เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 12:53:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 232 233 234 [235] 236 237 238 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1360063 ครั้ง)
vq
Full Member

คะแนน 9

โอ๊คอ๊าค

« ตอบ #3510 เมื่อ: เมษายน 18, 2006, 08:56:36 AM »

3.พอจะมีวิธีไหนรับมือกับพวกพี่ๆที่คอยมาล้อเล่นเป็นประจำทีคับ ตกใจ ตกใจ ตกใจเพราะพอเสร็จแล้วตรวจคะแนนทีไรร่วงกราวเลย โดนชก โดนชก โดนชก ขอความกรุณาช่วยแนะนำทีคับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ระบุชื่อมาเลยน้องกันคนไหน เดี๋ยวพี่โอ๊คไปจัดการ (ช่วยพี่ๆเค้าล้อด้วย)   น้ำลายหก น้ำลายหก
sittichai
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #3511 เมื่อ: เมษายน 18, 2006, 09:22:40 AM »

ยิงช้าๆ...แต่วิ่งให้เร็ว  ยิงแม่นกลุ่มดีเกิดจากการซ้อมดาย ซ้อมเยอะๆเก็บรายละเอียดส่วนตัวมากๆเช่น ศูนย์จับเป้า การกระดิกนิ้ว การวาดปืนหาเป้า การยืนต้องแน่นนิ่ง ซ้อมตรงนี้ให้เนี๊ยบตอนแข่งจะเหนี่ยวได้มั่นใจมิสน้อย...คนที่ไม่ซ้อมดายยิงฟังเสียงออกเลยทันทีเพราะแท๊ปมั่วยิงทะเล่อทะล่าไม่มีจังหวะ   ส่วนการเคลื่อนที่ได้ดีและเร็วเกิดจากการตั้งสนามซ้อมสั้นๆ ลองดูการเคลื่อนที่แบบต่างๆแปลกๆ วิ่งนิ่มๆก้าวยาวๆตัวต่ำๆ เอาให้เต็มที่เลยตอนซ้อมใชัวิชาพลังตัวเบาจะได้รู้ว่าเราทำได้แค่ไหน จะทำให้กล้าเหนี่ยว คนที่ซ้อมยิงจริงน้อยจะเกิดอาการไม่กล้าเหนี่ยว เวลาเข้าช่องยิงขึ้นปืนช้า รอให้ตัวนิ่งศูนย์นิ่งแล้วถึงจะเหนี่ยว...เวลาดูคนซ้อมน้อยยิงจะรู้สึกได้ว่าเหนี่ยวช้ายิงอึดอัด  ไม่สมู๊ดราบรื่น เก้งก้าง.....ก่อนแข่งซ้อมลดลงมาตามที่เราทำได้ดีแค่ไหนแค่นั้น จำจังหวะลีลาของตัวเองให้ได้เอาไปสอบตอนแข่ง โชว์สแตปของตัวเองไปเรื่อยๆ อย่าเร่ง...(เหนี่ยวอย่างมั่นใจ+กล้าเหนี่ยว)  ผลงานต้องออกมาดีแน่นอนน้องกันส์ส์ส์ส์ :-*....พรุ่งนี้ใครมาซ้อมไม่ดายมาจะโดนผมด่านะครับ
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3512 เมื่อ: เมษายน 18, 2006, 09:35:40 AM »

แอบก็อปแลคเช่อร์ลงสมุดไว้เรียบโร้ยยยยย Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2006, 11:04:29 AM โดย Uncle » บันทึกการเข้า
~@น้องGun@~
Full Member

คะแนน 2

หายใจเข้าก็ฮ้าปืน หายใจออกก้ฮ้าปืน

« ตอบ #3513 เมื่อ: เมษายน 18, 2006, 09:49:53 AM »

ขอบคุณพี่ตุ้มที่ช่วยแนะนำมากๆครับ Smiley Smiley Smiley ตอนนี้ผมก็ซ้อมทุกวันๆละ1-3ชั่วโมงครับโดยมีพี่คเชนเป็นคนจับให้คับ  และขอบคุณพี่ตุ้มมากๆคับที่แนะนำผมจะได้นำสิ่งที่พี่ตุ้มสอนมาปรับปรุงกับไสลการยิงของผมครับ และผมจะได้นำสิ่งที่อาจารย์ทุกๆท่านที่ให้ความกรุณาสอนนำมาประยุกใช้เข้าด้วยกันคับ
~@น้องGun@~
Full Member

คะแนน 2

หายใจเข้าก็ฮ้าปืน หายใจออกก้ฮ้าปืน

« ตอบ #3514 เมื่อ: เมษายน 18, 2006, 09:51:35 AM »

