPSC

เดิม ผมใช้ ชื่อ นายอั้มครับ แต่เปลี่ยนเป็น Ada 

อยาก ไป ชมการแข่งขัน   แต่ หลายๆ ครั้ง ที่พลาดไป   (พี่ คาร์ คงไม่ว่ากันนะ ครับ)

แต่วันที่ 25 สนใจ จัง แต่ แม๊ก ยัง มาไม่ถึงเลย (จาก เมกานู้น)

พี่ๆ ท่านใดไป ผม ยืม แม๊กบ้าง ได้มั้ยคร้าบบบบ  Grin Grin Grin   

www.rodyok.net  01-5675456
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #59 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 09:36:12 AM »

อยากเล่นครับพี่  แต่ไม่มีทักษะมากหนัก  กลัวปล่อยไก่เป็นฟามร์

...ตอนที่ผมลงแข่งแมตช์แรกที่อุดร  ผมปล่อยทั้งไก่ทั้งเป็ดและห่าน ทำอะไรผิดมากมายเพราะไม่ได้เข้าคอร์สจริงๆ จังๆ มาก่อน  เรียกว่าไปเรียนรู้จากของจริงในการแข่งขัน  ซึ่งจะว่าไปแล้วมีวิธีที่ดีกว่านั้น

...ผมถึงเห็นด้วยกับการจัดคอร์สสำหรับมือใหม่ก่อนลงแข่งใน U-Class น่าจะบังคับกันด้วยซ้ำว่าต้องผ่านคอร์สพื้นฐานของสมาคมฯ ก่อนจึงสามารถลงแข่งได้  เหตุผลคือ:
1. เพื่อความปลอดภัยของทุกคนที่เกี่ยวข้อง  ปืนจริงกระสุนจริงนะครับ  ไม่ใช่ BB
2. เข้าใจกฏกติกามารยาทของ IPSC
3. ปรับตัวให้เข้ากับการแข่งขัน (มีสเตจสั้นๆ ง่ายๆ ให้ฝึก) ลงแข่งจริงจะไม่ตื่นเต้นหรือเครียดเกินไปจนเกิดอันตราย
4. ฯลฯ

...เหตุผลเป็นเรื่องของส่วนรวมเป็นหลัก  ดังนั้น ถ้าเป็นไปได้ (ในอนคต) สมาคมฯ น่าจะเป็นผู้จัด  เก็บค่าลงทะเบียนตามสมควรคงไม่มีใครบ่นครับ

...ผมก็ว่าไปตามประสา

:Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 942
  พิมพ์