เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 09:19:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 351 352 353 [354] 355 356 357 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1364083 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #5295 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 04:23:13 PM »

...ใส่แล้วยืดอกได้เลยครับ  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #5296 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 04:57:49 PM »

Grin Grin Grin หมวกสวยครับ  Grin Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #5297 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 05:29:29 PM »

Grin Grin Grin หมวกสวยครับ Grin Grin Grin

แต่แพงครับ.... Grin Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5298 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 05:37:07 PM »

เลเว่นทรียังสมัครทันนะครับคุณใหม่ Grin Grin Grin

หัวเราะร่าน้ำตาริน เชื่อไหมครับลุงเสือ ว่าผมยังคลาส U อยู่เลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

คงเป็นคลาสU เฉพาะในบางดิวิชั่นหรือเปล่าครับ? Grin Grin Grin Huh
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #5299 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 05:40:45 PM »

เลเว่นทรียังสมัครทันนะครับคุณใหม่ Grin Grin Grin

หัวเราะร่าน้ำตาริน เชื่อไหมครับลุงเสือ ว่าผมยังคลาส U อยู่เลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

คงเป็นคลาสU เฉพาะในบางดิวิชั่นหรือเปล่าครับ? Grin Grin Grin Huh

...ก็มัวโอ้เอ้อยู่นั่น  ไม่ยอมมาแข่งซักที  Sad  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #5300 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 05:40:55 PM »

Grin Grin Grin หมวกสวยครับ Grin Grin Grin

แต่แพงครับ.... Grin Grin Grin

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5301 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 05:53:32 PM »

เอาอีกแล้ว ...มีเรื่องให้ทึ่งอีกแล้ว บัดนี้ยิ่งย้ำให้ผมเชื่อว่าได้เรียนกับปรมาจารย์จริงๆแล้วครับนั่นคือ.....เมื่อวานผมได้คาถาเดินไกมาหยกๆ วันนี้อ่านไปอ่านมาไปเจอฝรั่งเขาก็สอนให้ท่องคาถาเช่นเดียวกัน....แปลกแต่จริง ตกใจ ตกใจ ตกใจ

(มีใครอยากดูหลักฐานของจริงไหมครับ เพราะเอาอังกฤษมาลงถี่ๆกลัวจะไม่มีคนอ่านนะครับ)

พี่เสือช่วยลงหน่อยครับ อยากฟังคำอธิบายในนั้น เพราะผมทำของผมด้วยเหตุผลของผม แต่อยากดูว่าเหตุผลของผมตรงกับเขาหรือไม่ครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ได้เลยครับพระอาจารย์ Grin Grin Grin...ผมขอยืนกินหญ้าพันธุ์เฉลิมชัยที่ปากคอกก็กินกันไม่หวาดไม่ไหวเป็นแน่แท้อยู่แล้ว น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก  แต่ขอบอกว่าที่หาๆมาอ่านนั้นเป็นเพียงเหมือนอาหารเสริมจากหญ้าที่เป็นอาหารหลักนะครับ มิได้คิดจะทดสอบหรือไม่เชื่อพระอาจารย์แต่ประการใด  นิสัยผมตั้งเรียนอะไรๆมาชอบหาความรู้มาเพิ่มเสริมจากที่ได้จากในห้องเรียนเสมอ  มันเป็นนิสัยถาวรหรือสันดานนะครับ  (โดยส่วนตัวผมมั่นใจว่าพระอาจารย์เข้าใจผมดีครับ หลงรัก)...

บทความดังนี้ครับ

Smoothly roll the trigger

Remember the prime directive: once the gun is aimed at the target, the trigger must be pulled in a way that does not pull the muzzle off target before the shot is fired. This means that the trigger must come straight back.

You want a smooth, even, uninterrupted pull. You can say to yourself, “press the trigger.” You can say to yourself, “sque-e-eze the trigger.” I say to myself, “roll the trigger,” because that connotes the smooth, consistent, uniform pressure I’m trying to apply. You don’t want the shot to truly surprise you, of course, because that would be an unintentional discharge. Rather, you want the exact instant of the shot to surprise you, so you don’t anticipate it and convulsively jerk the shot off target.

tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #5302 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 05:54:16 PM »

Grin Grin คุณค่า...พร้อมราคา... Grin Grin

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #5303 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 06:05:12 PM »

มีชุดเดียวในโลกด้วยครับ Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5304 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 06:38:16 PM »

ออกมาแล้ววววววววคร๊าบบบบกว่าจะคลอดได้ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ยังมีแก้ไขอีกนิดหน่อยครับเจาะรูปรับตำแหน่งต่ำลงมาครึ่งเซ็น

จอง 2 ใบครับ  Grin Grin Grin
วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #5305 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 06:45:54 PM »

จอง 2 ใบครับ  Grin Grin Grin

ตกใจ ไม่ต้องจองก็ได้ครับมีเหลือใส่กันยันลูกหลานเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #5306 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 07:12:21 PM »

ตรงเปลวไฟสวยดี

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #5307 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 08:06:01 PM »

ตรงเปลวไฟสวยดี

งานนี้ทุกชิ้นที่ทำนั่งคุมถึงร้านเลยละแบบแก้แล้วแก้อีก ลองแล้วลองอีก ไม่ชอบเป็นแก้ครับ ไม่ถูกใจคนออกแบบก็แก้ ทำแบบไม่เกี่ยงราคาไม่มีงบประมาณเลยขอแค่สวยสุดๆก็แล้วกัน งานปักบางชิ้นเล่นกัน 200,000 กว่าเข็มเลยครับ จำนวนก็ทำไม่มากเพราะไม่ได้ทำขาย ทำใช้แค่ในกลุ่มเพื่อนๆเท่านั้น ราคาไม่อยากจะนึกเลยละ........เพี้ยนกันทั้งก๊วนเลย... Grin Grin Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2006, 08:08:58 PM โดย Phoenix » บันทึกการเข้า

