เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 07:29:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 224 225 226 [227] 228 229 230 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1359845 ครั้ง)
sittichai
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #3390 เมื่อ: เมษายน 15, 2006, 08:35:21 AM »

พี่coda....ลองซ้อมแบบนี้ดูนะครับ ชักปืนขึ้นมาเหนี่ยวจุดเดียว10ครั้ง ได้หลายอย่าง ได้ฝึกชักซอง ได้กริปแน่น ได้มองศูนย์จริงๆ เพราะในสนามใน1ช่องยิงจะมีเป้าไม่เกิน4ตัว หรือ ไม่เกิน8-9นัด....ฝึกให้รู้ว่าเราสามารถกริปปืนได้แน่นตลอดชุดยิงไหม เวลาเหนี่ยวไปนับไปเห็นศูนย์ทุกนัดไหน เหนี่ยวแล้วภาพศูนย์สะเทือนแค่ไหน ขยำ กระตุก ฝึกแก้ให้หาย...กริปให้แน่น
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3391 เมื่อ: เมษายน 15, 2006, 08:38:24 AM »

มันเป็นภาษาเหนือ....ปี้=พี่ ยกตัวอย่างเช่น...ไปแอ่วเมืองฮายมาปี้สนุกนัก แปลว่า ไปเที่ยวเมืองเชียงรายพี่สนุกมาก Grin

คุณตุ้มเป็นคนภาคเหนือ? Huh Grin

...กระทู้คุณลุงกลายพันธุ์ไปแล้วครับ Smiley

คุยกันได้ทุกเรื่องเลย Grin Grin Grin ซึ่งถือว่าจะทำให้ได้รู้จักสนิทสนมกันมากขึ้นกว่าเดิมด้วยครับ...เอากันตั้งแต่ไม้จิ้มฟัน ยันเรือรบ(อ .ใช่ลำของผู้การฯหรือเปล่าหนอ....ล้อเล่นน่ะครับผู้การฯ Grin Grin Grin Grin)

เพือ่นชาวipscทั้งที่รู้จักและไม่รู้จัก ว่างๆอย่าลืมมาเสวนาโพสกันบ่อยๆนะครับ....คุณกวางฯว่างๆก็มาอีกนะครับ ผมนึกออกแล้ววันนั้นเราชู้ตด้วยกันที่นวมิทร์ :Smiley

น้องวุฒิ...ขอชมภาพcz sp-01 ซิงๆได้บ่? จะประกอบการล้าง(แบบที่เคยล้างกล็อค)ด้วยก็ยิ่งดีครับ หลงรัก

ขอบคุณภาพสวยๆจากช่างภาพสุดหล่อประจำสำนักฯเรา ...น้องทิม1911(คนนี้ครบเครื่องทั้งภาพและวิดีทัศน์)..เดี๋ยวผมไปซ้อมก่อนแล้วจะกลับมารอดูต่อครับ หลงรัก

Wink เรื่องรูปปืนขอติดไว้ก่อนนะครับ........ ส่วนวิธีการล้าง ผมยังไม่ได้ล้างปืนเลยครับอาเสือ.... Grin Grin

ครับน้องวุฒิ(คนนี้หนักไปทางปักษ์ใต้บ้านเฮา....แม้ไม่ใช่คนใต้ Grin Grin Grin)
AEY@1911
1911 lism...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #3392 เมื่อ: เมษายน 15, 2006, 09:10:49 AM »

หลงรัก หลงรัก สวัสดีครับพี่ๆทุกท่านผมน้องใหม่ IPSC ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนนะครับ  หลงรัก หลงรัก
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #3393 เมื่อ: เมษายน 15, 2006, 09:13:09 AM »

