เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 09:25:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 82 83 84 [85] 86 87 88 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1352622 ครั้ง)
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1260 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 09:24:46 AM »

ซ้อมเยอะๆครับอย่างอื่นที่ไม่ต้องใช้กระสุนผมซ้อมจนเข้ามือ  แต่เรื่องที่ต้องใช้กระสุนยังไม่ค่อยเข้าที่เข้าทางเท่าไหร่  พัฒนาช้ามากๆ  เนื่องด้วยงบน้อยต้องเก็บไปดับกิเลสอย่างอื่นครับ

นี่ขนาดแม่เสือคุมอยู่ยังขนาดนี้ ขืนได้แมวมาอยู่ที่บ้าน สงสัยตาหนุ่มจะเป็นยังไง.. Grin Grin Grin
นี่ไงถึงบอกความพร้อมของคนมันต่างกัน บางคนงบมาก บางคนงบน้อย บางคนงบมากแต่ใช้ไปทางอื่นมาก... Grin Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1261 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 09:30:13 AM »

ชักปืนยิงได้เร็วแค่ไหนแต่เวลาเคลื่อนที่กลายเป็นกึ่งเดินกึ่งวิ่งก็หมดกันครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

กีฬานี้ผมว่ามันทำให้เราตื่นตัวตลอดเวลาหลังจากเสียงเครื่องจับเวลาดังเเล้วทุกอย่างมันจะต้องเร็วและแม่นยำไปพร้อมๆกัน

รวมถึงสมองที่ต้องสั้งงานโดยที่ไม่ไป เออเล่อร์ ระหว่างยิงด้วย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

มุมมองอาจจะต่างกันครับ แล้วถ้าชักก็ช้า เคลื่อนไหวก็ช้า มิแย่กว่าหรือครับ
มีจุดแข็งเรื่องชักปืนแล้วก็ไปเน้นจุดอ่อนเรื่องเคลื่อนไหวซิจ๊ะ ไม่ได้บอกว่าแค่นี้พอนี่ จุดแข็งแค่ทบทวน จุดอ่อนซ้อมมากๆก็เป็นจุดแข็ง ก่อนที่จะชักได้เร็วขนาดนี้นะมันเป็นมาแต่กำเนิดหรือไง
ก็เราทุ่มซ้อมอย่างเดียวก็ได้อย่างเดียว ลองทุ่มซ้อมเคลื่อนไหวเหมือนชักซองสิ ปลูกถั่วได้ถั่วครับ ปลูกถั่วไม่ได้แตงนา... Grin Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1262 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 09:44:37 AM »

บรรดาศิษย์พี่ทุกท่านขยันซ้อมกันจริงๆเลย Cheesy

ก็คุณ ยุ เขียนไว้นี่ครับว่าไม่ค่อยมุ่งมั่นเท่าไหร่เอาแค่พอใช้งานได้ก็พอ คุณก็เลยไม่เกิดอาการไข้เหมือนคนอื่นครับ ผมไม่ได้สนใจเรื่องใช้งานสนใจแต่ไว้แข่งเป็นกีฬาก็เลยต่างกันครับ
ลองย้อนที่ผมเขียนไว้ครับ ทั้งหมดอยู่ที่ความอยากและต้องการ อยากมากก็ซ้อมมาก อยากน้อยก็ซ้อมน้อย ต้องการเท่าไหร่ก็ได้เท่านั้นครับ.... Grin Grin Grin Grin

พี่เสือผมส่งให้แล้วถ้าสงสัย PM มาเลยครับเดี๋ยวจะอธิบายให้ครับ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1263 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 11:08:20 AM »

คุณชัย  ขอบพระคุณครับผม

รับประกันว่าได้รับเมื่อไรจะเปิดอ่านและปฏิบัติทันทีโดยไม่มีข้ออ้างใดๆ ครับ....เรื่องอยากนั้นผมพัฒนาไปเป็นตัณหาตั้งนานแล้ว  ผมต้องขยันให้มากเข้าไว้ครับ  ตอนนี้ซ้อมแห้งเช้าเย็นและก่อนนอนครับ Grin Grin Grin( แต่ก็คงจะได้ผลตามอัตภาพน่ะครับ  Grin )
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #1264 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 11:26:29 AM »

