เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 03:33:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 72 73 74 [75] 76 77 78 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1353535 ครั้ง)
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #1110 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 02:35:11 PM »

ความหมายหน่ะถูกแล้ว.....เป็นผอบ ใส่ของได้.....ในวรรณคดีไอพี พระฤาษี(นกไฟ) ได้มอบผอบให้ศิษย์รัก(วรกฤษ) ที่จะออกเดินทางไปผจญโลกกว้าง(นวมินทร์)แล้วกำชับว่าให้เปิดผอบ เมื่อเดินทางไปถึงที่หมายแล้ว ระหว่างทางนึกสงสัยว่าอะไรอยู่ข้างใน ก็เลยเปิดดู ปรากฎว่ามีสาวงามออกมา(ครูแอม) ทีนี้ผู้ร้ายก็มาพอดี(ตาซับ) ก็เลยเกิดต่อสู้กัน ผลสุดท้าย วรกฤษใช้แถวเดี่ยวซัลโว 2A 2A 2A 2A 2A ตาซับก็มอดม้วยด้วยประการละฉะนี้แล....เตร้ง เตรง เตร่ง เตร้ง เตรง เตร่ง เตร้ง เตรง เตร่ง อิอิ

เป็นไปได้นะครับท่านผู้การ  ไม่น่าเชื่อเลย Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1111 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 02:35:20 PM »

ขอบคุณในความมีน้ำใจของคุณลุงครับ
และถ้าคุณลุง จะฝากซื้ออะไร จาก กทม. ก็แจ้งมานะครับ
ส่วนจะให้ส่งทาง ปณ. หรือ ว่ามารับที่ บบท. ก็ตามสะดวกนะครับ

ปล. ตกลงว่า พี่นกไฟ ให้เรียกว่า พระฤาษี ได้แล้วใช่ไหมครับ พระอาจารย์...........(อ้างจากคุณโจ)****

ขอบคุณความมีน้ำใจคุณโจเช่นเดียวกันครับ Grin   เรื่องซื้อของที่กทม.ขอบคุณครับถ้าถึงโอกาศอาจจะๆ...แต่ปกติจะซื้อสิ่งของเกี่ยวกับปืนเล็กๆน้อยๆน่ะครับ   พวกน้ำยาล้าง/ล่อลื่น/แส้ อะไรพวกนี้   ....แต่ผมมักจะใช้วิธีแว๊ปไป เช่น เมื่อวานพาผบ.ไปที่พาราก้อน ผมก็แว๊ปไปหลังวังเสียหน่อย  ซื้อแส้ทองแดง(เฉพาะตัวแส้) ทั้ง 9.มม.และ 11 มม.  จะลองเอาแส้ 11 มม.แยง 9มม.ดู..เคยอ่านในนี้เขาว่าสะอาดดีกว่า(มี bore snake อยู่อันจากร้านกันส์ฯใช้ไม่ค่อยเป็น ใครชำนาญแนะหน่อย  Grin)
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1112 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 03:18:33 PM »

มีตะพด ตะบอง แล้วอย่าลืมผอบ ด้วยหล่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมดูจากเวปพจนานุกรมก็ยังไม่เข้าใจความหมายของคำว่า ผอบ=ตลับ มีเชิง มียอด อ่าพี่ Tongue Tongue Tongue

ความหมายหน่ะถูกแล้ว.....เป็นผอบ ใส่ของได้.....ในวรรณคดีไอพี พระฤาษี(นกไฟ) ได้มอบผอบให้ศิษย์รัก(วรกฤษ) ที่จะออกเดินทางไปผจญโลกกว้าง(นวมินทร์)แล้วกำชับว่าให้เปิดผอบ เมื่อเดินทางไปถึงที่หมายแล้ว ระหว่างทางนึกสงสัยว่าอะไรอยู่ข้างใน ก็เลยเปิดดู ปรากฎว่ามีสาวงามออกมา(ครูแอม) ทีนี้ผู้ร้ายก็มาพอดี(ตาซับ) ก็เลยเกิดต่อสู้กัน ผลสุดท้าย วรกฤษใช้แถวเดี่ยวซัลโว 2A 2A 2A 2A 2A ตาซับก็มอดม้วยด้วยประการละฉะนี้แล....เตร้ง เตรง เตร่ง เตร้ง เตรง เตร่ง เตร้ง เตรง เตร่ง อิอิ

ผู้การของผม ตกใจ ตกใจ ตกใจ..โดนแดดเผา โดนไอเกลือ..ไปซะแล้ว...เกิดนิมิตหมายเป็นเรื่องยาว IPSC อาการกำเริบหนักสุดๆ หลงรัก หลงรัก สงสัยวัคซีน IPSC เอาไม่อยู่เสียแล้ว....... Grin Grin Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #1113 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 03:23:27 PM »

...อาจไม่มียอดสูงลิบๆ แบบนี้ก็ได้ครับ  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #1114 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 03:28:23 PM »

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1115 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 03:28:41 PM »

ผอบคุณหนุ่มเป็นทรงนี้ครับ (ล้อเล่นนะจ๊ะ)

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #1116 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 03:52:40 PM »

ผอบของพีcarrera  ห้ามเปิดก่อนถึงclass master พระอาจารย์ฤาษีนกไฟสั่งไว้ครับ หลงรัก  (ล้อเล่งเหมี๋ยนกัลลลลล.......)

