เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 03:40:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 236 237 238 [239] 240 241 242 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1360218 ครั้ง)
โป้ง เมืองคอน
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #3570 เมื่อ: เมษายน 19, 2006, 01:55:24 PM »

แหม....เป็นหัวคะแนนน่ะ  ไปตั้งแต่เช้าแร้ว....... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ชนชั้นใดออกกฎหมาย  ก็เพื่อชนชั้นนั้น
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3571 เมื่อ: เมษายน 19, 2006, 01:59:08 PM »

แหม....เป็นหัวคะแนนน่ะ ไปตั้งแต่เช้าแร้ว....... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

เหมียนนนนกัน  Grin Grin Grin ลอง PM มาดิ ดูว่าเบร์คุณหรือเบอร์ผมจะสอบผ่านกันบ้าง Grin Grin Grin  อิ อิ อิ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #3572 เมื่อ: เมษายน 19, 2006, 05:31:06 PM »

ต่ออีกเรื่องนะครับ
อุปกรณ์ในรูป คือคันค้างสไลด์สำหรับใส่กล็อก
ถามว่าใช้ใน Production Division ได้ไหมครับ ?

...ไม่ได้ครับ :Smiley

ผมว่าได้เพราะเป็นอุปกรณ์มาจากโรงงาน Grin Grin Grin รุ่นใหม่ออกมาแบบนี้หมดแล้ว Grin Grin Grin

.... เอ๊ะยังไง..... พี่แก้วว่าไม่ได้    ท่านคาร์ว่าได้   

.... แล้วใครจะมาเฉลยหล่ะครับ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3573 เมื่อ: เมษายน 19, 2006, 06:20:22 PM »

ข่วงบ่ายไปทำธุระเสร็จ  ประกอบกับได้รับมอบหมายจากsuper squadของสำนักให้เลือกร้านอาหาร   พอดีชักจะหิวสองคนตายายเลยแวะไปทดสอบอาหารทะเลที่ปะการังเสียหน่อยว่าอาหารประจำเดือนนี้มีอะไรบ้าง  เพราะ23 นี้แข่งเสร็จบรรดาศิษยานุศิษย์จะร่วมกันแสดงกตเวทิจิตต่อพระฤาษีกันหนึ่งมื้อ   เมนูดังนี้ครับ

อาหารประจำเดือนเมษายน(อาหารแนะนำ) มี

แกงเลียงผักหวานกุ้งสด/น้ำพริกมะม่วงปลาเค็ม/ผักหวานผัดน้ำมันหอย/ปลาหมึกไข่ผัดสามรส/ยำปูม้าเย็น/แกงส้มกุ้งก้ามกรามดอกแค/ปลากระพงทอดราดยำตะไคร้ ...

นอกจากนี้ที่เคยชิมมามีเด็ดๆเช่น ปูม้าผัดต้นหอม/ปลากระพงทอดราดน้ำปลา/กุ้งสะดุ้งไฟ/ทะเลเดือด/หมึกผัดไข่เค็ม ฯลฯ

ทางไปร้านอาหาร(จำไว้นะครับ  เพราะบางทีเจอกันยากที่จะตามบอกทุกคนได้)  จากอ่างศิลา  เลียบเขาสามมุข(ด้านที่มุ่งไปบางแสน)ลงมาพอสุดกำแพงขวามือให้เลี้ยวขวาที่สามแยกแรก  ตรงไปโค้งซ้ายแรกคือห้องอาหารปะการัง  ที่จอดรถอยู่ซ้ายมือ(เยื้องๆปะการัง)....จากหาดบางแสนเลียบหาดไปเรื่อยๆจนถึงวงเวียนแหลมแท่น  ร้านอาหารอยู่ซ้ายมือเลยวงเวียนไปหน่อย Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2006, 07:53:13 PM โดย Uncle » บันทึกการเข้า
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3574 เมื่อ: เมษายน 19, 2006, 06:35:08 PM »

แกงเลียงผักหวานกุ้งสด/น้ำพริกมะม่วงปลาเค็ม/ผักหวานผัดน้ำมันหอย/ปลาหมึกไข่ผัดสามรส/ยำปูม้าเย็น/แกงส้มกุ้งก้ามกรามดอกแค/ปลากระพงทอดราดยำตะไคร้ ...

