เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 09:18:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1352427 ครั้ง)
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #120 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 05:28:37 PM »

ก็มัวแต่เยี่ยมอยู่..ไม่ยอมลงแรงเลย Grin Grin..ยุลูกเดียว.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน..ไอ้เราก็ดันทนไม่ได้

งั้นเปลี่ยนเป็นอาทิตย์ไหมละ..5555

วันเสาร์ผมทำงานจ๊ะ Grin Grin Grin ไม่เหมือนเถ้าแก่(Phoenix) Grin Grin Grin บินเที่ยวยิงปืนประจำ

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #121 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 05:29:06 PM »

. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน..ไอ้เราก็ดันทนไม่ได้

น่ารักก็ตรงเนี้ยยยยยยย  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #122 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 05:31:34 PM »

งั้นเปลี่ยนเป็นอาทิตย์ไหมละ..5555
อ้างถึง

วันอาทิตย์เย็นเขาไปรับถ้วยกันไง  Grin Grin Grin

โถ เฮียยยยยย ไม่ใช่ผมไม่ช่วยน้า  Grin Grin Grin ผมว่างวันพฤหัสบ่าย 14:00 ถึงมืดเกือบทุกอาทิตย์ครับ Grin Grin Grin  เจอกันได้ตลอดที่สนามบางบัวทอง

ใครไปก็เจอผมทั้งนั้น วันอาทิตย์นี่เวลาไม่แน่นอน(เพราะไม่ได้หนีงานเลยไม่แน่)ทำไม่ได้ไม่กล้ารับปาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2005, 05:34:09 PM โดย carrera » บันทึกการเข้า

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #123 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 05:32:25 PM »

ในประเภทPRODUCTION***นั้น.....

1.แข่งipscที่ฟาร์มจรเข้ฯที่จะถึงนี้  ต้องเป็นสามชิกthpsa หรือไม?
2.การลงแข่งใช้กระสุนจริงหรือซ้อม(ที่นิยมกันx
3.กำหนดให้ใช้กระสุนกี่นัด  คนไม่เคยควรเตรียมไปกี่นัด  ....ต้องเตรียมไปเองหรือไปซื้อที่สนาม
4.เป้าที่จะต้องยิงในแต่ละสเตทนั้น เราจะรู้ได้อย่างไรว่าอันไหนยิงได้ยิงไม่ได้
5.ค่าสมัครเท่าไร  สมัครหน้างานได้หรือไม่
6.เมื่อไปถึงสนาม เราจะเอาปืนมาใส่ซองปืนตอนไหน....และจะเอาออกมาเก็บใส่กระเป๋าได้เมื่อไร(เพราะมีกฏว่าห้ามเอาปืนออกจากซองนอกเขตกำหนด  ไม่รู้กฏนี้จะเริ่มใช้ตรงไหนและสิ้นสุดเมื่อไรในการแข่งแต่ละครั้ง)...พักกินข้าวกลางวันยังคงต้องพกปืนอยู่ตลอดตามกฏหรือเปล่า?
7.ถ้ามีคนที่พร้อมใจกันจะไปปล่อยไก่  มือเก่าๆที่แม่นกติกา มีใครยินดีจะมาเป็นพี่เลี้ยงใน squad ของเจ้าของไก่บ้าง

ตอบหน่อยนะครับ Grin  ...(สาบานว่าถ้ารู้ผมไม่ถามแน่นอน Grin Grin Grin)

ตอบข้อ 1

ต่อไปนี้แมทช์ที่จัดโดยสมาคมกีฬารณยุทธไทยจะรับสมัครเฉพาะสมาชิกสมาคมเจ้าค่ะ เรียนกันตามตรงข้าน้อยปกติเป็นคนรับสมัคร(ที่สนามนวมินทร์) จะมีปัญหาเรื่องการเป็นสมาชิกอยู่บ่อยครั้ง เนื่องจากท่านที่ไม่ได้เป็นสมาชิก ไม่ได้สมัครสมาชิกไว้ล่วงหน้า ก็จะไม่มีฐานข้อมูลอยู่ในโปรแกรมการคิดคะแนน ซึ่งจะทำให้เกิดความสับสน แต่ที่ผ่านมาข้าน้อยอนุโลมให้กับท่านที่อยากลองสัมผัสว่ากีฬาไอพีเอสซีเป็นอย่างไร สำหรับครั้งแรกก็เลยมักจะไม่บังคับให้เป็นสมาชิก (ให้ทดลองแข่งดูก่อนซักครั้ง) แต่แล้วหลายๆ ท่านก็ไม่ยอมสมัครสมาชิกเสียที ซึ่งข้าน้อยคิดว่าเป็นการเอาเปรียบนักกีฬาท่านอื่นๆ ก็เลยอยากจะขอความกรุณาว่าให้สมัครสมาชิกก่อนการแข่งขัน และถ้าเป็นไปได้รบกวนแสดงบัตรสมาชิกตอนสมัครแข่งด้วยก็จะเป็นการดีนะเจ้าคะ