มุมมองอาจจะต่างกันครับ แล้วถ้าชักก็ช้า เคลื่อนไหวก็ช้า มิแย่กว่าหรือครับ
มีจุดแข็งเรื่องชักปืนแล้วก็ไปเน้นจุดอ่อนเรื่องเคลื่อนไหวซิจ๊ะ ไม่ได้บอกว่าแค่นี้พอนี่ จุดแข็งแค่ทบทวน จุดอ่อนซ้อมมากๆก็เป็นจุดแข็ง ก่อนที่จะชักได้เร็วขนาดนี้นะมันเป็นมาแต่กำเนิดหรือไง
ก็เราทุ่มซ้อมอย่างเดียวก็ได้อย่างเดียว ลองทุ่มซ้อมเคลื่อนไหวเหมือนชักซองสิ ปลูกถั่วได้ถั่วครับ ปลูกถั่วไม่ได้แตงนา... Grin Grin Grin

ครั้งหน้าผมขอทั้งปลูกถั่วปลูกแตงเลยครับ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1265 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 12:04:26 PM »

ครั้งหน้าผมขอทั้งปลูกถั่วปลูกแตงเลยครับ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

ผมแค่แนะนำการปลูกครับแต่ ตัวเองต่างหากที่ต้องปลูก ผู้ปลูกก็จะเป็นผู้เก็บเกี่ยวผลครับ... Grin Grin Grin Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1266 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 12:13:12 PM »

[ป.ล. จริงๆผมได้เปรียบเรื่องอายุ แต่ร่างกายเสียเปรียบน๊า อิอิ ตัวใหญ่เคลื่อนไหวช้าอะครับ :Smiley :Smiley :Smiley
อ้างถึง

น.นตัวมากไม่จำเป็นต้องช้า ดูอย่างคุณ Tony,คุณเด่น ครับ ตัวใหญ่แต่เร็วคุณเก่งชอบมองจุดด้อยตัวเองครับ ง่ายๆเลยร่างกายหนุ่มๆเส้นสายไม่ยึด ความยือหยุ่นก็ดีกว่า อย่างพี่เสือถึงจะฟิตแค่ไหนก็ได้ตามวัยครับ Grin Grin Grin มันฝืนสังขารไม่ไหวหรอก เดี๋ยวให้พี่เสือวิจารณ์ตัวเองดีกว่าครับ Grin Grin Grin
ขืนวิจารณ์เดี๋ยวพี่เขา...อาจจะเกิดฟิตโชว์แม่ไม้มวยไทยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เพิ่งอ่านเจอครับ Grin Grin Grin....จริงๆนะนะครับ สังขารทั้งหลายเป็นของไม่เที่ยง   มีเกิด มีแก่และเสื่อมสภาพไปเป็นธรรมดา   ตอนอายุเท่าน้องเก่งกับอายุตอนนี้สังขารต่างกันมากเลยครับ   น้องเก่งอย่าเพิ่งท้อครับ  ผมปัจจุบันไม่ค่อยจะแข็งและแรงและยืดหยุ่นสักเท่าไรแล้ว ยามไดรพ์ด้วยไดรพ์เว่อร์เบาๆแบบไม่ต้องเบ่งมากมายได้ระยะแค่อย่างน้อย 250 หลาเองครับ(แครี่ 230-240 หลาไม่ทวนลมนะ)   อีกอย่างปั่นจักรยานมา  25  ก.ม.ชีพจรเต้นถึง 92 ครั้งต่อนาทีแน่ะ....ความฟิตสู้คนหนุ่มๆไม่ไหวจริงๆ Shocked Shocked Shocked
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1267 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 12:25:42 PM »

[ป.ล. จริงๆผมได้เปรียบเรื่องอายุ แต่ร่างกายเสียเปรียบน๊า อิอิ ตัวใหญ่เคลื่อนไหวช้าอะครับ :Smiley :Smiley :Smiley
อ้างถึง

