เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 11:17:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 374 375 376 [377] 378 379 380 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1364862 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #5640 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2006, 10:02:16 AM »

สวัสดีครับพี่คาร์+พี่วรกฤษ ตอนนี้ผมฝึกOpenอยู่ กะว่าก่อนจะถึงแม็ชสิ้นปีจะไปลงด้วยคนคับขอฝากตัวด้วยคับถ้ายังไงก็ช่วยแนะนำด้วยคับจาไปลงคลาส U (พวกพี่ๆขึ้นไปกันหมดแล้วอิอิอิ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก )ถ้ายังไงก็สงสารเด็กช่วยแนะนำด้วยเถอะครับ ถ้าทุกอย่างไม่ผิดพลาดคงจะได้เจอพวกพี่ๆตอนสิ้นปีครับ ยิง PRODUCTION คับ(แต่ต้องขออนุญาตอาจารย์ฝรั่งก่อนว่าจะให้ยิงอะไรครับ

ได้ข่าวว่าช่วงนี้น้องกัน ยิงซ้อม  ที่เชียงใหม่ได้ดีมากๆ เยี่ยมมากกกก  Grin Grin Grin ยินดีด้วยแปลว่า พัฒนาได้ดีจริงๆ

ว่างๆมายิงโพรดักชั่นได้เลยครับ สนุก Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2006, 12:25:39 PM โดย carrera » บันทึกการเข้า

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #5641 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2006, 11:56:11 AM »

พี่ทิมใช้แม็กแถวเดี่ยวแบบยาวจุ 16 ชัวร์ Grin Grin Grin

คาบแม็กเฉยๆยังไม่แปลกแถมขึ้นบันไดด้วยแปลกเข้าไปอีก

แล้วทำไมถึงคาบแม็กขึ้นบันไดอันนี้ต้องรอชมรูปครับ Grin Grin Grin

แต่ที่สุดยอดกว่าชนะมาเก๊าไป 5 คน และอีก 1 คนไทย แถวเดี่ยวสู้ๆๆๆๆ หลงรัก

เชื่ออาจารย์ซะอย่าง...สบายไปแปดอย่างครับพี่น้อง...
แต่ยังเอ๋อหน่อย...พอจะเปลี่ยนควานที่เอว แล้วนึกได้..อยู่ในปากนี่หว่า Grin Grin Grin

สงสัยจะสติแตกกันทั้งสควอส.... Grin Grin Grin....เอ้อ...ยังดีรอดบ๊วยมาจนได้... Grin Grin Grin...คราวหลังไม่ต้องตามติดมากนักละทั้ง DNF ทั้งปืนขัด ปืนแจม ยังตามเลย.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตาคนนี้หรือเปล่าที่จะไปกินไอติมนะ..เดี๋ยวให้มาสเตอร์หนุ่มพาไปที.... Grin Grin Grin Grin

จุ๊...จุ๊....อย่าเอ็ดไป  Undecided Wink Cheesy Grin Grin
ถึงจะยิงสวิงไม่ค่อยโดน ถึงจะ DNF ไป Stage นึง...
ยังไง ๆ แถวเดี่ยวอย่างผมก็หนีที่บ๊วยมาได้นาคร๊าบบบ...อาจารย์ Grin Grin Grin

นี่..อุจาระคุยกันทั้งสควอสเลยหรือ เจ้าวรกฤษ ตามด้วยทิม เดี๋ยวดูมีใครอีก... Grin Grin Grin

ดีใจครับที่ทุกคนเฮฮากัน ไม่ซีเรียส...อย่างงี้ถึงจะดีครับ...มันเป็นงานอดิเรก..ดังนั้นต้องสนุก อย่าเครียสกับมัน...ได้ที่เท่าไหร่ไม่สำคัญ ขออย่างเดียวให้สนุกกันทั้งสควอสเท่านั้นและ
ถามหน่อยสิ...ขาแต่ละคนเป็นอย่างไงบ้าง..นี่ผมไปหาหมอมา บอกกล้ามเนื้อขาอักเสบ..(เขียนถูกเปล่า)...ทรมานมันมากเกินไป...ให้พักขาก่อน...เซ็งจริงๆ...แล้วอย่างงี้จะรอดหรือนี่..... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #5642 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2006, 12:23:46 PM »

