เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 09:38:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 23 24 25 [26] 27 28 29 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1354486 ครั้ง)
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #375 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2005, 11:34:09 PM »

สงสัย 25 นี้ ผมไม่แน่ใจว่าจะลงแข่งได้หรือเปล่าครับ วันนี้ผมไปซื้อ pocket pro มาขากลับบ้าน กำลังจะขึ้นรถ โดน มอเตอร์ไซด์เฉี่ยว ล้มข้อมือขวาเจ็บ หมอบอกว่าไม่เป็นไรมากแต่ยิงปืน 25 นี้หมอไม่แน่ใจ ตอนนี้จับปืนไม่ได้เลย ปวดถึงกระดูก ข้อมือบวมเป่ง ต้องเอาน้ำแข็งประคบตลอดเลย นั่งเล่น pocket timer ได้ยินเสียง ปี๊บ ปี๊บ .... แต่ชักปืนไม่ได้ นั่งน้ำตา ซึม โธ่..... ถ้าหายทัน ก็คงลงแข่งแน่นอน(ถ้าเป็นไปได้)เอาแค่ไม่ DQ ก็พอ แต่ถ้าไม่ทันต้องขอโทษเพื่อนทุกท่าน โดยเฉพาะพี่นกไฟ และพี่เสือครับ ....... แต่ยังไงผมก็จะไปที่สนามถึงไม่ได้แข่งได้ไปให้กำลังใจเพื่อน ๆ และ เอาหมวกไปส่งก็ยังดี ฮือ ๆ ๆ ๆ Cry Cry Cry Cry Cry Cry

ขอให้หายโดยเร็วครับ....ไม่ต้องห่วงหรอกครับเรื่องแข่ง...เอาสุขภาพไว้ก่อน.....ไอพีมีแข่งทั้งปีครับ

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #376 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2005, 12:15:59 AM »

รบกวน อีกคำถามนึงว่า Protimer ที่ซื้อมาจากร้านไหนอะครับ ราคาเท่าไหร่อะครับ รบกวนบอกที่ PM ทีนะครับผม Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed

Grin จะซื้ออีกเครื่องหรอครับ  Grin Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #377 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2005, 12:47:23 AM »

ไม่ใช่ลูกรีโหลดนะครับ....ผมกลัวลูกรีโหลดปลอกบวมครับ

ไม่น่าใช่นะครับ เพราะยิงจากปืนอื่นก็ปรกติดี
เดี๋ยวไปเปิดกล่องดูก่อน  จำไม่ได้

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #378 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2005, 12:53:28 AM »

สงสัย 25 นี้ ผมไม่แน่ใจว่าจะลงแข่งได้หรือเปล่าครับ วันนี้ผมไปซื้อ pocket pro มาขากลับบ้าน กำลังจะขึ้นรถ โดน มอเตอร์ไซด์เฉี่ยว ล้มข้อมือขวาเจ็บ หมอบอกว่าไม่เป็นไรมากแต่ยิงปืน 25 นี้หมอไม่แน่ใจ ตอนนี้จับปืนไม่ได้เลย ปวดถึงกระดูก ข้อมือบวมเป่ง ต้องเอาน้ำแข็งประคบตลอดเลย นั่งเล่น pocket timer ได้ยินเสียง ปี๊บ ปี๊บ .... แต่ชักปืนไม่ได้ นั่งน้ำตา ซึม โธ่

ซ้อมหยิบปืนมือซ้ายมือเดียวไปก่อนสิครับ

camerider
Let's IPSC...
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #379 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2005, 01:22:33 AM »

สงสัย 25 นี้ ผมไม่แน่ใจว่าจะลงแข่งได้หรือเปล่าครับ วันนี้ผมไปซื้อ pocket pro มาขากลับบ้าน กำลังจะขึ้นรถ โดน มอเตอร์ไซด์เฉี่ยว ล้มข้อมือขวาเจ็บ หมอบอกว่าไม่เป็นไรมากแต่ยิงปืน 25 นี้หมอไม่แน่ใจ ตอนนี้จับปืนไม่ได้เลย ปวดถึงกระดูก ข้อมือบวมเป่ง ต้องเอาน้ำแข็งประคบตลอดเลย นั่งเล่น pocket timer ได้ยินเสียง ปี๊บ ปี๊บ .... แต่ชักปืนไม่ได้ นั่งน้ำตา ซึม โธ่

