เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 09:38:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 24 25 26 [27] 28 29 30 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1354485 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #390 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2005, 10:39:43 AM »

...เรื่องหัวเข่า  ผมเองเคยมีปัญหากับเข่าขวาตอนที่เริ่มวิ่งใหม่ๆ หลายปีก่อนจนแทบจะเลิก  แต่ไปอ่านพบบทความในเน็ทเรื่องการ stretch และบริหารกล้ามเนื้อที่เกี่ยวข้อง  นำมาใช้แล้วได้ผลครับ  ตอนนี้วิ่ง 4 กม.แบบสบายๆ ถ้าจะวิ่งสัก 6 กม. ผมว่าทำได้แน่นอน  ลองดูที่นี่ครับ

http://www.thairunning.com/pain_knee_ramahospital.htm

...วิ่งไม่ได้จริงๆ คงต้องว่ายน้ำแล้วครับ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #391 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2005, 10:40:55 AM »

อ้างถึง
นนผม 75 กกเอวผม 34 ส่วนสูง 180 ซม.

อุ๊ย... Grin

I am dying... -*-

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #392 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2005, 10:41:33 AM »

เห็นภาพหมู่แล้วมีเสียวกันบ้างไหมนี่......ทั้งโจทย์/เจ้าหนี้คงยิ้มแป้นไปตามๆกัน  ตัวผมดีทีไหวทันดึงหมวกลงมาก้มหน้าหน่อยๆ....ล้อเล่นน่ะครับ อย่าถือสา Grin Grin Grin

น้องมดนักรบcamerider...ขอแสดงความเห็นใจที่มาเจอเหตุวิกฤตก่อนวันแข่งแบบนี  เสียดายจริงๆครับ แต่สุขภาพสำคัญกว่า ขอให้หายไวๆนะ .. แต่ก็ไม่แน่ห้าหกวันอาการอาจจะดีขึ้นก็ได้ ขอเอาใจช่วยครับน้อง Grin

คุณPhoenix...มีอาการคล้ายกับผมเลยครับ  Grin มีหลายครั้งที่หลังจากไปเดินเล่นกีฬามา 4-5 ช.ม. ผมขับรถฝ่าไฟแดงเป็นประจำเพราะตะคริวกินน่องขวาครับ  จนไปไหนมาไหนผบ.มักจะคอยไปเป็นมือสองให้ตอนขากลับเสมอ 

Shocked Shocked Shockedสหายคนอยากที่ไม่เคยทั้งหลาย...ถ้า 25 นี้ไปแน่ๆ  รบกวนขานชื่อกันอีกที่ได้บ่?(จะได้นัดกันแต่เช้าตรู่เพื่อทำกิจตามที่ครูนกไฟแนะนำ)

1.Uncle..........confirm

จะสะดวกไหมถ้าจะใส่เสื้อสีแดงตามที่คุณผองพัฒเวบมาสเตอร์เคยเสนอมา  เพื่อให้รู้ว่าพกเราล้วนเพิ่งเคยลงแข่งป้ายแดงกันจริงๆ     ..ส่วนตัวผมเห็นด้วยครับ Grin
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #393 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2005, 11:11:40 AM »

ไปดูด้วยมั้ง Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #394 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2005, 11:13:48 AM »

...เรื่องหัวเข่า ผมเองเคยมีปัญหากับเข่าขวาตอนที่เริ่มวิ่งใหม่ๆ หลายปีก่อนจนแทบจะเลิก แต่ไปอ่านพบบทความในเน็ทเรื่องการ stretch และบริหารกล้ามเนื้อที่เกี่ยวข้อง นำมาใช้แล้วได้ผลครับ ตอนนี้วิ่ง 4 กม.แบบสบายๆ ถ้าจะวิ่งสัก 6 กม. ผมว่าทำได้แน่นอน ลองดูที่นี่ครับ

http://www.thairunning.com/pain_knee_ramahospital.htm

...วิ่งไม่ได้จริงๆ คงต้องว่ายน้ำแล้วครับ Grin

ขอบคุณครับพี่แก้วสำหรับ Link ที่ให้มาครับ ผมอ่านแล้วค่อยนึกได้ว่าบางทีเข่าผมก็จะบวมโดยไม่มีสาเหตุอยู่ 3-4 วันแล้วก็หายไปเอง เดี๋ยวจะลองบริหารดู ส่วนว่ายน้ำก็เหมือนกันครับที่บ้านมีสระ มีเครื่องออกกำลังกายเพียบแต่เดี๋ยวนี้ไม่ได้ใช้เลย สงสัยต้องพยายามบังคับใจตนเองให้ออกกำลังบ่อยขึ้นแล้วครับ.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน....ทั้งหลายทั้งปวงอยู่ที่ใจตัวเดียวแท้ๆ... เยาะเย้ย เยาะเย้ย

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #395 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2005, 11:14:48 AM »

พี่ทำท่าไหนถึงเจ็บเข่าครับ Grin Grin Grin ทำผิดท่าอะเปล่า Grin Grin Grin

พ่อคุณนี่ก็คอยแต่จะเล่นท่าอยู่เรื่อยเชียว...555555....พ่อมหาจำเริญ

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #396 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2005, 11:16:10 AM »

อ้างถึง
นนผม 75 กกเอวผม 34 ส่วนสูง 180 ซม.

