เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 09:20:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 96 97 98 [99] 100 101 102 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1352500 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1470 เมื่อ: มกราคม 21, 2006, 09:52:31 PM »

ไม่รู้ว่าคุณ axolot กับคุณ Ruger จะไปฟาร์มฯ ๕ ก.พ. นี้ไหม Smiley

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #1471 เมื่อ: มกราคม 21, 2006, 09:56:08 PM »

...ซ้อมอะไรกันบ้างครับ  ช่วยถ่ายทอดหน่อย  Cheesy

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1472 เมื่อ: มกราคม 21, 2006, 10:06:39 PM »

ผมไม่ได้ไปครับ  แต่ได้คุยกับท่านฤาษีทางโทรศัพท์บอกว่าจะหาอะไรโหด ๆ ให้วิ่งเสียหน่อย  Cheesy

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1473 เมื่อ: มกราคม 21, 2006, 10:18:52 PM »

...ซ้อมอะไรกันบ้างครับ ช่วยถ่ายทอดหน่อย Cheesy

พี่แก้วครับ วันนี้ให้ซ้อมเคลื่อนไหวจากที่หนึ่งไปอีกที่หนึ่ง หัวใจสำคัญที่ให้ซ้อมคือยิงนัดแรกในการเข้าต่ำแหน่งยิงให้เร็วที่สุดครับ กำหนดให้ยิง Plate เหล็ก 8 นิ้วในระยะประมาณ 10 เมตรครับ ผมวาง Box เป็รรูป 4 เหลี่ยมในครั้งแรก ไปซ้าย 5 เมตร หน้าอีก 5 เมตรยิงครบรอบต้องวิ่งเต็มที่ระยะทาง 20 เมตรและแบบที่ 2 จะเป็นแบบรูปทรงข้าวหลามคือหลังและหน้าที่ละ 1 Boxส่วนซ้ายและขวาอีกข้างละ 1 Box วิ่งจบอีกรอบละ 20 เมตร เวลานี้เข้า Box ยิงผมยังเร็วกว่าวรกฤษอยู่ประมาณ .50 วินาทีต่อ Box ครับทั้งหมด 4 Box ผมเร็วกว่าอยู่ 2 วินาทีแต่หลังจากเขาได้ซ้อมมากๆ ผมเชื่อว่าเขาน่าจะเร็วกว่าผม...ขาเดี้ยงเลย อ้อ...อีกอย่างหนึ่งคือยิงจากหลังที่กำบังครับ ยิงทั้งทางซ้ายและขวาของที่กำบัง แต่บังคับให้ยิงจากตัวยาก(ตัวใน)ไปหาตัวง่าย(ตัวนอก)เพื่อจะได้เคลื่อนไปต่ำแหน่งต่อไปได้ง่ายครับ ในเวลาเดียวกันก็ซ้อมเปลี่ยนแม็กระหว่างเคลื่อนไปข้อกำหนดคือเปลี่ยนหรือไม่เปลี่ยนเวลาต้องไม่ต่างกันครับ(ระยะของเป้าและ Boxเท่ากันครับ) ผมอธิบายคร่าวๆครับ รายละเอียดไม่ทราบจะอธิบายอย่างไรดีครับ เดียวให้ช่วยกันอธิบายดีกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2006, 10:25:06 PM โดย Phoenix » บันทึกการเข้า

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1474 เมื่อ: มกราคม 21, 2006, 10:22:20 PM »

โอ้ย...เหนื่อยครับ ผมเชื่อว่าคงจะเมื่อยขากันทุกคนนะครับและคงจะได้นำไปซ้อมเพื่อใช้ในวันแข่งครับ..... Grin Grin Grin........เดี๋ยวให้คนที่วิ่งมาเล่าต่อให้พี่เสือและผู้การฟังครับ

เพิ่งจะกลับมาถึงบ้าน    .....รอฟังสหายในสำนักมาเล่าเรื่องต่างๆด้วยครับ   โดยเฉพาะเรื่องกำลังขา/วิ่งที่จะนำไปใช้ในวันแข่ง   

