เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 01:39:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 449 450 451 [452] 453 454 455 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1366432 ครั้ง)
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #6765 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 09:05:40 PM »

พักยก.... Grin

ขอให้พี่ BSW หายป่วยโดยเร็วครับพี่....จะได้เจอพี่อีกเดือนหน้า Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #6766 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 09:14:09 PM »

พี่น้องครับ.....ผมตามอ่านซะเหนื่อยเลย อิอิ
-เรื่องประกับด้าม ผมขอบายนะ...เพราะไม่มี SP-01 แต่ถ้ามี ก็จะใช้ด้ามยางที่มากับปืนนั่นแหละ แล้วทากันลื่นที่มือเอา...
-ขอแสดงความยินดีกับคุณโอ๊คVQ และนายใหม่ขุนแผนตาคลี ที่ได้เลื่อคลาสเป็นมาสเตอร์และ บี ตามลำดับ
-ขอแสดงความชื่นชมกับคณะผู้จัดการแข่งขัน ที่จัดได้สนุกสนาน เป็นกันเอง และเรียบร้อยปลอดภัย รวมทั้งของรางวัลต่างๆ ทั้งถ้วยรางวัลที่งดงามทรงคุณค่า และของจับสลากที่มีคุณค่า.....ถ้าจัดอีก ผมก็จะมาอีกนะครับ
-สควอด 6 สนุกสนาน อบอุ่น เป็นกันเองเหมือนเช่นเคย ผมสนุกมากครับ....เป็นไปได้ขออยู่ร่วมด้วยตลอดไปนะสควอดนี้ อิอิ
-ที่ผมนับถือในความใจสู้คือ อาเสือ และพี่แก้ว ......อาเสือเจ็บกล้ามเนื้อตั้งแต่เสตจแรกๆ แต่กัดฟันแข่งจนจบและทำได้ดีซะด้วย ส่วนพี่แก้วเหนื่อยมาจากการงานและการเดินทาง แต่สปิริตเยี่ยมมาก
-ยินดีกับคุณแสงเดือนที่ได้10/22 ไปนอนกอด(หลังจากขอป.3 และรับปืนจากร้านนะ)

Grin ขอบคุณครับพี่ และยินดีกับคุณโอ๊คด้วยครับ Grin
 Grin พี่สกายลืมไปอีกคนนึง ป๋า BSW ไงครับ ที่กรุณายิงนำให้ทุกเสตจ ทั้ง ๆ ที่มีอาการบาดเจ็บมาก่อนอยู่เช่นกัน (รู้สึกว่ากล้ามเนื้อหัวเข่าฉีก) ขอให้พี่บุญสวัสดิ์หายไว ๆ ครับ Grin

ไม่ลืมหรอกนายใหม่.....พี่บุญสวัสดิ์กรุณายิงนำให้เราทุกเสตจซึ่งเป็นสิ่งที่เสียสละอย่างมาก....พี่เองได้ขอบคุณทางเวปและกระทู้อื่นๆไปเรียบร้อยแล้ว.....

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #6767 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2006, 09:54:10 AM »

อ้างถึง
เขียนนั้นยังไม่เป็นที่รับได้ของคนคุมกฎ ผมก็อยากให้นักกีฬาที่อ่านแล้วทำตามที่พี่อ๋องบอกเนื่องจากเป็นผู้ควบคุมกฎ ยอมรับหรือไม่ก็ต้องรับ Grin Grin Grinก่อนจนกว่ามีเหตุการณ์อื่นมาขัดแย้งหรือพี่อ๋องมีความเห็นเป็นอื่น

