เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 07:17:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 294 295 296 [297] 298 299 300 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1362115 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #4440 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 12:39:35 PM »

คอยเดี๋ยวครับ เน็ทผมช้า กำลังดูupdate  CZ ของเช็ก ให้อยู่

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #4441 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 12:42:20 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ....งานนี้กำไม่แบกันเป็นแถวแน่ๆ...... โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก
พี่อ๋องตรวจสอบด่วนครับ......ผมว่าคนที่ซื้อปืนล็อตนี้หนาวหมดแย้ว....แถมเวลาก็ใกล้แล้วด้วย.... Huh Huh Huh Huh Grin Grin Grin Grin

ศูนย์หน้าไฟเบอร์ออฟติก CZ-Sp-01 เห็นบอกว่าทำออกมาให้ใช้เป็นออฟชั่นตั้งแต่ต้น

ผมคาดว่าวันอาทิตย์น่าจะนำมาแข่งได้ครับ Grin Grin Grin  ไม่มีปัญหาครับ  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4442 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 01:05:23 PM »

ข้อเสียของ CZ จะเหมือนบราวนิง คือ ไม่มีศูนย์ทริเทียมจากโรงงาน

...SP-01 ของผมติดศูนย์ทริเทียมจากโรงงานเลยครับ
ข้อเสียของ CZ จะเหมือนบราวนิง คือ ไม่มีศูนย์ทริเทียมจากโรงงาน

Grin ข้อมูลของพี่อ๋องคงผิดพลาดครับ SP-01 มีศูนย์เรืองแสงจากโรงงานครับ แต่ที่มาขายในบ้านเราล๊อตแรกเช่นปืนของผม จะไม่มีติดมาให้ครับ Grin

The CZ 75 SP-01 (CZ 75 SP-01 Tactical) pistol is a big-size handgun designed for duty in law enforcement or military service, but also for target shooting or self defence having a large capacity double-column magazine holding 18 cartridges of cal. 9x19 and featuring classic DA firing mechanism (SA/DA). The pistol design is based on proved CZ 75 platform. Grip panels made of rubber are provided with checkerings. Long beavertail located at the upper portion of backstrap protects shooter's hand against the slide in its rearward movement and enables more deeper and secure grip. Newly shaped and robust frame made from steel and this handgun structural design provide long service life, accuracy and reliability even at demanding conditions and environments, which can be expected at the specialized units tasks fulfilment. The front portion of the pistol frame features integral light or laser rail of MIL-STD-1913 for the attachment not only of these devices. Sights are open and have squared configuration. Dots fitted into the rear sight and front sight are made of tritium luminescent inserts for aiming at poor visibility conditions.

CZ 75 SP-01 Tactical
Design based on CZ 75 (ergonomical similarity with CZ 75 D Compact) Handgun intended for duty, target shooting and self defence
• Design based on CZ 75 (ergonomical similarity with CZ 75 D Compact)
• Handgun intended for duty, target shooting and self defence
• Ergonomically shaped
• Tritium sights
• Ambidextrous manual safety for the CZ 75 SP-01 variant
• Ambidextrous decocking lever for the CZ 75 SP-01 TACTICAL
• Integral double-rail for accessory attachment (modified MIL-STD-1913)
• High stability and steadiness while shooting quick shots
• Front of trigger guard provided with serrations
• Front strap serrated for better grip
• Enhanced magazine capacity holding 18 cartridges, CZ 75 standard magazines can be also used

Grin รูปและข้อมูลจาก www.czub.cz ครับพี่อ๋อง จะเห็นได้ว่ามีระบุไว้ และจากรูปก็เห็นชัดเจนครับ ว่าเป็นศูนย์เรืองแสง Grin

พระและแม่ชี  ช่วยด้วย....คงรอดแล้ว ๆ ผมเพิ่งไดร์เสร็จบอกตรงๆไอ้เจ้าสีเขียวในรูศูนย์หลังนั้น ในที่สว่างๆ มันไม่มีประโยชน์ให้ได้เปรียบอะไรเลยจริงๆ;D Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2006, 01:10:42 PM โดย Uncle » บันทึกการเข้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4443 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 01:13:36 PM »

อาทิตย์นี้แข่งฟาร์มตะเข้ใครไปมั่ง Grin Grin Grin ขอมือหน่อยยยยยยยยยยย Grin Grin Grin

Grin Grin Grin ผมไปครับ

ไปสองยิงหนึ่งครับ Grin Grin Grin
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #4444 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 01:15:24 PM »

