เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 02:30:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 51 52 53 [54] 55 56 57 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1355063 ครั้ง)
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #795 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2005, 11:45:17 PM »

คนนี้ครับ สมศักดิ์ หรือ Orange

ผมมือใหม่-หน้าใหม่ งานมีตติ้งไม่ค่อยอยู่ เลยยังไม่ค่อยรู้จักท่านผู้ใด
แต่จะค่อย ๆ ฟังกิตติศัพท์แต่ละท่านไปเรื่อย ๆ ครับ  Grin

ก่อนหน้าที่จะเข้ามาซ้อมที่ บบท กับพี่นกไฟ ผมรู้จักอยู่แค่ 4 ท่านคือ
ท่าน carera , คุณวรกฤษ , คุณโทนี่แมน และเฮียตี๋ แห่ง บบท เท่านั้นเองครับ  Grin

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #796 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2005, 01:11:14 AM »

ขอถามซุปเปอร์สควอท์ป้ายแดงหน่อยครับยิงผ่านไปแล้ว 1 เเมทช์

รู้สึกอย่างไรบ้างครับหนาวๆร้อนๆมือไม้อยู่ไม่เป็นสุขจะจับปืนขึ้นมาดรายฟรายตลอดหรือเปล่าครับ

เชื้อกระจายทั่วร่างกายหรือยังครับ Grin Grin Grin Grin

และรู้มั๊ยว่าเราจะต้องแก้ไขจุดไหนกันบ้างครับ

ผมตอบก่อนละกันครับ

ผมยังรู้สึกว่าเชื้อยังแรงอยู่ครับวันนี้ก็ยังซ้อมไม่ขาด

ส่วนจุดบกพร่องที่พบ

1.  ตกใจ เปลี่ยนแม็กก่อนแล้วค่อยวิ่งทั้งๆที่วิ่งไปก็เปลี่ยนได้

2.  ตกใจ กริ๊ปปืนมือซ้ายไม่แน่นทำให้กลุ่มออกมากระจาย

3. ตกใจ  วิ่งยังไม่เร็วสเต็ปยังไม่ลงตัวยึกยัก

4.  ตกใจ วางแผนการยิงแล้วลืมหมดเมื่อยิงผิดแผนที่วางไว้

สรุป ผมต้องเข้าซุ๊มไปอบรมขั้นสูงเพิ่มแล้ว Grin Grin Grin Grin Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #797 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2005, 05:07:32 AM »

เพ่...เพ่...กี่เดือนแล้ว...เก็บหน่อย...มันยื่นเหลือเกิน

ท่านกำลังสมบูรณ์  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #798 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2005, 05:09:10 AM »

ตอบคุณวรกฤษ.....ผมมีข้อปกพร่องเยอะเลย  เช่น การกริ๊ปบนแขนซ้ายยังไม่ตึงมักลืมหักข้อมือลงและแยงนิ้วเข้าโกร่งไกลึกเกินไป .. การเหนี่ยวไกยิงช้า/ยิงเร็ว .. การโหลดอันโหลด ..  ความแม่นยำ .. เวลา .. การจำจำนวนเป้า เป็นต้น   ตอนนี้ตื่นขึ้นมาฝึกเหนี่ยวไก.. เบาเบา../..เบา..เบา./. เบา...เบา   โดยเอาโฟมยัดเข้าไปหน้าไกด้านในแล้วเอาเทปกาวติดไว้ เพราะไกกล็อคจะตื้น  ไม่จำเป็นต้องปล่อยนิ้วออกไปไกลในการยิง...แต่ไม้แก่อย่างผมไม่รู้จะดัดได้ขนาดไหนนะ :Smiley

ไปปั่นจักรยานออกกำลังสัก 25 กม.ก่อนนะครับ Grin Grin Grin
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #799 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2005, 05:09:41 AM »

ขอถามซุปเปอร์สควอท์ป้ายแดงหน่อยครับยิงผ่านไปแล้ว 1 เเมทช์

รู้สึกอย่างไรบ้างครับหนาวๆร้อนๆมือไม้อยู่ไม่เป็นสุขจะจับปืนขึ้นมาดรายฟรายตลอดหรือเปล่าครับ

เชื้อกระจายทั่วร่างกายหรือยังครับ Grin Grin Grin Grin

และรู้มั๊ยว่าเราจะต้องแก้ไขจุดไหนกันบ้างครับ

ผมยังรู้สึกว่าเชื้อยังแรงอยู่ครับวันนี้ก็ยังซ้อมไม่ขาด

1. ตกใจ เปลี่ยนแม็กก่อนแล้วค่อยวิ่งทั้งๆที่วิ่งไปก็เปลี่ยนได้

2. ตกใจ กริ๊ปปืนมือซ้ายไม่แน่นทำให้กลุ่มออกมากระจาย

3. ตกใจ วิ่งยังไม่เร็วสเต็ปยังไม่ลงตัวยึกยัก

4. ตกใจ วางแผนการยิงแล้วลืมหมดเมื่อยิงผิดแผนที่วางไว้

สรุป ผมต้องเข้าซุ๊มไปอบรมขั้นสูงเพิ่มแล้ว Grin Grin Grin Grin Grin Grin

ผมตรวจดูอาการแล้วท่านจะออกอาการอย่างนี้ไปอีกนาน  Grin Grin Grin  ถ้านอนแล้วเพ้อ ละเมอ คนที่บ้านอย่าตกใจ  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Jatuphol - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