ถ้าเมือ่ยกันมากๆผมแนะนำไปวัดโพฯครับ(สังเกตว่า โพ ไม่มี ธิ์ นะ55...คิดว่าคนขึ้เมื่อยบางคนคงจะรู้แล้วว่าคืออะไร)  Grin Grin Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #1475 เมื่อ: มกราคม 21, 2006, 10:35:29 PM »

ผมเมื่อจิ๊ดเดียว...อุปกรณ์ช่วยไว้
ไม่งั้นมีเดี้ยง.... Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1476 เมื่อ: มกราคม 21, 2006, 10:49:12 PM »

ผมเมื่อจิ๊ดเดียว...อุปกรณ์ช่วยไว้

:Smiley ไม่ทราบว่าอุปกรณ์จำพวกไหนครับ ?

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #1477 เมื่อ: มกราคม 21, 2006, 11:24:58 PM »

ไม่รู้ว่าคุณ axolot กับคุณ Ruger จะไปฟาร์มฯ ๕ ก.พ. นี้ไหม Smiley

Axolot คงไม่ได้ไปครับผม เพราะว่าไปเตรียมตัวบวชอยู่ที่ภาคเหนือครับ ตัดขาดจากโลกภายนอกครับ

We can either find the way or make one.
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #1478 เมื่อ: มกราคม 21, 2006, 11:51:35 PM »

...ซ้อมอะไรกันบ้างครับ ช่วยถ่ายทอดหน่อย Cheesy

พี่แก้วครับ วันนี้ให้ซ้อมเคลื่อนไหวจากที่หนึ่งไปอีกที่หนึ่ง หัวใจสำคัญที่ให้ซ้อมคือยิงนัดแรกในการเข้าต่ำแหน่งยิงให้เร็วที่สุดครับ กำหนดให้ยิง Plate เหล็ก 8 นิ้วในระยะประมาณ 10 เมตรครับ ผมวาง Box เป็รรูป 4 เหลี่ยมในครั้งแรก ไปซ้าย 5 เมตร หน้าอีก 5 เมตรยิงครบรอบต้องวิ่งเต็มที่ระยะทาง 20 เมตรและแบบที่ 2 จะเป็นแบบรูปทรงข้าวหลามคือหลังและหน้าที่ละ 1 Boxส่วนซ้ายและขวาอีกข้างละ 1 Box วิ่งจบอีกรอบละ 20 เมตร เวลานี้เข้า Box ยิงผมยังเร็วกว่าวรกฤษอยู่ประมาณ .50 วินาทีต่อ Box ครับทั้งหมด 4 Box ผมเร็วกว่าอยู่ 2 วินาทีแต่หลังจากเขาได้ซ้อมมากๆ ผมเชื่อว่าเขาน่าจะเร็วกว่าผม...ขาเดี้ยงเลย อ้อ...อีกอย่างหนึ่งคือยิงจากหลังที่กำบังครับ ยิงทั้งทางซ้ายและขวาของที่กำบัง แต่บังคับให้ยิงจากตัวยาก(ตัวใน)ไปหาตัวง่าย(ตัวนอก)เพื่อจะได้เคลื่อนไปต่ำแหน่งต่อไปได้ง่ายครับ ในเวลาเดียวกันก็ซ้อมเปลี่ยนแม็กระหว่างเคลื่อนไปข้อกำหนดคือเปลี่ยนหรือไม่เปลี่ยนเวลาต้องไม่ต่างกันครับ(ระยะของเป้าและ Boxเท่ากันครับ) ผมอธิบายคร่าวๆครับ รายละเอียดไม่ทราบจะอธิบายอย่างไรดีครับ เดียวให้ช่วยกันอธิบายดีกว่าครับ

เพิ่มเติมอีกนิดครับอันนี้สำคัญมากด้วย......

