เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 11:30:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 54 55 56 [57] 58 59 60 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1354670 ครั้ง)
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #840 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2005, 06:42:49 PM »

2 ม.ค. 49  รับทราบครับ Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #841 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2005, 07:46:49 PM »

งานนี้สงสัยรวมทีมใหญ่อีกแล้ว...วันหยุดไม่ได้ไปไหนกันก็เจอกันสนุกสนานทีผมว่าดีครับ แม่บ้านไม่เป็นห่วงว่าไปเหลวไหลกัน...ก็ขอเชิญเพื่อนๆที่ไม่มีที่ไปครับ...กินข้าวเที่ยง..ยิงปืน..ดูหนัง..พร้อมช่วยกันจับเป็ดและไก่... Grin Grin Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #842 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2005, 07:55:09 PM »

อยากให้ถึงวันที่ 2 เร็วๆครับ Grin Grin Grin
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #843 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2005, 08:01:18 PM »

ขยายความให้นิดนึงครับ ถ้าตอนปลดแม็กฯ ทำได้เลยก่อนออกตัว กดปุ่มปลดนิดเดียวก่อนลดปืน เพราะบางทีปลดแม็กฯตอนเคลื่อนที่ โดยเฉพาะมือใหม่มือยังไม่นิ่งขณะเคลื่อน แม็กฯก็จะดิ้นขลุกขลักๆ อยู่ในช่องนั่นแหละ ต้องใช้นิ้วเกี่ยวออกมา แต่ตอนเอาแม็กใหม่ใส่ ทำได้ขณะเคลื่อนที่เลยครับ เรื่องนี้ฝึกเปลี่ยนบ่อยๆ ส่วนเรื่องอื่น ยิงมากๆเข้าจะค่อยพัฒนาทักษะขึ้นเองครับ

ขอบคุณครับพี่เล็ก ผมลองทำแล้วได้ผลดีจริงๆครับปลดทิ้งแล้ววิ่งไปใส่กลางทาง....ถ้าไม่ขยายความผมเข้าใจเลยครับ...ที่ผมเข้าใจคือปลดตอนวิ่งใส่ตอนวิ่งอันนี้เคยทำแล้วและก็เป็นอย่างที่พี่บอกคือแม็กมันไม่ยอมออกยังกะเสี่ยงเซียมซี Cheesy ขลุกๆขลักๆ  วันแข่งเลยยืนใส่ให้เรียบร้อยแล้วค่อยไป หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #844 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2005, 08:12:53 PM »

วันที่ 2  จะมีจำลองระยะเป้าไกล/ใกล้แบบสนามนวมิทร์ด้วยหรืเปล่าครับ?   ผมยังสงสัยตัวเองว่าจะยิงถูกเป้าไกลๆแบบนั้นได้สักกี่เป้า? :Smiley   (แต่คนอื่นคงสบายอยู่แล้ว Grin Grin Grin)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #845 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2005, 08:18:11 PM »

นึกว่าพุง ถ้าพุงนี่พี่อ๋องนำพี่เล็กไปมากแล้วเจ้าค่ะ Grin

พี่เล็กเคยนำผม  แต่ตอนนี้เห็นท่าจะเป็นอย่างน้องโบว์ว่าเสียแล้ว  Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #846 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2005, 08:22:25 PM »

เรื่องจักรยานที่จะออกกำลังกายนั้น   คนเมืองกรุงค่อนข้างจะไม่ค่อยสะดวกนัก  เพื่อนผมอยู่แถวหลังเสรีเซ็นเตอร์ เสาร์อาทิตย์เอาจักรยานใส่รถไปปั่นแถวๆทางเอแบคบางพลี/สนามกอล์ฟสุภาพฤกษ์ ...ตจว.มีที่ให้ปั่นสะดวกกว่าครับ  Grin

