เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 09:19:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1352458 ครั้ง)
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #105 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 04:06:48 PM »

เห็นแต่ละท่านกลัวจะปล่อยไก่  ผมยิงมาเป็นปียังปล่อยเป็ดไก่ประจำ  ลืมยิงบ้าง  ยิงไม่โดนบ้าง  แม็กหล่นบ้าง  วิ่งเลยบ้าง  นับลูกในแม็กผิดบ้าง  โอ๊ยเยอะเเยะครับ  ที่จำฝังใจปล่อยไก่แบบปืนตก DQ เลยแข่งครั้งนั้นเลิกยิงนั่งดูคนอื่นดีกว่า มันอันตรายมากไม่ควรผิดพลาด  ยึดถือความปลอดภัยเป็นที่ตั้งสำหรับผมสำคัญที่สุดครับ Grin

สอบปากว่าไม่เท่าตาเห็น  สิบตาเห็นไม่เท่ามือคลำ  สิบมือคลำไม่เท่าคลำคนเดียว  ถูกไหมครับพี่คาเรร่า หลงรัก

อยากรู้ต้องลองครับ  ลุยโลด..... Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #106 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 04:28:47 PM »

สิบมือคลำไม่เท่าคลำคนเดียว  ถูกไหมครับพี่คาเรร่า หลงรัก

มิน่าเดี่ยวนี้เห็นท่านเจ้าพ่อ  Grin Grin Grin หนีไปคลำบ่อยเชียว  Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2005, 04:34:31 PM โดย carrera » บันทึกการเข้า

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #107 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 04:32:11 PM »

...ผมแข่ง IPSC มาทั้งหมด 7 แมตช์  แต่ยังไม่เคยไปที่ฟาร์มจรเข้เลย

...รู้สึกว่าได้ยิงน้อยไม่คุ้มกับการเดินทางครับ  Undecided

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #108 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 04:39:18 PM »

...ผมแข่ง IPSC มาทั้งหมด 7 แมตช์ แต่ยังไม่เคยไปที่ฟาร์มจรเข้เลย

...รู้สึกว่าได้ยิงน้อยไม่คุ้มกับการเดินทางครับ Undecided

ใช่ครับ บอกก่อนครับ ธรรมดานวมินทร์จะจัด 10 -12 สนาม กระสุน เกือบ 190-200 คิด 2,500 บาท

แต่ฟาร์มจัด 6-7 สนาม กระสุนใช่ประมาณ 150 นัด คิดราคา 2,000 บาท  สำหรับคนบ้านไกลเดินทางมาอาจได้ยิงไม่สะใจ

แต่สนามสั้นก็สะดวกสนุกไปอีกอย่างครับ ยังไงถ้าอยากลองก็ลองได้ครับ  ว่างๆก็ไปเดินดูลิงดูไอ้เข้ได้สนุกเหมือนกัน  เผื่อเจออุรังอุตังที่ฟ้องร้องกันอยู่ Grin Grin Grin

camerider
Let's IPSC...
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #109 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 04:51:02 PM »

ก่อนจะอัพเดทรายนามคนอยาก.....ขอถามอีกแล้วครับท่าน Grin Grin Grin

ในประเภทPRODUCTION***นั้น.....

1.แข่งipscที่ฟาร์มจรเข้ฯที่จะถึงนี้  ต้องเป็นสามชิกthpsa หรือไม?
2.การลงแข่งใช้กระสุนจริงหรือซ้อม(ที่นิยมกันx
3.กำหนดให้ใช้กระสุนกี่นัด  คนไม่เคยควรเตรียมไปกี่นัด  ....ต้องเตรียมไปเองหรือไปซื้อที่สนาม
4.เป้าที่จะต้องยิงในแต่ละสเตทนั้น เราจะรู้ได้อย่างไรว่าอันไหนยิงได้ยิงไม่ได้
5.ค่าสมัครเท่าไร  สมัครหน้างานได้หรือไม่
6.เมื่อไปถึงสนาม เราจะเอาปืนมาใส่ซองปืนตอนไหน....และจะเอาออกมาเก็บใส่กระเป๋าได้เมื่อไร(เพราะมีกฏว่าห้ามเอาปืนออกจากซองนอกเขตกำหนด  ไม่รู้กฏนี้จะเริ่มใช้ตรงไหนและสิ้นสุดเมื่อไรในการแข่งแต่ละครั้ง)...พักกินข้าวกลางวันยังคงต้องพกปืนอยู่ตลอดตามกฏหรือเปล่า?
7.ถ้ามีคนที่พร้อมใจกันจะไปปล่อยไก่  มือเก่าๆที่แม่นกติกา มีใครยินดีจะมาเป็นพี่เลี้ยงใน squad ของเจ้าของไก่บ้าง

ตอบหน่อยนะครับ Grin  ...(สาบานว่าถ้ารู้ผมไม่ถามแน่นอน Grin Grin Grin)

1.แล้ว standard เหมือนกันรึเปล่าครับ
2.ผมมี sig p226 ลงใน production ได้หรือเปล่าครับ แล้วควรมีแมกซ์กี่อันครับ
3.มี p14 ใช้แข่ง ได้หรือเปล่า ควรมีแมกซ์กี่อนครับ
4.ผมคงเอาไก่ไปปล่อยหลายตัว ช่วยกันจับแล้วกันครับ

นรชาติ วางวาย มลายสิ้น ทั้งอินทรีย์
สถิตทั่ว แต่ชั่วดี ประดับไว้ ในโลกา
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #110 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 04:59:36 PM »

ก่อนจะอัพเดทรายนามคนอยาก.....ขอถามอีกแล้วครับท่าน Grin Grin Grin

ในประเภทPRODUCTION***นั้น.....

