เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:20:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 19 20 21 [22] 23 24 25 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1353744 ครั้ง)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #315 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 09:41:58 PM »

ขอบคุณจริงๆครับคุณนกไฟ   เรื่องการยิงแล้วเห็นศูนย์หน้าวิ่งขึ้นลงๆนั้นสุดยอดเคล็ดวิชาอย่างหนึ่งเลยทีผมได้มาเลยทีเดียว  ชอบมากๆเลยครับ  หายสงสัยแล้วครับผม Grin Grin Grin

ขออนุญาตซ้อมแห้งๆต่อก่อนนะครับ(เริ่มมาแต่ห้าโมงเย็นแล้วครับ)
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #316 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 09:53:17 PM »

ขออนุญาตซ้อมแห้งๆต่อก่อนนะครับ(เริ่มมาแต่ห้าโมงเย็นแล้วครับ)

เยี่ยมเลยครับคุณลุง เห็นความตั้งใจของคุณลุงแล้ว หนุ่มน้อยอย่างผมขอคารวะ ด้วยความจริงใจครับ
อ้อ ท่านอื่น ก็มีความพยายามดีมากครับ ส่วนผมคงแย่ไม่ค่อยได้ซ้อมเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน
camerider
Let's IPSC...
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #317 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2005, 12:25:13 AM »

ขอบคุณจริงๆครับคุณนกไฟ   เรื่องการยิงแล้วเห็นศูนย์หน้าวิ่งขึ้นลงๆนั้นสุดยอดเคล็ดวิชาอย่างหนึ่งเลยทีผมได้มาเลยทีเดียว  ชอบมากๆเลยครับ  หายสงสัยแล้วครับผม Grin Grin Grin

ผมเริ่มมาตั้งแต่ ทุ่มนึงได้ เพิ่งเลิกเหมือนกันครับ จากการซ้อมพบว่า "ทำให้ช้าที่สุด แล้วมันจะเร็วที่สุดเอง" (ได้มาจากตอนเรียนขับรถแข่ง คริ คริ) แหม... หวังว่าท่านอาจารย์นกไฟ คงดีใจเห็นลูกศิษย์ ซุ่มซ้อมกันขนาดนี้

ยังไงก็ขอบคุณท่านอาจารย์นกไฟ มากครับ วันจริงจะพยายามไม่ให้ถูก DQ ให้ได้ครับ

นรชาติ วางวาย มลายสิ้น ทั้งอินทรีย์
สถิตทั่ว แต่ชั่วดี ประดับไว้ ในโลกา
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #318 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2005, 12:46:44 AM »

ยิงปรกติอย่าซีเรียสครับ เอาเนียนๆมากกว่าที่จะเร่ง Grin Grin Grin ทำได้ทุกคน  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #319 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2005, 02:10:48 AM »

ผมเริ่มมาตั้งแต่ ทุ่มนึงได้ เพิ่งเลิกเหมือนกันครับ จากการซ้อมพบว่า "ทำให้ช้าที่สุด แล้วมันจะเร็วที่สุดเอง" (ได้มาจากตอนเรียนขับรถแข่ง คริ คริ) แหม... หวังว่าท่านอาจารย์นกไฟ คงดีใจเห็นลูกศิษย์ ซุ่มซ้อมกันขนาดนี้

ยังไงก็ขอบคุณท่านอาจารย์นกไฟ มากครับ วันจริงจะพยายามไม่ให้ถูก DQ ให้ได้ครับ

เยี่ยมเลยครับมีเวลา 1 อาทิตย์มือด้านทันแข่งครับ

ถ้ามือด้านก็แสดงว่าตั้งใจจริงครับเดี๋ยว 25 ขอชมมือผู้ที่ไปเรียนทุกท่านดีกว่า Grin Grin Grin Grin

จะดูว่าท่านไหนเอาจริง Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #320 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2005, 02:29:55 AM »

จะหลอกจับมือหนุ่มๆเหรอ  Grin Grin Grin มาแปลกนะ  Grin Grin Grin อะจึ๊ยยยยยยยย

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #321 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2005, 02:32:31 AM »

จะหลอกจับมือหนุ่มๆเหรอ Grin Grin Grin มาแปลกนะ Grin Grin Grin อะจึ๊ยยยยยยยย

ขอชมครับไม่ได้ขอจับ Grin Grin

จะเก่งได้มือต้องด้านก่อน Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #322 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2005, 02:34:57 AM »

จะเก่งได้มือต้องด้านก่อน Grin Grin

แซวเล่นนะครับ  Grin Grin Grin

minicooper
A boy doesn't stay at 14 years old forever.
Full Member

คะแนน 1

You NeVeR Lost IN My MinD ////////

« ตอบ #323 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2005, 06:43:12 AM »

ทำยังไงเหรอครับ ถึงจะเห็น ......