ทำไมเพื่อนคนนี้ไม่ปั่นที่สวนหลวง ร.๙ ล่ะครับ  Huh

แต่ถ้าไม่สะดวกซื้อชนิดตั้งกับที่มาปั่นที่บ้านสะดวกกว่าปลอดภัยกว่า  ปั่นไปดูข่าว/ดูหนัง/ฟังเพลงไป หรือซ้อมชักปืน/เปลี่ยแม๊กไปก็ยังได้  แถมด้วยการบีบสปิงมือ ยกดัมเบลเสริมกำลังมือไปได้ด้วยในเวลาเดียวกัน  ...ในเวลา 1 ช.ม. 6 นาที ที่ความเร็ว 20-25 ก.ม.ต่อชั่วโมง ทำได้ตั้งหลายอย่างครับ....แต่อาจจะเหมาะกับที่ไม่ได้เป็นเจ้าของกิจการอย่างผมก้ได้(เพราะเวลาตอนเช้ามีเวลาน้อย :Smiley)

คราวหน้าออกแบบซักสนามยิงบนจักรยานดีไหมครับ ?  Cheesy

ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #847 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2005, 08:38:21 PM »

มาแว้วคร้าบ...หลังจากเมาค้างอยู่ 1 วัน   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ในที่สุดผมก็ได้ยิง ipsc แมตช์แรกซะที
...น่าประทับใจมาก และสนุกสุดๆเลยครับ
ทีแรกว่าจะตามไปลง stage 1,2 กับ squad ป้าวแดงเลย แต่พี่เบิ้มบอกว่าให้ยิง stage ง่ายๆไปก่อน
ผมเลยไปลง stage 6 เป็น stage แรกยิงต้นไม้ครับ งานนี้ได้พี่เบิ้มเป็นพี่เลี้ยงตลอดงาน ไม่งั้นละแย่เลย

สิ่งที่ผมได้เรียนรู้ในการยิงครั้งแรกและข้อผิดพลาดที่กลับมานั่งทบทวนแล้วผมพบว่า...
- กริ๊ปปืนมือซ้ายยังไม่ค่อยแน่น แขนตึงไป(หรือเปล่า)
- stage แรกๆ ไม่ได้วางแผนอะไรกับเขาเลย ลงไปก็ใส่อย่างเดียว กระสุนไม่ได้นับ น่าเขกกระโหลกตัวเองจริงๆ   หัวเราะร่าน้ำตาริน
- stage หลังๆ เริ่มหัดนับลูก นับเป้า แต่พอถึงเวลาจริงมันลนเสียจนลืมแผนที่วางไว้ สุดท้ายก็ลืมนับอีกตามเคย   หลงรัก
- เมื่อเห็นคนอื่นเร็ว เลยพยายามเร่งจังหวะตาม ผลสุดท้าย miss+ประกัน ตีกันมั่วซั่วไปหมด
- แนวปืนยังเสียวๆอยู่เวลาเปลี่ยนแม็ก นิ้วชอบเผลองออยู่ในไก

พี่ๆท่านใดเห็นผมยิงวันนั้น มีอะไรที่ยังผิดพลาดควรปรับปรุงโปรดชี้แนะด้วยนะครับ  หลงรัก หลงรัก
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #848 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2005, 08:42:09 PM »

...มองเห็นคอลัมน์ "มุม IPSC" ใน อวป. อยู่ลางๆ  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #849 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2005, 08:50:58 PM »

- stage แรกๆ ไม่ได้วางแผนอะไรกับเขาเลย ลงไปก็ใส่อย่างเดียว กระสุนไม่ได้นับ น่าเขกกระโหลกตัวเองจริงๆ   หัวเราะร่าน้ำตาริน
- stage หลังๆ เริ่มหัดนับลูก นับเป้า แต่พอถึงเวลาจริงมันลนเสียจนลืมแผนที่วางไว้ สุดท้ายก็ลืมนับอีกตามเคย   หลงรัก

