เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 12:36:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 178 179 180 [181] 182 183 184 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1358264 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #2700 เมื่อ: มีนาคม 22, 2006, 07:21:28 AM »

โอริงที่ว่านี้ใช้ยางท่อออกซิเจนปลาตู้แทนได้บ่ครับ? การเปลี่ยนสปริงคืนไกที่ว่านั้นปกติถอดเองหรือไปให้ข่างเขาทำครับ?

เดี๋ยวเสาร์นี้จะไปหากระเป๋าสำหรับใส่ปืนไปสนามแข่งฯสักใบแถวหลังวัง จะได้เข้ากับซองแม๊กCRราคามิตรภาพจากคุณชัย Grin Grin Grin   และจะไปซื้อสปริงดังกล่าวมาสำรองไว้ด้วย...(ทั้งๆที่ยังไม่ได้รับปืนนี่นะ...เผื่อหมดครับ Grin Grin Grin)

Grin ใช้ท่อยางตัดเอาแทนโอริงได้ครับ ส่วนสปริงไกที่จริงเปลี่ยนเองก็ได้ แต่ต้องหาเหล็กส่งที่มีขนาดพอดีกับสลักไกตอกสลักไกออก และต้องระวังไม่งั้นเดี๋ยวสลักไกที่เป็นเหล็กม้วนจะเสียหายได้ครับ Grin

Grin อาการซื้ออุปกรณ์รอปืนนี่ธรรมดาครับ มีคนเป็นแบบนี้มาก่อนแล้วครับ เป็นมากกว่าซะด้วย 555 Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2701 เมื่อ: มีนาคม 22, 2006, 07:43:28 AM »

โอริงที่ว่านี้ใช้ยางท่อออกซิเจนปลาตู้แทนได้บ่ครับ? การเปลี่ยนสปริงคืนไกที่ว่านั้นปกติถอดเองหรือไปให้ข่างเขาทำครับ?

เดี๋ยวเสาร์นี้จะไปหากระเป๋าสำหรับใส่ปืนไปสนามแข่งฯสักใบแถวหลังวัง จะได้เข้ากับซองแม๊กCRราคามิตรภาพจากคุณชัย Grin Grin Grin   และจะไปซื้อสปริงดังกล่าวมาสำรองไว้ด้วย...(ทั้งๆที่ยังไม่ได้รับปืนนี่นะ...เผื่อหมดครับ Grin Grin Grin)

Grin ใช้ท่อยางตัดเอาแทนโอริงได้ครับ ส่วนสปริงไกที่จริงเปลี่ยนเองก็ได้ แต่ต้องหาเหล็กส่งที่มีขนาดพอดีกับสลักไกตอกสลักไกออก และต้องระวังไม่งั้นเดี๋ยวสลักไกที่เป็นเหล็กม้วนจะเสียหายได้ครับ Grin

Grin อาการซื้ออุปกรณ์รอปืนนี่ธรรมดาครับ มีคนเป็นแบบนี้มาก่อนแล้วครับ เป็นมากกว่าซะด้วย 555 Grin

เรื่องสปริง สงสัยว่าไม่ควรไปแย่งอาชีพช่างปืนจะดีกว่า  ผมไม่ค่อยจะมีความถนัดทางช่างอยู่ด้วย

โอริงนั้นผมไม่เคยเห็น   คุณใหม่พอจะโชว์ภาพได้ไหมครับ...หาซื้อได้ที่ไหน?

ขอบคุณครับ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #2702 เมื่อ: มีนาคม 22, 2006, 11:33:59 AM »

เรื่องสปริง สงสัยว่าไม่ควรไปแย่งอาชีพช่างปืนจะดีกว่า  ผมไม่ค่อยจะมีความถนัดทางช่างอยู่ด้วย

โอริงนั้นผมไม่เคยเห็น   คุณใหม่พอจะโชว์ภาพได้ไหมครับ...หาซื้อได้ที่ไหน?

ขอบคุณครับ

Grin 555 ส่งช่างเปลี่ยนก็ไม่กี่บาทครับ ถ้าสนิท ๆ เสมอไม่เสียเงิน Grin
 Grin ผมไม่มีรูปครับ โอริงเป็นยางสีดำวงกลม ๆ ส่วใหญ่มักใช้ใส่กับชื้นส่วนเครื่องจักรที่ต้องการซีลป้องกันการรั่วไหล หาซื้อได้ทั่วไปตามร้านขายอะไหล่รถยนต์ครับ วงละบาท แต่ท่อยางตู้ปลาถูกกว่าเยอะและทนกว่าเยอะครับ ใช้ท่อยางต่อไปดีกว่าครับคุณลุง Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2703 เมื่อ: มีนาคม 22, 2006, 03:14:04 PM »

คงจะต้องทำตามคุณใหม่แนะดีกว่าคือใช้ท่อออกซิเจนตู้ปลา   ..เพราะหาง่ายกว่าและทนกว่า Grin Grin Grin
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #2704 เมื่อ: มีนาคม 22, 2006, 03:23:38 PM »

คงจะต้องทำตามคุณใหม่แนะดีกว่าคือใช้ท่อออกซิเจนตู้ปลา   ..เพราะหาง่ายกว่าและทนกว่า Grin Grin Grin

...มีแบบใช้กับคนไหมครับ  เวลาแข่งเหนื่อยๆ จะได้เอามาอัดซักหน่อย  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #2705 เมื่อ: มีนาคม 22, 2006, 03:24:50 PM »

Cheesy หาทีมงานสารคดีมืออาชีพสักคณะมั๊ยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

