เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 11:32:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1352663 ครั้ง)
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #165 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 06:07:56 AM »

...ผมแข่ง IPSC มาทั้งหมด 7 แมตช์ แต่ยังไม่เคยไปที่ฟาร์มจรเข้เลย

...รู้สึกว่าได้ยิงน้อยไม่คุ้มกับการเดินทางครับ Undecided

แมตช์ที่ฟาร์มกับที่นวมินทร์ผมว่ามันเปรียบกันไม่ได้ครับ 
ที่ฟาร์มเป้ามันใกล้  วิ่งสั้นๆ  ต้องใช้ความเร็วเป็นหลักแบบยิงสาดเลย  ทุกอย่างเร็วหมด  ร่างกายฟิตๆได้เปรียบ Shocked
แต่พอเอาวิธียิงแบบฟาร์มไปยิงที่นวมิทร์ เละแน่ๆเป้ามันไกล  ยิงมิสเพียบ  ปรับตัวไม่ได้ทานแห้วครับ Wink
หรือกลับกันยิงเน้นแบบนวมิทร์มาใช้ที่ฟาร์ม ช้าไปเลยครับแต่ละคนยิงอย่างกะปืนกล Shocked

มาลองเลยครับพี่CODAสนุกอีกแบบนะ  น้องขอบอก Grin

ส่วนตัวผมชอบหมดอยากยิงทุกแมตช์แต่ตังค์มันไม่มีภรรยาไม่ให้  เลยขอเลือกแข่งไม่งั้นภรรยาด่าเปิงหาว่าเอาเงินไปเผา  ถ้าผมได้ยินคำนี้จะซื้อปืนแทนแล้วบอกว่าซื้อปืนเก็บแทนก็ได้วุ๊ยคุณภรรยาสุดที่รัก หลงรัก

วันเสาร์พาคุณหนู  คุณนายไปเที่ยวตจว.ครับอาจไม่ได้เข้า บบท. ไปช่วยป๋านกไฟอ่ะครับกราบขออภัยอย่างสูง Cry Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #166 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 07:17:34 AM »

Smileyใจจริงอยากจะไปร่วมด้วยแต่ติดที่เรื่องเวลา ค้าขายหยุดวันอาทิตย์วันเดียว มีปืนแล้วเงินก็พอมี แต่ไม่มีเวลาก็ทำอะไรไม่ได้ วัยรุ่นเซ็งเลย แต่ยังไม่ท้อน่ะครับสักวันจะต้องหาโอกาสไปศึกษา IPSC ให้ได้ Smiley

NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #167 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 08:21:58 AM »

อ้างถึง

ผมคุ้น ๆ ว่านายแห้วเคยลงแข่งลูกโม่ที่ไหนซักแห่ง จำไม่ค่อยได้
ที่ว่าไปอุดรคือผมเองครับ ไปแป๊บเดียว(คืนเดียว)
ลูกชายเฮียชิวแต่งงานครับที่อุดรเจริญศรี Cheesy

อ้างถึง
ตามปกติของผมเวลาแข่ง โดยส่วนมากผมจะลงลูกซอง IPSC ทั้ง ปั๊มและออโต้  ลูกโม่ก็ยิงบ้างเป็นบางสนามครับ ล่าสุดที่พี่ Choltit. เห็นผมยิงลูกโม่คือ สนาม กบร.  วันหลังคงต้องขอความรู้จากพี่ Choltit. เรื่องลูกโม่ ไอ พี อีกเยอะครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2005, 08:25:59 AM โดย นายแห้ว » บันทึกการเข้า
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #168 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 08:31:45 AM »

ขอบคุณมากๆ เลยครับ พี่นาจา กับ พี่ นกไฟ
เสาร์นี้ถ้า ผมไปที่สนามทัน จะขอไปแอบดูด้วยนะคร้าบบบบบบบบบบบ
ผมกลับจากเชียงใหม่ก่อนเที่ยงแต่ยังไม่ทราบเวลาแน่นอน
ถ้าไปทัน จะรีบไปครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2005, 09:25:03 AM โดย Les Baer » บันทึกการเข้า
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #169 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 08:58:28 AM »