พี่อ๋องเป็นแค่คนคุมกฎของไทย แต่ไม่ใช่คนเขียนกฎนะเจ้าคะ ทุกครั้งที่มีเรื่องถกเถียงกัน เขาก็ติดต่อไปหาคนเขียนกฎ ไม่ใช่ว่าจะไม่ยอมรับฟังอะไรจากใคร บางเรื่องเมล์ไปหาคนเขียนกฎไม่ตอบ ก็ต้องโทร.ไปหาเลย จะได้คำตอบมาให้สมาชิกได้ทันใจ หลายครั้งที่คนคุมกฎกับคนเขียนกฎก็คิดเห็นไม่ตรงกัน แต่สุดท้ายคนคุมกฎก็ต้องยึดถือปฏิบัติตามคนเขียนกฎเจ้าค่ะ ฉะนั้นถ้ามีท่านใดมีข้อสงสัยในเรื่องกฎ ก็สามารถสอบถามกับพี่อ๋องในฐานะตัวแทนผู้คุมกฎประเทศไทย แล้วเขาจะทำหน้าที่เป็นตัวแทนไปสอบถามกับคนเขียนกฎ ว่าสิ่งที่สงสัยกันอยู่นั่น สามารถทำได้ ทำไม่ได้ และมีคำอธิบายอย่างไร

I am dying... -*-

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #6768 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2006, 10:02:14 AM »

อ้างถึง
เขียนนั้นยังไม่เป็นที่รับได้ของคนคุมกฎ ผมก็อยากให้นักกีฬาที่อ่านแล้วทำตามที่พี่อ๋องบอกเนื่องจากเป็นผู้ควบคุมกฎ ยอมรับหรือไม่ก็ต้องรับ Grin Grin Grinก่อนจนกว่ามีเหตุการณ์อื่นมาขัดแย้งหรือพี่อ๋องมีความเห็นเป็นอื่น

พี่อ๋องเป็นแค่คนคุมกฎของไทย แต่ไม่ใช่คนเขียนกฎนะเจ้าคะ ทุกครั้งที่มีเรื่องถกเถียงกัน เขาก็ติดต่อไปหาคนเขียนกฎ ไม่ใช่ว่าจะไม่ยอมรับฟังอะไรจากใคร บางเรื่องเมล์ไปหาคนเขียนกฎไม่ตอบ ก็ต้องโทร.ไปหาเลย จะได้คำตอบมาให้สมาชิกได้ทันใจ หลายครั้งที่คนคุมกฎกับคนเขียนกฎก็คิดเห็นไม่ตรงกัน แต่สุดท้ายคนคุมกฎก็ต้องยึดถือปฏิบัติตามคนเขียนกฎเจ้าค่ะ ฉะนั้นถ้ามีท่านใดมีข้อสงสัยในเรื่องกฎ ก็สามารถสอบถามกับพี่อ๋องในฐานะตัวแทนผู้คุมกฎประเทศไทย แล้วเขาจะทำหน้าที่เป็นตัวแทนไปสอบถามกับคนเขียนกฎ ว่าสิ่งที่สงสัยกันอยู่นั่น สามารถทำได้ ทำไม่ได้ และมีคำอธิบายอย่างไร

...จ้ะ จ้ะ จ้ะ  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #6769 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2006, 10:05:12 AM »

...จ้ะ จ้ะ จ้ะ  Grin Grin

Grin Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #6770 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2006, 10:19:10 AM »

อ้างถึง

เข้าใจจ๊ะ...ผมถึงบอกว่าเป็นผู้คุมกฎไงละ Grin Grin Grin...แถมยังเข้าใจต่อด้วยว่าเมื่อมีหน้าที่นี้มันมีแต่เสมอตัวกับเสีย..เพราะตัวผมเองก็ทำอยู่ รู้อยู่ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน......ส่วนความเห็นไม่เหมือนระหว่างนักกีฬา ผู้เขียนกฎและผู้คุมกฎ นั้นเป็นเรื่องธรรมดา...แต่เมื่อมีคำตัดสินโดยกติกาและกฎเป็นมาตรฐานเดียวกัน ทุกฝ่ายก็ต้องยอมรับ...เห็นด้วยหรือไม่ก็เป็นอีกเรื่องหนึ่ง...ดังนั้นต้องเขียนอย่างพี่นาจาเขียนไว้...พักยกที่ 1 เอาไว้อนาคตมีเรื่องอื่นค่อยมาเริ่มยกใหม่ต่อไป... Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2006, 10:21:53 AM โดย Phoenix » บันทึกการเข้า

mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #6771 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2006, 10:38:14 AM »