EVERY   DOG   HAS   ITS    DAY.
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #324 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2005, 08:15:13 AM »

จะหลอกจับมือหนุ่มๆเหรอ  Grin Grin Grin มาแปลกนะ  Grin Grin Grin อะจึ๊ยยยยยยยย

นายวรกฤษเขาทั้งจับทั้งจิ้ม  มาเยอะแล้ววว

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #325 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2005, 09:27:13 AM »

อย่าไปแอบๆ ดู เดี๋ยวป๋านกไฟจะนึกว่าใครมาซุ่มโป่ง Grin
อ้างถึง

พี่แก้ว...สะกิดสีข้างผมเข้าให้แล้ว.....555555

...อยู่ว่างๆ ขอกัดหูทีนึง  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #326 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2005, 09:28:57 AM »

นายวรกฤษเขาทั้งจับทั้งจิ้ม มาเยอะแล้ววว

อะจึ๊ยยยยยยยยยยย Grin Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #327 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2005, 09:38:43 AM »

จะหลอกจับมือหนุ่มๆเหรอ Grin Grin Grin มาแปลกนะ Grin Grin Grin อะจึ๊ยยยยยยยย

นายวรกฤษเขาทั้งจับทั้งจิ้ม มาเยอะแล้ววว

อะจึ๊ยยยยยยยยยยย Grin Grin Grin

นายวรกฤษ....เปลี๊ยนไป๋.. ตกใจ ตกใจ ตกใจ

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #328 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2005, 09:44:05 AM »

ทำยังไงเหรอครับ ถึงจะเห็น ......
คือต้องมองศูนย์ ในขณะเหนี่ยวไกทุกนัดครับ วิธีฝึกทำโดยการยิงใส่กองดิน คือไม่ต้องติดเป้า เราจะมองเห็นศูนย์ขึ้นแล้วลงมาหลังจากยิงแต่ละนัดครับ Wink Wink Wink เทคนิคนี้ได้มาจากพี่ นกไฟ ครับ Grin Grin Grin

ที่ยิงกองดินนั้นเหตุผลคือ คนเรานี่วอกแวกครับถ้าไม่มีเป้าให้มองเราก็จะมองศูนย์ได้โดยไม่พะวงกับอย่างอื่นครับ อีกทั้งถ้าเรากระดิกนิ้วให้เร็วที่สุด นัดแรกๆอาจจะตกใจเสียงครับเลยกระพริบตา แต่นัดหลังๆเราจะเลิกกระพริบแล้วจะเห็นศูนย์ปืนเต้นดั่งที่ว่า ลองดูครับว่าจริงหรือไม่...ไม่ลองไม่รู้ครับ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #329 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2005, 09:57:02 AM »

เจ้าของฟาร์มไก่ก็พร้อมแล้วหลายฟาร์ม   

ยังขาดแต่คนช่วยกระครุบไก่ไม่รู้ว่าจะมีใครบ้างนะ? Grin Grin Grin

ผมคิดว่าคนที่ไม่มีคอนเน็คชั่นในวงการนี้(ipsc)  ถ้าอยากจะเขามาสิ่งแรกที่คุณจะต้องมีคือหน้าด้าน(ขออภัยถ้าเห็นว่าไม่สุภาพ) ถ้ามามัวรอให้เขาอัญเชิญคงยาก  อย่ากลัวที่จะแสดงความจริงใจเข้าไปขอทำความรู้จัก  แล้วจะพบคนดีๆมีน้ำใจมากมายเลยครับ(แต่ก็อย่าไปกวนเสียจนเขาอึดอัดหรือไม่สบายใจแล้วกัน) ..พอหน้าด้านแล้วความด้านของสิ่งอื่นๆมันก็จะค่อยๆตามมาเองแหละ   ผมมือยังไม่ด้านแต่เนื้อตรงข้อที่สองของหัวแม่มือขวาฉีกไปเรียบร้อยแล้ว  สำหรับผมการซ้อมต้องแปรผันตามอายุ :Smiley

ผมก็มาใหม่และได้เจอเพื่อนดีๆหลายคนแล้วตอนนี้ Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 19 20 21 [22] 23 24 25 ... 942
  พิมพ์