...ผมแข่ง IPSC มาทั้งหมด 7 แมตช์ แต่ยังไม่เคยไปที่ฟาร์มจรเข้เลย

...รู้สึกว่าได้ยิงน้อยไม่คุ้มกับการเดินทางครับ Undecided

แมตช์ที่ฟาร์มกับที่นวมินทร์ผมว่ามันเปรียบกันไม่ได้ครับ 
ที่ฟาร์มเป้ามันใกล้  วิ่งสั้นๆ  ต้องใช้ความเร็วเป็นหลักแบบยิงสาดเลย  ทุกอย่างเร็วหมด  ร่างกายฟิตๆได้เปรียบ Shocked
แต่พอเอาวิธียิงแบบฟาร์มไปยิงที่นวมิทร์ เละแน่ๆเป้ามันไกล  ยิงมิสเพียบ  ปรับตัวไม่ได้ทานแห้วครับ Wink
หรือกลับกันยิงเน้นแบบนวมิทร์มาใช้ที่ฟาร์ม ช้าไปเลยครับแต่ละคนยิงอย่างกะปืนกล Shocked

มาลองเลยครับพี่CODAสนุกอีกแบบนะ  น้องขอบอก Grin

ส่วนตัวผมชอบหมดอยากยิงทุกแมตช์แต่ตังค์มันไม่มีภรรยาไม่ให้  เลยขอเลือกแข่งไม่งั้นภรรยาด่าเปิงหาว่าเอาเงินไปเผา  ถ้าผมได้ยินคำนี้จะซื้อปืนแทนแล้วบอกว่าซื้อปืนเก็บแทนก็ได้วุ๊ยคุณภรรยาสุดที่รัก หลงรัก

วันเสาร์พาคุณหนู  คุณนายไปเที่ยวตจว.ครับอาจไม่ได้เข้า บบท. ไปช่วยป๋านกไฟอ่ะครับกราบขออภัยอย่างสูง Cry Grin

...ขอบคุณครับ  มีโอกาสจะไปลอง  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #170 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 10:33:55 AM »

ปล่อยไก่ในฟาร์มจรเข้  Happyทั้งไอ้เข้และเจ้าของฟาร์ม ดิ

หูย...มุก

I am dying... -*-

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #171 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 10:35:00 AM »

ถ้าเรื่องกฎระเบียบ รวมทั้งความปลอดภัย ผมเชื่อว่าไม่มีปัญหาครับที่จะเปิดอบรมเฉพาะเรื่องนี้ ผมเชื่อว่าสมาชิกสมาคมIPSCรวมตัวกันครบ 10 คนขอทางพี่อ๋องที่ดูแลเรื่องกฎระเบียบในฐานะ NROI คงไม่มีปัญหาครับ...แต่ปัญหาคือ..จะเรียนเรื่องการยิงด้วย..นี่แหละปัญหาใหญ่ครับ..ถ้าคนมาก..บอกได้เลยไม่ค่อยได้ผลครับ...ถ้าซัก 3-4 คนถึงจะได้ผลครับแล้วต้องใช้เวลาหลายวันครับ...ไม่ใช่วันเดียวเหมือนที่ทำครับ

ขอแค่ 7 ท่านขึ้นไป ก็ขอเปิดอมรมกฎได้แล้วเจ้าค่ะ

I am dying... -*-

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #172 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 10:47:45 AM »

โดยส่วนมากผมจะลงลูกซอง IPSC ทั้ง ปั๊มและออโต้  ลูกโม่ก็ยิงบ้างเป็นบางสนามครับ ล่าสุดที่พี่ Choltit. เห็นผมยิงลูกโม่คือ สนาม กบร. วันหลังคงต้องขอความรู้จากพี่ Choltit. เรื่องลูกโม่ ไอ พี อีกเยอะครับ.

เยี่ยมเลยครับ  Grin Grin Grin ลูกซองผมลองแล้วยิงไปยิงมามันส์ไม่แพ้ปืนสั้น Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
อั้มแมน
ดื่มไวน์เพื่อ สุขภาพ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

รักคนดี หนีคนเลว

« ตอบ #173 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 10:51:24 AM »

วันเสาร์ นี้ ผมขอตัวครับ ติด สอบอิอิ  (ยังเด็กโข่ง)

ไว้ วัน ที่ 25 ไป ที่ สนามฟาร์ม เลย ครับ  ถ้า เครื่องปรุง(ยืมคำพี่เค้ามา) พร้อม ก็ จะลงแข่งดู  แต่ถ้าไม่พร้อม ก็ ยืนดูเฉยๆ ครับ  Grin Grin

www.rodyok.net  01-5675456
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #174 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 10:51:39 AM »

แปลกใจนิดๆครับ

เห็นจัดสนามยิงคล้ายลูกซอง IPSC ยิงกันใหญ่ ยิงกันมืดก็ไม่ค่อยจะเลิก พอมีจัดลูกซอง IPSC ไหงไม่ค่อยมีคนมายิง

ยิงไปโหลดไปมันส์นะคราบบบบบ จะบอกให้  Grin Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #175 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 11:00:44 AM »

สวัสดีทุกท่านครับ Grin

อัพเดทๆ ....

