เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 02:17:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 122 123 124 [125] 126 127 128 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1354937 ครั้ง)
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #1860 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2006, 04:20:53 PM »

ผมก็ขอขอบคุณ พี่เฉลิมชัย และ พี่นาจา ด้วยครับ
เสียดายมากที่ผมไม่ได้ไป แต่ก็ระลึกถึง ความเอื้อเฟื้อของ พี่ทั้ง 2 ท่านที่มีให้ผมเสมอครับ
กว่าผมจะว่าง แล้วไปซ้อมด้วยกันกับพี่ๆ อีกครั้งคงประมาณ กลางเดือนหน้าครับ

ผมก็เช่นกันครับ คงซ้อมได้อีกทีหลังจากกลางเดือนหน้า เพราะเริ่มสอบ Final วันที่28 กพ.นี้แล้ว สอบไปจนถึงกลางเดือนมีนาเลยครับ คงว่างอีกทีหลังจากนั้นครับ Tongue Tongue Tongue

ขอให้โชคดีในการสอบน๊ะจ๊ะ....

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1861 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2006, 07:58:15 PM »

ขาดน้องเก่งไปร่วมเลยไม่มีใครมาช่วยบันทึกความจำให้สหายได้อ่านกัน

เอางี้..ผมมองภาพตัวเองแล้วพอจะนึกถึงคำแนะนำได้ว่า การวิ่งไปหาบ๊อกหรือจุดยิงต่อๆไปให้ถือปืนสูงๆเอาไว้   พอเท้าหลักเข้าไปเตะจุดก็ไสปืนออกไปหาเป้าได้เลย ส่วนจะลั่นไกตอนเท้าหลังยกจากพื้นหรือเมื่อเท้าหลังตามเข้ามายันในบ๊อกแล้วหรือไม่นั้นอยู่ที่ความสามารถและการฝึกฝนครับ..ภาพของผมถือปืนต่ำไปครับต้องแก้ไขต่อไป Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2006, 08:09:43 PM โดย Uncle » บันทึกการเข้า
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #1862 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2006, 01:17:00 PM »

เงียบจัง Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1863 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2006, 01:46:39 PM »

มีจามบ้างไหม  ?
เมื่อวานมีโอกาสลองจับปืนแถวเดี่ยวคิมเบอร์โกลด์แมช  ลองเปลี่ยนแม็กเร็วดู  โห....ยากฉิบ
สงสัยว่านายวรกฤษทำได้ไง Huh

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1864 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2006, 02:54:49 PM »

มีจามบ้างไหม ?
เมื่อวานมีโอกาสลองจับปืนแถวเดี่ยวคิมเบอร์โกลด์แมช ลองเปลี่ยนแม็กเร็วดู โห....ยากฉิบ

ซ้อมและซ้อมและซ้อมเท่านั้น เมื่อก่อนทำได้เดี๋ยวนี้เลิกซ้อมไปก็เลยคืนครูไปหมดเลยเหมือนกัน... Grin Grin Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1865 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2006, 03:00:14 PM »

มีกฎกติกาของ IPSC พิมพ์เป็นเล่มเรียบร้อยโดยสมาคมทั้งไทยและอังกฤษแล้วใครสนใจกรุณาสั่งจองได้เลยครับ ราคาเล่มละ 100 บาทสำหรับใส่ไว้ในกระเป๋าเพื่อ....เถียง Grin Grin....ไว้ดูกฎถ้าหากมีข้อสงสัย ส่วนใครไม่ต้องการซื้อไว้ก็สามารถ Down Load ได้จากเวปครับ ขอทราบแค่จำนวนที่ต้องการเงินไม่ต้องโอนครับ เจอหน้าค่อยมอบหมูกับไก่ก็แล้วกัน Grin Grin Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #1866 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2006, 03:01:46 PM »

...เผื่อผมเล่มนึงครับ  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #1867 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2006, 03:21:53 PM »

มีจามบ้างไหม ?
เมื่อวานมีโอกาสลองจับปืนแถวเดี่ยวคิมเบอร์โกลด์แมช ลองเปลี่ยนแม็กเร็วดู โห....ยากฉิบ

Shocked โอ๊ะ..แปลกครับจามจริงๆ

ซ้อมวันละ 2 ชั่วโมงครับนับเป็นทีก็ประมาณ 100 กว่าครั้งต่อวันรับรองเปลี่ยนได้เร็วทุกคนครับ Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #1868 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2006, 03:23:33 PM »

