เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 01:41:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1353144 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #195 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 04:58:37 PM »

...ครับ  ไม่ต้องซื้อ  เอาของผมไปอ่านเรยยยย  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #196 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 04:59:54 PM »

...ครับ ไม่ต้องซื้อ เอาของผมไปอ่านเรยยยย Grin Grin

ขอบคุณครับ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #197 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 05:37:33 PM »

คุณcodaครับ  Grin บอกตรงๆผมอ่านมาเดือนกว่าแล้วยังไม่ได้ครึ่งเล่มเลยเพราะอ่านไปหนึ่งวันต้องมานั่งตีกวามทบทวนเสียสองวัน มึนแต่มันส์ดี  รู้เรื่องบ้างไม่รู้เรื่องบ้างเพราะภาษาไม่แข็งแรงครับ  ผมจำได้แต่หลักการเรื่องนิวทรัล/การผ่อนคลาย/การโฟกัส/การอเเวเนส...อะไรต่างๆประมาณนี้   จนตอนนี้พยามยามมองให้เห็นฟร้อนไซท์วิ่งขึ้นวิ่งลงให้ได้(แต่ไม่เคยแม้จะเห็นสักแว๊ป   ก็จะพยามยามดูจนเห็น  ไม่เห็นจะไม่เลิก ( enosแกคงไม่โกหกหรอกน่า ) คือผมมีประสบการมาจากกีฬาอื่นเรื่องหลายตำราในตอนเริ่มต้น มันตีกันมั่วไปหมดจนนพอยึดตำราเดียวจึงพอจะโอเค  จึงตั้งใจว่าถ้ายังไม่เห็นศูนย์หน้าวิ่งขึ้นว่งลงละก็ขอแค่นี้ก่อนอ่ะครับ... วันก่อนเจอท่านcoda ยินดีที่ได้รู้จักนะครับพี่ใหญ่ใจดี   Grin Grin Grin

คุณนกไฟครับ Grin ช่วงหลังนี้เวบenosส่งออกหนังสือแล้วนะครับ  มีไม่กี่อย่างที่ส่งเฉพาะภายในusaรวมทั้งสินค้าของsafarilandที่ผมสั่งด้วยครับ  ( ...รูปผมได้ส่งมาแล้วครับ ขอบคุณมากครับ Grin Grin Grin)

คุณโบ  ขอบคุณครับ  จะเข้าไปดูเวบดังกล่าวเลยครับ Grin Grin Grin
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #198 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 05:42:14 PM »

ถ้ามีโอกาสขอร่วมด้วยคน Cool Cool Cool

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #199 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 05:46:38 PM »

คุณโบ  ขอบคุณครับ  จะเข้าไปดูเวบดังกล่าวเลยครับ Grin Grin Grin

ยินดีเจ้าค่ะ ในโกลบอลจะเป็นศูนย์กลางของนักกีฬาไอพีเอสซีทั่วโลกเจ้าค่ะ Wink

I am dying... -*-

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #200 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 08:49:55 PM »

จนตอนนี้พยามยามมองให้เห็นฟร้อนไซท์วิ่งขึ้นวิ่งลงให้ได้(แต่ไม่เคยแม้จะเห็นสักแว๊ป   ก็จะพยามยามดูจนเห็น  ไม่เห็นจะไม่เลิก ( enosแกคงไม่โกหกหรอกน่า ) คุณโบ  ขอบคุณครับ  จะเข้าไปดูเวบดังกล่าวเลยครับ Grin Grin Grin
อ้างถึง
[/color]

