เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 11:37:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1352763 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #180 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 11:31:35 AM »

แล้วไม่ชอบอาจารย์ถวัลย์บ้างหรือครับ  เช้าๆท่านแต่งชุดดำซ้อมขว้างขวานทุกวัน  นับถือๆ Grin Grin Grin

อาจารย์ถวัลย์แกสุดยอดอยู่แล้วครับ  Grin Grin Grin แต่รูปแกแรง  Grin Grin Grin ผมรับได้ไม่หมด

คนละแนววววว Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #181 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 11:33:43 AM »

รับปากแล้วต้องทำครับ 1 คนก็ทำ

คนน้อยนี่ดีเลยครับ ดูดมาซะให้หมด มีอะไรถามเลยครับ ดีออก จริงแล้วไม่น่าเกิน 4 ต่อผู้สอน 1คน ผมว่า ไม่งั้นได้น้อยไป รอนานไป

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #182 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 12:34:09 PM »

คุณลุง ยังไม่ได้ยิงติดเชื้ออย่างแรง Grin 200 กิโล คุณลุงยังมาเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #183 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 01:10:11 PM »

ขนาดขึ้นกระทู้รวมพลผมว่าแรงแล้ววววววว Grin Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #184 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 02:49:59 PM »

ขนาดขึ้นกระทู้รวมพลผมว่าแรงแล้ววววววว Grin Grin Grin

คุณลุงแกไม่ฉีดยาก่อนสมัคร...นี่แค่อาการเบื้องต้น......หมอบอกอาการยังไม่เต็มที่..เดี๋ยวรอให้เชื้อฟักตัวเต็มที่....หลังวันที่ 26 อาการจะปรากฎอย่างชัดแจ้ง...55555

อั้มแมน
ดื่มไวน์เพื่อ สุขภาพ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

รักคนดี หนีคนเลว

« ตอบ #185 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 03:03:00 PM »

โอ้ว 200กม. สงสัยคุณอาคงจะติดเชื้ออย่างรุนแรง... หลงรัก

เรื่องด้ามยางผมไม่แน่ใจว่าจะอนุโลมหรือเปล่า  แต่ถ้ากันลื่นส่วนใหญ่ที่อนุญาตใตดบริเวณด้ามจะใช้เทปกันลื่นของ 3Mครับแรกๆจะกัดมือมากเล่นเอาด้านได้เหมือนกัน  ติดได้บริเวณด้ามเลือกซื้อได้ตามแผนกช่างตามห้างดังๆ  ผมยังพอติดได้อีกประมาณหนึ่งกระบอก  ถ้าหาไม่ได้จะเอาไปให้ครับ Grin

แผ่นที่ ว่า จะมี กาวในตัว เลยใช้มั้ยครับ

หาซื้อ ได้ ที่ โฮมโปร มีมั้ยครับ

แล้ว หลังจาก ติดแล้ว จะเอา ออก จะมี ร่องรอย หรือไม่ครับ   

ขอคุณครับ

www.rodyok.net  01-5675456
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #186 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 03:10:41 PM »

สวัสดีอีกรอบครับทุกท่าน Grin

เสาร์นี้เจอกันครับคุณนกไฟ...คุณnumขอบคุณนะครับ  แต่คงจะไปหาซื้อน่ะครับ เพราะผิดแผนนิดหน่อย ซอง/เข็มขัด/ซองแมีกฯที่สั่งในเวบให้ส่งที่บ้านหลานที่caนั้น หลานเพิ่งมาถึงเมื่อคืนวันที่ 12 นี้บอกว่าของยังไม่ส่งถึงบ้านเขาเลยสักอย่างเดียว  ทั้งๆที่จดหมายคอนเฟิร์มก็ยืนยันมาแล้ว  ต้องติดตามกันอีกพัก(ของชุดนี้brainenos.com เขาไม่ส่งออกนอกusaผมจึงสั่งลงบ้านหลาน ผมชอบศึกษาตำราการยิงปืนของenosจึงชอบสั่งของที่เวบของเขา)  ดังนั้นก็คงต้องไปหาของแถวหลังวังใช้ก่อนล่ะครับ   แล้วจะไปหา3mแถวเซ็นทรัลดูครับผม....เรื่องติดเชื้อนั้นจะต้องเช็คเลือดว่าบวกหรือลบก็ต้องหลัง 25 นี้ล่ะครับน้องเอ๋ย Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2005, 03:12:22 PM โดย Uncle » บันทึกการเข้า
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #187 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 03:15:42 PM »

