เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 09:30:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 261 262 263 [264] 265 266 267 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1361124 ครั้ง)
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #3945 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 07:49:13 AM »

Huh Huh Huh   เอ๊ะ   Huh Huh  แม้กใส่ได้  20  ตกใจ ตกใจ แล้วอย่างนี้มือใหม่ที่มีทุนน้อยไม่ได้ซื้อปืนมาแข่งโดยตรง แต่มีปืนอยู่แล้ว  ไม่เสียเปรียบเหรอครับ  จะซื้อใหม่อีกซัก 1  ก็ไม่ใช่เรื่องง่าย   Undecided Undecided ตัวอย่าง g 19 ใช้เสริมส้นแม็กเพิ่มจํานวนลูกกระสุนไม่ได้ไม่ใช่อุปกรณ์โรงงาน  แม็ช production  ที่ผ่านมาผมเห็นคนใช้ g เป็น .40  ใช้เสริมส้นแม๊ก  ผมถามว่าตอนตรวจปืนผ่านเหรอครับ  เขาบอกว่าผ่านเพราะเป็นอุปกรณ์จากโรงงาน   Huh Huh  Huh

พี่สุนันท์เข้ามาอ่านแล้วครับ ฝากมา Post ว่า

ปืนกระบอกนั้นพี่สุนันท์ตรวจเองและ แม๊ก ตัวนั้นพี่สุนันท์ได้บอกให้ถอดส้นแม๊กออก และไม่ได้ติดสติกเกอร์ให้ที่แม๊กตัวที่มีปัญหาครับ

We can either find the way or make one.
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #3946 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 07:54:55 AM »

แปลงลิ้นไม่ผิดกติกา Production เหรอพี่

Huh อันนี้ยังไม่แน่ชัดเหมือนกัน แต่ถ้าใช้คำว่าแก้ไขแทนคำว่าเปลี่ยนแปลงล่ะ (หุหุ เล่นคำ) Grin

ปืนกระบอกนั้นพี่สุนันท์ตรวจเองและ แม๊ก ตัวนั้นพี่สุนันท์ได้บอกให้ถอดส้นแม๊กออก และไม่ได้ติดสติกเกอร์ให้ที่แม๊กตัวที่มีปัญหาครับ

Undecided แสดงว่าลักไก่จริง ๆ Undecided
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2006, 07:59:07 AM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #3947 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 08:03:33 AM »

พี่สุนันท์ฝากบอกว่า

ต้องขอขอบคุณ คุณ Lim 4 ด้วยนะครับ ที่มาบอกให้ทราบกัน

(จริงน่าจะบอกตั้งแต่วันแข่งนะครับ)

ทางผู้จัดได้พยายามทำให้ดีที่สุด เพื่อให้เกิดความยุติธรรมกับนักกีฬาทุกคนครับ

แต่บางครั้งอาจจะมีหลุดไปบ้าง เช่น เรื่องเป้ากลับหัว หรือ เรื่องแม๊ก ของนักกีฬาคนนนั้น

ซึ่ง ในคราวต่อไปจะกวดขันให้เข้มขึ้น ก็ขอให้นักกีฬาที่สนใจมาแข่งในครั้งต่อไป

ซ้อมและพัฒนาฝีมือให้ดี เพื่อมาแข่งขัน ไม่ใช่มาเอาเปรียบนักกีฬาคนอื่นด้วยอุปกรณ์

แข่งยิงปืนครับ ไม่ได้แข่งอุปกรณ์

เดี๋ยวทางผู้จัดกำลังประชุมเรื่องการจัดการแข่งในครั้งแต่ไปอยู่ และจะประกาศให้ทราบเมื่อสรุปทุกอย่างลงตัวแล้ว

We can either find the way or make one.
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3948 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 08:05:00 AM »