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1117 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 03:56:23 PM »

ผอบของพีcarrera  ห้ามเปิดก่อนถึงclass master พระอาจารย์ฤาษีนกไฟสั่งไว้ครับ หลงรัก (ล้อเล่งเหมี๋ยนกัลลลลล.......)

ไปถ่ายรูปที่บ้านผมมาได้ไงเนี่ย Grin Grin Grin  อุตส่าห์เก็บไว้อย่างดี แต่รู้สึกใบเล็กไปหน่อยนะ   Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1118 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 04:05:31 PM »

Grin Grin Grin มีเรื่องปรึกษาเพื่อนมือใหม่ศิษย์ร่วมสำนักฤาษีนกไฟอีกแล้ว.......จะไปขึ้นหัวข้อใหม่ก็ชักเขิน  เลยขฮอนุญาตล่อตรงนี้แล้วกันนะ

เรื่องมีอยู่ว่า....แมชย์วันอาทิตย์ที่ 5 ก.พ.49  สนามฟาร์มจรเข้ฯ   พวกเรามีใครจะไปกันอีกบ้าง?...แค่ถามดูนะครับ Grin Grin Grin Grin Grin
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1119 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 04:09:57 PM »

Grin 555 สงสัยพี่ชัยเราคงต้องยอมรับนามฤๅษีนกไฟแล้วซะจริง ๆ Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1120 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 04:33:36 PM »

Grin Grin Grin มีเรื่องปรึกษาเพื่อนมือใหม่ศิษย์ร่วมสำนักฤาษีนกไฟอีกแล้ว.......จะไปขึ้นหัวข้อใหม่ก็ชักเขิน  เลยขฮอนุญาตล่อตรงนี้แล้วกันนะ

เรื่องมีอยู่ว่า....แมชย์วันอาทิตย์ที่ 5 ก.พ.49  สนามฟาร์มจรเข้ฯ   พวกเรามีใครจะไปกันอีกบ้าง?...แค่ถามดูนะครับ Grin Grin Grin Grin Grin

ผมครับ กลับจากเยอรมันก็ลงแข่งเลยครับ

camerider
Let's IPSC...
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #1121 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 04:37:13 PM »

อีกคนครับ พร้อมทั้งกาย ทั้งใจ เลยครับ เดี๋ยวยิงตามท่าน อาจารย์ฤาษีนกไฟ คริ คริ  Grin  Grin  Grin

ปล.ขนมจาก อร่อยมาก ขอบคุณครับคุณลุง    น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

นรชาติ วางวาย มลายสิ้น ทั้งอินทรีย์
สถิตทั่ว แต่ชั่วดี ประดับไว้ ในโลกา
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #1122 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 04:37:24 PM »

Grin Grin Grin มีเรื่องปรึกษาเพื่อนมือใหม่ศิษย์ร่วมสำนักฤาษีนกไฟอีกแล้ว.......จะไปขึ้นหัวข้อใหม่ก็ชักเขิน เลยขฮอนุญาตล่อตรงนี้แล้วกันนะ

เรื่องมีอยู่ว่า....แมชย์วันอาทิตย์ที่ 5 ก.พ.49 สนามฟาร์มจรเข้ฯ พวกเรามีใครจะไปกันอีกบ้าง?...แค่ถามดูนะครับ Grin Grin Grin Grin Grin

ผมครับ กลับจากเยอรมันก็ลงแข่งเลยครับ

ขออนุญาต ไปดูเทคนิคการยิง ของท่าน พระอาจารย์ฤาษี นะครับ
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #1123 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 04:37:41 PM »

Grin Grin Grin มีเรื่องปรึกษาเพื่อนมือใหม่ศิษย์ร่วมสำนักฤาษีนกไฟอีกแล้ว.......จะไปขึ้นหัวข้อใหม่ก็ชักเขิน เลยขฮอนุญาตล่อตรงนี้แล้วกันนะ

เรื่องมีอยู่ว่า....แมชย์วันอาทิตย์ที่ 5 ก.พ.49 สนามฟาร์มจรเข้ฯ พวกเรามีใครจะไปกันอีกบ้าง?...แค่ถามดูนะครับ Grin Grin Grin Grin Grin

รักษาสุขภาพด้วยนะครับ พระฤาษีนกไฟ.....อย่าหักโหม อย่าหักโหม อิอิ

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #1124 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 04:40:26 PM »

...ภาษาประกิตน่าจะเรียกว่า "Phoenix the Hermit"  Grin เก๋ซะ  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หน้า: 1 ... 72 73 74 [75] 76 77 78 ... 942
  พิมพ์