พี่coda....ลองซ้อมแบบนี้ดูนะครับ ชักปืนขึ้นมาเหนี่ยวจุดเดียว10ครั้ง ได้หลายอย่าง ได้ฝึกชักซอง ได้กริปแน่น ได้มองศูนย์จริงๆ เพราะในสนามใน1ช่องยิงจะมีเป้าไม่เกิน4ตัว หรือ ไม่เกิน8-9นัด....ฝึกให้รู้ว่าเราสามารถกริปปืนได้แน่นตลอดชุดยิงไหม เวลาเหนี่ยวไปนับไปเห็นศูนย์ทุกนัดไหน เหนี่ยวแล้วภาพศูนย์สะเทือนแค่ไหน ขยำ กระตุก ฝึกแก้ให้หาย...กริปให้แน่น

...ขอบคุณครับคุณตุ้ม  ผมจะลองฝึก หลงรัก

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #3394 เมื่อ: เมษายน 15, 2006, 10:50:08 AM »

ไม่มีอารมณ์เขียนกระทู้ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

มือถือผมลืมไว้ที่ บบท เมื่อวานยังหาไม่เจอเลย ใครเจอรบกวนแจ้งด้วยครับ.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน จะอาเครื่องผมยกให้ ขอซิมคืนอย่างเดียวก็ได้ครับ...เบอร์โทรอยู่ในนั้นทั้งหมด ผมจำเบอร์ของใครไม่ได้เลย... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
รบกวนผู้พบเห็นหน่อยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3395 เมื่อ: เมษายน 15, 2006, 10:57:07 AM »

หลงรัก หลงรัก สวัสดีครับพี่ๆทุกท่านผมน้องใหม่ IPSC ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนนะครับ หลงรัก หลงรัก

สวัสดีและยินดีที่ได้รู้จักครับ...เอ..เราเคยเจอตัวเป็นๆกันมาก่อนหรือเปล่าล่ะครับ? Grin Huh Shocked

ดูภาพที่ไปร่วมซ้อมกับชาวสำนักฯเมื่อวาน รู้สึกจะคุ้นๆอยู่นะ......
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3396 เมื่อ: เมษายน 15, 2006, 11:24:41 AM »

ไม่มีอารมณ์เขียนกระทู้ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

มือถือผมลืมไว้ที่ บบท เมื่อวานยังหาไม่เจอเลย ใครเจอรบกวนแจ้งด้วยครับ.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน จะอาเครื่องผมยกให้ ขอซิมคืนอย่างเดียวก็ได้ครับ...เบอร์โทรอยู่ในนั้นทั้งหมด ผมจำเบอร์ของใครไม่ได้เลย... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เป็นแบบนี้น่าเห็นใจมากๆโดนเฉพาะเรื่องเบอร์โทรสำคัญๆต่างๆ....ขอให้ได้คืนโดยเร็วครับคุณชัย 

ครั้งโน้นนน....มาซ้อมผมก็ทำตัวรัดเข็มขัดปืนหล่นหาย ก็ประกาศหาอย่างนี้  แต่ก็จ้อยมาจนถึงวันนี้   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่หลังจากของหายนั้นได้ลาภใหญ่ครับ Grin Grin Grin
AEY@1911
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #3397 เมื่อ: เมษายน 15, 2006, 11:32:03 AM »

หลงรัก หลงรัก สวัสดีครับพี่ๆทุกท่านผมน้องใหม่ IPSC ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนนะครับ หลงรัก หลงรัก

สวัสดีและยินดีที่ได้รู้จักครับ...เอ..เราเคยเจอตัวเป็นๆกันมาก่อนหรือเปล่าล่ะครับ? Grin Huh Shocked

ดูภาพที่ไปร่วมซ้อมกับชาวสำนักฯเมื่อวาน รู้สึกจะคุ้นๆอยู่นะ......
แหม!!!พี่เสือครับรูปนี้ถูกใจผมจริงๆเลย หลงรัก
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #3398 เมื่อ: เมษายน 15, 2006, 11:33:28 AM »

เห็นพี่เฉลิมชัยรับโทรศัพท์ 2-3 ครั้งช่วงเก็บของเข้ากระเป๋าปืน
พี่ดูในกระเป๋าปืน หรือที่เก็บของท้ายรถหรือยังครับ