คุณพี่ลุงครับ Grin Grin...ความจริงเป็นเรื่องไม่ยากครับที่จะเห็นในสิ่งที่คุณพี่ลุงต้องการ..วันเสาร์นี้ถ้าผมไม่สามารถทำให้คุณพี่ลุงเห็นได้ ผมยอมให้คุณพี่ลุงเหยียบจนถึงชลบุรี....เหยียบเบาๆครับ...แรงๆเดี๋ยวตาย Grin Grin Grin สิ่งที่พี่ลุงขาดคือเทคนิคที่จะเห็น(ขาดคนแนะนำครับ) ถ้าผมอธิบายเสร็จ พี่ลุงจะบอกว่า มันไม่เห็นมีอะไรที่ยาก ผมเข้าใจอย่างงี้ครับว่า ถ้ามีเบสิคระดับหนึ่งเราสามารถที่จะเข้าใจการยิงปืนไม่ยาก แต่ที่มันยากคือทำอย่างไรให้เครื่องเคียงทั้งหมดหลอมรวมกันให้ได้อย่างเหมาะสมและต่อเนื่องตลอดการแข่งขัน...อันนี้ยากจริง แม้แต่แชมป์อย่าง Jerry Barnhart ยังบอกไว้ ความคงที่และสมำเสมอ ลองแยกแต่ละอย่างเป็นช่วงๆมาทำ ผมบอกได้เลยว่า Class ที่ติดกันเช่น A-M หรือ M-GM แทบจะไม่สามารถชนะกันให้เห็นอย่างชัดเจน จุดเดียวที่ชนะแบบชัดแจ้งคือการรวมเทคนิกทั้งหมดเช่นการแข่งเป็นสนามจึงจะทำให้ชัดได้ครับ
ผมยกตัวอย่างเช่น ผมกับพี่นาจาครับ ถ้ายืนยิงเฉยๆ โดยเฉลี่ยแกชนะผมมากกว่าแต่ชนะกันนิดๆครับ แต่พอต้องเคลื่อนไหวหรือยิงมากๆแกจะแพ้ผมมาก ที่เป็นเช่นนี้เพราะถ้ายืนแล้วยิงให้เร็วแกเร็วกว่าผม กล้ายิงผิดมากกว่าผม แต่พอเคลื่อนไหวจะชนะกันแบบทิ้งมากเลย เพราะความสมำเสมอแกมีน้อยกว่าผม เป็นต้น รอวันเสาร์ผมจะพิสูจน์ให้ดูครับ...ซ.ต.พ.

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #201 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 09:03:05 PM »

Grin Grin Grin

ขอคารวะ.....ผมถนัดยืนยิง...วิ่งยิง ความมันส์ไม่คงที่ครับ Grin Grin

ผมฟันธง...คุณลุง ต้องเหมือนพี่แก้วแน่ๆ ครับ แรกๆ ลองดู...ลองดู..ลองดู
ลองจนติด....อิอิ นั่งรถมาด้วยกันคืนนั้น แกย้ำIPSC ที่แหล่ะที่ผมชอบที่ซู๊ด 5555 Grin Grin

วันเสาร์นี้ ผมคงถ่อสังขารไปร่วมบ้าด้วยคนครับ....ส่วนแถบกันลื่นของ3 เอ็ม ไม่ต้องไปซื้อหรอกครับ ที่ผมมีอีกเกือบเต็มม้วน ตัดแบ่งกันได้เป็น 100 คน อิอิ เดี๋ยวติดไปให้ครับ Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #202 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 09:07:06 PM »

อีก 1 ท่านที่จะไปเสาร์นี้ครับ พี่ praphan ลงแมทช์ฟาร์มด้วย(มือใหม่) ครับ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #203 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 09:20:35 PM »

เอ...งานนี้ชักไม่เหงาแล้ว... Grin Grin Grin...ผมจะพยายามไปให้เช้าขึ้นอีกนิด มีเวลามากอีกหน่อย สงสัยต้องบอกหนูๆ...ลูกๆนะ เปลี่ยนไปกินวันอาทิตย์..แย้ว

camerider
Let's IPSC...
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #204 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 09:21:34 PM »

พี่แก้วครับ Enos ออกทาง Zen ครับเคยคิดจะซื้อมาอ่านแต่ติดตรงที่แกไม่ส่งออกนอก ถ้ามีโอกาสขอยืมมาอ่านบ้างได้เปล่าครับ....ผมขอบคุณล่วงหน้าเลยนะ....พี่ใหญ่ใจดี

...เอ ผมก็สั่งจากเว็บ Enos นี่แหละครับ วันไหนเจอกันจะเอาไปให้ยืมอ่าน อ่านรู้เรื่องแล้วช่วยเล่าให้ฟังด้วยนะครับ Grin
พี่แก้วครับ Enos ออกทาง Zen ครับเคยคิดจะซื้อมาอ่านแต่ติดตรงที่แกไม่ส่งออกนอก ถ้ามีโอกาสขอยืมมาอ่านบ้างได้เปล่าครับ....ผมขอบคุณล่วงหน้าเลยนะ....พี่ใหญ่ใจดี