พระและแม่ชี  ช่วยด้วย....คงรอดแล้ว ๆ ผมเพิ่งไดร์เสร็จบอกตรงๆไอ้เจ้าสีเขียวในรูศูนย์หลังนั้น ในที่สว่างๆ มันไม่มีประโยชน์ให้ได้เปรียบอะไรเลยจริงๆ;D Grin Grin

เวลาแข่งแล้วฟ้าครึ้มอาจจะช่วยมั๊งพี่เสือ.... Grin

ใครนะ...ถอดแว่นทิ้งเลย Grin Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #4445 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 01:20:23 PM »

เวลาแข่งแล้วฟ้าครึ้มอาจจะช่วยมั๊งพี่เสือ.... Grin

ใครนะ...ถอดแว่นทิ้งเลย Grin Grin

ต้องใส่แว่นเวลาทำการแข่งครับ Grin Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4446 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 01:38:17 PM »

สงสัยซีเนียร์ชายบางคนน่ะครับ :Smiley :Smiley :Smiley(แต่อันนั้นเป็นแว่นแบบใสน่ะครับ ผมลืมครับ)   ... อย่าแก่มั้งก็แล้วกัน 555
Kwang Vungtau
กลับมาอีกครั้ง...ยั่งยืน มั่นคง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

ใจมันรัก...ลืมไม่ลง

« ตอบ #4447 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 01:40:04 PM »

อาทิตย์นี้แข่งฟาร์มตะเข้ใครไปมั่ง Grin Grin Grin ขอมือหน่อยยยยยยยยยยย Grin Grin Grin

Smileyผมอยากไปครับ... Grin
แต่ติดภาระกิจ...คาดว่าจะฝึกวิทยายุทธไว้สำหรับ...Level III ที่ชลบุรี ( 16-17 June )
แต่สงสัยจัง...ยิง 2 วันแล้วนับคะแนนยังไง +กัน หาร 2 หรือ รวมกันหมด หรือ แยกวัน แยกรางวัล Undecided
 หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ตัวอยู่เวียดนาม...ใจอยู่ไทยเสมอ
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #4448 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 01:48:55 PM »

แต่ติดภาระกิจ...คาดว่าจะฝึกวิทยายุทธไว้สำหรับ...Level III ที่ชลบุรี ( 16-17 June )
แต่สงสัยจัง...ยิง 2 วันแล้วนับคะแนนยังไง +กัน หาร 2 หรือ รวมกันหมด หรือ แยกวัน แยกรางวัล Undecided

ยิง Level 3 เลยครับ Grin Grin Grin  การแข่งเขาจะแบ่งเป็น 15 สนาม  Grin Grin Grin วันแรกถ้ายิง 10 วันต่อไปยิง 5 สนาม เอาคะแนนรวมกันเหมือนปรกติ ยิงสนามละครั้งเท่านั้นครับ

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #4449 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 01:53:24 PM »

...ตามปฏิทินการแข่งขันของสมาคมฯ ในเว็บ thpsa.com กำหนดแมตช์ L III วันที่ 17-18 นี่ครับ  หรือเปลี่ยนวันแล้ว  :Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #4450 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 02:25:04 PM »

ไม่ได้ตรงศูนย์หลังครับ

เวงกำแล้วไง ตกใจ ตกใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ซื้อมาก็เป็นแบบนี้ครับถ้าไม่ได้คงจะโดนกันยกล็อต หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน อดแข่งทั้งหมด หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตกใจ ตกใจ ตกใจ....งานนี้กำไม่แบกันเป็นแถวแน่ๆ...... โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก
พี่อ๋องตรวจสอบด่วนครับ......ผมว่าคนที่ซื้อปืนล็อตนี้หนาวหมดแย้ว....แถมเวลาก็ใกล้แล้วด้วย.... Huh Huh Huh Huh Grin Grin Grin Grin

ผมโทรเช็คพี่อ๋องแล้วครับ พอดีพี่เขาติดธุระด่วนอยู่ข้างนอก เดี๋ยวจะเช็คให้ด่วนที่สุดเท่าที่เป็นไปได้ครับ.....ใจเย็นๆครับ Grin Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4451 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 02:27:05 PM »