พี่โอ๊คจายร้าย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน (แต่ก็ดีที่พวกพี่ๆช่วยกันล้อครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน)อีกหน่อยจะได้ทนแรงกดดันได้คับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3515 เมื่อ: เมษายน 18, 2006, 10:01:22 AM »

น้องArmy.......ถ้าเสือดำดุมากไป   ผมเปลี่ยนเป็นเสือปลาก้แล้วกันเนาะ     ทั้งลายพาดกลอนและดำยกให้น้องวุฒิเขาไปเพราะเขาก็บอกแล้วว่าซ้อมจนตัวดำแล้ว   แถมครั้งนี้เขายังไม่ยอมเอาsp-01 ลงยิง ยังใช้กล็อคทั้งซ้อมทั้งแข่ง(เก็บsp-05 เงียบเลย ผมก็พยามยามจ้องดูรูปจากบบท.ก็ไม่ได้เห็นของเขาเพราะมีแต่ภาพที่ใช้กล็อค)   

ผมเชื่อว่าตัวเต็งCLASS C จากสำนักเราในครั้งนี้   สูสีมากๆก็คือ  น้องวุฒิกับน้องกอล์ฟ สองคนนี่แหละครับ  ..ผมติดตามเปอร์เซ็นต์คะแนนของพวกเขาพัฒนาดีมากๆเลย..........เชียร์ครับน้องๆ

ที่น้องอาร์มพูดถึงการเปลี่ยแม๊กตอนซ้อมแล้วว่าถ้าแข่งอาจจะโดนDQไปแล้วนั้น........ผมไปดูภาพแล้ว  เห็นน้องอาร์มวิ่งวิ่งจากขวามาซ้ายและเปลี่ยนแม๊กขณะวิ่งมาซ้ายด้วย..........อันนี้มีคำแนะนำอยู่ในตำราที่ผมบันทึกไว้นะครับ   เป็นการบรรยายของพระฤาษีในวันแรกที่ผมไปเข้าคอร์สที่บบท..........

ผมบันทึกว่า....ถือปืนวิ่งไปทางขวาอาจจะหงายฝ่ามือที่กำปืนขึ้นมาและถ้าวิ่งไปทางซ้ายก็ทำในทางตรงกันข้ามคือคว่ำมือ  เพื่อช่วยป้องกันแนวปืนไม่ให้เกินแนวที่กำหนด    แต่ในการวิ่งไปทางซ้ายนั้นควรจะเปลี่ยนแม๊กให้เรียบร้อยก่อนจะวิ่งออกไปเพราะถ้าวิ่งไปเปลี่ยนไปอาจจะทำให้แนวปืนเกินแนวที่กำหนดได้............

17 ธ.ค. 48 สงสัยน้องอาร์มไม่ได้เข้าปฐมนิเทศรุ่น 2 หรือเปล่า?

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #3516 เมื่อ: เมษายน 18, 2006, 10:02:05 AM »

1. จากที่เคยถามพี่อ๋อง ได้รับคำตอบว่า เดี๋ยวนี้จะไม่เรียกเป็นคอนดิชั่นแล้วครับ แต่ RO จะบอกตรง ๆ เลยว่าให้เตรียมปืนอย่างไร

...แมตช์ล่าสุด RO หลายท่านยังใช้คำว่า Condition... อยู่ครับ  ผมฟังแล้วเป็นงงทุกที  :Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3517 เมื่อ: เมษายน 18, 2006, 10:24:55 AM »

พรุ่งนี้ใครมาซ้อมไม่ดายมาจะโดนผมด่านะครับ

พรุ่งนี้ผมไม่หยุด Grin Grin Grin  อดไปเลย Grin Grin Grin 

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3518 เมื่อ: เมษายน 18, 2006, 10:26:47 AM »

เสื้อเหลือง ใช่คุณnum รึเปล่าครับ ?

ห้ามทักว่าอ้วนขึ้นนะ.....โกรธ.... Angry Grin

เรียกว่าสมบูรณ์แล้วกันท่าน  Grin Grin Grin 

BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3519 เมื่อ: เมษายน 18, 2006, 10:27:20 AM »

1. จากที่เคยถามพี่อ๋อง ได้รับคำตอบว่า เดี๋ยวนี้จะไม่เรียกเป็นคอนดิชั่นแล้วครับ แต่ RO จะบอกตรง ๆ เลยว่าให้เตรียมปืนอย่างไร

...แมตช์ล่าสุด RO หลายท่านยังใช้คำว่า Condition... อยู่ครับ  ผมฟังแล้วเป็นงงทุกที  :Smiley