ในที่สุดป๋านกไฟ(ขอยืมคุณวรกฤษมา)ก็ยอมเปิดซุ้มให้คนอยากกันแล้ว(ม่ใช่คนยากนะ)   รวมพลเราคนอยาก เสาร์นี้เฉพาะผู้ที่จะลงเปิดซิงที่ฟาร์มเท่านั้นก่อนนะครับ   เสาร์ 17 นี้ 13.00 น.เจอกันที่สนามบางบัวทองนะครับ.....อย่าโอ้เอ้นะครับถ้ามาได้โปรดมาเลย  โอกาสที่ป๋าจะเปิดซุ้มแบบนี้ไม่บ่อยนะ!!!!

ถ้าเป็นไปได้ก็สมัครกันวันนั้นเลย 2000 บาท...สมัครเสร็จก็เข้ารับการถ่านทอดเคล็ดวิชาจากป๋ากันเลย(กันเบี้ยวเข้าฟังแล้วไม่ลงแข่ง..ป๋านกไฟเน้นเฉพาะผู้ที่จะลงเปิดซิงipsc ที่ฟาร์มจรเข้เท่านั้น!!!!     

******ผู้ที่ไปสมัครและเข้ารับการแนะนำจากคุณPhoenixและรุ่นพี่ๆ  ที่สนามบบท.ในวันเสาร์ 17 ธ.ค. 48 เวลา 13.00 น.  โปรดลงชื่อต่อนะครับ*****

1.ธนพล(uncle)
2.tim1911
3.camerider
4.Les Baer

(ถ้ามีชื่อตกหล่นอย่างไรบอกด้วยครับ   ..โปรดลงชื่อต่อนะครับ  คนอยากแต่ยังไม่เคยยิงipscทั้งหลาย จะได้รู้จำนวนที่แท้จริงครับ  )

เอ..มีน้อยคนอย่างนี้รุ่นพี่ๆวิทยากรจะเหงาไหมนี่ Grin....ผมไปสามแต่ยิงคนเดียว(อีกสองให้ไปตามแผนที่ตั้งเป้าไว้ในอนาคต)   ความจริงติดงานทั้งวันเสาร์นี้และวันแข่ง  แต่เห็นว่าโอกาสอย่างนี้มีน้อยครั้งจึงต้องหาวิธีมาจนได้  ผมเคยได้ยินท่านอังคาร  กัลยาณพงษ์พูดไว่ว่า คนเราอาจจะได้อะไรดังใจปรารถนาถ้ากล้าหาญพอที่จะเอาจิตวิญญาณเข้าแลก!.....จริงๆผมมาบบท.ก็ใช่ว่าจะใกล้นะร่วม 200 กม.  แต่เมื่อรุ่นพี่เขามีเมตตาไกลก็เหมือนใกล้ล่ะครับ   ขอบคุณคุณนกไฟและทีมงานล่วงหน้าครับ Grin Grin Grin

มือใหม่มาขึ้นครูอย่างที่ฟาร์มฯเขาจะอนุโลมยางหุ้มด้ามปืนให้ใช้ได้ไหมครับ?  Grin

(รายชื่อผู้สนใจที่อัพเดทมาก่อนหน้านี้ มีมาเพิ่มอีกสามท่าน คือ คุณpoppy/คุณวายุและคุณนายแห้ว...ตอนนี้ขออัพเดทเฉพาะผู้ที่จะไปบบท.เสาร์นี้ก่อนนะครับ )

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2005, 11:02:24 AM โดย Uncle » บันทึกการเข้า
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #176 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 11:09:37 AM »

ผมเคยได้ยินท่านอังคาร  กัลยาณพงษ์พูดไว่ว่า คนเราอาจจะได้อะไรดังใจปรารถนาถ้ากล้าหาญพอที่จะเอาจิตวิญญาณเข้าแลก!.....จริงๆผมมาบบท.ก็ใช่ว่าจะใกล้นะร่วม 200 กม.  แต่เมื่อรุ่นพี่เขามีเมตตาไกลก็เหมือนใกล้ล่ะครับ   ขอบคุณคุณนกไฟและทีมงานล่วงหน้าครับ Grin Grin Grin