นอกจากนี้ที่เคยชิมมามีเด็ดๆเช่น ปูม้าผัดต้นหอม/ปลากระพงทอดราดน้ำปลา/กุ้งสะดุ้งไฟ/ทะเลเดือด/หมึกผัดไข่เค็ม ฯลฯ

น่ากินจังเลยยยยยย Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
AEY@1911
1911 lism...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #3575 เมื่อ: เมษายน 19, 2006, 06:43:01 PM »

น่ากินจังเลยยยยยย Grin Grin Grin
มาโพสเรื่องอาหารแบบนี้ตอนเย็นก็เป็นเรื่องซิครับพี่เสือ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก  หิวแว้ว.....
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3576 เมื่อ: เมษายน 19, 2006, 06:48:25 PM »

มาโพสเรื่องอาหารแบบนี้ตอนเย็นก็เป็นเรื่องซิครับพี่เสือ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก หิวแว้ว.....

ผมอิ่มแล้วขอไปไดร์ไฟร์ก่อนสักพักนะครับ หลงรัก
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #3577 เมื่อ: เมษายน 19, 2006, 06:55:33 PM »

ข่วงบ่ายไปทำธุระเสร็จ  ประกอบกับได้รับมอบหมายจากsuper squadของสำนักให้เลือกร้านอาหาร   พอดีชักจะหิวสองคนตายายเลยแวะไปทดสอบอาหารทะเลที่ปะการังเสียหน่อยว่าอาหารประจำเดือนนี้มีอะไรบ้าง  เพราะ23 นี้แข่งเสร็จบรรดาศิษยานุศิษย์จะร่วมกันแสดงกตเวทิจิตต่อพระฤาษีกันหนึ่งมื้อ   เมนูดังนี้ครับ

อาหารประจำเดือนเมษายน(อาหารแนะนำ) มี

ทางไปร้านอาหาร(จำไว้นะครับ  เพราะบางทีเจอกันยากที่จะตามบอกทุกคนได้)  จากอ่างศิลา  เลียบเขาสามมุขลงมาพอสุดกำแพงขวามือให้เลี้ยวขวาที่สามแยกแรก  ตรงไปโค้งซ้ายแรกคือห้องอาหารปะการัง  ที่จอดรถอยู่ซ้ายมือ(เยื้องๆปะการัง)....จากหาดบางแสนเลียบหาดไปเรื่อยๆจนถึงวงเวียนแหลมแท่น  ร้านอาหารอยู่ซ้ายมือเลยวงเวียนไปหน่อย Grin Grin Grin

ขอบพระคุณครับ Grin Grin

หิวทันทีเลย น้ำลายหก น้ำลายหก

12 เมนูที่คุณลุงนำมาคาดว่าจะต้องสั่งเบิ้ลแน่ๆ  น้ำลายหก น้ำลายหก

ออกจากสนามตามๆกันไปเป็นขบวนไม่น่าจะหลงไปที่อื่นน่ะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
~@น้องGun@~
Full Member

คะแนน 2

หายใจเข้าก็ฮ้าปืน หายใจออกก้ฮ้าปืน

« ตอบ #3578 เมื่อ: เมษายน 19, 2006, 07:07:50 PM »