ผมนอนเดี้ยงมาสองวันแล้วปวดเมื่อยไปทั้งตัวขี้เกียจลุกไปทำงานตอนเช้า  มาวันนี้เริ่มดีขึ้นตอนยิงก็ปกติมันส์ๆพอวันรุ่งขึ้นมันล้าจริงๆร่างกายไม่ฟิต  สงสัยต้องไปเริ่มฟิตร่างกายใหม่เเล้วสู้น้องๆไม่ได้เลย..... Wink Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5643 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2006, 01:29:09 PM »

ดีใจครับที่ทุกคนเฮฮากัน ไม่ซีเรียส...อย่างงี้ถึงจะดีครับ...มันเป็นงานอดิเรก..ดังนั้นต้องสนุก อย่าเครียสกับมัน...ได้ที่เท่าไหร่ไม่สำคัญ ขออย่างเดียวให้สนุกกันทั้งสควอสเท่านั้นและ
ถามหน่อยสิ...ขาแต่ละคนเป็นอย่างไงบ้าง..นี่ผมไปหาหมอมา บอกกล้ามเนื้อขาอักเสบ..(เขียนถูกเปล่า)...ทรมานมันมากเกินไป...ให้พักขาก่อน...เซ็งจริงๆ...แล้วอย่างงี้จะรอดหรือนี่..... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เห็นด้วยกับพระฤาษีครับเฮฮาต้องมาก่อน  มันเป็นแค่กิจกรรมยามว่างอย่างหนึ่งเท่านั้นเองครับ  ... Grin Grin Grin

ที่ท่านถามอาการทางกายของแต่ละคนนั้น  ผมตอบไปแล้วจะหาว่าโม้หรือเปล่าก็ไม่ทราบได้แต่เมื่อพระฤาษีถามก็ต้องตอบตามจริง...คือปกติดีทุกอย่างครับ ถ้าตอนนั้นมีแข่งต่อวันอาทิตย์ก็สบายมากครับ   (เจอกันพร้อมๆหน้าอยากให้พระอาจารย์จัดวิ่งสปีดแข่งกันระยะสั้นๆดูสักครั้ง...ผลน่าจะออกมาตามอายุหรือเปล่านะครับ
Noi-17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5644 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2006, 01:52:16 PM »

พี่ครับผมมาช้าไปหรือเปล่า..น้องใหม่ครับ...ผมขอลงชื่อด้วยคนนะครับ...ไฝ่ฝันมานานแล้ว
ไปก้มๆเงยๆ เล่นในสนามซ้อมอยู่คนเดียวมานานแล้วครับ.....มีกิจกรรมอย่าลืมช่วนผมนะครับ
ผมไปแน่ๆ...ขอบคุณครับ หลงรัก

ยินดีครับ Grin Grin Grin ชวนได้ครับ Grin Grin Grin แต่บอกหน่อยได้ไหมครับให้ชวนไปกิจกรรมอย่างไหน

พวกผมกิจกรรมเยอะครับ Grin Grin Grin

ผมเลือกได้ด้วยหรือครับพี่...ดีจัง...
งั้นอันดับแรก..วนรอบๆ......(สำรวจสนาม..ดูพี่ๆยิงกันก่อน)
อันดับสอง...ย่องเข้าไป.....(ย่องๆเข้าไปหาไบสมัครเข้าชมรมครับครับ)
อันดับสาม.....ถามว่าใคร....(เข้าไปทำความรู้จักกับพวกพี่ๆนะครับ)
อันดับสี่.......กะ...ใช่ไหม....(กะว่าพวกพี่จะอนุญาติให้เข้าชมรมนะ)
อันดับห้า......ไหลออกมา....(นำตาไหลพวกพี่ๆต้อนรับให้เข้าชมรม)
อันดับหก.....แล้วมาใหม่.....(แล้วมาพบกันใหม่)

นอกเรื่องไปหน่อยครับ...อันดับแรกที่ผมจะลงเล่น IPSC ได้นี่ผมต้องทำอย่างไรครับพี่ๆ...ช่วยให้ข้อมูลผมด้วยนะครับ..ขอบคุณครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #5645 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2006, 01:57:55 PM »

พี่ครับผมมาช้าไปหรือเปล่า..น้องใหม่ครับ...ผมขอลงชื่อด้วยคนนะครับ...ไฝ่ฝันมานานแล้ว
ไปก้มๆเงยๆ เล่นในสนามซ้อมอยู่คนเดียวมานานแล้วครับ.....มีกิจกรรมอย่าลืมช่วนผมนะครับ
ผมไปแน่ๆ...ขอบคุณครับ หลงรัก