คือการก้าวเท้าเข้าบล็อคกับการดันปืนพร้อมการก้าวเท้าเหยียบเข้าไปในบล็อคครับผมอธิบายไม่เป็นง่ะ.......... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #1479 เมื่อ: มกราคม 22, 2006, 12:03:23 AM »

:-*  ก้าวชุ๊ปพร้อมๆกับดัน(ปืน)โช๊ป.... ปังๆ = A, A   

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #1480 เมื่อ: มกราคม 22, 2006, 12:04:29 AM »

วันนี้มีพี่ๆ(มือใหม่เอี่ยม) 2 ท่านผมจำชื่อไม่ได้ครับไปซ้อมด้วยรู้สึกจะรับเชื้อไปเยอะนะครับ

(เชื้อแถวเดี่ยวกะเชื้อโปรดักชั่น) Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #1481 เมื่อ: มกราคม 22, 2006, 12:12:55 AM »

ในเวลาเดียวกันก็ซ้อมเปลี่ยนแม็กระหว่างเคลื่อนไปข้อกำหนดคือเปลี่ยนหรือไม่เปลี่ยนเวลาต้องไม่ต่างกันครับ(ระยะของเป้าและ Boxเท่ากันครับ) ผมอธิบายคร่าวๆครับ รายละเอียดไม่ทราบจะอธิบายอย่างไรดีครับ เดียวให้ช่วยกันอธิบายดีกว่าครับ

อันนี้จำได้ครับ คือให้ยืนในบล็อคแล้วยิงเพลท 1 นัดแล้ววิ่งไปอีกบล็อคหนึ่งซึ่งห่างออกไป 5เมตรอยู่เหลื่อมกันระหว่างนั้นให้เปลี่ยนแม็กด้วยแล้วก้าวเท้าแรกเข้าบล็อคพร้อมกับดันปืนอีกเท้าตามเข้ามาประคองไว้แล้วก็ยิงเพลทอีก 1 นัด จบครับ  Cheesy Cheesy

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #1482 เมื่อ: มกราคม 22, 2006, 05:28:31 AM »

ไม่ได้ซ้อมสองอาทิตย์แล้วคันมากๆ  พี่นกไฟมีเทคนิคเยอะมากผมแอบลักจำมาซ้อมเดี่ยวบ่อยๆ  ตอนซ้อมเข้าจุดได้พอดีแต่ตอนแข่งวิ่งเลยประจำไม่รู้ว่าตัวเองจะรีบไปไหนวิ่งเลยแล้วเสียจังหวะเลยต้องกลับมาแก้ใหม่   

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #1483 เมื่อ: มกราคม 22, 2006, 06:01:38 AM »

พี่เสือคงได้เห็นเนื้อหาที่ซ้อมกันเมื่อเสาร์บ่ายครบถ้วนแล้วนะครับ...
.....วันนี้ถ้าไม่ซ้อม  อิอิ..ผม DQ....
ต้องกราบขออภัย RO ประพันธ์ , ฤาษีนกไฟ , พี่นาจา และพี่ ๆ เพื่อน ๆ ทุกท่านอีกครั้งครับ
ที่ร่วมอยู่ในเหตุการณ์หวาดเสียวของกระผ๊ม...ยังงงอยู่เลยครับ...ทำไปได้ไง.. หัวเราะร่าน้ำตาริน
อิอิ..หวิดโดน RO ยึดเหรียญซะแล้ว... Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1484 เมื่อ: มกราคม 22, 2006, 07:55:34 AM »

ยังงงๆครับคุณทิม  แต่พยามยามจะจินตนาการต่อไป   ...เสียดายที่ไม่ได้มาร่วมของจริง  การซ้อมแบบนี้ต้องซ้อมกับครูก่อนครับ  ดังนั้นจึงผมจะอ่านรายละเอียดไปแล้วเอาไปซ้อมคนเดียวโดยไม่รู้จุดผิดถูกก็จะยิ่งไปกันใหญ่   .....ไว้รอมาฝึกของจริงครั้งครั้งก่อนดีกว่าครับ....ตอนนี้ก็..ซ้อมแห้งต่อไปก่อนครับ

น้องทิมเมื่อยมากๆอย่าลืมไปวัดโพฯนะครับ
หน้า: 1 ... 96 97 98 [99] 100 101 102 ... 942
  พิมพ์