เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 03:28:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 254 255 256 [257] 258 259 260 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1360815 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #3840 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 11:52:54 AM »

.....เยี่ยมครับ ยิงเสร็จต้องมีการวิเคราะห์อย่างนี้ครับถึงจะดี.... หลงรัก นับถือครับ

ปืนก็พร้อม...แล้วเมื่อไหร่ล่ะครับท่านปั้น
......ขาดซองชักเร็ว   ทุกอย่างพร้อมต้องขอคำแนะนำด้วยครับพี่....น้องใหม่รายต่อไปครับ....

...เร็วๆ หน่อยครับ  อย่าให้รอนาน  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #3841 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 11:54:52 AM »

...ประท้วงครับ  เพื่อนลอกคำตอบผม  Grin Grin Grin

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #3842 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 11:56:41 AM »

Grin

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3843 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 12:02:22 PM »

Grin ฮิๆๆ.. แต่ผมได้มาแล้วครับเมื่อวานนนน แต่ยังไงก็จะยิง Glock ครับ เพราะมีตัวอย่างที่ดีน่าเอาแบบอย่างอยู่แล้วทั้งคน Grin;D

ดีครับพี่ยิงปืนชนิดนึง Grin Grin Grin  น้องยิงปืนชนิดนึง Grin Grin Grin  แข่งกันเองมันส์สุดๆ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3844 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 12:12:19 PM »

คำตอบถูกต้องทุกท่านครับผม Grin Grin Grin

ผมลืมใส่แว่นครับ  วันนั้นฟ้าครึ้มๆใสแว่นดำมองไม่ถนัดเลยเอาแว่นใสๆที่ใช้ปั่นจักรยานยามเย็นๆค่ำๆมาใส่แทน(เห็นขาสีส้มๆน่ะครับ)   ส่วนที่หูนั้นมีครับผมใช้เป็นเอียปลั๊กครับ   เอียมั๊ฟใส่นานๆร้อนหูครับน้องกอล์ฟ

การยิงipsc ผู้เข้าแข่งขันจะต้องสวมแว่นและเครื่องป้องกันเสียงด้วยทุกครั้งครับผม Grin Grin Grin

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #3845 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 12:22:31 PM »

คำตอบถูกต้องทุกท่านครับผม Grin Grin Grin

ผมลืมใส่แว่นครับ  วันนั้นฟ้าครึ้มๆใสแว่นดำมองไม่ถนัดเลยเอาแว่นใสๆที่ใช้ปั่นจักรยานยามเย็นๆค่ำๆมาใส่แทน(เห็นขาสีส้มๆน่ะครับ)   ส่วนที่หูนั้นมีครับผมใช้เป็นเอียปลั๊กครับ   เอียมั๊ฟใส่นานๆร้อนหูครับน้องกอล์ฟ

การยิงipsc ผู้เข้าแข่งขันจะต้องสวมแว่นและเครื่องป้องกันเสียงด้วยทุกครั้งครับผม Grin Grin Grin

ของผม เวลาเดินในสนามใช้ Ear Plug ครับ แต่ตอนยิงผมใช้ ที่ครอบ ครอบอีกทีด้วยครับ

เพราะว่า มีเสียงดังบางส่วนสามารถเข้าผ่านตรงใบหูได้ครับ ผมเลยกันไว้อีกชั้นนึง

แต่ก็นะครับ ขนาดทำแบบนี้เวลาอยู่บ้าน ยังได้ยินเสียงด่าชัดอยู่เลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

We can either find the way or make one.
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #3846 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 12:33:31 PM »

.....เยี่ยมครับ ยิงเสร็จต้องมีการวิเคราะห์อย่างนี้ครับถึงจะดี.... หลงรัก นับถือครับ

ปืนก็พร้อม...แล้วเมื่อไหร่ล่ะครับท่านปั้น
......ขาดซองชักเร็ว   ทุกอย่างพร้อมต้องขอคำแนะนำด้วยครับพี่....น้องใหม่รายต่อไปครับ....

...เร็วๆ หน่อยครับ  อย่าให้รอนาน  Grin Grin
......................ได้คร๊าบบบ หลงรัก

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3847 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 12:45:42 PM »

ของผม เวลาเดินในสนามใช้ Ear Plug ครับ แต่ตอนยิงผมใช้ ที่ครอบ ครอบอีกทีด้วยครับ

เพราะว่า มีเสียงดังบางส่วนสามารถเข้าผ่านตรงใบหูได้ครับ ผมเลยกันไว้อีกชั้นนึง

แต่ก็นะครับ ขนาดทำแบบนี้เวลาอยู่บ้าน ยังได้ยินเสียงด่าชัดอยู่เลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ดังนั้นเพื่อสุขภาพของการได้ยินคิดว่าต่อไปตัวผมจะทำตามอย่างคุณโทนี่ดีกว่า   ..ขอบคุณคุณโทนี่ครับ Grin Grin Grin