ยินดีครับ Grin Grin Grin ชวนได้ครับ Grin Grin Grin แต่บอกหน่อยได้ไหมครับให้ชวนไปกิจกรรมอย่างไหน

พวกผมกิจกรรมเยอะครับ Grin Grin Grin

ผมเลือกได้ด้วยหรือครับพี่...ดีจัง...
งั้นอันดับแรก..วนรอบๆ......(สำรวจสนาม..ดูพี่ๆยิงกันก่อน)
อันดับสอง...ย่องเข้าไป.....(ย่องๆเข้าไปหาไบสมัครเข้าชมรมครับครับ)
อันดับสาม.....ถามว่าใคร....(เข้าไปทำความรู้จักกับพวกพี่ๆนะครับ)
อันดับสี่.......กะ...ใช่ไหม....(กะว่าพวกพี่จะอนุญาติให้เข้าชมรมนะ)
อันดับห้า......ไหลออกมา....(นำตาไหลพวกพี่ๆต้อนรับให้เข้าชมรม)
อันดับหก.....แล้วมาใหม่.....(แล้วมาพบกันใหม่)

นอกเรื่องไปหน่อยครับ...อันดับแรกที่ผมจะลงเล่น IPSC ได้นี่ผมต้องทำอย่างไรครับพี่ๆ...ช่วยให้ข้อมูลผมด้วยนะครับ..ขอบคุณครับ

...บางคนทำท่าว่ามือใหม่ มาใหม่ แต่ที่ไหนได้  ตกใจ ตกใจ

...อันดับแรกไปอ่านกระทู้นี้ครับ http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,15999.0.html ใช้เป็นแนวทางได้สบายๆ เลยครับ  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Noi-17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5646 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2006, 02:08:28 PM »

...บางคนทำท่าว่ามือใหม่ มาใหม่ แต่ที่ไหนได้ ตกใจ ตกใจ

ผมน้องใหม่มาด้วยใจบริสุทธิจริงๆ นะครับพี่...ใบสมัครเข้าสมาคมผมก็ปริ้นออกมาแล้วเมื่อวานครับ
ผมขอถามพี่อีกนิดครับ...ในกทม.มีสนามที่เล่น IPSC หรือเปล่าครับ...แล้วสนามที่จัดให้มีการยิง IPSC นี่อยู่ที่ไหนบ้างครับ..ขอบคุณครับ
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5647 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2006, 02:43:23 PM »

คุณNoi-17......๋ง่ายๆอีกทางคือไปสนามบบท. บ่าย พฤหัสฯ/เสาร์/อาทิตย์      เจอเขาซ้อมกันอยู่ เดินเข้าไปแนะนำตัวทำความรู้จักเลยครับ   รับรองสำเร็จสมประสงค์ทุกประการ     คุณพกไปเพียงแต่ความตั้งใจจริงเท่านั้น  วันแรกถ้าอุปกรณ์พร้อมก็เตรียมไปเลย  ถ้ายังไม่พร้อมก็ไปนั่งดูเขาซ้อมก็ได้ครับ...ทุกคนใจดีทั้งนั้นเลยครับ Grin Grin Grin

เพียงแต่กระซิบนิดหนึ่งว่า..ถ้าเป็นไปได้แสดงสถานะการเป็นสุจริตชนด้วยสักหน่อยก็จะดีครับ จะด้วยอะไรก็ได้  เพราะในการเข้าเป็นสมาชิกสมาคมฯเพื่อแข่งขันต่อไปนั้นต้องมีสมาชิกเซ็นรับรองสองคนด้วยครับ   ...คนรับรองคนคน แนะนำวิธียิง เพื่อนร่วมซ้อมและตัวเราก็จะสบายใจด้วยกันทุกฝ่าย

โชคดีนะครับ Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2006, 02:45:16 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #5648 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2006, 02:46:48 PM »

...บางคนทำท่าว่ามือใหม่ มาใหม่ แต่ที่ไหนได้ ตกใจ ตกใจ

ผมน้องใหม่มาด้วยใจบริสุทธิจริงๆ นะครับพี่...ใบสมัครเข้าสมาคมผมก็ปริ้นออกมาแล้วเมื่อวานครับ
ผมขอถามพี่อีกนิดครับ...ในกทม.มีสนามที่เล่น IPSC หรือเปล่าครับ...แล้วสนามที่จัดให้มีการยิง IPSC นี่อยู่ที่ไหนบ้างครับ..ขอบคุณครับ

