เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:32:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1353898 ครั้ง)
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #285 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 12:03:27 AM »

...หมายถึง load and make ready ขึ้นลำลดนกก่อนจะยิงนัดแรกด้วยดับเบิลครับ

ขอบคุณครับ  Grin

tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #286 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 12:06:16 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน โพส์ชนกะท่าน แก้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
คุณวรกฤษ..ถ้าจะใช้ปืนแถวคู่จะเลือกยี่ห้ออะไรครับ

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #287 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 12:40:34 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน โพส์ชนกะท่าน แก้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
คุณวรกฤษ..ถ้าจะใช้ปืนแถวคู่จะเลือกยี่ห้ออะไรครับ

ตอบแทนท่านวรกฤษได้เลยว่า STI ครับ

camerider
Let's IPSC...
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #288 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 01:19:11 AM »

ก่อนอื่นเลยต้องกล่าวขอบคุณ ท่านนกไฟก่อน ที่กรุณาเปิดซุ้ม บบท. IPSC Introduction (ผมคิดเอาเองนะ) นับเป็นการเริ่มต้นที่ดีสำหรับผมและเพื่อน ๆ อีกหลายท่าน ตอนขับรถกลับบ้าน รู้สึก ล้า....  จนง่วง นึกอยู่อย่างเดียว ถึงบ้าน หาอะไรกินแล้วก็นอนเท่านั้นที่เราต้องการ  Huh Huh แต่พอมาถึงบ้าน เอาปืนออกมาล้าง นั่ง Modify ด้ามปืนเสร็จ ก็อดทบทวนที่ท่านอาจารย์สอนมาไม่ได้ คาดเข็ม หยิบปืนขึ้นมาซ้อมชัก ทาบศูนย์ (ซึ่งผมมั่วมากวันนี้  Huh  Huh ) และ............      ทำช้า ๆ ทีละขั้นตอน จนครบ แล้วเอามาต่อกันจนเป็นขั้นตอนเดียว (ท่านอาจารย์สอนมา  Grin  Grin  Grin) เผลอแว็บเดียวตีหนึ่งซะแล้ว อาบน้ำเสร็จกินข้าว รู้สึก แสบที่ ง่ามมือขวา และอีกหลายจุดที่มือทั้งสอง บางจุดก็พอง ผมรู้ทันทีผมติดเชื้อ IP เข้าแล้ว คงยากที่จะถอน ต้องรับเชื้อเพิ่มวันที่ 25 อีก ไม่งั้นขาดใจตายแน่ คราบบบบบบบบบบบ.............   หัวเราะร่าน้ำตาริน   หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ปล.ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ ไม่ว่าจะเป็น คุณโจที่ช่วยผมแม้กระทั่งคาดเข็มขัด คุณนาจาที่บริจาคเทปกันลื่นให้ คุณวรกฤษ คุณหนุ่มที่เตือนเรื่องถือปืนเวลาเคลื่อนที่ครับ จะน้อมรับไปปฏิบัติตามครับ และอีกหลายท่าน ที่ไม่ได้เอ่ยนาม โดยเฉพาะท่านนกไฟครับ ผมจะท่องให้ขึ้นใจ และปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัด ว่า "ต้องเห็นศูนย์ก่อนจึงจะยิง ห้ามยิงนกตกปลา"

ขอบคุณอย่างสุดซึ้ง ไอ้มดแดง

นรชาติ วางวาย มลายสิ้น ทั้งอินทรีย์
สถิตทั่ว แต่ชั่วดี ประดับไว้ ในโลกา
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #289 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 01:25:08 AM »

ผมรู้ทันทีผมติดเชื้อ IP เข้าแล้ว คงยากที่จะถอน ต้องรับเชื้อเพิ่มวันที่ 25 อีก ไม่งั้นขาดใจตายแน่ คราบบบบบบบบบบบ............. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

วันนี้ติดเชื้อเพิ่มอีกหลายคนเลยนะครับ ปลายปีอากาศหนาวเป็นแล้วหายยาก......วันที่25 ที่ฟาร์มฯ สนามสั้นเหมาะมากนะครับที่จะประเดิมสนาม.....สู้ต่อไปเถอะ ไอ้มดแดง.......