1.แข่งipscที่ฟาร์มจรเข้ฯที่จะถึงนี้ ต้องเป็นสามชิกthpsa หรือไม?
2.การลงแข่งใช้กระสุนจริงหรือซ้อม(ที่นิยมกันx
3.กำหนดให้ใช้กระสุนกี่นัด คนไม่เคยควรเตรียมไปกี่นัด ....ต้องเตรียมไปเองหรือไปซื้อที่สนาม
4.เป้าที่จะต้องยิงในแต่ละสเตทนั้น เราจะรู้ได้อย่างไรว่าอันไหนยิงได้ยิงไม่ได้
5.ค่าสมัครเท่าไร สมัครหน้างานได้หรือไม่
6.เมื่อไปถึงสนาม เราจะเอาปืนมาใส่ซองปืนตอนไหน....และจะเอาออกมาเก็บใส่กระเป๋าได้เมื่อไร(เพราะมีกฏว่าห้ามเอาปืนออกจากซองนอกเขตกำหนด ไม่รู้กฏนี้จะเริ่มใช้ตรงไหนและสิ้นสุดเมื่อไรในการแข่งแต่ละครั้ง)...พักกินข้าวกลางวันยังคงต้องพกปืนอยู่ตลอดตามกฏหรือเปล่า?
7.ถ้ามีคนที่พร้อมใจกันจะไปปล่อยไก่ มือเก่าๆที่แม่นกติกา มีใครยินดีจะมาเป็นพี่เลี้ยงใน squad ของเจ้าของไก่บ้าง

ตอบหน่อยนะครับ Grin ...(สาบานว่าถ้ารู้ผมไม่ถามแน่นอน Grin Grin Grin)

1.แล้ว standard เหมือนกันรึเปล่าครับ
2.ผมมี sig p226 ลงใน production ได้หรือเปล่าครับ แล้วควรมีแมกซ์กี่อันครับ
3.มี p14 ใช้แข่ง ได้หรือเปล่า ควรมีแมกซ์กี่อนครับ
4.ผมคงเอาไก่ไปปล่อยหลายตัว ช่วยกันจับแล้วกันครับ

ปล่อยไก่ไม่เป็นไรครับจะช่วยจับ Grin Grin แต่ถ้าหมวกเสร็จทันเอาหมวกไปปล่อยด้วยนะครับ Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #111 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 05:04:46 PM »

ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด
25 ธค. นี้ ผมจะเตรียม เป็ด ไก่ ห่าน ไปปล่อย ที่ แม็ทช์ฟาร์มฯ ซักอย่างละ เล้า ครับ Grin
ถ้าผมหาลูกได้คงได้เจอกันครับ Grin
เห็นคุณชลธิตบอกสนามน่าจะมีขาย ไม่ต้องห่วง Grin Grin Grin

มันไม่มีจะซ้อมครับพี่ ปลายเดือนที่แล้วไปยิงที่ รด. ไม่เข้า A ซักนัด ส่วนมากเข้าโซน D  ยิงเพลท 7 เมตร กว่าจะล้มแต่ละเพลท แทบตาย   Cheesy
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #112 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 05:13:03 PM »

ผมเห็นแล้วอดไม่ได้ทำใจไม่ได้จริงๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เอางี้ครับวันเสาร์นี้ไปเจอที่สนาม บบท กัน ช่วงบ่าย แล้วค่อยมาเริ่มต้นคุยกันว่าต้องทำอย่างไรในวันแข่งก็แล้วกัน.....มันไม่เข็ด หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน...ผมจะแนะนำเท่าที่แนะนำได้ก็แล้วกัน.....ถ้าใครจะไปรบกวนแจ้งด้วยครับจะได้รู้ว่าจะมีคนลงแข่งกี่คน....เที่ยวนี้ผมขอคนที่จะลงแข่งเท่านั้นถ้าไม่ลงไว้ค่อยว่ากัน เวลาไม่มากต้องการคนที่จะลงจริงๆแล้วลองซ้อมกันไปเลย.....ความจริงผมยากให้คนรุ่นเก่าในสมาคมมาจัดทำแต่เงียบกันหมด...อ่านแล้วก็ทำใจไม่ได้เพราะได้ลองปฏิบัติจริงจะเข้าใจได้ง่าย คนที่เป็นกรรมการสมาคม(มีหลายคน) Angry Angryที่อ่านบนเวปรบกวนแจ้งเรื่องที่ได้อ่านให้กรรมการรายอื่นๆทราบเวลาประชุมกรรมการคราวต่อไปด้วยครับ
ผมบอกไว้ก่อนเลยว่าแค่เริ่มต้นนะครับ...ไม่ได้เก่งขนาดไหนแต่ที่ทำเพราะไม่มีคนยอมทำ.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินผมจะเน้นกฎกติกามารยาทเป็นหลักครับ

JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #113 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 05:15:18 PM »

อยากไปครับ แต่เสาร์นี้ ผมอยู่เชียงใหม่ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2005, 05:39:19 PM โดย Les Baer » บันทึกการเข้า
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #114 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 05:18:34 PM »

1 ที่ว่าเหมือนคือเหมือนกับอะไรครับ
2 ลงได้เลยครับ สนามยาวสุด 32 นัด 3 แม็คน่าจะยิงพอแน่นอน แต่ 4 จะดีสุด หยิบหล่น ไม่ต้องก้มเก็บเอาตัวสำรองยัดยิงต่อเลย
3 P14 ยิง Standard ได้เลยครับ แต่แม็คต้องไม่เกิน 126MMนะครับ เดี๋ยวลงกล่องไม่ได้
4 ผมตัวกินไก่ครับ Grin Grin Grin เดี่ยวช่วยกันต้อน Grin Grin Grin  อาจไม่ต้องปล่อยก็เป็นได้

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #115 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 05:21:16 PM »

ใครมีซองใส่แม็ก 2 แถวเหลือให้ยืมมั่งครับ ขอยืมวันที่ 25 นี้ครับ...พี่นาจามีกี่ชุดเอ่ย...ถ้า 2 ขอยืมน้องนุ่งหน่อย.. Grin Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #116 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 05:22:12 PM »

ผมจะเน้นกฎกติกามารยาทเป็นหลักครับ

เยี่ยมเลยพี่ นั่นล่ะครับที่ผมต้องการ  Grin Grin Grin ไม่งั้นถ้าทางไม่รอดแน่ได้กิน แดรี่ควีนกันเป็นแถว  Grin Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #117 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 05:24:01 PM »

ผมจะเน้นกฎกติกามารยาทเป็นหลักครับ

เยี่ยมเลยพี่ นั่นล่ะครับที่ผมต้องการ Grin Grin Grin ไม่งั้นถ้าทางไม่รอดแน่ได้กิน แดรี่ควีนกันเป็นแถว Grin Grin Grin

ก็มัวแต่เยี่ยมอยู่..ไม่ยอมลงแรงเลย Grin Grin..ยุลูกเดียว.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน..ไอ้เราก็ดันทนไม่ได้

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #118 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 05:27:36 PM »

ผมเห็นแล้วอดไม่ได้ทำใจไม่ได้จริงๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เอางี้ครับวันเสาร์นี้ไปเจอที่สนาม บบท กัน ช่วงบ่าย แล้วค่อยมาเริ่มต้นคุยกันว่าต้องทำอย่างไรในวันแข่งก็แล้วกัน.....มันไม่เข็ด หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน...ผมจะแนะนำเท่าที่แนะนำได้ก็แล้วกัน.....ถ้าใครจะไปรบกวนแจ้งด้วยครับจะได้รู้ว่าจะมีคนลงแข่งกี่คน....เที่ยวนี้ผมขอคนที่จะลงแข่งเท่านั้นถ้าไม่ลงไว้ค่อยว่ากัน เวลาไม่มากต้องการคนที่จะลงจริงๆแล้วลองซ้อมกันไปเลย.....ความจริงผมยากให้คนรุ่นเก่าในสมาคมมาจัดทำแต่เงียบกันหมด...อ่านแล้วก็ทำใจไม่ได้เพราะได้ลองปฏิบัติจริงจะเข้าใจได้ง่าย คนที่เป็นกรรมการสมาคม(มีหลายคน) Angry Angryที่อ่านบนเวปรบกวนแจ้งเรื่องที่ได้อ่านให้กรรมการรายอื่นๆทราบเวลาประชุมกรรมการคราวต่อไปด้วยครับ
ผมบอกไว้ก่อนเลยว่าแค่เริ่มต้นนะครับ...ไม่ได้เก่งขนาดไหนแต่ที่ทำเพราะไม่มีคนยอมทำ.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินผมจะเน้นกฎกติกามารยาทเป็นหลักครับ

เย้ๆ ผมไปด้วยครับให้ช่วยอะไรก็ได้ขอให้ได้ความรู้ก็พอ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #119 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 05:27:52 PM »

ก็มัวแต่เยี่ยมอยู่..ไม่ยอมลงแรงเลย Grin Grin..ยุลูกเดียว.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน..ไอ้เราก็ดันทนไม่ได้

วันเสาร์ผมทำงานจ๊ะ Grin Grin Grin  ไม่เหมือนเถ้าแก่(Phoenix)  Grin Grin Grin บินเที่ยวยิงปืนประจำ

หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 942
  พิมพ์