เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 07:30:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 464 465 466 [467] 468 469 470 ... 942
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ;TODAY....  (อ่าน 1365896 ครั้ง)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6990 เมื่อ: กันยายน 28, 2006, 01:21:19 PM »

ของน้องวุฒิ ตามภาพ  ผมคิดของผมเองดังนี้...
ผมดูรูปทรงองค์เอว  ขอบริมมนป้าน  ใส่แว่นนับร่องเช็คเกอร์แล้วจำนวนเท่ากับด้ามยางที่ติดมากับปืนแป๊ะๆ....แต่เนื่องจากไม่มีโลโก้ซีแซดทำให้สงสัยเรื่องความหนาบาง  จึงต้องใช้เครื่องวัดความหนาที่คุณชัยแนะนำ  หรือไม่ก็ต้องเอาหลักฐานการซื้อจากโรงงานมายืนยัน  Huh

น้องวุฒิคงจะคิดว่า ยุ่งตายha   เอาแบบเดิมๆดีกว่าตู(ล้อเล่นน่ะครับ) Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2006, 01:23:49 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #6991 เมื่อ: กันยายน 28, 2006, 02:08:35 PM »

.......เดี๋ยวผมก็เอาแผ่นกันลื่นแปะทับครับ..... คงไม่มีปัญหาอะไร

และคิดว่าไม่ผิดกฏ และคิดว่าคงใช้ได้  และคิดว่าเดี๋ยวมีคนทำตามผม  และคิดว่าคงดีกว่าด้ามเดิม และคิดว่าพวกเราควรรีบทำมาใช้กัน .....อิอิ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #6992 เมื่อ: กันยายน 28, 2006, 02:20:07 PM »

...โดยส่วนตัวชอบประกับด้ามแบบนี้ครับ  เอาไว้ใส่เล่นๆ เวลาแข่งว่าจะใช้ตัวเดิมๆ เพราะเป็นยาง  จับกระชับดีอยู่แล้ว  ส่วนนกแบบ Shadow เนี่ยผมว่าสวยดี  อยากได้อ้ะ  Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2006, 02:35:46 PM โดย coda » บันทึกการเข้า

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Tiger wut
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #6993 เมื่อ: กันยายน 28, 2006, 02:23:45 PM »

...โดยส่วนตัวชอบประกับด้ามแบบนี้ครับ  เอาไว้ใส่เล่นๆ เวลาแข่งว่าจะใช้ตัวเดิมๆ เพราะเป็นยาง  จับกระชับดีอยู่แล้ว ส่วนนกแบบ Shadow เนี่ยผมว่าสวยดี  อยากได้อ้ะ  Grin Grin

Wink  พี่แก้วหาเพื่อนสั่ง หรือพี่เขาสั่งไปแล้วก็ไม่รู้... Wink Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2006, 03:16:01 PM โดย Tiger wut » บันทึกการเข้า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6994 เมื่อ: กันยายน 28, 2006, 03:14:56 PM »

เห็นด้วยกับคุณแก้ว Grin Grin Grin

แบบนี้ 55 ีUSD ...เอ ใช้แข่งโปรดัคชั่นได้หรือเปล่า(อีกแล้ว ถ้าฟันธงเอาด้วยๆ Grin Grin Grin)

ฝอยเขียนว่า..This item is out of stock if you order the shipment may be held for shipping.
CZ USA SA / DA Competition Hammer

Hammer will fit most models DA / SA CZ Pistols.
We suggest that this be fitted by a competent gunsmith.
Greatly reduces sear creep, lightens and smoothes the Single action trigger.
Use in conjunction with light main spring (15lb) for smoother lighter DA trigger pull.
This is the one you need for the SA Only as well.
You just don't use the DA parts.
This is a CZ USA part fitted on a version of the SP01 therefore legal for "Production
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2006, 03:17:52 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #6995 เมื่อ: กันยายน 28, 2006, 03:20:00 PM »