ตอนนี้ผมเชื่อว่าหลายท่านกำลังมองที่ผมพูดถึงไปในเรื่องได้เปรียบ เสียเปรียบ เอาเปรียบหรือเรื่องกการแต่งปืนกันสะแล้ว Grin Grin...จริงๆนั้นเนื้อแท้เริ่มต้นเกิดจากการตรวจปืนที่ผมไม่ได้ลงแข่ง แต่มันเกิดข้อติดใจเรื่องกฎ เพราะวรกฤษเอามาถามนำ ในตอนแรกผมโทรคุยกับพี่อ๋องแต่ต่อมาผมเห็นว่าน่าจะมีประโยชน์สำหรับทุกท่านที่จะมาถกกันเพื่อให้เกิดเป็นมาตรฐานเดียวกันกับนักกีฬาที่เข้าแข่ง ย้ำนะครับว่า..ผมไม่เคยเข้าแข่งดิวิชั่นนี้เลย...แต่ที่ผมถามเรื่องนี้และค้านเรื่องนี้เพราะเมื่อถกแล้วต้องไปถกจนเห็นผล ซึ่งผมยอมรับว่าเมื่อเห็นว่าผมเข้าใจไม่ถูกต้องผมก็ยอมรับได้ครับ...การที่ทำกริปปืนนั้นวัตถุประสงค์ทุกคนทราบดีว่าเพื่อกันลื่น ไม่ได้เพื่อประโยชน์อื่นใดซ่อนเร้น กฎก็มองที่จุดนี้เป็นหลัก ทีนี้จากการถกกันเรื่องนี้มันเริ่มถูกมองว่าทำเพื่อการเอาเปรียบกันขึ้น ซึ่งถ้ายิง IPSC มาแล้วผมเชื่อว่าการทำประกับด้าม ไม่ว่าถูนิด เพิ่มหน่อย ไม่ได้ทำให้ชนะและไม่ทำให้ได้เปรียบ เสียเปรียบกันครับ ถ้าพูดถึงได้เปรียบหรือเสียเปรียบ ผมต้องเอาที่ อ.ใหม่เขียนไว้ว่า แต่งไกปืน ตัดสปริงและอื่นๆตามที่ อ.ใหม่เขียนไว้ นั่นมีการได้เปรียบหรือเสียเปรียบมากกว่า และในความเห็นผมนั่นไม่ใช่การเปลี่ยนแปลงเล็กน้อยครับ
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นจากเหตุผลที่ผมเขียนและคนอื่นๆเขียนนั้นยังไม่เป็นที่รับได้ของคนคุมกฎ ผมก็อยากให้นักกีฬาที่อ่านแล้วทำตามที่พี่อ๋องบอกเนื่องจากเป็นผู้ควบคุมกฎ ยอมรับหรือไม่ก็ต้องรับ Grin Grin Grinก่อนจนกว่ามีเหตุการณ์อื่นมาขัดแย้งหรือพี่อ๋องมีความเห็นเป็นอื่น...ผมบอกแล้วว่าถกกันด้วยเหตุผลไม่เอาจิตใจอื่นเข้ามาเกี่ยว มันไม่มีการทะเลาะกัน สมาคมถึงเจริญ ไม่ใช่ถกเถียงแพ้หรือผิดพลาดแล้วไม่ยอมรับ ผมถือว่าไม่ใช่นักกีฬาครับ
ดังนั้น...อย่ามองถึงการได้เปรียบ เสียเปรียบ...จงมองถึงผลลัพธ์ที่ได้ครับ...ทุกคนได้ความคิดเห็นแต่ละฝ่าย ได้ฟังเหตุผลของอีกฝ่าย ชอบหรือไม่เมื่อผลออกมาต้องรับครับ..จนกว่ามีเหตุผลอื่นเข้ามาหรือมีการเปลี่ยนแปลงเกิดขึ้นค่อยมาว่ากันใหม่เป็นเรื่องๆไปครับ