...เอ ผมก็สั่งจากเว็บ Enos นี่แหละครับ วันไหนเจอกันจะเอาไปให้ยืมอ่าน อ่านรู้เรื่องแล้วช่วยเล่าให้ฟังด้วยนะครับ Grin

ถ้าเสร็จเรื่องหมวกแล้วรบกวนขอถ่ายเอกสารหน่อยได้ไหนครับ(ถ่ายก่อนก็ได้แต่ยังไม่แปลนะครับ) เดี๋ยวว่างจะนั่งแปลเป็นภาคภาษาไทยแล้วเขียนลง CD ไว้แจกจ่ายครับ

นรชาติ วางวาย มลายสิ้น ทั้งอินทรีย์
สถิตทั่ว แต่ชั่วดี ประดับไว้ ในโลกา
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #205 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 09:36:19 PM »

ถ้าเสร็จเรื่องหมวกแล้วรบกวนขอถ่ายเอกสารหน่อยได้ไหนครับ(ถ่ายก่อนก็ได้แต่ยังไม่แปลนะครับ) เดี๋ยวว่างจะนั่งแปลเป็นภาคภาษาไทยแล้วเขียนลง CD ไว้แจกจ่ายครับ

เงียบๆ หน่อยครับ ลิขสิทธิ์เค้ามีนะ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
camerider
Let's IPSC...
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #206 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 09:52:55 PM »

เงียบๆ หน่อยครับ ลิขสิทธิ์เค้ามีนะ

อุ้ย ลืม...... เอาเป็นว่าไม่ถ่ายแล้วครับ แต่ขอยืมซักเดือนนึงมีใครกรุณามั้ยครับ

นรชาติ วางวาย มลายสิ้น ทั้งอินทรีย์
สถิตทั่ว แต่ชั่วดี ประดับไว้ ในโลกา
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #207 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 11:37:07 PM »

ขอถามเรื่องเวลาหน่อยครับ....ผมปลดแม็กออกจากปืนแล้วใส่แม็กใหม่ถ้าให้ดีใช้เวลากี่วินาทีครับ ผมทำได้ 1.20 วิครับ

แล้วก็ชักปืนออกจากซองศูนย์ทาบเป้าเหนี่ยวไกทำได้ 1 วิครับ ทั้งหมดผมไม่ได้ขยับไปไหนแล้วก็ไม่ได้ยิงจริงๆ.....

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #208 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2005, 04:50:38 AM »

ขอถามเรื่องเวลาหน่อยครับ....ผมปลดแม็กออกจากปืนแล้วใส่แม็กใหม่ถ้าให้ดีใช้เวลากี่วินาทีครับ ผมทำได้ 1.20 วิครับ

แล้วก็ชักปืนออกจากซองศูนย์ทาบเป้าเหนี่ยวไกทำได้ 1 วิครับ ทั้งหมดผมไม่ได้ขยับไปไหนแล้วก็ไม่ได้ยิงจริงๆ.....

ผมสงสัยมานานแล้ว คืออย่าง Glock19 ผม ถ้าผมบรรจุลูกลงแม็กเต็ม15นัด เวลาเปลี่ยนแม็ก ตอนเสียบจะแข็งๆหน่อย ต้องมาเน้นเสียบให้เข้าที่ จึงทำให้เสียเวลาไปเป็นวินาทีเลย แต่ถ้าผมบรรจุแค่14นัด ผมจะสามารถเสียบแม็กเปลี่ยนได้รวดเร็วยิ่งขึ้น ไม่ทราบว่าที่ถูกต้องควรจะบรรจุให้เต็มจำนวนที่บรรจุได้ หรือ ควรเว้นไว้1นัดครับ สำหรับการแข่ง IPSC ที่ต้องการความรวดเร็วในการเปลี่ยนแม็ก Huh Huh Huh

ป.ล. วันเสาร์ผมขออนุญาต พี่เฉลิมชัยไปรับการแนะนำ อบรม IPSC ที่บบท. ด้วยคนนะครับพี่ ผมเองยังไม่มีครูสอน แบบจริงๆจังๆกับเค้าเลยซักคน Wink Wink Wink