ขอบคุณครับลุงเสือที่ชม แต่ผมเองไม่เก่งขนาดนั้นหรอกครับ  ตกใจ ตกใจ ตกใจ ผมเองแค่โชคดีที่มีผู้ใหญ่หลายๆท่านคอยช่วยสอนและแนะนำให้กับผมครับ ที่เหลือก็ต้องตั้งใจฝึกและทำการบ้านบ่อยๆครับ(ดายไฟร์  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน) ลุงเสือชมมากไปเดี๋ยวพวกพี่ๆเขาจะหมั่นไส้เอาครับ โดนชก โดนชก โดนชก ตัวผมเองก็ยังขาดประสบการณ์อยู่มาก อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำอบรมสั่งสอนครับ ถ้าพูดอะไรไปไม่ดีก็ช่วยว่ากล่าวตักเตือนได้เลยครับ คิดว่าเป็นลูกเป็นหลาน(เพื่อลุงเสือมีหลานสาวอิอิอิ หลงรัก หลงรัก หลงรัก) ด่าได้ทุกเมื่อเลยครับ โดนชก โดนชก โดนชก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2006, 07:11:05 PM โดย ~@น้องGun@~ » บันทึกการเข้า
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #3579 เมื่อ: เมษายน 19, 2006, 07:21:31 PM »

ขอบคุณครับลุงเสือที่ชม แต่ผมเองไม่เก่งขนาดนั้นหรอกครับ  ตกใจ ตกใจ ตกใจ ผมเองแค่โชคดีที่มีผู้ใหญ่หลายๆท่านคอยช่วยสอนและแนะนำให้กับผมครับ ที่เหลือก็ต้องตั้งใจฝึกและทำการบ้านบ่อยๆครับ(ดายไฟร์  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน) ลุงเสือชมมากไปเดี๋ยวพวกพี่ๆเขาจะหมั่นไส้เอาครับ โดนชก โดนชก โดนชก ตัวผมเองก็ยังขาดประสบการณ์อยู่มาก อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำอบรมสั่งสอนครับ ถ้าพูดอะไรไปไม่ดีก็ช่วยว่ากล่าวตักเตือนได้เลยครับ คิดว่าเป็นลูกเป็นหลาน(เพื่อลุงเสือมีหลานสาวอิอิอิ หลงรัก หลงรัก หลงรัก) ด่าได้ทุกเมื่อเลยครับ โดนชก โดนชก โดนชก

มีแย๊บด้วย Grin 

ผมว่าน้องกันอนาคตไกล Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3580 เมื่อ: เมษายน 19, 2006, 07:48:18 PM »

ทางไปร้านอาหาร(จำไว้นะครับ  เพราะบางทีเจอกันยากที่จะตามบอกทุกคนได้)  จากอ่างศิลา  เลียบเขาสามมุขลงมาพอสุดกำแพงขวามือให้เลี้ยวขวาที่สามแยกแรก  ตรงไปโค้งซ้ายแรกคือห้องอาหารปะการัง  ที่จอดรถอยู่ซ้ายมือ(เยื้องๆปะการัง)....จากหาดบางแสนเลียบหาดไปเรื่อยๆจนถึงวงเวียนแหลมแท่น  ร้านอาหารอยู่ซ้ายมือเลยวงเวียนไปหน่อย Grin Grin Grin

ขอบพระคุณครับ Grin Grin

หิวทันทีเลย น้ำลายหก น้ำลายหก

12 เมนูที่คุณลุงนำมาคาดว่าจะต้องสั่งเบิ้ลแน่ๆ น้ำลายหก น้ำลายหก

ออกจากสนามตามๆกันไปเป็นขบวนไม่น่าจะหลงไปที่อื่นน่ะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ด้วยความยินดีเสมอสำหรับพวกเราครับ Grin Grin Grin

สำนวนดีไม่แพ้ฝีมือ  แถมมีอ่อนน้อมถ่อมตนเสียด้วย....แสดงว่าเป็นคนมีทั้งการศึกษาแลการอบรม     ต่างกับคนหัวสมัยใหม่ส่วนมากที่มีแต่การศึกษาแต่ขาดการอบรมสั่งสอน......ให้รักษาความดีนี้เอาไว้ให้ตลอดเช่นเกลือรักษาความเค็ม  อนาคตดีแน่นอนครับ