สงสัยว่าการแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับกติกา Production จะก่อให้เกิดความเข้าใจว่าเป็นการโจมตี NROI Thailandไปเสียแล้ว

ไม่ใช่อย่างนั้นนะครับ

การที่เราทุกคนแสดงความเห็นในที่นี้ เวปนี้ ไม่ว่าจะเห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วยกับกติกา ก็ไม่ก่อให้เกิดการเปลี่ยนแปลงใดๆทั้งสิ้น เพราะคนที่ตัดสินไม่ใช่ NROI Thailand แต่เป็นคนเขียนกฏที่อยู่เมืองนอก ซึ่งผมมองว่าไม่ดีนัก คนเขียนกฏควรฟังเหตุผลรอบๆตัวมากกว่านี้ ผมเคยถามเรื่องทำนองนี้ไป คนเขียนกฏย้อนมาเป็นทำนองว่า "ถ้าคุณเก่งจริง คุณก็ลองเขียนกฏชนิดที่ไม่มีคำถามอีกเลย ไม่มีข้อโต้แย้งจากใครๆอีกเลย" เป็นโจทย์ที่ไม่มีคำตอบแน่นอน แต่ถ้าบอกว่า "ให้เขียนกฏที่มีคำถามน้อย มีข้อโต้แย้งน้อย" อันนี้ยังพอที่จะช่วยกันคิด ช่วยกันเขียนได้ แล้วคนที่จะคิดและเขียนกฏได้ดีที่สุดคือใครกันหล่ะ แน่นอนก็ต้องเป็นคนเดิมที่ทำเรื่องนี้อยู่แล้ว เพราะมีประสบการณ์มากที่สุด รู้ว่านักกีฬาจ้องจะหลบเลี่ยงอย่างไรมากที่สุด ขอเพียงคนเขียนกฏเปิดใจให้กว้าง ลดทิษฐิลงบ้างเท่านั้นเอง

ข้อความของ นู๋โบว์ก็ยืนยันแบบเดียวกันครับ

แต่การที่เราเสนอความคิดเห็นว่าสิ่งที่น่าจะเป็นคืออะไรตามความเชื่อของเราเอง หากมีผู้ที่เห็นด้วยอาจแค่บางส่วนหรือทั้งหมดก็แล้วแต่ และผู้นั้นมีโอกาสในการสื่อสารกับผู้เขียนกฏในโอกาสต่อไป ก็อาจเป็นการกระตุ้นให้ผู้เขียนกฏหาข้อสรุปหรือเปลี่ยนแปลงไปในทิศทางที่ดีขึ้น

ยกตัวอย่างที่ใกล้ตัวที่สุดก็คือ การที่อนุญาติให้เปลี่ยนศูนย์ไฟเบอร์ออปติกได้ ผมถือว่าเป็นการเปลี่ยนแปลงที่ดีมาก แต่ถ้าจะให้ดีที่สุดควรห้ามใช้ศูนย์ไฟเบอร์ออปติกจนกว่าปืนที่ผลิตและขายในท้องตลาดทั่วไปหลายๆๆๆยี่ห้อจะใช้ศูนย์ชนิดนี้อย่างแพร่หลาย จึงค่อยแก้กฏให้ใช้ศูนย์ไฟเบอร์ออปติกได้ คือให้มันกลายเป็น Production ด้วยตัวมันเองเสียก่อน ไม่ใช่ให้ผลิตปืนออกมาโดยมีจุดประสงค์เพื่อการแข่งแบบ Production