เสาร์นี้เจอกันครับคุณนกไฟ...คุณnumขอบคุณนะครับ  แต่คงจะไปหาซื้อน่ะครับ เพราะผิดแผนนิดหน่อย ซอง/เข็มขัด/ซองแมีกฯที่สั่งในเวบให้ส่งที่บ้านหลานที่caนั้น หลานเพิ่งมาถึงเมื่อคืนวันที่ 12 นี้บอกว่าของยังไม่ส่งถึงบ้านเขาเลยสักอย่างเดียว  ทั้งๆที่จดหมายคอนเฟิร์มก็ยืนยันมาแล้ว  ต้องติดตามกันอีกพัก(ของชุดนี้brainenos.com เขาไม่ส่งออกนอกusaผมจึงสั่งลงบ้านหลาน ผมชอบศึกษาตำราการยิงปืนของenosจึงชอบสั่งของที่เวบของเขา)  ดังนั้นก็คงต้องไปหาของแถวหลังวังใช้ก่อนล่ะครับ   แล้วจะไปหา3mแถวเซ็นทรัลดูครับผม....เรื่องติดเชื้อนั้นจะต้องเช็คเลือดว่าบวกหรือลบก็ต้องหลัง 25 นี้ล่ะครับน้องเอ๋ย Grin Grin Grin

หลายๆ ท่านก็เข้าเว็บของอีนอสเจ้าค่ะ มีอีกเว็บเกี่ยวกับไอพีเอสซีอยากแนะนำ คือเว็บบอร์ดกลางของไอพีเอสซีเรียกว่า Global Village เจ้าค่ะ Cheesy

I am dying... -*-

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #188 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 03:22:44 PM »

ก่อนอื่นหลังจากดูใบสมัครแล้ว ขออนุญาตเปลี่ยนเป็นเรียกพี่ก็แล้วกันครับ...คือเวปของ BrainEnos มีข้อมูลดีๆเพียบเลยครับ ผมได้หลายอย่างจากที่นี่เหมือนกัน ถ้าดูแล้วศึกษาผมว่าดีมากเลยครับ
แล้วเราพบกันวันเสาร์ครับ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #189 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 04:10:33 PM »

ยินดีครับคุณนกไฟ... Grin
ตำราenosอ่านแล้วรู้สึกดีครับคือแกไม่เน้นการบังคับ  ดูเหมือนแกจะเอาวิธีจับไม้กอล์ฟมาใช้ประการกริ๊ปปืนด้วย เลยค่อนข้างจะไปกันได้  เพราะปกติในกอล์ฟผมก้ใช้หลักที่ว่า..ถ้าเราพยามยามควบคุมสิ่งใด สิ่งนั้นมันก้จะหวลกลับมาควบคุมเรา  ทำให้เราก้าวข้ามอะไรบางอย่างไม่ได้...เอ ดูๆมันจะลึกไปในตำราใหญ่แล้ว  ..(ผมเองยังไม่รู้ว่าจะยิงถูกเป้าหรือเปล่าตอนเอาจริง Grin Grin Grin)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2005, 05:13:05 PM โดย Uncle » บันทึกการเข้า
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #190 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 04:28:37 PM »

...ผมอ่านหนังสือของ Enos แล้วรู้สึกว่าลึกซึ้งมากจนบางครั้งไม่เข้าใจ  แต่หลายท่านรวมทั้งหมากสีดาหลายคนก็บอกคล้ายๆ กันว่า  ให้อ่านแล้วเอาไปคิด  คิดไม่ออกไปลองทำดูแล้วกลับมาอ่านใหม่  สักวันจะเข้าใจเอง อิอิ แต่ดูๆ ไปแล้วคุณ Enos แกจะออกแนวปรัชญาอยู่พอสมควร  เลยไม่ค่อยเหมาะกับผม  (สมัยเรียนผมทะเลาะกับอาจารย์ปรัชญาเป็นประจำ)

...นี่ผมสั่งหนังสือเล่มใหม่ของ Saul Kirsch ไปครับ (Thinking Practical Shooting) เคยสั่งเล่มแรกมารู้สึกว่ากระชับดี (Perfect Practice)  เขาลือกันว่าที่แท้คุณ Kirsch แกเขียน Thinking Practical Shooting ก่อน Perfect Practice ซึ่งตั้งใจให้เป็นภาคสอง แต่เขียนไปๆ ปรากฏว่าภาคสองเสร็จสมบูรณ์ก่อน  เลยออกฉาย เอ๊ย! ออกขายก่อน (ยังกะสตาร์วอร์เลย) นี่ภาคแรกออกมาแล้วเลยสั่งมาอ่านก่อนนอนสักหน่อย  จะได้ฝันดี  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #191 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 04:41:32 PM »