ประธาน NROI of Thailand

« ตอบ #800 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2005, 08:25:40 AM »

คุณtim1911  Grin  ลงภาพมาดูได้เลยน้องไม่ต้องขออนุญาตอะไรกันหรอก  ...พวกๆกันทั้งนั้น  ปกติผมอายไม่เป็นอยู่แล้ว(มีแต่อายค่อบาป) เพราะค่อนข้างจะมีความนับถือตนเองสูง(จึงนับถือคนอื่นด้วยไงล่ะครับ)  แต่ก็ขอบคุณที่น้องแสดงความมีมารยาทออกมาซึ่งแสดงว่าน้องก็มีความนับถือตนเองสูงเช่นเดียวกัน....  ผมและแฟนขอบคุณล่วงหน้าสำหรัยซีดีแมชย์แรกนะครับ Grin Grin Grin

ลุ้นอยู่ข้างหลังด้วยคนครับ ได้แต่ร้องอยู่ในใจว่า อย่ายิงๆๆๆๆๆๆ จนคุณพี่ Uncle เคลียร์ปืน โล่งเหมือนยกภูเขาออกจากอกเลย สติดีมากครับพี่ที่ไม่เผลอเหนี่ยวไกไปเมื่อตาเห็น    IPSC เป็นเกมส์ฝึกสติ อย่างนึงครับ ไม่ใช่ในแง่สมาธิอย่างเดียว เพราะจะมีปัญหาหลากหลายในแต่ละการเข้ายิงจริง เผลอไม่ได้เลย สนามนี้ผมเองพอตาเห็นเป้าคู่ที่ตั้งก่อนสุดทาง ยังเผลอยิงจนลืมเปลี่ยนแม็กฯเลย

National Range Officer Institute of Thailand
สถาบันผู้ตัดสินกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #801 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2005, 08:31:49 AM »

สวัสดีครับ พี่เล็ก จตุพล
พวกผมก็ได้พี่เล็กนี่แหละครับ ที่ยิงนำทาง ไม่งั้นคงเละมากกว่านี้ครับ
ขอบคุณมากๆครับ
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #802 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2005, 08:39:38 AM »

สวัสดีและยินดีที่ได้รู้จักคุณจตุพล  Grin วันนั้นผมก็ได้รับคำแนะนำดีๆจากคุณเหมือนกัน  ขอขอบคุณนะครับ ผมต้องขออภัยที่จำชื่อผิดไปอ่ะครับ  คุณเล็กนี่แหละที่ผมบอกว่าสูสีกับคุณอ๋อง Grin

ไปดูรูปคุณโทนี่มา  ...อ้าว น้องวรกฤษ กับ พี่คนกณ ได้รับถ้วยด้วยนี่!  ยินด้วยด้วยนะครับทั้งสองท่าน Grin Grin Grin Grin ( ผมกลับก่อนเลยไม่รู้ผล)
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #803 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2005, 08:41:27 AM »

1. ตกใจ เปลี่ยนแม็กก่อนแล้วค่อยวิ่งทั้งๆที่วิ่งไปก็เปลี่ยนได้

2. ตกใจ กริ๊ปปืนมือซ้ายไม่แน่นทำให้กลุ่มออกมากระจาย

3. ตกใจ วิ่งยังไม่เร็วสเต็ปยังไม่ลงตัวยึกยัก

4. ตกใจ วางแผนการยิงแล้วลืมหมดเมื่อยิงผิดแผนที่วางไว้

ขยายความให้นิดนึงครับ ถ้าตอนปลดแม็กฯ ทำได้เลยก่อนออกตัว กดปุ่มปลดนิดเดียวก่อนลดปืน เพราะบางทีปลดแม็กฯตอนเคลื่อนที่ โดยเฉพาะมือใหม่มือยังไม่นิ่งขณะเคลื่อน แม็กฯก็จะดิ้นขลุกขลักๆ อยู่ในช่องนั่นแหละ ต้องใช้นิ้วเกี่ยวออกมา แต่ตอนเอาแม็กใหม่ใส่ ทำได้ขณะเคลื่อนที่เลยครับ เรื่องนี้ฝึกเปลี่ยนบ่อยๆ ส่วนเรื่องอื่น ยิงมากๆเข้าจะค่อยพัฒนาทักษะขึ้นเองครับ

National Range Officer Institute of Thailand
สถาบันผู้ตัดสินกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #804 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2005, 08:50:09 AM »

สวัสดีและยินดีที่ได้รู้จักคุณจตุพล  Grin วันนั้นผมก็ได้รับคำแนะนำดีๆจากคุณเหมือนกัน  ขอขอบคุณนะครับ ผมต้องขออภัยที่จำชื่อผิดไปอ่ะครับ  คุณเล็กนี่แหละที่ผมบอกว่าสูสีกับคุณอ๋อง Grin