การลืมครอบหูหรือแว่น เป็นเรื่องความปลอดภัยพื้นฐานที่สำคัญครับ
กฎไอพีเอสซี ให้ผู้ยิงสามารถหยุดทำการยิงได้เองครับ  ไม่จำเป็นต้องยิงจบ 
แล้วมาทำการยิงใหม่  แต่ถ้ายิงจบไปแล้ว ก็บันทึกการยิงไปตามปรกติ
กรณีอื่น ๆ ผู้ยิงห้ามหยุดยิงเอง  ตราบใดที่ RO ไม่ได้สั่งให้หยุดนะครับ

.....  Grin หลงรัก
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3949 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 08:27:04 AM »

ต้องขอขอบคุณ คุณ Lim 4 ด้วยนะครับ ที่มาบอกให้ทราบกัน

(จริงน่าจะบอกตั้งแต่วันแข่งนะครับ)

ทางผู้จัดได้พยายามทำให้ดีที่สุด เพื่อให้เกิดความยุติธรรมกับนักกีฬาทุกคนครับ

แต่บางครั้งอาจจะมีหลุดไปบ้าง เช่น เรื่องเป้ากลับหัว หรือ เรื่องแม๊ก ของนักกีฬาคนนนั้น

ซึ่ง ในคราวต่อไปจะกวดขันให้เข้มขึ้น ก็ขอให้นักกีฬาที่สนใจมาแข่งในครั้งต่อไป

ซ้อมและพัฒนาฝีมือให้ดี เพื่อมาแข่งขัน ไม่ใช่มาเอาเปรียบนักกีฬาคนอื่นด้วยอุปกรณ์

แข่งยิงปืนครับ ไม่ได้แข่งอุปกรณ์

เดี๋ยวทางผู้จัดกำลังประชุมเรื่องการจัดการแข่งในครั้งแต่ไปอยู่ และจะประกาศให้ทราบเมื่อสรุปทุกอย่างลงตัวแล้ว

แม้ยิงไม่ค่อยเก่ง ผมก็จะรอลงร่วมแข่งขันด้วยครับ....จัดได้ดีเป็นสากล แม้แต่ปืน/แม็กฯก็ติดสติกเกอร์  ทำให้ผู้แข่งขันเคยชินยามเมื่อจะต้องไปร่วมแมชย์ระดับเลเว่นทรีขึ้นไปได้เป็นอย่างดีครับ....แต่ถ้าจะให้เป็นสากลมากยิ่งขึ้นก็น่าจัดถ้วยรางวัลซีเนียร์/ซูเปอร์ซีเนียร์  1 ..2...3.. ในแต่ละคลาสด้วยนะครับ Grin Grin Grin
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #3950 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 08:28:53 AM »

...กรณีสงสัยว่านักกีฬาใช้อุปกรณ์ไม่ถูกต้องตามกติกา  สามารถกระซิบแจ้งกรรมการ/ผู้จัดการแข่งขันได้ระหว่างการแข่งขันครับ  ผมเคยเห็นมาแล้วว่าจะมีการตรวจสอบทันที  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #3951 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 08:30:40 AM »

แปลงลิ้นไม่ผิดกติกา Production เหรอพี่

Huh อันนี้ยังไม่แน่ชัดเหมือนกัน แต่ถ้าใช้คำว่าแก้ไขแทนคำว่าเปลี่ยนแปลงล่ะ (หุหุ เล่นคำ) Grin

...ผมอยากได้คำตอบเหมือนกันครับ  :Smiley  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
~@น้องGun@~
Full Member

คะแนน 2

หายใจเข้าก็ฮ้าปืน หายใจออกก้ฮ้าปืน

« ตอบ #3952 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 08:38:26 AM »

สวัสดีครับ  ลุงเสือครับอยากจะถามลุงนิดนึงครับ คือว่าถ้ามีซีเนีย กับ ซุปเปอร์ซีเนียแล้วพอจะมี จูเนีย บ้างไหมครับ อยากจะรบกวนถามนิดนึงครับขอบคุณครับ
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #3953 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 08:44:08 AM »

สวัสดีครับ ลุงเสือครับอยากจะถามลุงนิดนึงครับ คือว่าถ้ามีซีเนีย กับ ซุปเปอร์ซีเนียแล้วพอจะมี จูเนีย บ้างไหมครับ อยากจะรบกวนถามนิดนึงครับขอบคุณครับ