.......เดี๋ยวผมก็เอาแผ่นกันลื่นแปะทับครับ..... คงไม่มีปัญหาอะไร

และคิดว่าไม่ผิดกฏ และคิดว่าคงใช้ได้  และคิดว่าเดี๋ยวมีคนทำตามผม  และคิดว่าคงดีกว่าด้ามเดิม และคิดว่าพวกเราควรรีบทำมาใช้กัน .....อิอิ

อยากใส่ก็ใส่เลยครับ...มีปัญหาก็มาว่ากันต่อยก 2... Grin Grin...ปัญหามีไว้ให้แก้..ทั้งถกทั้งเถียง...แล้วจะเกิดปัญญา....... ตกใจ ตกใจ Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2006, 03:28:43 PM โดย Phoenix » บันทึกการเข้า

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #6996 เมื่อ: กันยายน 28, 2006, 03:24:54 PM »

...โดยส่วนตัวชอบประกับด้ามแบบนี้ครับ  เอาไว้ใส่เล่นๆ เวลาแข่งว่าจะใช้ตัวเดิมๆ เพราะเป็นยาง  จับกระชับดีอยู่แล้ว ส่วนนกแบบ Shadow เนี่ยผมว่าสวยดี  อยากได้อ้ะ  Grin Grin

Wink  พี่แก้วหาเพื่อนสั่ง หรือพี่เขาสั่งไปแล้วก็ไม่รู้... Wink Grin

เห็นด้วยกับคุณแก้ว Grin Grin Grin

แบบนี้ 55 USD ...เอ ใช้แข่งโปรดัคชั่นได้หรือเปล่า(อีกแล้ว ถ้าฟันธงเอาด้วยๆ Grin Grin Grin)

ฝอยเขียนว่า..This item is out of stock if you order the shipment may be held for shipping.
CZ USA SA / DA Competition Hammer

Hammer will fit most models DA / SA CZ Pistols.
We suggest that this be fitted by a competent gunsmith.
Greatly reduces sear creep, lightens and smoothes the Single action trigger.
Use in conjunction with light main spring (15lb) for smoother lighter DA trigger pull.
This is the one you need for the SA Only as well.
You just don't use the DA parts.
This is a CZ USA part fitted on a version of the SP01 therefore legal for "Production

...ไม่ทราบว่าอาการเดียวกันจะได้เผื่อครับ  Grin Grin

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6997 เมื่อ: กันยายน 28, 2006, 03:54:35 PM »

ขอบคุณครับคุณแก้ว......แต่ผมอยากให้มีการฟันธงก่อนว่าใช้แข่งไอพีโปรดัคชั่นได้แน่ๆ(ตามฝอยที่เขียนไว้ว่าได้ แต่เดี๋ยวนายปิ่นโตเกิดบอกว่าไม่ได้ก็อาจจะเป็นไปได้   ...ใครเก่งๆช่วยถามนายปิ่นโตด้วยครับ)

รอคำยืนยันก่อนนะครับ Grin Grin Grin
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #6998 เมื่อ: กันยายน 28, 2006, 04:48:35 PM »

และคิดว่าไม่ผิดกฏ และคิดว่าคงใช้ได้ และคิดว่าเดี๋ยวมีคนทำตามผม และคิดว่าคงดีกว่าด้ามเดิม และคิดว่าพวกเราควรรีบทำมาใช้กัน .....อิอิ

ทำตามนายเสือวุฒิบอกแหล่ะครับ....อยากพิสูจน์ก็ให้แกะแผ่นกันลื่นดูแล้วกัน...แต่อย่าให้เสียหายนะ ไม่งั้นเป็นเรื่อง
ถ้าดูตามกฎ ไม่ตะแบงให้เป็นเรื่อง ใช้ได้ครับ...
ส่วนพวกเปลี่ยนสปริงรีคอยล์ ไกร็อด หนุนดิสฯ อันนี้ยิ่งหนักกว่าครับ .....