...ผมอ่านหนังสือของ Enos แล้วรู้สึกว่าลึกซึ้งมากจนบางครั้งไม่เข้าใจ  แต่หลายท่านรวมทั้งหมากสีดาหลายคนก็บอกคล้ายๆ กันว่า  ให้อ่านแล้วเอาไปคิด  คิดไม่ออกไปลองทำดูแล้วกลับมาอ่านใหม่  สักวันจะเข้าใจเอง อิอิ แต่ดูๆ ไปแล้วคุณ Enos แกจะออกแนวปรัชญาอยู่พอสมควร เลยไม่ค่อยเหมาะกับผม (สมัยเรียนผมทะเลาะกับอาจารย์ปรัชญาเป็นประจำ)

...นี่ผมสั่งหนังสือเล่มใหม่ของ Saul Kirsch ไปครับ (Thinking Practical Shooting) เคยสั่งเล่มแรกมารู้สึกว่ากระชับดี (Perfect Practice)  เขาลือกันว่าที่แท้คุณ Kirsch แกเขียน Thinking Practical Shooting ก่อน Perfect Practice ซึ่งตั้งใจให้เป็นภาคสอง แต่เขียนไปๆ ปรากฏว่าภาคสองเสร็จสมบูรณ์ก่อน  เลยออกฉาย เอ๊ย! ออกขายก่อน (ยังกะสตาร์วอร์เลย) นี่ภาคแรกออกมาแล้วเลยสั่งมาอ่านก่อนนอนสักหน่อย  จะได้ฝันดี  Grin

พี่แก้วครับ Enos ออกทาง Zen ครับเคยคิดจะซื้อมาอ่านแต่ติดตรงที่แกไม่ส่งออกนอก ถ้ามีโอกาสขอยืมมาอ่านบ้างได้เปล่าครับ....ผมขอบคุณล่วงหน้าเลยนะ....พี่ใหญ่ใจดี

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #192 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 04:43:17 PM »

โอ้ว 200กม. สงสัยคุณอาคงจะติดเชื้ออย่างรุนแรง... หลงรัก

เรื่องด้ามยางผมไม่แน่ใจว่าจะอนุโลมหรือเปล่า แต่ถ้ากันลื่นส่วนใหญ่ที่อนุญาตใตดบริเวณด้ามจะใช้เทปกันลื่นของ 3Mครับแรกๆจะกัดมือมากเล่นเอาด้านได้เหมือนกัน ติดได้บริเวณด้ามเลือกซื้อได้ตามแผนกช่างตามห้างดังๆ ผมยังพอติดได้อีกประมาณหนึ่งกระบอก ถ้าหาไม่ได้จะเอาไปให้ครับ Grin

แผ่นที่ ว่า จะมี กาวในตัว เลยใช้มั้ยครับ

หาซื้อ ได้ ที่ โฮมโปร มีมั้ยครับ

แล้ว หลังจาก ติดแล้ว จะเอา ออก จะมี ร่องรอย หรือไม่ครับ

ขอคุณครับ

มีครับ  แค่โดนน้ำมันล้างปืนก็หลุดแล้ว  ปืนไม่เสียหายครับ  มีให้เลือก 3 แบบ ดำหยาบสุดกลมกลืนด้ามดีเหมาะกับกรรมกรอย่างผม  ต้องลองไปเลือกเองครับตามความพอใจ Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #193 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 04:48:56 PM »

พี่แก้วครับ Enos ออกทาง Zen ครับเคยคิดจะซื้อมาอ่านแต่ติดตรงที่แกไม่ส่งออกนอก ถ้ามีโอกาสขอยืมมาอ่านบ้างได้เปล่าครับ....ผมขอบคุณล่วงหน้าเลยนะ....พี่ใหญ่ใจดี

...เอ  ผมก็สั่งจากเว็บ Enos นี่แหละครับ  วันไหนเจอกันจะเอาไปให้ยืมอ่าน  อ่านรู้เรื่องแล้วช่วยเล่าให้ฟังด้วยนะครับ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #194 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 04:53:05 PM »

...เอ ผมก็สั่งจากเว็บ Enos นี่แหละครับ วันไหนเจอกันจะเอาไปให้ยืมอ่าน อ่านรู้เรื่องแล้วช่วยเล่าให้ฟังด้วยนะครับ Grin

เห็นเมื่อก่อนเขียนไว้ว่าไม่ส่งออกต่างประเทศครับ

หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 942
  พิมพ์