ซ้อมหยิบปืนมือซ้ายมือเดียวไปก่อนสิครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ห่วงใยครับ เรื่องแข่งคงต้องโอกาสหน้าครับ ไม่เป็นไร ขอบคุณพี่อ๋อง มากครับ ตอนนี้ ผมจะซ้อมมือซ้ายไปก่อนครับ เดี๋ยวหายแล้วมือขวาค่อยว่ากันครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  น้ำลายหก

นรชาติ วางวาย มลายสิ้น ทั้งอินทรีย์
สถิตทั่ว แต่ชั่วดี ประดับไว้ ในโลกา
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #380 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2005, 05:59:17 AM »

ขอบคุณทุกท่านที่ห่วงใยครับ เรื่องแข่งคงต้องโอกาสหน้าครับ ไม่เป็นไร ขอบคุณพี่อ๋อง มากครับ ตอนนี้ ผมจะซ้อมมือซ้ายไปก่อนครับ เดี๋ยวหายแล้วมือขวาค่อยว่ากันครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน น้ำลายหก

ทำถูกต้องแล้วครับ รักษาสุขภาพไว้ก่อน ยิงปืนเมื่อไหร่ก็ได้

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #381 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2005, 07:49:28 AM »

สงสัย 25 นี้ ผมไม่แน่ใจว่าจะลงแข่งได้หรือเปล่าครับ วันนี้ผมไปซื้อ pocket pro มาขากลับบ้าน กำลังจะขึ้นรถ โดน มอเตอร์ไซด์เฉี่ยว ล้มข้อมือขวาเจ็บ หมอบอกว่าไม่เป็นไรมากแต่ยิงปืน 25 นี้หมอไม่แน่ใจ ตอนนี้จับปืนไม่ได้เลย ปวดถึงกระดูก ข้อมือบวมเป่ง ต้องเอาน้ำแข็งประคบตลอดเลย นั่งเล่น pocket timer ได้ยินเสียง ปี๊บ ปี๊บ .... แต่ชักปืนไม่ได้ นั่งน้ำตา ซึม โธ่..... ถ้าหายทัน ก็คงลงแข่งแน่นอน(ถ้าเป็นไปได้)เอาแค่ไม่ DQ ก็พอ แต่ถ้าไม่ทันต้องขอโทษเพื่อนทุกท่าน โดยเฉพาะพี่นกไฟ และพี่เสือครับ ....... แต่ยังไงผมก็จะไปที่สนามถึงไม่ได้แข่งได้ไปให้กำลังใจเพื่อน ๆ และ เอาหมวกไปส่งก็ยังดี ฮือ ๆ ๆ ๆ  Cry  Cry  Cry  Cry  Cry  Cry

...ดาวรุ่งย่อมมีอุปสรรคเป็นธรรมดาครับ  รักษาหายแล้วค่อยว่ากันต่อ  ตอนนี้ดรายฟายมือซ้ายไปพลางๆ ไม่เสียเวลาหรอกครับ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #382 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2005, 08:23:08 AM »

ได้โอกาสฝึกมือซ้ายไปซะเลย ใน IPSC มีหลายครั้งที่ต้องยิงด้วยมือซ้ายครับ Smiley

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #383 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2005, 08:35:22 AM »

ผมด้วยก๊าบ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #384 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2005, 09:30:10 AM »

ผมด้วยก๊าบ

หมายถึงจะลงแถวเดี่ยวด้วย หรือว่ายังไงเจ้าคะ

I am dying... -*-

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #385 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2005, 09:35:21 AM »

ผมด้วยก๊าบ

หมายถึงจะลงแถวเดี่ยวด้วย หรือว่ายังไงเจ้าคะ

...หรือว่ามือเจ็บด้วย  :Smiley Grin

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #386 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2005, 09:39:33 AM »

คุณ Camerider ดูแลสุขภาพก่อนครับ เรื่องแข่งว่ากันทีหลังครับ ปีหน้ามีแข่ง 18 แมทช์อย่าห่วงครับ ผมเองก็กำลังเริ่มต้นแก้ไขปัญหาของผมคือ ตะคริวที่ขา ครับเดี๋ยวนี้เป็นบ่อยมากเลย ใครมีวิธีดีๆแนะนำหน่อยครับ.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน กลับจากเชียงใหม่นี่สาหัสทุกทีเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #387 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2005, 10:18:13 AM »

