เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 09:27:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 279 280 281 [282] 283 284 285 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1361663 ครั้ง)
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #4215 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 11:04:34 AM »

มีคำถามครับพี่ choltit

รุ่นโปรดักชั่น ปืนกล็อคศูนย์หลังปรับได้เดิมๆ(สีขาวตัว U )จะเเต้มสีดำบริเวณด้านข้างซ้ายและขวาเหลือบริเวณตรงท้อง U ด้านล่างนิดนึง (ขาวเดิม) ได้ไหมครับ (เป็นรูปตัว i ) ตามกฏเท่าที่อ่านให้เเต้มสีขาว

สีขาวแต้มไม่ได้ครับ

หรือ ดำได้ แต่ไม่ได้กำหนดบริเวณแต้มเอาไว้

ศูนย์หลังปรับได้เดิมๆติดปืนนะครับ...

ทำได้ หรือ ไม่ได้

ทำได้ครับ ไม่มีปัญหา

เพราะอะไรครับ?

ไม่ได้ระบุหรือบังคับให้แต้มเหลือรูปทรงอย่างไร จะทาสีดำทั้งใบก็ได้
จะทาสีดำเหลือขีดขาวซ้าย-ขวาก็ได้
จะทาสีดำเหลือขีดกลางขีดเดียวก็ได้
ดู Appendix D4 ข้อ 19.3 ครับ

รับทราบครับ Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #4216 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 11:17:33 AM »

รุ่นโปรดักชั่น  ปืนกล็อคศูนย์หลังปรับได้เดิมๆ(สีขาวตัว U )จะเเต้มสีดำบริเวณด้านข้างซ้ายและขวาเหลือบริเวณตรงท้อง U ด้านล่างนิดนึง (ขาวเดิม) ได้ไหมครับ  (เป็นรูปตัว i ) ตามกฏเท่าที่อ่านให้เเต้มสีขาว หรือ ดำ ได้  แต่ไม่ได้กำหนดบริเวณแต้มเอาไว้

ศูนย์หลังปรับได้เดิมๆติดปืนนะครับ...

ทำได้ หรือ ไม่ได้ เพราะอะไรครับ?

ขอบคุณครับ Grin 

...ผมนึกไม่ออกจริงๆ ว่าจะเป็นตัว i ได้อย่างไรครับ  :Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #4217 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 11:22:22 AM »

รุ่นโปรดักชั่น  ปืนกล็อคศูนย์หลังปรับได้เดิมๆ(สีขาวตัว U )จะเเต้มสีดำบริเวณด้านข้างซ้ายและขวาเหลือบริเวณตรงท้อง U ด้านล่างนิดนึง (ขาวเดิม) ได้ไหมครับ  (เป็นรูปตัว i ) ตามกฏเท่าที่อ่านให้เเต้มสีขาว หรือ ดำ ได้  แต่ไม่ได้กำหนดบริเวณแต้มเอาไว้

ทำได้ หรือ ไม่ได้ เพราะอะไรครับ?

...ผมนึกไม่ออกจริงๆ ว่าจะเป็นตัว i ได้อย่างไรครับ :Smiley

ถ้าเป็น i   ก็เป็นแบบ พณฯบรรหารอ่ะครับ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #4218 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 11:27:47 AM »

ถ้าเป็น i   ก็เป็นแบบ พณฯบรรหารอ่ะครับ

...ยิ่งหนักเข้าไปอีก  Tongue Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #4219 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 01:57:55 PM »

...ผมนึกไม่ออกจริงๆ ว่าจะเป็นตัว i ได้อย่างไรครับ :Smiley

เดี๋ยวแต่งเสร็จแล้วจะเอามาให้ชมครับ  รอหน่อยนะครับ 

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #4220 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 04:50:11 PM »

นี่ก็มีข่าวลือ SP-01 อีกเรื่อง 
บอกว่า SP-01 รุ่นหนึ่งใช้แข่งได้ อีกรุ่นใช้แข่งไม่ได้
ไม่รู้ต้นตอมาจากไหน  แต่ผมได้รับโทรถามคำถามเดียวกัน 4-5 คนมาแล้ว

...ไหนครับ เขาลือกันว่าไง เวลาได้ยินจะได้ไม่แห่ไปกับเขาด้วย :Smiley

คือ SP-01 เข้าไทยมีสองแบบ คันลดนก กับแบบคันล็อคเซฟ
ถูกถามบ่อยมากว่า ลงแข่งได้ทั้งสองรุ่นใช่ไหม
เพราะมี"คนบอกมาว่า"รุ่นมีคันลดนกแข่งไม่ได้ อีกคนก็บอกว่า"ล็อกเซฟ"แข่งไม่ได้ 
คนฟังจึงสับสน

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #4221 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 04:59:14 PM »

ก็คือทาสีดำซ้ายขวาเหลือขาวตรงกลาง
พี่ coda นึกไม่ออกเพราะ ศูนย์ปรับได้ของกล็อกมันเตี้ย 
เหลือขาวตรงกลางน่าจะเรียกจุดขาวมากกว่า i หรือเปล่า

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #4222 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 06:49:34 PM »

สุดยอดเลยครับติดอันดับไปแล้ว Shocked Shocked Shocked

หัวข้อยอดนิยม 10 หัวข้อแรก (ผู้ตอบสูงสุด) 
 .....IPSC; Chatting.  4448

หัวข้อยอดนิยม 10 หัวข้อแรก (ผู้อ่านสูงสุด)
  .....IPSC; Chatting.  29228

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #4223 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 08:03:29 PM »

นอนยิงคุกเข่ายิงก้าวเท้ายิงและอีกมากมายครับสำหรับความรู้รอบนี้

ได้ลองปืนยิงจริงๆแล้วใจหายไปครึ่ง(ไม่เหมือนตอนดรายอะไรก็ง่ายไปหมด)

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #4224 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 08:15:06 PM »

นอนยิงคุกเข่ายิงก้าวเท้ายิงและอีกมากมายครับสำหรับความรู้รอบนี้

ได้ลองปืนยิงจริงๆแล้วใจหายไปครึ่ง(ไม่เหมือนตอนดรายอะไรก็ง่ายไปหมด)

เดี๋ยวก็เคย...ไม่มีอะไรที่ง่ายโดยไม่ได้เริ่มหรอกครับ..