ได้เลยครับ เดี๋ยวจัดให้ ให้สมัครมาล่วงหน้าแล้วกันครับ แต่ลงชื่อแล้วต้องมานะครับ ไม่ใช่ลงชื่อแล้วไม่มานะครับ Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2006, 09:04:04 AM โดย Tonyman » บันทึกการเข้า

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3954 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 09:10:00 AM »

น้องกันก็ได้คำตอบไปแล้วนะครับ Grin Grin Grin

มีคนเขาฝากถามว่าน้องกันยิงปืนมากี่ปีแล้ว?และช่วงที่มาจริงจังทางipscใช้กระสุนเดือนละกี่ลัง?ซ้อมยิงทุกวันหรือเปล่า?(ถามจริงๆ)
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #3955 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 09:25:59 AM »

Grin Grin Grin สงสัยต่อไปไม่มีคนใช้ Glock แข่ง IPSC แล้ว Grin Grin Grin

น่าพี่ ก็มีพี่กับผมนะ สองคน Grin Grin

ผมยังอยู่ด้วยครับ Grin

ยังใช้ G19 อยู่ครับ คงไม่เปลี่ยนใจ  Smiley 

Huh Huh Huh   เอ๊ะ   Huh Huh  แม้กใส่ได้  20  ตกใจ ตกใจ แล้วอย่างนี้มือใหม่ที่มีทุนน้อยไม่ได้ซื้อปืนมาแข่งโดยตรง แต่มีปืนอยู่แล้ว  ไม่เสียเปรียบเหรอครับ  จะซื้อใหม่อีกซัก 1  ก็ไม่ใช่เรื่องง่าย   Undecided Undecided ตัวอย่าง g 19 ใช้เสริมส้นแม็กเพิ่มจํานวนลูกกระสุนไม่ได้ไม่ใช่อุปกรณ์โรงงาน 

ถ้าจุดประสงค์ในการยิงเพื่อความสนุก เพื่อพัฒนาทักษะการยิงของตัวเอง เรื่องอุปกรณ์ก็เป็นเรื่องรองครับ ปัจจัยแรกที่มีผลต่อการแพ้ชนะกันคือความสามารถของบุคคลครับ ยกเว้นมือที่สูสีกันจริงๆ ความสามารถของอุปกรณ์จึงจะมีผลชัดเจน มือระดับผมเอาปืนกลมือไปยิงยังชนะมือระดับ GM หรือ M ที่ยิง G19 หรือ G26 ไม่ได้เลย  Grin  เอาอุปกรณ์ที่มีมาใช้ให้เกิดประโยชน์สูงสุดก่อนดีกว่า แต่ถ้าหวังจะไปให้ไกลถึงที่สุดก็คงต้องลงทุนหน่อยครับ  Cheesy

ปล.กระทู้ไปเร็วจังครับ อ่านตามไม่ค่อยทันเลย  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2006, 09:47:12 AM โดย Army » บันทึกการเข้า
LIM 4
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #3956 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 09:37:14 AM »

Cheesy Cheesy   ต้องขอขอบพี่ๆๆทุกคนนะครับที่ให้ความกระจ่าง  ผมไม่ได้มีเจตนามาจับผิดนะครับ Grin Grin   มันเป็นเพียงข้อสงสัยนะครับ เพราะผมพึ่งเข้ามาเล่น  ip ได้ไม่นาน ส่วน match production  ที่ผ่านมาสนุกมากครับ อยากให้จัดอีก   Grin Grin
~@น้องGun@~
Full Member

คะแนน 2

หายใจเข้าก็ฮ้าปืน หายใจออกก้ฮ้าปืน

« ตอบ #3957 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 09:37:59 AM »