มีกฎกติกาของ IPSC พิมพ์เป็นเล่มเรียบร้อยโดยสมาคมทั้งไทยและอังกฤษแล้วใครสนใจกรุณาสั่งจองได้เลยครับ ราคาเล่มละ 100 บาทสำหรับใส่ไว้ในกระเป๋าเพื่อ....เถียง Grin Grin....ไว้ดูกฎถ้าหากมีข้อสงสัย ส่วนใครไม่ต้องการซื้อไว้ก็สามารถ Down Load ได้จากเวปครับ ขอทราบแค่จำนวนที่ต้องการเงินไม่ต้องโอนครับ เจอหน้าค่อยมอบหมูกับไก่ก็แล้วกัน Grin Grin Grin

เอาหมู...หรือเอาไก่ดี  Huh Grin ขอจอง 1 เล่มครับ  Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1869 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2006, 05:11:45 PM »

ถ้าจองที่เวบเพื่อนบ้านมาแล้ว(ก็ของสมาคมนี่แหละ)  จะโอนการจอง(ซึ่งแจ้งทางเน็ต)มารับที่คุณชัยได้หรือเปล่าเพราะเราเจอกันก่อนแมชย์นวมินทร์ 12 มี.ค. นี้อยู่แล้ว....อยากอ่านก่อนแข่งครับ Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1870 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2006, 07:56:37 PM »

พี่เสือครับ สามารถมารับที่ผมก็ด้ครับ เพราะผมก็ช่วยสมาคมจำหน่าย ที่ใส่บนกระทู้นี้เพื่อสำหรับบางคนที่เจอกันบ่อยๆสามารถรับไปได้ก่อนเลยหรือจะรับจากสมาคมก็เหมือนกันครับ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1871 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2006, 08:12:04 PM »

พี่เสือครับ สามารถมารับที่ผมก็ด้ครับ เพราะผมก็ช่วยสมาคมจำหน่าย ที่ใส่บนกระทู้นี้เพื่อสำหรับบางคนที่เจอกันบ่อยๆสามารถรับไปได้ก่อนเลยหรือจะรับจากสมาคมก็เหมือนกันครับ

ขอบคุณครับผม Grin

ผมคิดว่ากฏกติกาสำคัญไม่แพ้การยิง   จึงพยามยามเอามันลงจิตใต้สำนึกให้ได้ทั้งสองอย่างครับ....(พยายามให้ทำได้โดยไม่ต้องคิด)

รบกวนถามอีกอย่างครับถามอีกอย่าง  ผงขาว(ที่ใช้ทามือตอนยิงปืน)  จำเป็นแค่ไหน ...วันนี้ผมไปซื้อมาหน่งกิโล 200 บาท
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1872 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2006, 08:39:50 PM »

ขอบคุณครับผม Grin

ผมคิดว่ากฏกติกาสำคัญไม่แพ้การยิง   จึงพยามยามเอามันลงจิตใต้สำนึกให้ได้ทั้งสองอย่างครับ....(พยายามให้ทำได้โดยไม่ต้องคิด)

รบกวนถามอีกอย่างครับถามอีกอย่าง  ผงขาว(ที่ใช้ทามือตอนยิงปืน)  จำเป็นแค่ไหน ...วันนี้ผมไปซื้อมาหน่งกิโล 200 บาท
ผงแม็กนีเซียมอะครับ เอาไว้ทาให้มันกันลื่นจับกริปปืนกระชับขึ้นครับ ไม่ทราบคุณลุงซื้อจากร้านไหนเหรอครับ อ้อ! ระวังอย่าสูดดมผงนี้เข้าไปนะครับ พี่เบิ้มบอกมาว่าอันตรายอะครับ Wink Wink Wink

ขอบคุณครับน้องเก่ง....เป้นผงแบบเดียวกับที่ใช้ในการยกนน./ปีนเขา    ซื้อที่อาคารFBTชั้น 7 ครับ
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #1873 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2006, 08:46:32 PM »

Grin ศิษย์เก่าคนนี้ขอด้วย...1 เล่มครับ  Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1874 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2006, 09:59:37 AM »

เดี๋ยวเที่ยงๆจะให้เด็กเอาภาพการยิงวันปิดคอร์สฯมาลงกันให้ดูต่อนะครับ   คงจะทยอยลงไปเรื่อยๆเป็นการพักสายตาไปในตัว(ภาพที่ลงทั้งหมดฝากเวบอื่นไว้ครับ ตามที่ท่านวมต.เคยขอความร่วมมือทุกๆคนในเรื่องการเอารูปลงครับ).....ภาพทั้งหมดเป็นความอนุเคราะห์จากน้องท็อป/น้องกอล์ฟ(มาด้วยกัน)เช่นเคยครับ....ถ้าสนใจโปรดติดตาม :Smiley
หน้า: 1 ... 122 123 124 [125] 126 127 128 ... 942
  พิมพ์