.....มักจะยังติดปากกันครับพี่   แบบว่าพูดตอนเผลอครับ Grin
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3520 เมื่อ: เมษายน 18, 2006, 10:28:22 AM »

3.พอจะมีวิธีไหนรับมือกับพวกพี่ๆที่คอยมาล้อเล่นเป็นประจำทีคับ ตกใจ ตกใจ ตกใจเพราะพอเสร็จแล้วตรวจคะแนนทีไรร่วงกราวเลย โดนชก โดนชก โดนชก ขอความกรุณาช่วยแนะนำทีคับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ระบุชื่อมาเลยน้องกันคนไหน เดี๋ยวพี่โอ๊คไปจัดการ (ช่วยพี่ๆเค้าล้อด้วย) น้ำลายหก น้ำลายหก

Grin Grin Grin  เดาได้เลย เทียนเส็ง แน่ แน่ Grin Grin Grin   อิ อิ อิ

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #3521 เมื่อ: เมษายน 18, 2006, 10:40:48 AM »

...เรื่องเทคนิค IPSC ผมรวบรวมเขียนเป็น MindMapping ไว้ครับ แต่คนอื่นดูคงไม่เข้าใจ อิอิ Grin Grin

ผมเข้าใจคับ Grin Grin

ใช้อยู่เหมือนกัน Grin Grin

...วันหลังเอามาแลกกันดู (MindMap นะครับ มิใช่อย่างอื่น)  Grin

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #3522 เมื่อ: เมษายน 18, 2006, 10:41:23 AM »

Grin Standard III จัดที่พัทยา ชลบุรีครับ

http://www.thpsa.com/PHP-Nuke/html/documents/TINCS2006_Match%20Details.pdf

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #3523 เมื่อ: เมษายน 18, 2006, 10:42:14 AM »

เสื้อเหลือง ใช่คุณnum รึเปล่าครับ ?

ห้ามทักว่าอ้วนขึ้นนะ.....โกรธ.... Angry Grin

เรียกว่าสมบูรณ์แล้วกันท่าน  Grin Grin Grin 

...ไม่บอกไม่รู้จริงๆ ว่าเป็นมาสเตอร์หนุ่ม  ราศรีจับรุนแรงมากครับ   Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #3524 เมื่อ: เมษายน 18, 2006, 10:48:18 AM »

สวัสดีครับอาๆพี่ๆทุกคน คือผมมีเรื่องอยากจะเรียนถามอาจารย์นกไฟคับ คือว่าตอนที่อาจารย์จับให้นะคับผมคุมกลุ่มกระสุนได้ดีพอสมควรแต่การเคลื่อนไหวของผมไม่ค่อยดี แต่ตอนนี้รู้สึกว่าการเคลื่อนไหวดีมากแล้วแต่กลุ่มกระสุนไม่ดีเท่าที่ควรคับ โดนชก โดนชก โดนชก เลยอยากจะเรียนถามอาจารย์ว่าจะมีวิธีฝึกแบบไหนบ้างคับ ที่จะคุมกลุ่มกระสุนให้ดีอย่างเดิมได้บ้าง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน (ตอนนี้การฝึกซ้อมดีมากคับสปีดดีแล้ว ผมไม่แน่ใจว่าอาจจะมีปัญหาเรื่องการมองด็อจ หรืออย่างไรขออาจารนกไฟช่วยแนะนำเรื่องวิธีการแก้ไขให้ด้วยคับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
  อีกเรื่องนึงคับ อยากจะเรียนถามเกี่ยวกับเรื่องการเตรียมตัวคับ คือ 1.การฝึกซ้อมก่อนวันแข่ง 2.การเตรียมและตรวจอุปกรณ์ให้พร้อมก่อนวันแข่ง 3.พอจะมีวิธีไหนรับมือกับพวกพี่ๆที่คอยมาล้อเล่นเป็นประจำทีคับ ตกใจ ตกใจ ตกใจเพราะพอเสร็จแล้วตรวจคะแนนทีไรร่วงกราวเลย โดนชก โดนชก โดนชก ขอความกรุณาช่วยแนะนำทีคับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เพื่อเป็นวิทยาทานแก่ผมและอาจจะเป็นประโยชน์แก่พวกพี่น้องที่เล่น IPSC ด้วยกันด้วยครับของพระคุณอย่างสูงคับ

เพิ่งเห็น...ยังไม่ทำงานเลย......พอดีติดธุระเดี๋ยวมีเวลาจะมาช่วยตอบต่อจากคุณตุ้ม....เจ้าลิงกังส์ Grin Grin Grin...อย่าเต้นคอยก่อน... Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 232 233 234 [235] 236 237 238 ... 942
  พิมพ์