ส่วนข้ออื่นๆ ท่านคาร์ไขข้อข้องใจให้แล้วนะเจ้าคะ
Cheesy

I am dying... -*-

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #124 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 05:33:38 PM »

เอาล่ะที่นี้คนที่อยากแต่ยังไม่เคย.....ใครที่สะดวกจะไปเป็นเจ้าของฟาร์มไก่กันในวันที่ 25 ธ.ค.นี้ที่ฟาร์มจรเข้สมุทรปราการ โปรดแจ้งความจำนง/ข้อมูลก็มีแล้วพี่เลี้ยงช่วยดูแลก็มีแล้ว  เราก็แค่เอาไก่ไปปล่อยแล้วเสียค่าอาหารไก่เล็กน้อย น่าลองๆ. ท่านที่มีรายนามข้างล่างนี้ ใครจะไปลองของจริง 25 ธ.ค.นี้ที่ฟาร์มสมุทรปราการ   ลองแจ้งๆกันเข้ามานะครับเผื่อจะได้ไปปล่อยไก่อยู่กลุ่มเดียวกัน  Grin Grin Grin

อาหารฟรีเจ้าค่ะ

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #125 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 05:37:13 PM »

อ้างถึง

วันอาทิตย์เย็นเขาไปรับถ้วยกันไง  Grin Grin Grin

โถ เฮียยยยยย ไม่ใช่ผมไม่ช่วยน้า  Grin Grin Grin ผมว่างวันพฤหัสบ่าย 14:00 ถึงมืดเกือบทุกอาทิตย์ครับ Grin Grin Grin  เจอกันได้ตลอดที่สนามบางบัวทอง

ใครไปก็เจอผมทั้งนั้น วันอาทิตย์นี่เวลาไม่แน่นอน(เพราะไม่ได้หนีงานเลยไม่แน่)ทำไม่ได้ไม่กล้ารับปาก

แล้วนี่ไม่ใช่เวลาเถ้าแก่หรอเนี่ย ไปตอนกลางวันวันธรรมดาเนี่ย เยาะเย้ย

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #126 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 05:40:54 PM »

ตอบข้อ 1

ต่อไปนี้แมทช์ที่จัดโดยสมาคมกีฬารณยุทธไทยจะรับสมัครเฉพาะสมาชิกสมาคมเจ้าค่ะ เรียนกันตามตรงข้าน้อยปกติเป็นคนรับสมัคร(ที่สนามนวมินทร์) จะมีปัญหาเรื่องการเป็นสมาชิกอยู่บ่อยครั้ง เนื่องจากท่านที่ไม่ได้เป็นสมาชิก ไม่ได้สมัครสมาชิกไว้ล่วงหน้า ก็จะไม่มีฐานข้อมูลอยู่ในโปรแกรมการคิดคะแนน ซึ่งจะทำให้เกิดความสับสน แต่ที่ผ่านมาข้าน้อยอนุโลมให้กับท่านที่อยากลองสัมผัสว่ากีฬาไอพีเอสซีเป็นอย่างไร สำหรับครั้งแรกก็เลยมักจะไม่บังคับให้เป็นสมาชิก (ให้ทดลองแข่งดูก่อนซักครั้ง) แต่แล้วหลายๆ ท่านก็ไม่ยอมสมัครสมาชิกเสียที ซึ่งข้าน้อยคิดว่าเป็นการเอาเปรียบนักกีฬาท่านอื่นๆ ก็เลยอยากจะขอความกรุณาว่าให้สมัครสมาชิกก่อนการแข่งขัน และถ้าเป็นไปได้รบกวนแสดงบัตรสมาชิกตอนสมัครแข่งด้วยก็จะเป็นการดีนะเจ้าคะ Cheesy

...ถ้าตัดสินใจว่าเอาแน่  สมัครไว้ก่อนวันแข่งดีกว่าครับ  เพราะก่อนลงแข่ง (โดยเฉพาะอย่างยิ่งในแมตช์แรก)   ควรใช้เวลาเตรียมตัวอย่างอื่นมากกว่าวุ่นกับเรื่องธุรการนะครับ  ผมว่า

...ชื่มชมคุณนกไฟมากครับ  เย้ๆๆๆ  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #127 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 05:43:26 PM »