ขอบคุณคับพี่โทนี่  กับคุณลุงเสือ   สำหรับผมเพิ่งยิงปืนครั้งแรกประมาณ เดือนสิงหาคมปีที่แล้ว(48)เองคับยังไม่ถึงปีเลยที่เชียงใหม่  อ.จเรเป็นคนสอนให้คับ  
ต่อมาก็ไปทีฟามโดยมีอานกไฟเป็นคนแนะนำรายระเอียดพร้อมกับให้ยืมปืนคับ น้ำลายหก น้ำลายหก  เริ่มยิง STANDARD กันยาถึงธันวาคม   ได้4เดือนคับ อยู่Bอยู่เลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ส่วนOPENเริ่มยิงตอนเดือนมกราคมถึงปัจจุบันนี้ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ไปยิงที่เชียงรายครั้งแรกได้Aคับ(ฟลุ๊คคับใส่หลวงพ่อดี น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก)   ส่วนสำหรับการฝึกซ้อม อาทิตย์นึงประมาณ4-5วันๆละประมาณ150-200คับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เดือนนึงเสียไปเยอะเหมือนกันคับคับ(เหนือยเหมือนกันคับ ฝึกกับพี่คเชนอาทิตย์แรก เดินเป็นโรโบค็อบเลยคับ เข่ายึดหมดเลย โดนชก โดนชก โดนชก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน)และต้องดายไฟร์ทุกวันด้วยคับ(โหดมาก) หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ตกใจ ตกใจ ตกใจ คุณพ่อหมดไปเยอะเลยคับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน(คุมผมทุกวันเลย  โดนชก โดนชก โดนชกโดดซ้อมไม่ค่อยได้ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2006, 12:25:01 PM โดย ~@น้องGun@~ » บันทึกการเข้า
LIM 4
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #3958 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 09:47:04 AM »

Grin Grin Grin สงสัยต่อไปไม่มีคนใช้ Glock แข่ง IPSC แล้ว Grin Grin Grin

น่าพี่ ก็มีพี่กับผมนะ สองคน Grin Grin

ผมยังอยู่ด้วยครับ Grin

Grinยังใช้ G19 อยู่ครับ คงไม่เปลี่ยนใจ Smiley กระทู้ไปเร็วจังครับ อ่านตามไม่ค่อยทันเลย Cheesy
Grin Grinผมอีกคนครับ  รักเดียวใจเดียว ไม่ทิ้ง  glock   Grin Grin Grin
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #3959 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 09:51:24 AM »

ขอบคุณคับพี่โทนี่  กับคุณลุงเสือ   สำหรับผมเพิ่งยิงปืนครั้งแรกประมาณ เดือนสิงหาคมปีที่แล้ว(48)เองคับยังไม่ถึงปีเลยที่เชียงใหม่   
ต่อมาก็ไปทีฟามโดยมีอานกไฟเป็นคนจับให้คับ  เริ่มยิง STANDARD สิงหาถึงธันวาคม   ได้4เดือนคับ อยู่Bอยู่เลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ส่วนOPENเริ่มยิงตอนเดือนมกราคมถึงปัจจุบันนี้ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ไปยิงที่เชียงรายครั้งแรกได้Aคับ(ฟลุ๊คคับใส่หลวงพ่อดี น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก)   ส่วนสำหรับการฝึกซ้อม อาทิตย์นึงประมาณ4-5วันๆละประมาณ150-200คับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เดือนประมาณ 2000-3000นัดคับ(เหนือยเหมือนกันคับ ฝึกกับพี่คเชนอาทิตย์แรก เดินเป็นโรโบค็อบเลยคับ เข่ายึดหมดเลย โดนชก โดนชก โดนชก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน)และต้องดายไฟร์ทุกวันด้วยคับ(โหดมาก) หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินทั้งหมดประมาณ30-40ลังน่าจะได้ ตกใจ ตกใจ ตกใจ คุณพ่อหมดไปเยอะเลยคับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน(คุมผมทุกวันเลย  โดนชก โดนชก โดนชกโดดซ้อมไม่ค่อยได้ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

มีพ่อสนับสนุนอย่างนี้ อนาคตไกลเจ้าค่ะ Cheesy

I am dying... -*-

หน้า: 1 ... 261 262 263 [264] 265 266 267 ... 942
  พิมพ์