ไปดูรูปคุณโทนี่มา ...อ้าว น้องวรกฤษ กับ พี่คนกณ ได้รับถ้วยด้วยนี่! ยินด้วยด้วยนะครับทั้งสองท่าน Grin Grin Grin Grin ( ผมกลับก่อนเลยไม่รู้ผล)

ยังครับพี่ยัง ฝีมือผมยังไม่เข้าขั้นเทียบคุณอ๋องครับ สำหรับมือใหม่ร่วมสค็วอททุกท่าน ขอเน้นนิดนึงครับ เรื่องเอานิ้วออกจากโกร่งไก เมื่อเคลื่อนตำแหน่งเกิน 1ก้าว หรือเปลี่ยนแม็กฯ หลายๆคนยังทำไม่เคลียร์เรื่องนี้ ในการแข่งLevel 3 คราวก่อน ทราบจากคุณป้อม, Stat Director, ว่า มี RO ต่างชาติเปรยมา ถ้าเขาจับเรื่องนี้จริงๆ จะมีนักยิงปืนไทยเราถูกจับ DQ ไม่ต่ำกว่า 25 คน ระวังเรื่องนี้หน่อยครับ เห็นรูปคุณนาจา ข้างบนตอนแก้ไขรถเลื่อนตกราง โชว์(นิ้ว)โด่เลย ต้องอย่างงั้นครับ ไม่ใช่แค่งอๆอยู่ตรงโกร่งไก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2005, 09:32:17 AM โดย Jatuphol » บันทึกการเข้า

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #805 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2005, 08:51:42 AM »

ขยายความให้นิดนึงครับ ถ้าตอนปลดแม็กฯ ทำได้เลยก่อนออกตัว กดปุ่มปลดนิดเดียวก่อนลดปืน เพราะบางทีปลดแม็กฯตอนเคลื่อนที่ โดยเฉพาะมือใหม่มือยังไม่นิ่งขณะเคลื่อน แม็กฯก็จะดิ้นขลุกขลักๆ อยู่ในช่องนั่นแหละ ต้องใช้นิ้วเกี่ยวออกมา แต่ตอนเอาแม็กใหม่ใส่ ทำได้ขณะเคลื่อนที่เลยครับ เรื่องนี้ฝึกเปลี่ยนบ่อยๆ ส่วนเรื่องอื่น ยิงมากๆเข้าจะค่อยพัฒนาทักษะขึ้นเองครับ

...ได้ความรู้ไปด้วย  ขอบคุณครับ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #806 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2005, 09:13:08 AM »

เป็นคำแนะนำที่มีประโยชน์มากครับ  ขอขอบคุณคุณJatupholครับ Grin.....ที่บอกว่าสูสีนั้นหมายถึงความหล่อแบบหนุ่มใหญ่ครับน้อง Grin
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #807 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2005, 09:50:35 AM »

รูปเนี่ย ต้องขอบคุณ คุณ Carrera ด้วยนะครับ ที่ช่วยถ่ายให้ในช่วงเช้าครับ Grin

We can either find the way or make one.
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #808 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2005, 10:28:01 AM »

..............................................ฯลฯ...................................

เปิดอบรมที่ไหนครับ...ช่วงปิด 4 วันหรือเปล่าครับ
 Grin Grin ผมลงทะเบียนด้วย.. Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #809 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2005, 10:35:41 AM »

ขอขอบคุณเรื่องการถ่ายภาพด้วยนะครับคุณเณศเพื่อนผม Grin Grin Grin

ผมคิดว่าเรื่องภาพนั้นสำคัญต่อบุคคลและวงการเป็นอย่างยิ่ง  ภาพๆเดียวอธิบายเป็นคำพูดได้หลายพันคำ  เป็นสื่อที่ทรงคุณค่ามากครับ แต่ที่สำคัญคือตากล้องครับ โดยเฉพาะตากล้องที่เสียสละทั้งกำลังกาย/เวลาของตัวเองเพื่อวงการ  ยามไปยิงแทนที่จะได้หาเวลารวมรวมสมาธิหาเวลาคิดวางแผนการยิงให้ละเอียด กลับต้องมาถ่ายภาพเพื่อนๆทั้งที่รู้จักไม่รู้จักโดยไม่แบ่งแยก  สุดท้ายยังต้องเสียเวลาไปจัดการเอาขึ้นเน็ตอีก ทั้งภาพทั้งคำบรรยาย ทั้งหมดนี้ไม่มีค่าตอบแทนใดๆ.......อย่างนี้ไม่เรียกว่าเป็นการเสียสละเพื่อวงการในอีกรูปแบบหนึ่งแล้วจะให้เรียกว่าอย่างไร....ผมขอคารวะและนับถือน้ำใจพวกท่านครับ Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2005, 01:00:23 PM โดย Uncle » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 51 52 53 [54] 55 56 57 ... 942
  พิมพ์