โทรไปแล้วเข้ากล่องรับฝากข้อความ ถ้าไม่ใช่พราะถ่านหมดไปเอง
ก็คงมีคนเก็บไปดูแลแทนแล้วแน่เลย  Undecided
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2006, 11:43:43 AM โดย tim1911 » บันทึกการเข้า

AEY@1911
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #3399 เมื่อ: เมษายน 15, 2006, 11:41:57 AM »

เห็นพี่เฉลิมชัยรับโทรศัพท์ 2-3 ครั้งช่วงเก็บของเข้ากระเป๋าปืน
พี่ดูในกระเป๋าปืน หรือที่เก็บของท้ายรถหรือยังครับ
ลองโทรเข้าเครื่องดูหรือยังครับพี่ เมื่อวานก่อนออกมาจากสนามเท่าที่มองดูก็ไม่เห็นนะครับหรือว่ากล่องพิซซ่าของทีมมาสเตอร์บังอยู่ Huh
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #3400 เมื่อ: เมษายน 15, 2006, 11:52:02 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ขอให้เจอไวๆครับเมื่อวานเห็นเด็กสนาม 2 คนไม่ค่อยคุ้นหน้าถือไฟไปส่องๆเก็บของที่โต๊ะอยู่ครับถาม 2 คนนนั้นน่าจะพอรู้ครับ

แต่ผมเห็นมือถือพี่อยู่ในกระเป๋าปืนนะครับถ้าจำไม่ผิดมือถืออยู่ในซองหนังเฮฟวี่หน่อย หัวเราะร่าน้ำตาริน วางอยู่ในกระเป๋าสีน้ำเงิน

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #3401 เมื่อ: เมษายน 15, 2006, 11:54:40 AM »

สงสัยว่าซองโทรศัพท์เป็นเเบบไหน  ซองหนังเทียมดำ หรือ หนังแท้สีน้ำตาลครับ  ผมเห็นวางบนโต๊ะ

ผมก็เคยหายหลังๆใช้รุ่นธรรมดาหายแล้วไม่เสียดาย ตอนหายใหม่เซ็งสุดๆ

ขอให้เจอครับพี่

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #3402 เมื่อ: เมษายน 15, 2006, 11:58:21 AM »

เละพระเจ้าค่ะ ลองปืนใหม่ยิงเสียยี่ห้อ และเสียประวัติหมดเลยพาชาวบ้านเค้าล่มเป็นเเถว กราบขอโทษพี่น้องมา ณ ที่นี้ด้วย ขอปรับตัวก่อนแล้วเจอกันใครกินของฟรี ผมไปคราวหน้าเอาตังค์มาเลี้ยงผมคืนด้วย ฝากไว้ก่อนเถอะโอฬาร.... Grin
ปืนมันไม่ดีครับพี่ num มันไม่เหมาะกับมือ มาส สะ เตอร์......... Grinขายต่อให้ผมเถอะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่ขายเมียให้มา  หวงจ้า....

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #3403 เมื่อ: เมษายน 15, 2006, 11:59:21 AM »

โทรศัพท์หายไม่มีอะไรเสียดายเท่าเบอร์โทรศัพท์ที่เซฟไว้ในเครื่อง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เพื่อเป็นการกันไว้ก่อนผมต้องไปคัดลอกเบอร์โทรลงเก็บไว้ในกระดาษบ้างดีกว่า หัวเราะร่าน้ำตาริน
(เมือกี้โทรเข้าไปแล้วรับฝากข้อความครับ)

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3404 เมื่อ: เมษายน 15, 2006, 12:09:38 PM »

แหม!!!พี่เสือครับรูปนี้ถูกใจผมจริงๆเลย หลงรัก

เหมือนการยิงปืนที่ไปช้าๆแบบเต่าของผม เพราะฝึกตอนแก่แล้วน่ะครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คุณเทพยังหนุ่มยังแน่น   อย่าลังเลๆ  Grin Grin Grin
หน้า: 1 ... 224 225 226 [227] 228 229 230 ... 942
  พิมพ์