เรื่องเปลี่ยนแม็กผมเน้นเอาให้ลื่น  คล่อง  ตอนซ้อมมันได้แต่ตอนแข่งบางทีมันต้องเคลื่อนไหวทั้งตัวมันไม่นิ่ง  แต่เวลาที่ได้เร็วเหมือนกันนะครับ Wink

ส่วนเรื่องบรรจุกระสุนผมอ่านสนามเอาว่าช่องยิงต่อไปใช้กี่นัดในแม็กพอไหมถ้า14นัดเหลือก็ใส่เท่านั้นหรือก้ำกึ่งกันเหนียวก็ใส่เต็มแล้วกระแทกแรงๆไม่สงสารปืน  ถ้าแม็กแรกเต็มอัตราเสียบรอยิงไม่หล่นแน่ๆแล้วครับ Grin

วันเสาร์ไม่แน่อาจไปเสนอหน้าได้  โปรแกรมของผมมีแววเลื่อนครับ :-*

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #209 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2005, 07:48:53 AM »

สวัสดีทุกท่านครับผม Grin

ขอขอบคุณคุณนกไฟและคุณนาจาครับ Grin Grin.....คุณนาจาครับผมเพียงแค่อยากลองดูเล่นๆน่ะครับ  ไม่ได้จริงจังอะไรเพราะอายุสุขภาพไม่แข็ง/แรงสักเท่าใดแล้ว   เพียงแค่คิดเล่นๆไว้ว่าถ้าไม่ติดงานด่วนอะไร(ทำงานรับจ้างเขาครับ)ปีแรกนี้จะลงให้ครบทั้ง 7 แม็ท ที่ชลบุรี(เพราะใกลบ้านมาก)...รบกวนแนะวิธีติดกาวด้วยนะครับ Grin Grin Grin

****เรื่องเวลาที่จะเลื่อนขึ้นมาหรือไม่นั้นขึ้นอยู่กับท่านหัวหน้าทีมวิทยากรนะครับ  ถ้าคุณนกไฟสะดวกที่จะเลื่อนขึ้นมา  ผมเชื่อว่าสหายคนอยากที่มีชื่อด้านล่างนี้ชอบมากกกกกกกกกกกกกก  แน่นอน;D Grin Grin****

อัพเดทๆครับ

ในที่สุดป๋านกไฟ(ขอยืมคุณวรกฤษมา)ก็ยอมเปิดซุ้มให้คนอยากกันแล้ว(ม่ใช่คนยากนะ)   รวมพลเราคนอยาก เสาร์นี้เฉพาะผู้ที่จะลงเปิดซิงที่ฟาร์มเท่านั้นก่อนนะครับ   เสาร์ 17 นี้ 13.00 น.เจอกันที่สนามบางบัวทองนะครับ.....อย่าโอ้เอ้นะครับถ้ามาได้โปรดมาเลย  โอกาสที่ป๋าจะเปิดซุ้มแบบนี้ไม่บ่อยนะ!!!!

ถ้าเป็นไปได้ก็สมัครกันวันนั้นเลย 2000 บาท...สมัครเสร็จก็เข้ารับการถ่านทอดเคล็ดวิชาจากป๋ากันเลย(กันเบี้ยวเข้าฟังแล้วไม่ลงแข่ง..ป๋านกไฟเน้นเฉพาะผู้ที่จะลงเปิดซิงipsc ที่ฟาร์มจรเข้เท่านั้น!!!!     

******ผู้ที่ไปสมัครและเข้ารับการแนะนำจากคุณPhoenixและรุ่นพี่ๆ  ที่สนามบบท.ในวันเสาร์ 17 ธ.ค. 48 เวลา 13.00 น.  โปรดลงชื่อต่อนะครับ*****

1.ธนพล(uncle)
2.tim1911
3.camerider
4.Les Baer
5.ekkawit
6.praphan
7.kengkung

(ถ้ามีชื่อตกหล่นหรือพิมพ์ผิดอย่างไรบอกด้วยครับ  Grin  ..โปรดลงชื่อต่อนะครับ  คนอยากแต่ยังไม่เคยยิงipscทั้งหลาย จะได้รู้จำนวนที่แท้จริงครับ  )

หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 942
  พิมพ์