เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 01:26:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1352965 ครั้ง)
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #210 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2005, 08:57:20 AM »

ใครมีแม๊ก 38 ซุปเปอร์ Colt ซีรี่ 70 ให้เช่าบ้างคร๊าบ... Grin
ผมมีอยู่แค่ 2 ตัวเอง  Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #211 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2005, 09:16:57 AM »

...ผมอ่านหนังสือของ Enos แล้วรู้สึกว่าลึกซึ้งมากจนบางครั้งไม่เข้าใจ  แต่หลายท่านรวมทั้งหมากสีดาหลายคนก็บอกคล้ายๆ กันว่า  ให้อ่านแล้วเอาไปคิด  คิดไม่ออกไปลองทำดูแล้วกลับมาอ่านใหม่  สักวันจะเข้าใจเอง อิอิ แต่ดูๆ ไปแล้วคุณ Enos แกจะออกแนวปรัชญาอยู่พอสมควร เลยไม่ค่อยเหมาะกับผม (สมัยเรียนผมทะเลาะกับอาจารย์ปรัชญาเป็นประจำ)

...นี่ผมสั่งหนังสือเล่มใหม่ของ Saul Kirsch ไปครับ (Thinking Practical Shooting) เคยสั่งเล่มแรกมารู้สึกว่ากระชับดี (Perfect Practice)  เขาลือกันว่าที่แท้คุณ Kirsch แกเขียน Thinking Practical Shooting ก่อน Perfect Practice ซึ่งตั้งใจให้เป็นภาคสอง แต่เขียนไปๆ ปรากฏว่าภาคสองเสร็จสมบูรณ์ก่อน  เลยออกฉาย เอ๊ย! ออกขายก่อน (ยังกะสตาร์วอร์เลย) นี่ภาคแรกออกมาแล้วเลยสั่งมาอ่านก่อนนอนสักหน่อย  จะได้ฝันดี  Grin

กันแอนกาย สั่งเข้ามาขายทั้งสองเล่มตั้งนานแล้วครับ
เล่มละ 1100 บ. ตั้งราคาเท่าเมืองนอก
บอกว่าเป็นภาษาอังกฤษเลยไม่มีคนซื้อ 
กว่าจะขายหมด คุณหนึ่งบอกไม่เอาแล้ว น่าเสียดาย

zerosocool
Moderator
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #212 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2005, 01:14:58 PM »

อุปกรณ์ไม่พร้อม แต่ใจรักครับ ยืนยัน จอง  ที่นั่งครับ ๆ

เนียนๆ ไว้
camerider
Let's IPSC...
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #213 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2005, 01:33:08 PM »

เสาร์นี้ที่ บบท. ต้องเอากระสุนไปเองไหมครับ ถ้าต้องเอาไปเองแนะนำกระสุนด้วยครับ ว่าแบบไหนเหมาะครับ   Huh  Huh

นรชาติ วางวาย มลายสิ้น ทั้งอินทรีย์
สถิตทั่ว แต่ชั่วดี ประดับไว้ ในโลกา
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #214 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2005, 01:49:52 PM »

เสาร์นี้ที่ บบท. ต้องเอากระสุนไปเองไหมครับ ถ้าต้องเอาไปเองแนะนำกระสุนด้วยครับ ว่าแบบไหนเหมาะครับ Huh Huh

ลูกซ้อมครับเหมาะสุด

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #215 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2005, 02:18:14 PM »

เสาร์นี้ที่ บบท. ต้องเอากระสุนไปเองไหมครับ ถ้าต้องเอาไปเองแนะนำกระสุนด้วยครับ ว่าแบบไหนเหมาะครับ Huh Huh

ที่สนามมีขายไหมครับคุณ วรกฤษ
selextor
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #216 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2005, 02:18:57 PM »

ทำไมไม่เห็นคุณนายใหม่ มาคุยเรื่อง IPSC บ้างเลยครับ หรือพี่แกเลิกแล้ว
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #217 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2005, 02:23:31 PM »

ที่สนามมีขายไหมครับคุณ วรกฤษ

ไม่ทราบเลยครับ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #218 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2005, 02:26:59 PM »

ทำไมไม่เห็นคุณนายใหม่ มาคุยเรื่อง IPSC บ้างเลยครับ หรือพี่แกเลิกแล้ว

...ช่วงนี้นายใหม่ไม่ค่อยว่างครับ  กำลังลุยงานหนัก  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #219 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2005, 04:11:18 PM »

...ช่วงนี้นายใหม่ไม่ค่อยว่างครับ  กำลังลุยงานหนัก  Smiley

เวลาพี่นายใหม่มาโพสที ก็มีแต่รูป Cry เจ้าค่ะ แบบว่าอยากแต่ไม่ว่าง Grin

I am dying... -*-

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #220 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2005, 04:19:52 PM »

เสาร์นี้ไปเสียค่าใช้จ่ายอะไรบ้างครับ ถ้าเป็นช่วงบ่าย อาจโผล่หน้าไปครับ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #221 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2005, 04:34:38 PM »

ค่าใช่จ่ายเตรียมแค่ ค่าอาหารและน้ำดื่มตนเอง ค่ากระสุนตนเองครับ
ผมบอกไว้ก่อนว่าสำหรับมือใหม่จริงๆ เน้นกฎกติกาเพื่อไม่ให้เก้อเขินหรือโดน DQ เป็นหลัก ถ้ามีเวลาเหลือเราค่อยมาคุยกันเรื่องอื่น ผมว่าน้องเก่งไม่เหมาะเพราะเคยลงแข่งแล้ว เข้าใจกฎดีแล้วว่าต้องทำอะไรบ้าง ไม่รังเกียจแต่กลัวผิดหวังครับ

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #222 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2005, 04:42:29 PM »

เสาร์นี้ไปเสียค่าใช้จ่ายอะไรบ้างครับ ถ้าเป็นช่วงบ่าย อาจโผล่หน้าไปครับ Grin

ค่ากระสุนกับค่าอาหารและน้ำที่ลงกระเพาะตัวเองครับ Wink

แล้วก็ค่า..... น้ำลายหก Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2005, 04:44:53 PM โดย num » บันทึกการเข้า

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #223 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2005, 05:14:17 PM »

ค่ากระสุนกับค่าอาหารและน้ำที่ลงกระเพาะตัวเองครับ Wink

แล้วก็ค่า..... น้ำลายหก Grin

ค่าอาบน้ำหรือป่าวครับคุณหนุ่ม ...... อิ อิ Grin Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #224 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2005, 06:24:51 PM »

Smileyจริง ๆ ด้วยครับช่วงนี้ไม่ค่อยเห็นพี่ NaiMai เลย Smiley

หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 942
  พิมพ์