ท่านอังคาร สุดยอดกวี ศิลปินส์แล้วครับ ขนาดอาจารย์เฉลิมชัย ยังยกย่องสุดตัว ผมชอบรูปท่านมากกกกกกกก

อย่างนี้แปลว่าพี่มีภูติต้านทานต่ำนะ Grin Grin Grin  ไปดูรอบเดียวเข้าเส้นได้ขนาดนี้  Grin Grin Grin แรงอย่างนี้แหละครับรับรองไปถึงดวงดาว

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #177 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 11:19:28 AM »

ขอบคุณครับคุณcarrere Grin.....คิดว่าแค่ได้เจอได้รู้จักได้ร่วมชื่นชมในความสำเร็จของคนเก่งๆทั้งหลายก้ถือเป็นกำไรชีวิตที่กำลังร่วงโรยแล้วครับ ..แล้วไม่ชอบอาจารย์ถวัลย์บ้างหรือครับ  เช้าๆท่านแต่งชุดดำซ้อมขว้างขวานทุกวัน  นับถือๆ  Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2005, 11:21:13 AM โดย Uncle » บันทึกการเข้า
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #178 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 11:19:44 AM »

เอ..มีน้อยคนอย่างนี้รุ่นพี่ๆวิทยากรจะเหงาไหมนี่ Grin....ผมไปสามแต่ยิงคนเดียว(อีกสองให้ไปตามแผนที่ตั้งเป้าไว้ในอนาคต)   ความจริงติดงานทั้งวันเสาร์นี้และวันแข่ง  แต่เห็นว่าโอกาสอย่างนี้มีน้อยครั้งจึงต้องหาวิธีมาจนได้  ผมเคยได้ยินท่านอังคาร  กัลยาณพงษ์พูดไว่ว่า คนเราอาจจะได้อะไรดังใจปรารถนาถ้ากล้าหาญพอที่จะเอาจิตวิญญาณเข้าแลก!.....จริงๆผมมาบบท.ก็ใช่ว่าจะใกล้นะร่วม 200 กม.  แต่เมื่อรุ่นพี่เขามีเมตตาไกลก็เหมือนใกล้ล่ะครับ   ขอบคุณคุณนกไฟและทีมงานล่วงหน้าครับ Grin Grin Grin

มือใหม่มาขึ้นครูอย่างที่ฟาร์มฯเขาจะอนุโลมยางหุ้มด้ามปืนให้ใช้ได้ไหมครับ?  Grin

(รายชื่อผู้สนใจที่อัพเดทมาก่อนหน้านี้ มีมาเพิ่มอีกสามท่าน คือ คุณpoppy/คุณวายุและคุณนายแห้ว...ตอนนี้ขออัพเดทเฉพาะผู้ที่จะไปบบท.เสาร์นี้ก่อนนะครับ )

อ้างถึง

อย่าคิดว่ามากหรือน้อยครับ เอาแบบลงแข่งแน่นอนมาเลยครับ รับปากแล้วต้องทำครับ 1 คนก็ทำ
ผมคิดว่าแนะนำกันกี่คนก็ได้เพื่อนเท่านั้นครับ ไม่มีขาดทุนมีแต่กำไรครับ คนน้อยเราได้คุยกันมากหน่อย คนมากจะคุยกันได้น้อยหน่อยเท่านั้น รับรองครับคนจัดไม่เหงาเพราะยังไงก็กะจะไปซ้อมอยู่แล้ว เพราะต้อง Class M ให้ได้ภายในปี 2007 ครับ
แล้วพบคุณลุงวันเสาร์บ่ายครับ

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #179 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 11:20:06 AM »

โอ้ว 200กม. สงสัยคุณอาคงจะติดเชื้ออย่างรุนแรง... หลงรัก

เรื่องด้ามยางผมไม่แน่ใจว่าจะอนุโลมหรือเปล่า  แต่ถ้ากันลื่นส่วนใหญ่ที่อนุญาตใตดบริเวณด้ามจะใช้เทปกันลื่นของ 3Mครับแรกๆจะกัดมือมากเล่นเอาด้านได้เหมือนกัน  ติดได้บริเวณด้ามเลือกซื้อได้ตามแผนกช่างตามห้างดังๆ  ผมยังพอติดได้อีกประมาณหนึ่งกระบอก  ถ้าหาไม่ได้จะเอาไปให้ครับ Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 942
  พิมพ์