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4225 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 09:12:06 PM »

ยินดีกับพี่สาวผู้มีอัธยาศัยดีด้วยครับที่มาลงยิง IPSC ผมเองได้เล่าให้ภรรยาฟังอยู่บ่อยๆว่าอยากให้เจอกับพี่ เป็นเพื่อนคุยกันเมื่อต้องไปรอพี่เสือแข่งเพราะแฟนผม ปรกติก็ติดตามมาเชียร์ผมแข่งอยู่บ่อยๆ แต่ก็คลาดยังไม่เจอกับพี่ซักที ผมเอง(รวมทั้งพรรคพวกรอบข้าง)ก็ยุแฟนผมให้ลงฝึกและแข่ง IPSC เพราะต้องการมีนักกีฬาหญิงเพิ่มเวลามีต่างชาติมาร่วมยิง และแฟนก็มีพื้นฐานฝึกยิงจบจากรบหลัก และ PPC มาแล้ว แต่ก็ยังยุไม่ขึ้นซักที โดยมีเหตุผลว่าถ้าลงยิงแล้วไม่มีแดด ก็จะมาลง !!!!!!! ขอเป็นกำลังใจให้พี่ในแมชท์แรกนี้ครับ ผมเองคงพลาดไปอีกแมชท์ เพราะยังติดงานอยู่ที่ภูเก็ต กลับไม่ทัน
[/quote

ขอบคุณครับคุณเล็กสำหรับกำลังใจที่ให้กับแฟนผม    ...ผมบอกคุณจตุพลให้กำลังใจมานะ  เขาบอกว่าน้องเล็กใช่ไหม   และให้ผมบอกคุณเล็กว่าขอบคุณมากๆ Grin Grin Grin(เขาไม่เล่นเน็ตครับ..เข้าเป็นที่เดียวบัวหลวงเช็คคิวริตี้ครับ)...

พี่เขากลัวอย่างเดียวคือ ยิงไม่ถูกเป้าน่ะครับ(สนุกแต่ก็อยากให้เข้าเป้ามากๆ)   แต่ได้ไปซ้อมกับพระฤาษีมาแล้ววันนี้ ผมดูมั่นใจขึ้นเยอะครับ Grin Grin Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #4226 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 09:20:36 PM »

วันนี้เหนื่อยสุดๆเลย..เพิ่งฟื้นจากสลบ.... Grin Grin Grin

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #4227 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 09:50:41 PM »

วันนี้เหนื่อยสุดๆเลย..เพิ่งฟื้นจากสลบ.... Grin Grin Grin

รอฟังท่านอาจารย์นกไฟเล่าอยู่ครับ............

วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #4228 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 10:57:13 PM »

มาเล่าของผมต่อครับพิมพ์ๆอยู่หลับกลางอากาศเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ได้ความรู้ที่ยิงมาตั้งนานไม่เคยฝึกครับ นอนยิง กดปืนกับพื้นให้แน่นๆ บิดตัว บิดข้อมือ  ทำแล้วเหมือนปลาขาดน้ำเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin

แถมด้วยการคุกเข่าหนึ่งข้างยิง เล่นเอาหัวเข่าวัยหนุ่มๆอย่างผมตึงทันที  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ยิงไล่เสียง 3 เป้า 123456 กลายเป็น ยิงแล้วได้เสียงเบาๆด้านหลัง ยิงอะไรของมัน 12 34 56  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ยิงทดสอบมือซ้ายข้างเดียว  มือขวาข้างเดียว  และลองยิงกระดาษ  6 นัด 6 เอ 6 เมตร เร็วที่สุดเท่าที่จะทำได้

ยิง 2 กระดาษที่ 15 เมตรกับ 5-6 เมตรวางห่างกัน และอีก 1 เพลท ที่ 15 เมตรกว่า  ฝึกวาดเป้ายิงตามเสียงใกล้ไกล

ยิงแรกๆงงกับไกปืนมากๆดับเบิ้ลหนักๆยิงตูมนัดแรกตูมนัดสองลงดินนิ้วมันนึกว่าหนักเหมือนนัดแรกยังปรับตัวไม่ทันครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เวลาซ้อมแห้งมีแต่ดับเบิ้ลนิ้วมันจำก็เลยจำแต่ดับเบิ้ลครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน.........นี่แหละครับเป็นที่มาว่าใจหายไปครึ่ง  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ยังมีเทคนิคความรู้อีกมากมายครับรอท่านอาจาร์ยมาเล่าต่อครับผมเล่าเเล้วงง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอบพระคุณอาจาร์ยครับ Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2006, 11:38:58 PM โดย วรกฤษ » บันทึกการเข้า

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #4229 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 11:07:14 PM »

Grin Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
หน้า: 1 ... 279 280 281 [282] 283 284 285 ... 942
  พิมพ์