ตามปฏิทินแบบตั้งโต๊ะที่ผมได้รับจากเฮียชิว  แมชย์เล่เว่น ///  ก็..ส/อ 17-18 ครับ

ช่วงรอคอนเฟิร์มเรื่องศูนย์หลัง sp-01  ...-ขอคั่นรายการด้วยเรื่องแม่ชีต่อนะครับ

แม่ชีท่านนี้ชื่อแม่ชีทศพรครับ    คนเดียวกับที่เห็นที่ปกหนังสือพ็อกเก็ตบุ้คตามร้านหนังสือนั่นแหละครับ

ดูเหมือนท่านจะสามารถรู้ว่าคนเป็นแบบนี้แบบนั้นเพราะทำกรรมอะไรไว้...(โปรดใช้วิจารณญาณในการฟังผมเล่าด้วย)

ที่ผมจำได้เลาๆมีอยู่สองราย  รายแรกเป็นคนหนุ่มวัยทำงาน   มีปัญหาไปหาแม่ชีด้วยเรื่องที่ว่า  ทำไมหนาการทำงานอยู่ที่ออฟฟิสของเขาจึงไม่มีความสุขเลย โดนเพื่อนแกล้ง/นายเกลียดอยู่ตลอด?..........

แม่ชีถามว่าให้พูดได้ไหม?เขาบอกว่าพูดได้เลย........แม่ชีพูดว่าก้เพราะคุณอยู่ที่บ้านโตจนป่านนี้แล้วยังให้แม่ทำงานให้ตลอด  ห้องน้ำห้องส้วมของตัวก็แม่ล้างทำความสะอาดให้  เสื้อผ้าแม่ก็รีดให้ (อะไรประมาณนี้).......ชายหนุ่มคนนั้นอึ้งไปพักแล้วยอมรับว่าจริง แต่ไม่ได้ใช้ให้แม่ทำ

อีกรายเป็นร้านซ่อมมอเตอร์ไซด์ขายน้ำมันเครื่องแบบผสม(โกง)   ชีวิตมีปัญหารุมเร้าภรรยามาถามแม่ชี   แม่ชีบอกว่าเพราะทุจริตในอาชีพจึงต้องลำบากทุกข์ยากดังที่เป็น     นอกจากนั้นตัวคนที่โกงนั้นมีบุคลิคเป็นกรรมคือใครเห็นใครเขาก็จะรู้สึกกลัวไม่ชอบหน้าเพราะจิตใจคดโกง

เล่าสู่กันฟังเล่นเพื่อให้ครบทั้งเรื่องพระและแม่ชีเท่านั้นนะครับ        ...........ไม่เห็นเกี่ยวกับipsc ตรงไหนเลย
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #4452 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 02:34:30 PM »

เวงกำแล้วไง ตกใจ ตกใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ซื้อมาก็เป็นแบบนี้ครับถ้าไม่ได้คงจะโดนกันยกล็อต หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน อดแข่งทั้งหมด หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมโทรเช็คพี่อ๋องแล้วครับ พอดีพี่เขาติดธุระด่วนอยู่ข้างนอก เดี๋ยวจะเช็คให้ด่วนที่สุดเท่าที่เป็นไปได้ครับ.....ใจเย็นๆครับ Grin Grin Grin

ขอบพระคุณครับ

วันนี้ร้อนดีจริงๆซ้อมดรายในร่มเหงื่อท่วมแล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สปริงคืนไกท่านที่มีเยอะๆเหลือใช้ผมขอซื้อต่อสักอันนะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #4453 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 02:38:58 PM »

ขอบพระคุณครับ

วันนี้ร้อนดีจริงๆซ้อมดรายในร่มเหงื่อท่วมแล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สปริงคืนไกท่านที่มีเยอะๆเหลือใช้ผมขอซื้อต่อสักอันนะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตกใจ ตกใจ ตกใจ....พังแล้วหรือ...... Grin Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4454 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 02:59:13 PM »

สปริงคืนไก VFO เจ๊งแล้วหรือครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ....

โอ ถ้าเป็นแบบนี้ สงสัยต้องลดการไดร์จากวันละ 1000 ครั้งเหลือสักแค่ 100 ครั้งแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน(สงสัยจะ TAPS มากไป สปริงคืนไกจึงเสีย)

ถ้าจำไม่ผิดคุณตุ้มเคยโพสไว้ว่าราคาตัวละประมาณ 200 น่ะครับ หาซื้อแถวหลังวังจำร้านไม่ได้;D Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2006, 03:01:46 PM โดย Uncle » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 294 295 296 [297] 298 299 300 ... 942
  พิมพ์