ผมเพิ่งเขียนอธิบายไว้ใน จะเริ่มยิง IPSC อย่างไร รบกวนไปอ่านเลยครับ ทั้งสนามและเวลาพร้อมตัวบุคคล ผมดึงลิงค์ไม่เป็น

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #5649 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2006, 02:49:29 PM »

...แซวนิดหน่อยครับ  อย่าโกรธนะครับ  ที่ผมบอกนั้นเพราะเจอมาแล้ว  ประมาณว่าทำตัวเป็นมือใหม่เอ๊าะๆ แต่ที่ไหนได้  แข่งมาร้อยเอ็ดเจ็ดย่านน้ำแล้ว อิอิ แบบว่าถ่อมตัวน่ะครับ  ขำๆ ดี  Grin Grin

...สนามที่เล่น IPSC เป็นลำ่เป็นสันก็ บางบัวทองครับ (แม้ไม่ใช่ใน กทม. แต่ก็ไม่ไกล) อย่างที่พี่เสือบอกครับผม  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
smithsuc
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #5650 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2006, 02:58:19 PM »

พักมาก ๆ ครับพี่ จะได้หายเร็ว ๆ น้อง ๆ รออยู่....... Grin  ส่วนผมตอนแข่งเหนื่อยมาก...แต่คราวนี้ไม่รู้เป็นไงพักคืนเดียวแข็งแรงเหมือนเดิม... Grin ฮิๆ จะคุยว่าฟิตนะ...
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5651 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2006, 03:15:35 PM »

คุณNoi-17.....คุณcodaหรือคุณแก้วเป็นคนใจดีน่ารักมากๆอีกคนหนึ่งในวงการipscน้ำใจล้นเหลือสำหรับเพื่อนๆทุกคน  รู้จักกันไว้เถอะครับไม่มีคำว่าผิดหวังแน่นอน Grin Grin Grin
Noi-17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5652 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2006, 03:21:00 PM »

ผมต้องโขกศรีษะ 3 ครั้งจริงๆครับ...ข้ามขั้นไปหน่อย...ดันไม่ดูตาม้าตาเรื่อเลย Grin Grinเข้ามากระทู้..พี่เสือ...เลย

ขณะที่ผมพิมพ์อยู่นี้ผมกำลังไล่อ่านกระทู้...พี่ Phoenix ...อยู่ครับ พึ่งถึงหน้า 10 ( โฮ..มาที่หลังนี่ตามเช็คข้อมูลยาวเลยครับ Grin)

งั้นผมขอแวบออกจากกระทู้นี้ก่อนนะครับ...ต้องไปศึกษากระทู้พี่นกไฟให้ถ่องแท้ก่อนครับ...ด้วยความเคารพครับพี่ๆ...ทุกคน  หลงรัก
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5653 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2006, 03:30:41 PM »

อยากมาเมื่อไรก็มาได้เลยครับน้อง....ผมเองก็เป็นศิษย์สำนักPHOENIX THE HERMITอยู่แล้ว  และก็เทียวไปเทียวมาอยู่ในหัวข้อของพระอาจารย์ทุกวันเหมือนกัน บางที่งงๆก็โพสในกระทู้โน้นคิดว่ากระทู้นี้  หรือในกระทู้นี้คิดว่ากระทู้โน้น.....ตามประสาหนุ่ม(เหลือ)น้อยน่ะครับ Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2006, 03:33:02 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Noi-17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5654 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2006, 03:33:12 PM »

คุณNoi-17.....คุณcodaหรือคุณแก้วเป็นคนใจดีน่ารักมากๆอีกคนหนึ่งในวงการipscน้ำใจล้นเหลือสำหรับเพื่อนๆทุกคน  รู้จักกันไว้เถอะครับไม่มีคำว่าผิดหวังแน่นอน Grin Grin Grin

I See ครับพี่ Suer ผมเห็นถึงความจริงใจของพวกพี่ๆหลายๆคนในเวปนี้ครับ...และถ้าเป็นไปได้ผมอาจจะได้มีโอกาศได้พูดคุย
ขอคำชี้แนะจากพี่ๆ..ตัวเป็นๆ ในวันข้างหน้าอันใกล้นี้ก็ได้ครับ...ผมยังต้องเรียนรู้อีกเยาะครับ

ขอโทษนะครับพี่...สนาม บบท.ที่พี่ว่านี่อยู่ที่ไหนครับ เพราะผมไปแต่สนาม รด. (สนามหลวงนะครับ)
หน้า: 1 ... 374 375 376 [377] 378 379 380 ... 942
  พิมพ์