น.นตัวมากไม่จำเป็นต้องช้า ดูอย่างคุณ Tony,คุณเด่น ครับ ตัวใหญ่แต่เร็วคุณเก่งชอบมองจุดด้อยตัวเองครับ ง่ายๆเลยร่างกายหนุ่มๆเส้นสายไม่ยึด ความยือหยุ่นก็ดีกว่า อย่างพี่เสือถึงจะฟิตแค่ไหนก็ได้ตามวัยครับ Grin Grin Grin มันฝืนสังขารไม่ไหวหรอก เดี๋ยวให้พี่เสือวิจารณ์ตัวเองดีกว่าครับ Grin Grin Grin
ขืนวิจารณ์เดี๋ยวพี่เขา...อาจจะเกิดฟิตโชว์แม่ไม้มวยไทยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เพิ่งอ่านเจอครับ Grin Grin Grin....จริงๆนะนะครับ สังขารทั้งหลายเป็นของไม่เที่ยง   มีเกิด มีแก่และเสื่อมสภาพไปเป็นธรรมดา   ตอนอายุเท่าน้องเก่งกับอายุตอนนี้สังขารต่างกันมากเลยครับ   น้องเก่งอย่าเพิ่งท้อครับ  ผมปัจจุบันไม่ค่อยจะแข็งและแรงและยืดหยุ่นสักเท่าไรแล้ว ยามไดรพ์ด้วยไดรพ์เว่อร์เบาๆแบบไม่ต้องเบ่งมากมายได้ระยะแค่อย่างน้อย 250 หลาเองครับ(แครี่ 230-240 หลาไม่ทวนลมนะ)   อีกอย่างปั่นจักรยานมา  25  ก.ม.ชีพจรเต้นถึง 92 ครั้งต่อนาทีแน่ะ....ความฟิตสู้คนหนุ่มๆไม่ไหวจริงๆ Shocked Shocked Shocked

พี่เสือแค่นี้ก็กินหนุ่มๆขาดแล้วครับ.......... Grin Grin Grin Grin

Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #1268 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 02:11:32 PM »

บรรดาศิษย์พี่ทุกท่านขยันซ้อมกันจริงๆเลย Cheesy
ก็คุณ ยุ เขียนไว้นี่ครับว่าไม่ค่อยมุ่งมั่นเท่าไหร่เอาแค่พอใช้งานได้ก็พอ คุณก็เลยไม่เกิดอาการไข้เหมือนคนอื่นครับ ผมไม่ได้สนใจเรื่องใช้งานสนใจแต่ไว้แข่งเป็นกีฬาก็เลยต่างกันครับ
ลองย้อนที่ผมเขียนไว้ครับ ทั้งหมดอยู่ที่ความอยากและต้องการ อยากมากก็ซ้อมมาก อยากน้อยก็ซ้อมน้อย ต้องการเท่าไหร่ก็ได้เท่านั้นครับ.... Grin Grin Grin Grin

อยากซ้อมยิงเยอะๆแต่ก็มีข้อจำกัดเหมือนกันครับ คงเน้นซ้อมแห้งมากกว่า ว่าแต่ว่าพระอาจารย์ได้ซองปืนมาแล้วหรือยังครับ เห็นคนอื่นซ้อมชักแล้วอยากจะชักบ้าง ฮิ ฮิ  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2006, 02:35:46 PM โดย Army » บันทึกการเข้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1269 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 03:41:27 PM »

ศิษย์ในสำนักฯที่จะเดินตามเจ้าสำนักฯ สนามฟาร์มฯ 5 ก.พ.49 นี้******

1.เจ้าสำนักฯ(พระฤาษีฯ)
2.นาจา รองเจ้าสำนัก(ชีปะขาว)
3.วรกฤษ(ศิษย์พี่ใหญ่)
4.carmerider
5.Joe
6.tim1911
7.Uncle
8.คณกล(ผมใส่ชื่อให้เองเพราะแกไม่เข้าเวป...อีกอย่างถ้ามีพี่เขาผมก็จะหนุ่มขึ้นหน่อย มีผลทางจิตวิทยา55)
9.ผองพัฒ
10.Tiger wut
11.ประพันธ์
12.Army.....(ยังไม่แน่)
14.skynavy...(ปลายม.ค.แจ้งอีกครั้ง)

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1270 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 04:03:10 PM »

ดูตามชื่อหัวข้อที่ว่า..รวมพล คนอยากยิงipscแต่ไม่เคยมาก่อน...แล้ว   มาถึงตอนนี้ส่วนมาก็ได้ไปยิงมาแล้ว  แต่ก็ยังมีบางท่านที่จะต้องรอให้ผ่านแมชย์ 5 ก.พ. 49 นี้ก่อนจึงถือได้ว่า..ได้ไปยิงมาแล้ว