ในแมทซ์ Level III ปลายปี ผมว่าจะให้ลองใช้ด้ามแบบนี้ดูครับ จะได้ประท้วงกันให้ชัดเจนไปเลย Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Tiger wut
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #6999 เมื่อ: กันยายน 28, 2006, 10:14:50 PM »

ขอถามหน่อยครับเวลาลงแข่ง เคี้ยวหมากฝรั่งได้มั๊ยครับ.........

ไอ้หมอนี่...ปัญหามากจังวุ้ย...อิอิ

Tiger wut
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #7000 เมื่อ: กันยายน 28, 2006, 10:21:59 PM »

ขอถามหน่อยครับเวลาลงแข่ง เคี้ยวหมากฝรั่งได้มั๊ยครับ.........

ไอ้หมอนี่...ปัญหามากจังวุ้ย...อิอิ

ปัญหาไม่มีปัญญาไม่เกิดครับ Cheesy Grin Grin

ว่าแล้วหาเรื่องทำอะไรมันส์ๆดีกว่าแมทช์สิ้นปี เอเชี่ยนลีกส์ ทำเสื้อปักเจ๋งๆ สักแสนเข็ม ใส่ให้ฝรั่งน้ำลายไหลดีมั๊ยครับ

ทำแนวเสื้อไอพีเอสซี พร้อม หมวกไอพีเอสซี.... (เสื้อหมวกที่ระลึกใครก็ซื้อได้).....เห็นด้วยมั๊ยครับ.....

ดีครับ  แต่พี่ขอ ออกแบบสีเสื้อนะ เอาสีฟ้าอ่อน พลิ้ว มีลายธงชาติคาดเป็นแนวขวาง

coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #7001 เมื่อ: กันยายน 28, 2006, 10:25:00 PM »

ปัญหาไม่มีปัญญาไม่เกิดครับ Cheesy Grin Grin

ว่าแล้วหาเรื่องทำอะไรมันส์ๆดีกว่าแมทช์สิ้นปี เอเชี่ยนลีกส์ ทำเสื้อปักเจ๋งๆ สักแสนเข็ม ใส่ให้ฝรั่งน้ำลายไหลดีมั๊ยครับ

ทำแนวเสื้อไอพีเอสซี พร้อม หมวกไอพีเอสซี.... (เสื้อหมวกที่ระลึกใครก็ซื้อได้).....เห็นด้วยมั๊ยครับ.....

ดีครับ  แต่พี่ขอ ออกแบบสีเสื้อนะ เอาสีฟ้าอ่อน พลิ้ว มีลายธงชาติคาดเป็นแนวขวาง

...ดีครับ  ทำขายซะ  ทำหลายๆ สี  ผมชอบสีแดง   Grin Grin

BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7002 เมื่อ: กันยายน 29, 2006, 08:03:51 AM »

จองไว้ 1 แพ็คครับ...  55555 Grin Cheesy Grin
Tiger wut
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #7003 เมื่อ: กันยายน 29, 2006, 08:53:23 AM »

จองไว้ 1 แพ็คครับ... 55555 Grin Cheesy Grin

Shocked Shocked Shocked  นอกจากยิงปืนไวแล้ว  อย่างอื่นก็ไวเนอะพี่ Cheesy Cheesy Cheesy

p@rinya
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 26

« ตอบ #7004 เมื่อ: กันยายน 29, 2006, 09:56:25 AM »

ผมว่าให้ฝรั่งร้องว้าวด้วย ต้องสักที่แขนเลยดีกว่าครับ น้ำลายหก น้ำลายหก สักกันทั้งทีมเลย ไม่ต้องถึงแสนเข็มก็ได้ หัวเราะร่าน้ำตารินวรกฤษทามด้ายอยู่แว้ว
หน้า: 1 ... 464 465 466 [467] 468 469 470 ... 942
  พิมพ์