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #5308 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 08:20:23 PM »

àÍÒÍÕ¡áÅéÇ ...ÁÕàÃ×èͧãËé·Öè§ÍÕ¡áÅéÇ ºÑ´¹ÕéÂÔè§ÂéÓãËé¼Áàª×èÍÇèÒä´éàÃÕ¹¡Ñº»ÃÁÒ¨ÒÃÂì¨ÃÔ§æáÅéǤÃѺ¹Ñ蹤×Í.....àÁ×èÍÇÒ¹¼Áä´é¤Ò¶Òà´Ô¹ä¡ÁÒË¡æ Çѹ¹ÕéÍèÒ¹ä»ÍèÒ¹ÁÒä»à¨Í½ÃÑè§à¢Ò¡çÊ͹ãËé·èͧ¤Ò¶Òàªè¹à´ÕÂǡѹ....á»Å¡áµè¨ÃÔ§ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

(ÁÕã¤ÃÍÂÒ¡´ÙËÅÑ¡°Ò¹¢Í§¨ÃÔ§äËÁ¤ÃѺ à¾ÃÒÐàÍÒÍѧ¡ÄÉÁÒŧ¶Õèæ¡ÅÑǨÐäÁèÁÕ¤¹ÍèÒ¹¹Ð¤ÃѺ)

¾ÕèàÊ×ͪèÇÂŧ˹èͤÃѺ ÍÂÒ¡¿Ñ§¤Ó͸ԺÒÂã¹¹Ñé¹ à¾ÃÒмÁ·Ó¢Í§¼Á´éÇÂà˵ؼŢͧ¼Á áµèÍÂÒ¡´ÙÇèÒà˵ؼŢͧ¼ÁµÃ§¡Ñºà¢ÒËÃ×ÍäÁè¤ÃѺ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ä´éàŤÃѺ¾ÃÐÍÒ¨ÒÃÂì Grin Grin Grin...¼Á¢ÍÂ×¹¡Ô¹Ë­éҾѹ¸Øìà©ÅÔÁªÑ·Õè»Ò¡¤Í¡¡ç¡Ô¹¡Ñ¹äÁèËÇÒ´äÁèäËÇà»ç¹á¹èá·éÍÂÙèáÅéÇ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก  áµè¢ÍºÍ¡ÇèÒ·ÕèËÒæÁÒÍèÒ¹¹Ñé¹à»ç¹à¾Õ§àËÁ×͹ÍÒËÒÃàÊÃÔÁ¨Ò¡Ë­éÒ·Õèà»ç¹ÍÒËÒÃËÅÑ¡¹Ð¤ÃѺ ÁÔä´é¤Ô´¨Ð·´ÊͺËÃ×ÍäÁèàª×è;ÃÐÍÒ¨ÒÃÂìáµè»ÃСÒÃã´  ¹ÔÊѼÁµÑé§àÃÕ¹ÍÐäÃæÁҪͺËÒ¤ÇÒÁÃÙéÁÒà¾ÔèÁàÊÃÔÁ¨Ò¡·Õèä´é¨Ò¡ã¹ËéͧàÃÕ¹àÊÁÍ  Áѹà»ç¹¹ÔÊѶÒÇÃËÃ×ÍÊѹ´Ò¹¹Ð¤ÃѺ  (â´ÂÊèǹµÑǼÁÁÑè¹ã¨ÇèÒ¾ÃÐÍÒ¨ÒÃÂìà¢éÒ㨼Á´Õ¤ÃѺ หลงรัก)...

º·¤ÇÒÁ´Ñ§¹Õé¤ÃѺ

Smoothly roll the trigger

Remember the prime directive: once the gun is aimed at the target, the trigger must be pulled in a way that does not pull the muzzle off target before the shot is fired. This means that the trigger must come straight back.

You want a smooth, even, uninterrupted pull. You can say to yourself, “press the trigger.” You can say to yourself, “sque-e-eze the trigger.” I say to myself, “roll the trigger,” because that connotes the smooth, consistent, uniform pressure I’m trying to apply. You don’t want the shot to truly surprise you, of course, because that would be an unintentional discharge. Rather, you want the exact instant of the shot to surprise you, so you don’t anticipate it and convulsively jerk the shot off target.

ขอบคุณครับพี่เสือที่ลงมาให้อ่าน สรุปแล้วหลักการเดียวกันคือเตือนสติตัวเราเวลาเหนี่ยวไกปืน ระลึกรู้และมีสติ........ถ้ามีอะไรดีๆพี่เอามาลงก็ดีครับหรือถ้าเกรงว่าคนอื่นจะรำคาญ รบกวนพี่ PM ให้ผมก็ได้ครับ ทุกวันนี้ผมก็ยังขวนขวายหาอะไรมาทดลองอยู่เรื่อยๆและได้เทคนิกใหม่ที่อยากจะลองดูเล่นๆอีกหลายอย่างครับ ไม่ใช่เพื่อให้ตัวเองเก่งกว่านี้ แต่เพื่อนำมาแนะนำกันทั้งคนเก่าและคนใหม่ที่จะเข้ามาเล่น IP ในอนาคตครับ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5309 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 08:40:27 PM »

ครับคุณชัย..... Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 351 352 353 [354] 355 356 357 ... 942
  พิมพ์