ดังนั้น  ผมคิดเอาเองว่าแข่งแมชย์ 5 ก.พ. 49 เสร็จเมื่อไร....หัวข้อนี้สมควรปิดลงได้แล้วเพราะคนไม่เคยก็จะเคยกันแล้วทุกคนในตอนนั้น     ถึงตอนนั้นผมจะขออนุญาตไปขึ้นหัวข้อใหม่ชื่อ...IPSCสำนักพระฤาษีฯ.....แล้วก็จะไปเม้าท์กันต่อในหัวข้อนั้นกันต่อไป ถึงตอนนั้นก็ว่ากันยาวไปเรื่อยๆตราบใดที่ยังยิงipsc ...มีปัญหา/ข้อสงสัย/ข้อข้องใจ/ใครจะมาร่วมสำนัก/จะทำอะไรที่เกิดประโยชน์แก่วงการ ฯลฯ ก็ไปคุยกันที่หัวข้อใหม่นั้น

แต่ตอนนี้ว่ากันที่นี้ไปก่อนตามปกติครับท่านผู้ทรงเกียรติทั้งหลาย Grin Grin Grin
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #1271 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 04:06:16 PM »

...เปลี่ยนชื่อกระทู้ก็ได้ครับคุณลุง  ผมว่าอยู่กระทู้เดียวก็ดีไปอย่าง Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #1272 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 04:08:07 PM »

ดูตามชื่อหัวข้อที่ว่า..รวมพล คนอยากยิงipscแต่ไม่เคยมาก่อน...แล้ว   มาถึงตอนนี้ส่วนมาก็ได้ไปยิงมาแล้ว  แต่ก็ยังมีบางท่านที่จะต้องรอให้ผ่านแมชย์ 5 ก.พ. 49 นี้ก่อนจึงถือได้ว่า..ได้ไปยิงมาแล้ว

ดังนั้น  ผมคิดเอาเองว่าแข่งแมชย์ 5 ก.พ. 49 เสร็จเมื่อไร....หัวข้อนี้สมควรปิดลงได้แล้วเพราะคนไม่เคยก็จะเคยกันแล้วทุกคนในตอนนั้น     ถึงตอนนั้นผมจะขออนุญาตไปขึ้นหัวข้อใหม่ชื่อ...IPSCสำนักพระฤาษีฯ.....แล้วก็จะไปเม้าท์กันต่อในหัวข้อนั้นกันต่อไป ถึงตอนนั้นก็ว่ากันยาวไปเรื่อยๆตราบใดที่ยังยิงipsc ...มีปัญหา/ข้อสงสัย/ข้อข้องใจ/ใครจะมาร่วมสำนัก/จะทำอะไรที่เกิดประโยชน์แก่วงการ ฯลฯ ก็ไปคุยกันที่หัวข้อใหม่นั้น

แต่ตอนนี้ว่ากันที่นี้ไปก่อนตามปกติครับท่านผู้ทรงเกียรติทั้งหลาย Grin Grin Grin

เอากระทู้นี้ก็ได้ครับคุณ ลุง เปลี่ยนหัวกระทู้ใหม่ก็ใช้ได้แล้วครับ Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1273 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 04:10:26 PM »

พี่coda...หลัง 5 ก.พ. 49 เปลี่ยนชื่อกระทู้ก็เข้าทีดีเหมือนกันครับ Grin  จะได้รู้ที่มาที่ไป  ผมรบกวนขอชื่อภาคภาษาอังกฤษจากพี่ด้วยนะครับ Grin
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #1274 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 04:15:20 PM »

อ้างถึง

ไดรฟ์เท่าผมเลยแฮะ....คุณลุงฟิตหรือผมไม่ฟิตกันแน่เนี่ย 55555 เดือนนี้มาหัวหินซิครับ แถวๆนี้มีสนามสวยๆเยอะ เช่นมาเจสติค ค่ายธนะรัชต์ สนามหลวงหัวหิน ฯลฯ มาออกรอบกันครับคุณลุง

หน้า: 1 ... 82 83 84 [85] 86 87 88 ... 942
  พิมพ์