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #290 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 01:41:44 AM »

ตอบแทนท่านวรกฤษได้เลยว่า STI ครับ

ผู้การรู้ใจจริงๆครับ Grin น้ำลายหก

แต่คงมิอาจเอื้อมครับตอนนี้มองกล็อค 17 แทนแล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่รอให้แถวเดี่ยวขึ้นคลาสก่อนครับค่อยว่ากันอีกทีว่าจะเล่นแถวคู่หรือเปล่า Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #291 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 06:08:16 AM »

ขอกราบขอบคุณคูณนกไฟและคณะวิทยากรทุกท่านเป็นอย่างสูง  สำหรับคำแนะนำทั้งทางทฤษฏีและภาคปฏิบัติตลอดหกชั่วโมงเต็มๆ  ผมถือเป็นพระคุณอย่างสูงยิ่งครับ ขอขอบคุณสำหรับทุกสิ่งทุกอย่างครับผม Grin Grin Grin

หกชั่วโมงสุดยอดครับ  Grin Grin Grin ทั้งคนสอน คนเรียน

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #292 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 07:03:40 AM »

ตอนนี้มองกล็อค 17 แทนแล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

17 น่าสนใจครับ   Grin Grin Grin 

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #293 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 07:46:44 AM »

...เห็นบ่นๆ ว่าอยากได้ G17 ลงโปรดักชั่น  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #294 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 08:14:46 AM »

หากใครยิง Production Division และใช้ปืนที่มีนก
ฝึกซ้อมลดนกให้คล่องด้วย

หมายถึงขั้นตอน
Hammer Down , Holster ใช่ป่าวครับ

ไม่เคยยิงแต่น่าจะเป็นการขึ้นลำแล้วลดนกครับเพราะบังคับให้ยิงนัดแรกดับเบิ้ล

ใช่ครับ อย่างที่พี่ Coda และวรกฤษบอกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2005, 08:23:20 AM โดย Choltit » บันทึกการเข้า

BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #295 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 08:15:00 AM »

ถ้านักกีฬาเก่าเห็นผมลืมอะไรไปช่วยเติมครับ ง่วงนอนแล้วครับ เหนื่อยมาทั้งวัน... Grin

....เติมกำลังใจให้ครับ หลงรัก หลงรัก
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #296 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 08:19:11 AM »

เผลอแว็บเดียวตีหนึ่งซะแล้ว อาบน้ำเสร็จกินข้าว รู้สึก แสบที่ ง่ามมือขวา และอีกหลายจุดที่มือทั้งสอง บางจุดก็พอง ผมรู้ทันทีผมติดเชื้อ IP เข้าแล้ว คงยากที่จะถอน ต้องรับเชื้อเพิ่มวันที่ 25 อีก ไม่งั้นขาดใจตายแน่ คราบบบบบบบบบบบ............. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ขอบคุณอย่างสุดซึ้ง ไอ้มดแดง

จากมือพองจะเป็นมือด้าน มือด้านจะเป็นมือหยาบ
......สู้ต่อไป ไอ้มดแดง

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #297 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 08:24:45 AM »

หกชั่วโมงสุดยอดครับ Grin Grin Grin ทั้งคนสอน คนเรียน

นายคาร์มาแรงมาก  น่าจะบอกเทคนิคความแรงหน่อย

rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #298 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 08:47:45 AM »

เสียดาย ไม่ว่างทั้งวันที่ 17 และ 25  ขอเอาใจช่วยทุกท่านครับ

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #299 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 09:29:59 AM »

หกชั่วโมงสุดยอดครับ Grin Grin Grin ทั้งคนสอน คนเรียน

นายคาร์มาแรงมาก น่าจะบอกเทคนิคความแรงหน่อย

เข้าวัด อ่านหนังสือธรรมะอย่างผมสิครับ (อ้าวไม่เกี่ยว)  Grin Grin Grin    ซ้อมอย่างเดียวที่ครองโลกครับ Grin Grin Grin 

หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 942
  พิมพ์