เอาหล่ะครับ น่าจะหยุดเสียทีเดี๋ยวจะก่อให้เกิดความหงุดหงิดกับเพื่อนๆร่วมเวปไปเปล่าๆ
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #6772 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2006, 10:47:59 AM »

ขอเสนอปิดประชุมในเรื่องนี้ครับ...เหมือนในสภาเลยนิ..... Grin Grin Grin Grin Grin

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #6773 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2006, 10:54:43 AM »

เข้าใจจ๊ะ...ผมถึงบอกว่าเป็นผู้คุมกฎไงละ Grin Grin Grin...แถมยังเข้าใจต่อด้วยว่าเมื่อมีหน้าที่นี้มันมีแต่เสมอตัวกับเสีย..เพราะตัวผมเองก็ทำอยู่ รู้อยู่ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน......ส่วนความเห็นไม่เหมือนระหว่างนักกีฬา ผู้เขียนกฎและผู้คุมกฎ นั้นเป็นเรื่องธรรมดา...แต่เมื่อมีคำตัดสินโดยกติกาและกฎเป็นมาตรฐานเดียวกัน ทุกฝ่ายก็ต้องยอมรับ...เห็นด้วยหรือไม่ก็เป็นอีกเรื่องหนึ่ง...ดังนั้นต้องเขียนอย่างพี่นาจาเขียนไว้...พักยกที่ 1 เอาไว้อนาคตมีเรื่องอื่นค่อยมาเริ่มยกใหม่ต่อไป... Grin Grin Grin

ข้าน้อยเดาว่ายกสองคงเป็นเรื่องกฎของ production อีกเจ้าค่ะ Grin แล้วข้าน้อยก็ตอบไม่ได้เหมือนเดิม Grin รู้แต่ Open ที่ว่าตกแต่งอะไรก็ได้ และ Standard ก็ขอให้ลงกล่องกับศูนย์เปิด เยาะเย้ย Grin

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #6774 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2006, 12:27:33 PM »

ยกมือขอเปิดเรื่องอื่นต่อครับ... Grin Grin Grin กำลังอ่านเพลินเลยครับ ความรู้เยอะ ชอบๆๆครับ น้ำลายหก Grin

ขอบพระคุณทุกๆท่านครับ  หลงรัก

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #6775 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2006, 12:38:09 PM »

ยกมือขอเปิดเรื่องอื่นต่อครับ... Grin Grin Grin กำลังอ่านเพลินเลยครับ ความรู้เยอะ ชอบๆๆครับ น้ำลายหก Grin

ขอบพระคุณทุกๆท่านครับ หลงรัก

เอาเรื่องอะไรดีหล่ะ VFOM หนักๆอย่างการจับ DQ หรือเบาๆอย่างการให้รีชู๊ตดีครับ.....อิอิ

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #6776 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2006, 09:37:32 PM »

Grin Grin Grin เข้ามายิ้มครับ..พอดีมีความสุข...

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #6777 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2006, 10:25:23 PM »

แค่เนี่ย T_T

วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #6778 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2006, 10:26:56 PM »

ก็พูดมากไม่ได้อะครับ ทุกวันนี้เค้าเรียก มาสเตอร์ฝอย ไปแล้ว..ฮาๆๆๆๆ มีความสุขจัง Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #6779 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2006, 03:51:31 AM »

ก็พูดมากไม่ได้อะครับ ทุกวันนี้เค้าเรียก มาสเตอร์ฝอย ไปแล้ว..ฮาๆๆๆๆ มีความสุขจัง Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

Grin สักหน่อยไม่ได้รึ เยาะเย้ย

หน้า: 1 ... 449 450 451 [452] 453 454 455 ... 942
  พิมพ์