คุณ Camerider ดูแลสุขภาพก่อนครับ เรื่องแข่งว่ากันทีหลังครับ ปีหน้ามีแข่ง 18 แมทช์อย่าห่วงครับ ผมเองก็กำลังเริ่มต้นแก้ไขปัญหาของผมคือ ตะคริวที่ขา ครับเดี๋ยวนี้เป็นบ่อยมากเลย ใครมีวิธีดีๆแนะนำหน่อยครับ.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน กลับจากเชียงใหม่นี่สาหัสทุกทีเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ผมว่ากล้ามเนื้อน่องของคุณนกไฟอาจไม่แข็งแรงพอ (คุณนกไฟตัวสูงใหญ่น้ำหนักต้อง 70 ขึ้น) ลองวิ่งออกกำลัง เพิ่มความแข็งแรงของกล้ามเนื้อ (เพิ่มประมาณขึ้นด้วย) ก่อนวิ่งหรือการแข่งขันควรวอร์มร่างกาย  โดยเฉพาะอย่างยิ่งการ stretch (ยืดกล้ามเนื้อ) มากขึ้นครับ  เกลือแร่ก็น่าจะมีผล

...ผมเป็นตะคริวที่ฝ่าเท้าและน่องบ่อยเหมือนกันครับ  โดยเฉพาะเวลาอากาศเย็นๆ ผมก็ใช้็การ stretch ช่วย  ในสนาม IPSC ผมต้องทำตลอด  ไม่งั้นฝืดเพราะบางครั้งรอนานกว่าจะได้ยิงแต่ละสเตจ   Smiley

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #388 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2005, 10:31:12 AM »

...ผมว่ากล้ามเนื้อน่องของคุณนกไฟอาจไม่แข็งแรงพอ (คุณนกไฟตัวสูงใหญ่น้ำหนักต้อง 70 ขึ้น) ลองวิ่งออกกำลัง เพิ่มความแข็งแรงของกล้ามเนื้อ (เพิ่มประมาณขึ้นด้วย) ก่อนวิ่งหรือการแข่งขันควรวอร์มร่างกาย โดยเฉพาะอย่างยิ่งการ stretch (ยืดกล้ามเนื้อ) มากขึ้นครับ เกลือแร่ก็น่าจะมีผล

...ผมเป็นตะคริวที่ฝ่าเท้าและน่องบ่อยเหมือนกันครับ โดยเฉพาะเวลาอากาศเย็นๆ ผมก็ใช้็การ stretch ช่วย ในสนาม IPSC ผมต้องทำตลอด ไม่งั้นฝืดเพราะบางครั้งรอนานกว่าจะได้ยิงแต่ละสเตจ Smiley

ขอบคุณครับพี่แก้ว แต่หมอไม่ให้วิ่งครับเพราะหัวเข่าจะเสื่อมเร็วเนื่องจากการกระแทกครับ ผมเคยวิ่งอยู่แต่นานเข้าหัวเข่าเสียวแปร๋บๆ..เลยต้องหยุดครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน...เกลือแร่ก็กินตลอดเวลาแข่งครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน นนผม 75 กกเอวผม 34 ส่วนสูง 180 ซม...เอ้าตายความลับเปิดเผยหมดเลย Grin Grin ผมคิดว่าน่าจะขาดธาตุบางตัวครับ ผมเป็นคนมือเท้าเย็นเป็นประจำ ถ้าแก้ปัญหานี้ไม่ได้ คงไม่มีโอกาสขยับไปสูงกว่านี้ครับ เพราะพอเป็นทีสนามอื่นไม่ต้องพูดถึงเลยครับ วันนั้นก็จบเกมส์เท่านั้นแหละครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน...อนิจจังวัตตสังขารา..สังขารเป็นของไม่เที่ยงครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน...อโรคาปรมาราพา....การไม่มีโรคเป็รลาภอันประเสริฐ์.. ตกใจ ตกใจ

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #389 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2005, 10:38:58 AM »

พี่ทำท่าไหนถึงเจ็บเข่าครับ  Grin Grin Grin  ทำผิดท่าอะเปล่า Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: 1 ... 23 24 25 [26] 27 28 29 ... 942
  พิมพ์