อุ๊ย... Grin

อย่าตกใจ...หนูโบว์....เงียบไว้เผลอบอกไปหน่อย...5555

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #397 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2005, 11:26:48 AM »

พี่ทำท่าไหนถึงเจ็บเข่าครับ Grin Grin Grin ทำผิดท่าอะเปล่า Grin Grin Grin

พ่อคุณนี่ก็คอยแต่จะเล่นท่าอยู่เรื่อยเชียว...555555....พ่อมหาจำเริญ

บางสนามมันต้องคุกเข่ายิง อย่าลืมเอาสนับเข่าไปด้วยนะจ๊ะ  Grin Grin Grin  น้องเป็นห่วง  Grin Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #398 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2005, 11:40:05 AM »

บางสนามมันต้องคุกเข่ายิง อย่าลืมเอาสนับเข่าไปด้วยนะจ๊ะ Grin Grin Grin น้องเป็นห่วง Grin Grin Grin

แล้วสนับศอกไม่ใช้หรือเดี๋ยวศอกด้านนะ... Grin Grin Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #399 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2005, 11:46:37 AM »

...คุณนกไฟลองอ่านครับ

http://www.coolrunning.com/cgi-bin/ubb/forumdisplay.cgi?action=topics&forum=The+Med+Tent&number=11&DaysPrune=20&LastLogin=

http://www.coolrunning.com/forums/Forum11/HTML/007062.shtml

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #400 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2005, 11:51:22 AM »

แล้วสนับศอกไม่ใช้หรือเดี๋ยวศอกด้านนะ... Grin Grin Grin

ส่วนใหญ่นอนยิงผมยิงท่าเดียวกับพี่ณรงค์ศักดิ์ครับ Grin Grin Grin  ไม่นอนคว่ำยิงถ้าเป็นไปได้ ไม่ใช้ศอก Grin Grin Grin

coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #401 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2005, 11:58:12 AM »

ส่วนใหญ่นอนยิงผมยิงท่าเดียวกับพี่ณรงค์ศักดิ์ครับ Grin Grin Grin  ไม่นอนคว่ำยิงถ้าเป็นไปได้ ไม่ใช้ศอก Grin Grin Grin

...หมายถึงท่าไหนครับ  ผมเองกึ่งๆ คะแคง (เอียงปืนช่วย) เพราะถ้านอนคว่ำศูนย์ปืนจะสูงเกินกว่าจะมองผ่านแว่นตาได้  :Smiley

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #402 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2005, 12:04:03 PM »

ขอบคุณครับพี่แก้วมากครับ....ผมกำลังเริ่มต้นการรักษาด้วยการกินกล้วยหอมกับเกลือแร่อยู่ครับ เริ่มต้นด้วยการเพิ่มโปรตัสเซี่ยมให้ตัวเองก่อน เหมือนนักกีฬาเทนนิสครับ ถ้าสังเกตุให้ดีๆจะมีการกินกล้วยหอมเป็นระยะๆระหว่างแข่งครับ หลังจากนั้นจะเพิ่มการออกกำลังกล้ามเนื้อขาด้วยการกดเข่า เริ่มเมื่อวานนี้ครับเป็นครั้งแรก แล้วตั้งใจว่าถ้าอากาศเริ่มอุ่นก็จะว่ายน้ำเกือบทุกเย็นครับ..จะเริ่มต้นเท่านี้สักเดือนแล้วจะมารายงานผลอีกทีครับ

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #403 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2005, 12:05:41 PM »

ตะแคงยิงครับ เหมือนยืนยิงเลย หัวไหล่ฟรีมากว่าจับเป้ากว้างขยับระหว่าเป้าเร็วกว่า Grin Grin Grin  นอนคว่ำแล้วอึดอัด  Grin Grin Grin ติดด้วย

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #404 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2005, 12:05:58 PM »

ส่วนใหญ่นอนยิงผมยิงท่าเดียวกับพี่ณรงค์ศักดิ์ครับ Grin Grin Grin ไม่นอนคว่ำยิงถ้าเป็นไปได้ ไม่ใช้ศอก Grin Grin Grin

แล้วผ่านที่ทำงานผมบ่อยเหมือนพี่ศักดิ์เขาหรือเป่า...5555

หน้า: 1 ... 24 25 26 [27] 28 29 30 ... 942
  พิมพ์