เอ้า...สรุปวันเสาร์ช่วงบ่ายที่ บบท..เฉพาะนักกีฬาที่ต้องการแข่ง IPSC ที่ฟาร์มมาได้เลยจะพยายามแนะนำเท่าที่จะทำได้

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #128 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 06:19:06 PM »

เอาล่ะที่นี้คนที่อยากแต่ยังไม่เคย.....ใครที่สะดวกจะไปเป็นเจ้าของฟาร์มไก่กันในวันที่ 25 ธ.ค.นี้ที่ฟาร์มจรเข้สมุทรปราการ โปรดแจ้งความจำนง/ข้อมูลก็มีแล้วพี่เลี้ยงช่วยดูแลก็มีแล้ว  เราก็แค่เอาไก่ไปปล่อยแล้วเสียค่าอาหารไก่เล็กน้อย น่าลองๆ. ท่านที่มีรายนามข้างล่างนี้ ใครจะไปลองของจริง 25 ธ.ค.นี้ที่ฟาร์มสมุทรปราการ   ลองแจ้งๆกันเข้ามานะครับเผื่อจะได้ไปปล่อยไก่อยู่กลุ่มเดียวกัน  Grin Grin Grin

อาหารฟรีเจ้าค่ะ

ปล่อยไก่ในฟาร์มจรเข้  Happyทั้งไอ้เข้และเจ้าของฟาร์ม ดิ

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #129 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 06:25:45 PM »

ปล่อยไก่ในฟาร์มจรเข้ Happyทั้งไอ้เข้และเจ้าของฟาร์ม ดิ

ธรรมดาไอ้เข้ได้แต่โครงไก่รอบนี้อิ่มเลย Grin Grin Grin

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #130 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 06:29:18 PM »

อ้างถึง

ปล่อยไก่ในฟาร์มจรเข้ Happyทั้งไอ้เข้และเจ้าของฟาร์ม ดิ
อ้างถึง

น่านน่ะสิ...... Grin

อยากรวมพลด้วยคนครับ ....... เพิ่มชื่อผมไปด้วยอีกคนนะครับลุง Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #131 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 06:55:01 PM »

สนใจอยากยิงอยู่เหมือนกันครับ สมาชิก IPSC ก็สมัครแล้ว แต่ยังเหนียมๆอยู่ กลัวยิงไม่ถูกเป้า.
poppy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

สู้ สู้ สู้ตาย

« ตอบ #132 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 06:56:18 PM »

ไม่เคยหัดยิง แต่ก็น่าสนใจค่ะ ถ้าไปก็ไกเกะกะ แต่ก็น่าไปดูคงมันส์มาก
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #133 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 06:58:47 PM »

สนใจอยากยิงอยู่เหมือนกันครับ สมาชิก IPSC ก็สมัครแล้ว แต่ยังเหนียมๆอยู่ กลัวยิงไม่ถูกเป้า.

Shockedโห...อย่างท่านนายแห้วรึจะยิงไม่โดนผ๊มไม่เชื่อเด็ดขาด หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถ้าท่านนายแห้วลงแนะนำให้ลงลูกโม่ไปเลยครับ Grin Grin แจ๋วกว่าเยอะ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
camerider
Let's IPSC...
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #134 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2005, 07:10:44 PM »

1.แล้ว standard เหมือนกันรึเปล่าครับ
2.ผมมี sig p226 ลงใน production ได้หรือเปล่าครับ แล้วควรมีแมกซ์กี่อันครับ
3.มี p14 ใช้แข่ง ได้หรือเปล่า ควรมีแมกซ์กี่อนครับ
4.ผมคงเอาไก่ไปปล่อยหลายตัว ช่วยกันจับแล้วกันครับ

1 ที่ว่าเหมือนคือเหมือนกับอะไรครับ
2 ลงได้เลยครับ สนามยาวสุด 32 นัด 3 แม็คน่าจะยิงพอแน่นอน แต่ 4 จะดีสุด หยิบหล่น ไม่ต้องก้มเก็บเอาตัวสำรองยัดยิงต่อเลย
3 P14 ยิง Standard ได้เลยครับ แต่แม็คต้องไม่เกิน 126MMนะครับ เดี๋ยวลงกล่องไม่ได้
4 ผมตัวกินไก่ครับ Grin Grin Grin เดี่ยวช่วยกันต้อน Grin Grin Grin อาจไม่ต้องปล่อยก็เป็นได้

1.ที่ว่าเหมือนนี่คือมือใหม่ลงได้หรือเปล่าครับ ต้องขออภัยที่สั้นไปหน่อยครับ

นรชาติ วางวาย มลายสิ้น ทั้งอินทรีย์
สถิตทั่ว แต่ชั่วดี ประดับไว้ ในโลกา
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 942
  พิมพ์