มันมีอยู่แล้วนี่ครับ.........เขาทำ DVD ออกมาขายมากมาย มืออาชีพทั้งนั้น...อีกทั้งบนเนทก็สามารถหาคำตอบที่สงสัยได้..ผมว่ามีคำตอบสำหรับคำถามทุกคำถามครับ...อยู่ที่เราจะค้นหาแค่ไหนครับ.
เตรียมใจไว้ ช่วงนี้กำลังทำงานให้อยู่ แล้วอย่าบ่นว่าข้อมูลมากจนไม่อยากสนใจเสียก่อน.... Grin Grin Grin Grin........ของดีต้องใช้เวลาหน่อย...เรียงลำดับอาวุโสด้วย

ดังนั้น   ถ้าเอาอายุเป็นเกณฑ์เรื่องอาวุโส   ผมมั่นใจว่าผมได้ก่อนค่อนข้างแน่ Grin Grin Grin Grin Grin

ผมคิวสอง Grin

...อุ๊ย  มีแซงคิว  (แต่ยินดีให้แซง)  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2706 เมื่อ: มีนาคม 22, 2006, 03:39:56 PM »

Cheesy หาทีมงานสารคดีมืออาชีพสักคณะมั๊ยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

มันมีอยู่แล้วนี่ครับ.........เขาทำ DVD ออกมาขายมากมาย มืออาชีพทั้งนั้น...อีกทั้งบนเนทก็สามารถหาคำตอบที่สงสัยได้..ผมว่ามีคำตอบสำหรับคำถามทุกคำถามครับ...อยู่ที่เราจะค้นหาแค่ไหนครับ.
เตรียมใจไว้ ช่วงนี้กำลังทำงานให้อยู่ แล้วอย่าบ่นว่าข้อมูลมากจนไม่อยากสนใจเสียก่อน.... Grin Grin Grin Grin........ของดีต้องใช้เวลาหน่อย...เรียงลำดับอาวุโสด้วย

ดังนั้น   ถ้าเอาอายุเป็นเกณฑ์เรื่องอาวุโส   ผมมั่นใจว่าผมได้ก่อนค่อนข้างแน่ Grin Grin Grin Grin Grin

ผมคิวสอง Grin

...อุ๊ย  มีแซงคิว  (แต่ยินดีให้แซง)  Grin

....ผมด้วย....อิอิ Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #2707 เมื่อ: มีนาคม 22, 2006, 04:24:48 PM »

แห๋ม...รีบเป็นผู้อาวุโสกัน...หย่ายเลย... Grin Grin Grin....ใจเย็นๆคร๊าบบบบ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2708 เมื่อ: มีนาคม 22, 2006, 05:08:57 PM »

...มีแบบใช้กับคนไหมครับ เวลาแข่งเหนื่อยๆ จะได้เอามาอัดซักหน่อย Grin

ทางผู้จัดน่าจะมีออกซิเจนฉุกเฉินไว้บ้างก็ดีนะครับ   เพราะดูๆมีซีเนียร์(50อัพ)อยู่ไม่น้อยเหมือนกัน Grin Grin Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2709 เมื่อ: มีนาคม 22, 2006, 05:12:34 PM »

แห๋ม...รีบเป็นผู้อาวุโสกัน...หย่ายเลย... Grin Grin Grin....ใจเย็นๆคร๊าบบบบ

ตำแหน่งนี้เป็นแล้ว  ออกยากนะครับขอบอก   

Grin Grin Grin
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #2710 เมื่อ: มีนาคม 22, 2006, 06:22:06 PM »

ผมดันทะลึ่งไปแซงคิวได้ไงเนี่ย....

ในนี้อย่างน้อย ผมต้องคิวเลขสองตัว.... Grin Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #2711 เมื่อ: มีนาคม 22, 2006, 07:44:20 PM »

ผมดันทะลึ่งไปแซงคิวได้ไงเนี่ย....

ในนี้อย่างน้อย ผมต้องคิวเลขสองตัว.... Grin Grin Grin

พอเห็นเวลาวิ่งน่าจะเป็นคิวแรกเลยละ..... Grin Grin Grin Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #2712 เมื่อ: มีนาคม 22, 2006, 08:14:56 PM »

พอเห็นเวลาวิ่งน่าจะเป็นคิวแรกเลยละ..... Grin Grin Grin Grin

5555 ผมถือคติ อย่าทุ่มเทจนเสียรังวัด
เก็บพลังงานมาใช้งานอื่นด้วย....ไม่รู้ใคร ต้องโด๊ปกล้วยหอม5555

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #2713 เมื่อ: มีนาคม 22, 2006, 08:17:12 PM »

ฮึฮึ ผู้อาวุโสเขาแซวกัน....น่าร้ากกกกกก จริงๆ  อิอิ

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #2714 เมื่อ: มีนาคม 22, 2006, 08:21:19 PM »

เดี๋ยวเสาร์นี้จะไปหากระเป๋าสำหรับใส่ปืนไปสนามแข่งฯสักใบแถวหลังวัง จะได้เข้ากับซองแม๊กCRราคามิตรภาพจากคุณชัย Grin Grin Grin และจะไปซื้อสปริงดังกล่าวมาสำรองไว้ด้วย...(ทั้งๆที่ยังไม่ได้รับปืนนี่นะ...เผื่อหมดครับ Grin Grin Grin)

ผมเองหลังๆไม่ค่อยมีเวลาไปเดินหลังวังเลย น่าอิจฉาชะมัด.....แต่ยังไงๆก็เตรียมเงินไว้มากๆสักนิดนะครับ เจอของบางอย่างแล้วมันอดใจไม่ซื้อไม่ได้ครับคุณลุงเสือ.....ถนนละลายทรัพย์ของนักยิงปืนจริงๆ อิอิ

หน้า: 1 ... 178 179 180 [181] 182 183 184 ... 942
  พิมพ์