เรื่องคนจะหมั่นไส้   จะไปสนทำไม(ปล่อยให้เขานอนไม่หลับไปเถอะหลานเอ๋ย)   เราไม่ได้ต้องการคะแนนเสียงไม่ได้ลงสมัครผู้แทนสักกะหน่อย   อีกอย่างน้องกันก็เก่งจริงๆเสียด้วย Grin Grin Grin
~@น้องGun@~
Full Member

คะแนน 2

หายใจเข้าก็ฮ้าปืน หายใจออกก้ฮ้าปืน

« ตอบ #3581 เมื่อ: เมษายน 19, 2006, 08:37:22 PM »

ขอบคุณลุงเสืออีกครั้งครับ...ไม่ทราบว่าช่วงนี้คุณลุงฝึกซ้อมเป็นอย่างไรมั่งครับ.....อาทิตย์นึงประมาณกี่ครั้งใช้กระสุนประมาณเท่าไหร่ครับ....เล่าสู่กันฟังบ้างก็ได้ครับเพื่อได้แลกเปลี่ยนวิธีการฝึกซ้อมต่าง.....เพื่อๆพี่ๆอาจารย์จะได้โพสวิธีการฝึกซ้อมของแต่ละท่านลงมาช่วยสั่งสอนกันได้ครับ  Grin Grin Grin ส่วนของผมเองก็จะหนักไปทางการเคลื่อนไหวต่างๆ.....เช่นการวิ่งเข้าบล็อกหรือถอยออกจากบล็อกเคลื่อนที่ได้เร็วเป็นต้นครับ(เดี๋ยวมาโพสอีกทีครับย่อๆก่อนมันยาว  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน) ถ้าเป็นอย่างไรก็โพสลงมาแลกเปลี่ยนกันได้นะครับจะได้ความรู้กันอย่างทั่วถึงเพื่อผู้ที่ยังไม่รู้หรือรู้อยู่แล้วก็อาจจะได้ประโยชน์ในส่วนที่เราโพสได้ครับ
(เนื้อหาความรู้ที่ได้มาเป็นของอาจารย์และพวกผู้ใหญ่หลายๆท่านที่คอยสอนผมอยู่ครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2006, 09:45:22 PM โดย ~@น้องGun@~ » บันทึกการเข้า
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #3582 เมื่อ: เมษายน 19, 2006, 09:43:52 PM »

เฉลยเรื่องคันล็อคสไลด์ของกล็อกครับ
คำตอบคือ "ไม่ได้"

อะไหล่ตัวนี้เป็นของบริษัท Glockmeister จึงไม่เป็น OFM (โรงงาน)
หากมีข้อโต้แย้ง  ช่วยแสดงหลักฐานว่าเป็นอุปกรณ์ของบริษัทกล็อกด้วยครับ

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #3583 เมื่อ: เมษายน 19, 2006, 10:01:21 PM »

Wink
เฉลยเรื่องคันล็อคสไลด์ของกล็อกครับ

อะไหล่ตัวนี้เป็นของบริษัท Glockmeister จึงไม่เป็น OFM (โรงงาน)
หากมีข้อโต้แย้ง ช่วยแสดงหลักฐานว่าเป็นอุปกรณ์ของบริษัทกล็อกด้วยครับ

เย้.... ผมตอบถูก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #3584 เมื่อ: เมษายน 19, 2006, 10:06:53 PM »

Wink

หากมีข้อโต้แย้ง ช่วยแสดงหลักฐานว่าเป็นอุปกรณ์ของบริษัทกล็อกด้วยครับ

เย้.... ผมตอบถูก

...ผมก็ถูก  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หน้า: 1 ... 236 237 238 [239] 240 241 242 ... 942
  พิมพ์