คนใหม่ๆก็ย่อมได้สิ่งที่มีประโยชน์จากคนรุ่นก่อนเป็นธรรมดา(ไม่ได้หมายถึงอายุคนนะครับ)ขอเพียงแค่ให้เปิดใจกว้างๆ ละอัตตาเสียบ้าง...ประโยชน์เห็นๆเลยครับ Grin Grin Grin
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #3848 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 12:45:58 PM »

แต่ก็นะครับ ขนาดทำแบบนี้เวลาอยู่บ้าน ยังได้ยินเสียงด่าชัดอยู่เลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คลื่นเสียงความถี่ต่ำ  สามารถเข้าตรงหลังใบหู เพราะใกล้บริเวณ"คอร์ติ"
ซึ่งมีของเหลวในอวัยวะส่วนรับเสียงในด้านเสียงต่ำ 
การใช้ที่ครอบหูช่วยได้ ยิ่งแผ่นครอบยิ่งกว้างยิ่งดีครับ
โดยเฉพาะที่มีเส้นใยหรือใยขนสัตว์จะป้องกันได้สนิท

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #3849 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 12:55:14 PM »

การลืมครอบหูหรือแว่น เป็นเรื่องความปลอดภัยพื้นฐานที่สำคัญครับ
กฎไอพีเอสซี ให้ผู้ยิงสามารถหยุดทำการยิงได้เองครับ  ไม่จำเป็นต้องยิงจบ 
แล้วมาทำการยิงใหม่  แต่ถ้ายิงจบไปแล้ว ก็บันทึกการยิงไปตามปรกติ
กรณีอื่น ๆ ผู้ยิงห้ามหยุดยิงเอง  ตราบใดที่ RO ไม่ได้สั่งให้หยุดนะครับ

coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #3850 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 01:29:29 PM »

การลืมครอบหูหรือแว่น เป็นเรื่องความปลอดภัยพื้นฐานที่สำคัญครับ
กฎไอพีเอสซี ให้ผู้ยิงสามารถหยุดทำการยิงได้เองครับ  ไม่จำเป็นต้องยิงจบ 
แล้วมาทำการยิงใหม่  แต่ถ้ายิงจบไปแล้ว ก็บันทึกการยิงไปตามปรกติ
กรณีอื่น ๆ ผู้ยิงห้ามหยุดยิงเอง  ตราบใดที่ RO ไม่ได้สั่งให้หยุดนะครับ

...ผมเองเคยลืมใส่ปลั้กหู  ได้สัญญานบี๊บแล้วนึกขึ้นได้จึงบอก RO

...RO ให้เคลียร์ปืน  ใส่ปลั๊กหูเรียบร้อยแล้วว่ากันใหม่ครับ  Smiley

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #3851 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 01:35:40 PM »

...ผมเองเคยลืมใส่ปลั้กหู ได้สัญญานบี๊บแล้วนึกขึ้นได้จึงบอก RO

...RO ให้เคลียร์ปืน ใส่ปลั๊กหูเรียบร้อยแล้วว่ากันใหม่ครับ Smiley

ของผมยิงท่านอนครับ พอลงไปนอนแรงไปนี๊ดดด แว่นหลุด เลยขอหยุดแล้วยิงใหม่ครับ Grin Grin

We can either find the way or make one.
coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #3852 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 01:37:35 PM »

...ผมเองเคยลืมใส่ปลั้กหู ได้สัญญานบี๊บแล้วนึกขึ้นได้จึงบอก RO

...RO ให้เคลียร์ปืน ใส่ปลั๊กหูเรียบร้อยแล้วว่ากันใหม่ครับ Smiley

ของผมยิงท่านอนครับ พอลงไปนอนแรงไปนี๊ดดด แว่นหลุด เลยขอหยุดแล้วยิงใหม่ครับ Grin Grin

...ลงแรงไปนิด  ด้วยความคุ้นเคย  Grin Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #3853 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 01:43:50 PM »

ที่คุ้นเคย คงหมายถึงไม่ได้ใส่แว่น  ใส่แต่หมวก

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #3854 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 01:50:15 PM »

คลื่นเสียงความถี่ต่ำ  สามารถเข้าตรงหลังใบหู เพราะใกล้บริเวณ"คอร์ติ"
ซึ่งมีของเหลวในอวัยวะส่วนรับเสียงในด้านเสียงต่ำ 
การใช้ที่ครอบหูช่วยได้ ยิ่งแผ่นครอบยิ่งกว้างยิ่งดีครับ
โดยเฉพาะที่มีเส้นใยหรือใยขนสัตว์จะป้องกันได้สนิท

ไปเปิด Encyclopedia มาเลยหรอเนี่ย ตกใจ

I am dying... -*-

หน้า: 1 ... 254 255 256 [257] 258 259 260 ... 942
  พิมพ์