แข่งบ่อย จะนับคล่องไปเองครับ  ถ้ายังไม่เปลี่ยนปืน  ก็จะนับเจ็ด นับแปด > เปลี่ยนแม็ก อัตโนมัติ Smiley

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #850 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2005, 08:52:46 PM »

นึกว่าพุง ถ้าพุงนี่พี่อ๋องนำพี่เล็กไปมากแล้วเจ้าค่ะ Grin

พี่เล็กเคยนำผม  แต่ตอนนี้เห็นท่าจะเป็นอย่างน้องโบว์ว่าเสียแล้ว  Grin

เคยหรอ?? เมื่อไหร่เจ้าคะ :Smiley

I am dying... -*-

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #851 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2005, 08:55:43 PM »

ลืมบทเรื่องธรรมชาติ~ เยาะเย้ย

I am dying... -*-

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #852 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2005, 08:56:37 PM »

ตอนพี่เล็กเข้าวัดบ่อยเมื่อต้นปี 47

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #853 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2005, 09:02:18 PM »

คุณนาจา ผมขอถามเส้นทางหน่อยครับในฐานะเจ้าถิ่นทางนั้นครับ Grin

จากบางนาไปบบท.ผมไปทางงามวงค์วาน กับไปทางพระรามสอง เข้าวงแหวนแถวโลตัสพระราม 2 ...เส้นทางไหนจะใกล้กว่ากันครับ

ขอบคุณครับ Grin

ไปลงงามวงศ์วาน ใกล้กว่าครับพี่เสือ

พี่นาจาเปลี่ยนรูปโลโก้เลยนะเจ้าคะ Grin

มือนี้เปลี่ยนโลโก้เปลี่ยนปืนประจำ...มีอย่างเดียวที่ไม่กล้าเปลี่ยน... Grin Grin Grin

เจ็บใจรถราง.... Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #854 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2005, 09:02:23 PM »

เรื่องจักรยานที่จะออกกำลังกายนั้น   คนเมืองกรุงค่อนข้างจะไม่ค่อยสะดวกนัก  เพื่อนผมอยู่แถวหลังเสรีเซ็นเตอร์ เสาร์อาทิตย์เอาจักรยานใส่รถไปปั่นแถวๆทางเอแบคบางพลี/สนามกอล์ฟสุภาพฤกษ์ ...ตจว.มีที่ให้ปั่นสะดวกกว่าครับ  Grin

ทำไมเพื่อนคนนี้ไม่ปั่นที่สวนหลวง ร.๙ ล่ะครับ Huh [/color

เจอจะถามครับ  ..ทั้งๆที่บ้านก็อยู่ไม่ไกลประตูทางเข้าสักเท่าไร Grin

แต่ถ้าไม่สะดวกซื้อชนิดตั้งกับที่มาปั่นที่บ้านสะดวกกว่าปลอดภัยกว่า  ปั่นไปดูข่าว/ดูหนัง/ฟังเพลงไป หรือซ้อมชักปืน/เปลี่ยแม๊กไปก็ยังได้  แถมด้วยการบีบสปิงมือ ยกดัมเบลเสริมกำลังมือไปได้ด้วยในเวลาเดียวกัน  ...ในเวลา 1 ช.ม. 6 นาที ที่ความเร็ว 20-25 ก.ม.ต่อชั่วโมง ทำได้ตั้งหลายอย่างครับ....แต่อาจจะเหมาะกับที่ไม่ได้เป็นเจ้าของกิจการอย่างผมก้ได้(เพราะเวลาตอนเช้ามีเวลาน้อย :Smiley)

คราวหน้าออกแบบซักสนามยิงบนจักรยานดีไหมครับ ? Cheesy

แบบเป็นจอเหมือนตู้เกมส์? น่าจะดีนะครับ Grin
หน้า: 1 ... 54 55 56 [57] 58 59 60 ... 942
  พิมพ์